Tena siku ya leo ndugu msikilizaji kufahamu kwamba mungu amezidi kuwa pamoja nawe na kwamba katika mafundisho haya kutoka kwenye iki kitabu cha timotheo wa kwanza yamekuwa ni ya baraka sana katika maisha yako baada ya paulo kumwagiza timotheo na kumfahamisha kwamba nyakati za mwisho kutakwepo na hao ambao watajitenga na imani huku wakisikiliza roho zidanganyazo na mafundisho ya mashetani paulo alimtaka timotheo kama mhuduma mwema wa kristo yesu apate kuyatenda hayo ambayo yanampasa kwenye somo letu la leo ambalo laanzia kwenye aya hii ya 6 hadi ile aya ya16 ya sura hii ya tutaona jinsi ambavyo mhuduma mwema anaweza kufanya wakati ambapo watu wengi wanaiacha imani neno la bwana latuambia hivi kwenye aya ya sita uwakumbushe ndugu mambo hayo nawe utakuwa mtumishi mwema wa kristo yesu na mzoefu wa maneno ya imani na mafundisho mazuri yale uliyoyafuata neno linanena hapa kwamba awakumbushe ndugu mambo hayo tunaona hapa kwamba paulo amekwisha kumwonya timotheo kuhusu hali hiyo ya watu wengi kuiacha imani na kuingia katika hali ya kutafuta mafundisho ya uongo mafundisho ambayo ni ya mashetani alimwambia kwamba haya si mambo ambayo yatakuwa yakitendeka kule nje bali yatakuwa yakitendeka katika kanisa hapa ndipo tunaona kwamba kutakuwa na watu ambao watakuwa wameikiri imani kisha baadaye watahikana imani hiyo na kwa hivyo hapa ndugu yangu ndipo tunaona kwamba timotheo anawajibika kuwaonya waaminiyo kuhusu mambo hayo neno laendelea kwa kunena kwamba nawe utakuwa mtumishi mwema wa kristo yesu msikilizaji kila mwaminiyo ni mtumishi lakini hapa kwenye maneno haya paulo alikuwa akilenga kwake timotheo kama mwalimu wa neno la mungu na hicho ni kipawa ambacho hupewa mtu jinsi ambavyo roho wa mungu ametaka kukitoa ila wafaa kufahamu kwamba waaminio wote ni watumishi wake kristo ndugu msikilizaji jambo ambalo pia ningependa kukufahamisha ni kwamba hasa iwapo wewe ni mtumishi wake mungu ni vyema uweze kufahamu kile ambacho umekiamini maana neno hili llatuambia kwamba awakumbushe ndugu mambo hayo naye atakuwa mtumishi mwema wa kristo yesu iwapo timotheo aliwajibika kuwakumbusha ndugu mambo hayo ni lazima iwe kwamba yeye mwenyewe alikuwa nayafahamu hayo ambayo alistahili kuwakumbusha wandugu vivyo hivyo nawe ndugu msikilizaji ni lazima ufahamu hicho ambacho unafaa kuwakumbusha watu lakini hauwezi kuwakumbusha watu hicho ambacho rafiki yangu hauna habari nacho hata kidogo ndiposa mtumishi wa mungu paulo anamwambia timotheo kwamba awe mzoefu wa maneno ya imani na mafundisho mazuri hilo ni jambo la kimsingi kabisa kwa kuwa iwapo timotheo atawakumbusha wandugu mambo hayo basi ni lazima awe mzoefu wa maneno ya imani na mafundisho mazuri vivyo hivyo nawe pia ni lazima uwe mzoefu wa maneno ya imani na mafundisho mazuri usisahau kwamba imani huja kwa kusikia na kwa kusikia huja kwa neno la kristo msikilizaji hapo ndipo utapata msingi wako wawewe kuweza kufahamu yale ambayo unayaamini na kisha uwakumbushe wa ndugu jinsi inavyohitajika nam hilo ndilo ambalo kanisa la leo limetindikiwa kwa kuwa wale ambao wanasimama mbele na kufunza neno wengi wao hawafahamu kile ambacho wanaamini pamoja na hiyo kile ambacho wanakifundisha hawakijui katika kina chake ni vyema uwe mzoefu katika mambo ya imani na mafundisho mazuri nawe unapofanya hivyo kile ambacho kitafanyika ni kwamba utakuwa na msingi uliodhabiti utakuwa na mizizi na kile ambacho utakuwa ukifundisha watu watakuwa wakikiona katika maisha yako maana neno hili linaponena habari za mafundisho mazuri haineni mafundisho tu yale ya mdomo bali yanena pia kuhusu vitendo ambavyo wafaa kutenda msikilizaji kile ambacho wahitaji kujifanyisha uzoevu kwalo ni kuhusu maneno haya ya imani maana mitume pamoja na wale watumishi wengine wote wa mungu ambao walikuwa watumishi wema waliotekeleza juhudi zao kwa uadilifu wao walijizoesha katika mambo ya imani hata kwenye kile kitabu cha wibrania sura a11 neno la mungu latufundisha kwamba bila imani hatuwezi tukampendeza mungu kwa hivyo ndugu yangu ni lazima utembee katika imani kujizoesha katika maneno ya imani na mafundisho mazuri yafuata hayo mafundisho katika maisha yako unapoendelea kusoma neno la mungu na pia kuona jinsi ambavyo mungu anakunenea katika neno lake hapo ndipo utakuwa mtumishi mwema wa kristo yesu ambaye anawajali ndugu zake aya ya 7 ndugu msikilizaji mtu wa mungu mtume paulo anaendelea kumwelekeza huyu kijana muubiri kusudi aweze kufaulu katika kazi yake ambayo kristo alimuhitia ili kutokana na kufaulu kwake kristo apate utukufu neno hili la mungu kwa kwamba bali hadithi za kizee zisizokuwa za dini uzikataye nawe ujizoweze kupata utauwa msikilizaji hapa twapata paulo akimwambia mambo ambayo ni mazuri kwelikweli anamwambia kwamba hadithi za kizee azikataye kabisa mambo ambayo si za dini asije akazikubali hata kidogo haya ambayo yanatajiwa hapa ni mambo yale ambayo hayakuwa mapokeo ya mitume hasa haya yalikuwa tu ni hadithi za upigaji domo mambo ambayo hayakuwa na faida hata kidogo msikilizaji mambo kama haya ndiyo mtume paulo anamwambia huyu timotheo kwamba ajiepushe nayo kwa kawaida mambo hayo ambayo anamwambia ajiepushe nayo ni mambo ambayo hayaambatani kamwe na njia zake bwana ni mambo ambayo ndani yake hakuna jambo lolote lile ambalo laweza kumletea bwana wetu sifa wala utukufu na pia haliwezi likamjenga yeyote yule katika imani yake badala ya kuyasikiliza mambo kama hayo ni vyema yeye aisikie ile sauti moja tu sauti ambayo ni ya mwana wa mungu ambaye alilipa deni ya dhambi pale msalabani alipotundikwa hapo na kisha kutupatanisha na mungu nami ndugu msikilizaji nitakuambia kwamba ni vyema wewe pia kujiepusha na mambo kama hayo maana mambo kama hayo hayajengi hata kidogo ni mambo ambayo yanaharibu mambo ambayo hayaleti utauwa bali ni mambo ambayo yanakufanya urudi nyuma katika imani yako ni vyema kila mara unaposikia watu wanapozungumza uchunguzi hayo mambo wanayoyazungumza iwapo ni mambo ambayo yatakusaidia katika imani au si mambo ambayo yatakusaidia katika imani sisemi kwamba usizungumze habari zinginezo zozote zile lakini nasema kwamba chunguza maneno yote yanayonenwa na iwapo maneno yanayonenwa si maneno ambayo yanaonyesha kwamba yatakuongoza katika njia ya imani njia ya utaua basi jiepushe na mambo kama yale ndiposa timotheo anaambiwa kwamba yeye ajizoeze kupata utaua msikilizaji kuna vitu vingi ambavyo mili yetu au mawazo yetu hupenda kujizoeza kwayo lakini katika haya yote neno hili la mungu ambalo mungu alimnenea timotheo anatunenea sisi pia kwamba tunapoachana na mambo yale mengine tujizoeze kupata utaua mara nyingi watu wengi wanazungumuzia sana kuhusu mambo yale ambayo hayatakikani yale ambayo yamezuiliwa badala ya kuzungumuzia kuhusu mambo ambayo yanahusu utaua au yale ambayo mungu amewaruhusu wanadamu kutenda msikilizaji naamini kwamba wakati ambapo unafahamu kile ambacho wafaa kutenda utakitenda hicho nami na nitakuuliza uweze kujizoeza kwa kulisoma neno lake mungu ili ufahamu hicho ambacho mungu ywakutaka kutenda kwenye aya ya8 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi kwa maana kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utauahufaa kwa mambo yote yani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakaokuwapo baadaye ndugu msikilizaji jambo hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo ni nzuri kwelikweli jambo ambalo napenda kutilia mkazo nam neno la mungu latwambia kwamba kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo neno hili halijakataza hata kidogo habari ya kufanya mazoezi bali lasema kwamba kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utaua hufaa mambo yote yaani unao ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakaokuwapo baadaye fahamu hili ndugu msikilizaji kama vile ni lazima ujizoeze ili kupata nguvu za kimwili hivyo ndivyo ambavyo wafaa kujizoeza katika maisha yako ya utaua nam neno hili latwambia kwamba lakini utawa hufaa kwa mambo yote yani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ule utakaokuwapo baadaye yale mazoezi ya kimwili yatakusaidia tu katika maisha haya kwa sababu utakapofanya mazoezi ule mwili utakuwa na nguvu lakini hili ambalo neno la mungu latuambia hapa ni kwamba unapojizoeza kwa hayo ambayo ni ya utauwa wewe utakuwa na faida si katika maisha haya tu bali pia katika maisha ya baadaye huenda ndugu msikilizaji unajiuliza swali hili je nitawezaje kujizoeza katika utauwa naam hilo ni swali nzuri kabisa na ni swali ambalo lafaa upate jibu lake sasa hivi nitakupa mfano wa mtu yule ambaye anataka kujijenga misuli iwapo mtu huyu anataka kujijenga misuli yake na kuweza kunyanyua uzani kiwango fulani ni lazima aende kwenye ukumbi ambao una vyombo hivyo vya kumsaidia kusudi aweze kutimiliza lengo lake lakini iwapo atakwenda katika sehemu nyingine kwa mfano aende kama vile kuendesha magari jambo hilo aliwezi likamsaidia hata kidogo maanake atakuwa amepoteza mwelekeo na wala hilo ambalo alikuwa nadhania kwamba atalifanya hawezi kulifanya lakini akienda kwenye ukumbi ambamo kuna vitu hivyo vya kumsaidia kufikia malengo yake yeye kwa hakika atafikia malengo yake na atanyanyua uzani na labda kuwa mshindi msikilizaji hivyo ndivyo ilivyo katika maisha ya utawa unapotaka kujizoeza katika utawa jambo ambalo la ufanye ni kwamba ufahamu lile ambalo linakupasa na hasa kile ambacho nanena kuhusu ni kuhusu wewe kusoma neno lake mungu na kuweza kukutana pamoja na wandugu na kuhimizana na kukaa katika maombi na kuyafuata maandiko jinsi yalivyo utakapofanya hivyo ndugu msikilizaji wewe utakuwa umejizoeza katika hali hiyo ya kupata utaua nawe maisha yako yatakuwa ni tofauti kabisa kumbuka kwamba bwana yesu kristo aliwaambia wanafunzi wake kwamba mkinipenda mtazitii amri zangu unaposoma katika neno la mungu wapata kwamba amri zake kristo zote ni amri za utaua kwa hivyo moja kwa moja waona kwamba kile ambacho wahitaji kufanya ni kusoma neno lake mungu na kuweza kulitenda jinsi lilivyo ndugu msikilizaji unapogeukia kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati pamoja na kile kitabu cha kutoka wampata mungu anazungumza na musa maneno ambayo waisraeli wanafaa kutenda mwisraeli halisi ambaye alitenda maagizo hayo yeye alikuwa anajizoeza katika utaua ndiposa twawapata watu kama vile danieli yeremiya ezekieli isaya na wengine wengi zaidi ambao wanashuhudiwa kwamba walikuwa ni wataua au watu ambao walitembea katika haki na kutenda mapenzi yake mungu vivyo hivyo ndugu msikilizaji iwapo wewe utataka kuwa mtaua ni lazima ujizoeze katika hayo ambayo neno lake mungu limekufunulia nam neno la mungu latufunulia mambo mengi tu latufunulia kuhusu upendo kuhusu haki kuhusu hukumu na mengi zaidi ambayo tukianza kuyanena muda hautaturuhusu kwa hivyo nitakuuliza uweze kusoma neno lake mungu ili umakinike kuhusu hayo ambayo wafaa kuyatenda ili ujizoeze katika hali hiyo ya kuwa mtaua ni neno la la kuaminiwa tena stahili kukubalika kabisa andiko hili ambalo twalisoma hapa ndugu msikilizaji ni andiko ambalo loonyesha jinsi ambavyo maneno ambayo paulo ameyanena ni ya muhimu sana hili ambalo lipo hapa ni kwamba yeye anasisitiza hayo ambayo ameyasema kusudi timotheo afahamu kwamba iwapo atatekeleza kazi yake vyema ni lazima azingatie haya maneno vivyo hivyo wewe pamoja nami iwapo tutatekeleza majukumu yetu kwa usawa ni lazima kuzingatia haya ambayo tumeyaona na kuyasikia kwenye aya ya1 neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba kwa maana twajitaabisha na kujitahidi kwa kusudi hili kwa sababu tunamtumaini mungu aliye hai aliye mwokozi wa watu wote hasa wawaaminio msikilizaji jambo ambalo paulo ananena hapa ni jambo ambalo ni wazi kabisa hata kwetu leo hii iwapo wewe utasimama wima na kuendelea kumtukuza mungu katika maisha yako na kuendelea kulinena neno la mungu jinsi lilivyo fahamu kwamba ni lazima utakutana na upingamizi na pia utajitaabisha kwa kuwa wewe unamfahamu yule ambaye umemwamini unamjua huyo ambaye amekuagiza kutenda yale ambayo unayatenda msikilizaji neno hilo laendelea kutwambia kwamba hayoyote waliyoyafanya waliyafanya kwa kuwa walimtumainia mungu aliye hai aliye mwokozi wa watu wote hasa waaminio huyu mungu ambaye nanena habari zake mungu wa israeli ndiye mwokozi wa watu wote haijalishi wewe unatoka upande upi uwe ni mweusi au mweupe uwe ni hali gani yoyote ile yeye ndiye mwokozi na wala hakuna mwokozi mwingine isipokuwa yeye rafiki yangu hili ambalo nalisema ni kweli kwa kuwa tumewaona watu wengi wakimwamini huyu kristo kwa kuwa yeye ndiye mwokozi wa ulimwengu mwamini yesu kristo iwapo haujamwamini maana kuna ushuhuda na pia kuna thibitisho nyingi sana kwamba yeye ndiye mwokozi wa watu nam hasa wale waaminiyo je ndugu msikilizaji si wewe ungelipenda kuwa mwaminiyo nam unapokuwa mwaminiyo yeye anakuwa ni mwokozi wako kumbuka kwamba hakuna kushurutishwa kwa vyovyote vile iwapo wewe utamwamini yeye anakuwa mwokozi wako ukikosa kumwamini ole wako kwa kuwa yeye atakuwa hakimu wako ndugu yangu ni vyema uchukue hatua ya kumwamini yesu kristo maana usipochukua hatua ile hautaweza hata kidogo kusimama mbele zake na hakuna lolote lile ambalo litakuokoa toka mikononi mwake mungu ni mwenyezi na kile ambacho amesema hicho ndicho ambacho atatenda kwa hivyo ni vyema uweze kufahamu jambo hili na kumgeukia mungu na kukaa pamoja naye kwa imani katika kristo mwana wake kisha kwenye aya ya1 na 12, neno la mungu laendelea kwa kutuambia hivi mambo hayo uyaagize kwa kuyafundisha mtu awaye yote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo kwao waaminiyo katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi kwa mujibu wa andiko hili ndugu msikilizaji paulo alipotazama hali jinsi ilivyokuwa alijua kwamba huenda kutakwepo na wengine katika kanisa ambao watamdharau timotheo kwamba yeye ni kijana na huenda hajui mengi ni kweli kwamba huenda kuna mambo ambayo hakujua lakini paulo alimwagiza kwamba asimruhusu mtu yeyote kudharau ujana wake pamoja na hiyo anamwongezea kwa kumwambia kwamba ni lazima awe kielelezo kwao waaminiyo msikilizaji kwa yeye kuwa kielelezo haikwa ni kwamba ajifanye kama mjinga lakini ilikuwa ni kwamba awe kielelezo katika maneno yake katika mwenendo wake katika upendo katika imani katika usafi na katika hali zote za utaua hilo ndilo ambalo kila mmoja wetu kama mtoto wa mungu ni lazima tuwe nayo nam iwapo wewe utakuwa ni kielelezo basi hakuna mtu yeyote atakaye kudharau wala kula mtu yoyote atakayenyosha kidole chake kwako na kukulaumu kwa njia yoyote ile jambo hili litawezekana tu ndugu yangu iwapo wewe utafuata maagizo haya ambayo neno la mungu la kuagiza la sivyo haitawezekana hata kidogo tena usisahau kwamba hatuwezi lolote lile bila yesu kristo na bila nguvu za roho mtakatifu maana neno hilo la mungu latuambia kwamba si kwa uweza wetu wala kwa nguvu yetu wala kwa maarifa yetu bali ni kwa nguvu za roho mtakatifu ndipo twaweza kufanya yote katika kristo yote haya ambayo timotheo anaagizwa ni mambo ambayo atayatenda kwa imani katika nguvu za kristo na wala si nguvu zake mwenyewe na hilo pia ndilo ambalo latufaa sisi kwenye aya ya kumina tatu twapata kanuni ambazo huyu mtumishi wa mungu alihitaji kufanya nam kanuni hizi si za mtumishi huyu timotheo peke yake bali ni kanuni ambazo wewe pamoja nami kama waumini ni lazima kufuata neno la sema hivi kwenye aya ya kumi na tatu hata nitakapokuja ufanye bidii katika kusoma na kuonya na kufundisha msikilizaji hiyo ndiyo hatua ya kwanza ya wewe pamoja nami kuendelea katika matakwa yake mungu ni lazima kusoma neno la mungu ili kwamba tujizoeze kwa utaua pamoja na hiyo Tuwe katika nafasi ambayo na kufundisha kwenye aya ya1 neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba usiache kuitumia karama ile iliyomo ndani yako uliopewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee msikilizaji ningependa ufahamu kwamba ni roho mtakatifu wa mungu ndiye humpa karama kila muumini na timotheo alikuwa na karama ambayo mungu alimtaka aitumie diposa mtume paulo anamhimiza kwamba ni lazima aifanyize kazi karama ile karama hiyo ndugu msikilizaji timotheo aliipokea wakati ambapo unabii ulinenwa juu yake neno hili pia naendelea kutwambia kwamba aliwekewa mikono na wazee msikilizaji kuwekewa mikono hasa ina maana kwamba wewe pamoja na yule aliyekwwekea mkono mmefunganishwa pamoja kama washirika katika huduma ile ndiposa mara kwa mara unaona kwamba mtu anapotawadhwa yeye huwekewa mikono kwa kusudi hilo kuna jambo ambalo ndugu msikilizaji ningelipenda uweze kufahamu katika andiko hili andiko hili lanena kwamba timotheo aitumie karama ambayo hii ndani yake karama ndugu msikilizaji siyo lazima iwe ile karama ambayo timotheo alikuwa nayo bali karama yaweza kuwa chochote kile ambacho mungu amekupa ili ukitende na kumekuwepo na hali ya kutokuelewa kuhusu karama za mungu karama ambayo mungu amenipa siyo lazima akupe wewe mungu ana karama nyingi sana ambazo humpa kila mtoto wake kwa roho mtakatifu kama vile roho mwenyewe apendavyo rafiki yangu popote ulipo hicho unachokitenda ndicho ambacho mungu amekusudia kwamba umtukuze kama karama yako na hiyo wewe endelea kuikuza maana unapoikuza mungu atakusaidia mungu atakuinua na mungu atatukuzwa katika hayo yote ambayo amekupa kama karama kwa hivyo usife moyo, moyo unapomwona mwenzako anaendelea kwa njia tofauti wewe mtegemee mungu kwa kuwa yeye ndiye ambaye anawapa watu karama kwenye aya ya 1a neno la mungu lasema hivi uyatafakari hayo ukaye katika hayo ili kuendelea kwako kuwe dhahiri kwa watu wote msikilizaji ni lazima timotheo aendelee kutafakari hayo mambo ambayo amejifunza nam kama mtumishi wa mungu ni lazima wewe pia uendelee kuyatafakari yale maneno ambayo umejifunza unapojifunza na kujitolea kwayo wewe utakuwa ni mtu ambaye utawasaidia watu wengine nawe pia utakuwa katika hali ya kiroho kisha kwenye aya ya kumalizia ya16 kwenye sura hii ya nne ya kitabu cha timotheo neno lake bwana lasema hivi jitunze nafsi yako na mafundisho yako dumu katika mambo hayo maana kwa kufanya hivyo utajiokoa nafsi yako na wale wa kusikiawo pia msikilizaji jambo hili hasa la walenga wale ambao ni watumishi wa mungu nam iwapo wewe utajitunza nafsi yako ni lazima uyatunze mafundisho uliyo nayo utakapofanya hivyo wewe utajiokoa nafsi yako pamoja na hiyo wale wote ambao wanakaa chini yako wao pia wataokolewa msikilizaji haya ni mambo ambayo ni lazima kuyazingatia mambo ambayo ni ya muhimu kabisa katika maisha yako kama mtoto wa mungu na pia katika maisha yako kama mtumishi wa mungu je ndugu yangu mafundisho ulio nayo ni ya aina gani karama yako unaitumia au wewe umeiacha imekaa pale huku ukiangalia karama za watu wengine wewe ni tofauti kabisa tena wewe ni wa kipekee na wala katika ulimwenguni kote hakuna mwingine kama wewe nam hakuja kuwepo na wala hakuta kuwepo wewe ni wa kipekee kabisa kabisa kwa hivyo uhusiano wako na mungu na jinsi ambavyo mungu anashughulika nawe vivyo hivyo itakuwa katika hali tofauti kabisa hali ambayo ni ya kipekee kwa hivyo usitazame mahali popote pale wewe mtazame huyo mungu wa kipekee aliyekuumba wewe ukawa wa kipekee nam tafuta kujua karama yako na uichochee ili ifanye kazi katika ufalme wake mungu mungu akubariki ndugu msikilizaji maana najua kwamba utayafuata haya maagizo ambayo umeyasikia hebu tuombe pamoja mfalme mungu uishiye milele nakushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe namwombea ndugu yangu msikilizaji kuhusu haya yote ambayo ameyasikia siku ya leo niombi langu kwamba katika maisha yake atakuwa kielelezo kwa wao waaminio katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi msaidie afahamu karama aliyo nayo kusudi aweze kuitumia kwa utukufu wa jina lako katika ufalme wako bwana na kushukuru kwa kuwa najua kwamba haya ambayo nimeyaomba ni kulingana na mapenzi yako nami najua kwamba utayatenda kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba endelea kusoma neno lake mungu uwe mtumishi mwema wa kristo yesu kwa kufahamu hicho ambacho waamini na kutenda katika maisha yako hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Ya hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la post ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni 0, 0, 0, 5, 5, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta ni mbili moja 5nairobi kisha uandike d namb ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea