siku hii ya leo ndugu msikilizaji hasa kwa ufahamu kwamba amekuwa pamoja nawe na yakuwa umeendelea kuona fadhili zake na wema wake katika maisha yako langu ni kukwambia kwamba wewe nimbarikiwa kwa kuwa yeyote anayelisikia neno lake mungu na kulitenda huyo kwa hakika amebarikiwa ndugu msikilizaji kwenye somo letu la leo ambalo laanzia sura ya suraiya 2122 tutajifunza mambo ambayo mungu amekusudia tupate kujifunza jambo la kwanza ni kwamba tutaangania sura hii ya 21 ambayo yazingatia kuhusu kuondolewa kwa mfalme wa, wa mwisho aliyekuwa wa uzao wa daudi na yule mfalme wa babeli huyu atakapoondolewa hakutakuwepo na mfalme mwingine wa kutawala israeli hadi atakapokuja masia sura hii ya21 ndugu msikilizaji ni miongoni mwa sura zilizomuhimu sana katika kitabu hiki sababu ni kwamba sura hii yatuonyesha vizuri jinsi mfalme wa babeli atakavyomwondoa mfalme wa mwisho wa uzao wa daudi hadi wakati ambapo atakuja masihi hapa duniani neno la bwana la hivi kwenye aya ya kwanza neno la bwana likanijia kusema hapa tena twaona kwamba yale yale maneno ambayo ezekieli amekuwa akiyatumia ndiyo ambayo anayatumia anasema kwamba neno la bwana lilimjia maneno haya ameyarudia mara tatu katika sura hii jambo ambalo lajitokeza kwenye aya hii msikilizaji ni kwamba wewe unachagua moja tu chaguo lenyewe ni kati ya vitu viwili la kwanza ni kwamba aidha utakubali kwamba mungu alinena na ezekieli na hiyo ni kusema kwamba hili ndilo neno la mungu ambalo wafaa kuliamini au kusema kwamba ezekieli alisema uongo na hivyo hivyo kusema kwamba mungu alisema uongo neno hili ambalo ezekieli amekuwa akilirudia mara kwa mara lilitokana hasa na kile ambacho mungu alikuwa amemwambia hapo awali kwamba atamtuma kwa watu ambao ni wakaidi watu ambao wana mioyo migumu nam ndiposa twaona kwamba mara kwa mara anasema kwamba neno la bwana lilimjia kusema hii ikiwa ni thibitisho kwamba iwapo watasikia na kulitii neno hilo basi ni vyema kwao na iwapo hawatasikia basi hukumu itakuwa juu yao waendelea kwenye aya ya ayaya pilina yaa ambapo neno la mungu ulatwambia yafuatayo mwanadamu huuelekeze uso wako kuelekea yerusalemu ukadondoze neno lako upande wa mahali patakatifu ukatabiri juu ya nchi ya israeli uiambie nchi ya israeli bwana asema hivi tazama mimi ni juu yako nami nitautoa upanga wangu alani nami nitamkatilia mbali nawe mtu mwenye haki na mtu mbaya kama vile neno hilo la nena ndugu msikilizaji ni wazi kwamba hadi wakati huo neema ya mungu ilikuwa bado inapatikana lakini sasa hukumu iko karibu na wala haitazuiliwa kusema kweli hakuna njia nyingine isipokuwa hukumu ya mungu kuja kwa mara ya kwanza mungu alisema kwamba yeye yuko juu ya mji na atautoa upanga wake na kuukatalia mbali mji ule je wakati bwana anaposema atawakatalia mbali wenye haki anamaanisha nini je ni wale wanaosema eti ni watakatifu katika siku hizi tunazoishi kuna wale ambao huenda kanisani lakini hawamwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wao na kuna wale ambao wanatimiza tu mipango na taratibu za dini zao na wenye kushika dini sana naam hao ndio ambao twaona kwamba mara nyingi watu wanawaita kuwa wao ni wenye haki wengi wamejifunga vitambaa na kujivalia jinsi ambavyo wanaonekana kana kwamba wao ni watakatifu lakini kwenye mioyo yao wenyewe wao wanafahamu waziwazi wazi kwamba wao si watakatifu hata kidogo na wala si wenye haki msikilizaji hayo ndiyo ambayo yaliyokuwa yakiendelea wakati huo wa ezekieli na pia katika kizazi chetu hayo ndiyo ambayo yanaendelea kwenye aya ya 4 ya 5 neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi basi kwa kuwa nitamkatilia mbali nawe mtu mwenye haki na mtu mbaya upanga wangu utatoka alani mwake uwe juu ya watu wote wenye mwili toka kusini hata kaskazini na watu wote wenye mwili watajua ya kuwa mimi bwana nimeufuta upanga wangu mwake hautarudi tena rafiki msikilizaji haya ambayo twayapata kwenye aya hizi mbili yaonyesha waziwazi kwamba mungu amekusudia kuhukumu mji huo pamoja na watu wake hilo ndilo ambalo huwapata wale wote ambao wanakosa kutii neno lake mungu na kuenenda katika njia zao wenyewe kwenye aya ya sita na saba neno la mungu ulaendelea kwa kutuambia hivi ugua basi e mwanadamu kwa kuvunjika kwake viuno vyako na kwa uchungu utaugua mbele ya macho yao na itakuwa wakwambiapo mbona unaugua ndipo utakaposema kwa sababu ya habari hizo maana linakuja na kila moyo utayeyuka na mikono yote itakuwa dhaifu na kila roho itazimia na magoti yote yatalegea kama maji tazama linakuja nalo litatendeka asema bwana mungu kwa mara nyingine tena ndugu msikilizaji twampata mungu akimwambia ezekieli atende jambo hili ambalo tumelisoma hili jambo alilolitenda linaonyesha jinsi moyo wake mungu ulivyokuwa wakati huo waweza kukumbuka hapo awali watu walilalamika kwake ezekieli kwamba alikuwa akizungumza nao kwa njia ya vitenda wili na njia ya mifano habari hizi twazipata kwenye sura ya aya ile ya49 ambayo yasema hivi ndipo nikasema e bwana mungu wao hunisema je mtu mtu huyu si mtu mwenye kupiga mithali hili ambalo tumelisoma kwenye sura ya isii msikilizaji si eti kwamba watu hawa hawakuelewa bali kile ambacho walikuwa wakitaka ni kupuuza yale ambayo walikuwa wameyasikia kwa kuwa walielewa vyema kabisa kile ambacho ezekieli alikuwa akinena jambo hili pia ndilo jambo ambalo twalipata katika huduma yake yesu kristo ndugu yangu usiangukie katika mambo kama hayo kwa kuwa kile ambacho kitakupata unapopuuza neno lake mungu wewe basi utahukumiwa kwenye aya ya nane na tisa neno lake bwana laendelea kutwambia hivi neno la bwana likanijia kusema mwanadamu tabiri useme bwana asema hivi nena upanga upanga umenolewa na kusuguliwa umenolewa ili kufanya machinjo umesuguliwa ili uwe kama umeme basi je tufanyeje furaha haya ambayo twyasoma hapa yanaonyesha waziwazi jinsi ambavyo mungu atauhukumu ule mji na maneno haya ni ya kutisha sana kutoka kinywani mwake mungu mungu ambaye alikuwa ameuchunga huo mji kwa muda mrefu sana ndiposa kwenye zaburi 121 neno la mungu lnatuambia kwamba mungu asipoulinda mji wale wanaofanya hivyo wanafanya kazi ya bure bwana wetu yesu kristo aliulilia mji wa yerusalemu pia kwa sababu aliupenda na habari hizo twazipata kwenye kitabu kile cha mathayo sura 23, ya aya ile ya 23:a78 ambayo yasema hivi eye yerusalemu yerusalemu uwauaye manabii na kuwapiga kwa mawe wale waliotumwa kwako ni mara ngapi nimetaka kuwakusanya pamoja watoto wako kama vile kuku havikusanyavyo vifaranga vyake chini ya mabawa yake lakini hamkutaka angalieni nyumba yenu mmeachiwa hali ya ukiwa ndugu yangu ukitaka kujua jinsi hukumu hiyo ilivyotekelezwa soma katika nakala za historia za kawaida ambapo utapata jinsi jemedari tito ambaye alikuwa wa ufalme wa kirumi alivyouharibu huo mji mwaka wa7 baada ya kristo kupaa na kurudi mbinguni mungu anawaambia watu hawa waziwazi jinsi ambavyo atakavyofanya ujumbe huu haukuwa mpya kwao hata kidogo kwa kuwa katika kitabu cha isaya ya sa666 neno la mungu latwambia kwamba kwa maana bwana atateta na wote wenye mwili kwa moto na kwa upanga wake nao watakaouwawa na, watakao na bwana watakuwa ni wengi na tena kwenye sehemu nyingine kwenye hicho kitabu cha isaya sura27 ya ya aya neno la mungu latwambia kwamba hofu na shimo na mtego vii juu yako eye mwenye kukaa duniani na bwana wetu yesu kristo alinena kuhusu siku itakayokuja ambayo watu watavunjika mioyo yao kwa hofu kwa kutazamia hayo hayo ambayo yataupata ulimwengu kwa kuwa nguvu za mbinguni zitatikisika msikilizaji maandiko katika kitabu azama ao ambyo ytaupata liegu u uvu b ezekieli alitakiwa kulia kwa sababu mungu alikuwa ameutoa upanga wake kutoka kwenye ala yake rafiki yangu hukumu ya mungu bado hii mbele yetu inakuja najua kwamba ujumbe kama huu sio ujumbe wa kukufurahisha lakini hivyo ndivyo ilivyokuwa wakati huo na sidhani kwamba yaweza kubadilika wakati huu njia ya wewe kujiepusha na hukumu hiyo ni kumgeukia yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wako kwa kuwa neno la mungu natuambia kwamba mungu hakumtuma mwana ulimwengu ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu kwa yeye upate kuokolewa wewe nami ni walimwengu msikilizaji kwa hivyo iwapo wataka wokovu wokovu haupo mahali pengine popote kwa kuwa neno la mungu latwambia kwamba hakuna jina lingine ambalo mwanadamu amepewa chini ya jua ili kwalo aokolewe ila jina la yesu kristo peke yake uokovu haupo mahali pengine ndugu yangu uokovu huu katika kristo yesu kwenye aya ya119 na 19, neno hili linaendelea kwa kutwambia hivi neno la bwana likanijia tena kusema tena mwanadamu ujiwekee njia mbili upanga wa mfalme wa babeli upate kuja hizo mbili zitatoka katika nchi moja upandike penye kichwa cha njia iendayo mjini ndugu msikilizaji aya hizi ambazo tumezisoma kuhusu huabukadreza alitaka kujua ni njia gani ambayo ataingia katika mji wa yerusalemu yeye hatatafuta habari izo kutoka kwake mungu kwa kuwa yeye ni mpagani lakini atapata habari hizo kwa kupitia waganga na wauguzi eno la bwana aliendelea kutwambia yafuatayo kwenye aya ya 2 maana mfalme wa babeli alisimama penye njia panda penye kichwa cha njia hizo mbili ili atumie uganga aliitikisa mishale huko na huko akaziuliza terafi akayatazama maini msikilizaji huyu mfalme nebukadreza hakuwa tu akienda mahali kwa kuwa alichagua kuenda mahali bali yeye alifanya uaguzi kusudi afahamu ni njia gani ambayo ataifuata huyu alikuwa ni mfalme mpagani mtu ambaye hakumjua mungu lakini kwa kuwa mungu ni mwenyezi yeye ndiye ambaye ataamua ni kitu kipi ambacho huyu mfalme atafanya kwa hivyo kwenye aya ya 2a twaendelea kupata habari zaidi nalo neno la mungu latuambia hivi na wewe ewe mtu mwovu uliyetiwa jeraha kiasi cha kukuua mkuu wa israeli ambaye siku yako imekuja katika wakati wa uovu wa mwisho msikilizaji huyu ambaye habari zake zanenwa hapa yani huyu mtu muovu siye mwingine bali ni sedekia katika maandiko twapata mengi sana ambaye yananenwa kuhusu siku hiyo ya mwisho mfano ni katika kile kitabu cha danieli sura ile ya surail11:35 ya ambaye yanena kuhusu nyakati hizo za mwisho na pia katika kitabu cha mathayo sura 24, ya aya ile ya 24:3 ambayo wanafunzi walimuuliza kristo ni nini dalili ya kuja kwake na mwisho wa dunia Ndugu pamoja na hiyo jambo ambalo la neno mahali hapa hasa ni kuhusu kule kukamatwa kwa sedekiya mfalme wa mwisho wa israeli kwenye aya ya2627 na 27, neno la mungu lasema hivi bwana mungu asema hivi kiondoe kilemba ivue taji haya hayatakuwa tena kama yalivyo kikweze kilicho chini kakishushe kilichoinuka nitakipindua nitakipindua nitakipindua hiki nacho hakitakuwa tena hata atakapokuja yeye ambaye ni haki yake nami na nitampa ndugu msikilizaji maandiko haya yananena jinsi ambavyo sedekiya atakavyoshushwa na pamoja na hiyo yaongezea kwamba haya hayatakuwa tena kama yalivyo yani akuta kwepo na mtawala katika israeli hadi ambapo atakapokuja yeye ambaye ni haki yake naye mungu atampa ili kutawala israeli huu ni unabii wa kupendeza sana tena wakushangaza kwa kuwa unabii huu wanena kuhusu yesu kristo tangu sedekiya alipongholewa mamlakani hakuna yeyote ambaye ameketi kwenye kiti cha enzi cha daudi naye ezekieli anasema kwamba hapata kuwepo na mtu mwingine atakayefanya hivyo hadi wakati ambapo atakuja yule ambaye ni haki yake ambaye mungu atampa kutawala israeli unabii huu ambao unanenwa hapa ni unabii wa ajabu kwa kuwa unaanzia katika kitabu cha mwanzo sura ya aya ya 9:1 wakati ambapo yakobo alitabiri juu ya watoto wake 12 yeye alisema kwamba fimbo ya enzi haitaondoka katika yuda wala mfanya sheria kati ya miguu yake hata atakapokuja yeye mwenye milki ambao mataifa watamtii ndugu yangu fimbo hiyo inamaanisha ufalme au utawala wa kifalme neno ambalo latumiwa kwa lugha ya kihebraniya ni shilo hilo linanena kumuhusu yesu kristo ambaye ni bwana wetu hivyo ndivyo anavyotambulika pia katika maandiko kwa sababu hiyo yohana mbatizaji alisema kwamba tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia wasoma hayo katika kitabu cha mathayo sura ile ya tatu ya aya kwa nini kwa sababu yeye ambaye manabii walimtabiri kwamba atakuja tayari alikuwa miongoni mwao msikilizaji hakuna mwingine yoyote ambaye manabii wamemnena kumuhusu isipokuwa yesu kristo yesu kristo ndiye mfalme wa huo ufalme ufalme ambao ataujenga yeye mwenyewe kisha kwenye aya ya229 na 29, neno la mungu lageukia kikundi kingine ambacho ni cha waamoni neno la mungu lasema hivi nawe mwanadamu tabiri useme bwana mungu asema hivi katika habari za wana wa amoni na katika habari za aibu yao nena upanga upanga umefutwa umesuguliwa ili kuua ili kufanya uue sana upate kuwa kama umeme wakati wa kufanyiao uganga wao wa uongo ili kukuweka juu ya shingo zao waliotiwa jeraha kiasi cha kuuawa ambao siku yao imekuja katika wakati wa uovu wa mwisho ndugu msikilizaji hapa twapata hukumu ya mungu juu ya waamoni lakini pia twafahamishwa habari hiyo kuhusu uovu wa mwisho uovu huo wa mwisho ndiyo ambao pia paulo ananena habari zake katika kile kitabu cha wathesalonike wa pili sura ya pili aya ya 8 ambayo yasema hivi hapo ndipo atakapofunuliwa yule asi ambaye bwana yesu atamua kwa pumzi ya kinywa chake na kumwangamiza kwa ufunuo wa kuwapo kwake rafiki yangu bwana wetu yesu kristo atashinda adui zake wote siku hiyo ya mwisho kwenye aya ya 31 na 32 ambayo pia yafunga sura hii iya21 neno lake bwana latuambia hivi nami na nitamwaga ghadhabu yangu juu yako nami na nitakutia katika mikono ya watu walio kama hayawani wajuao sana kuangamiza utakuwa kuni za kutiwa motoni damu yako itakuwa katikati ya nchi hautakumbukwa tena maana mimi bwana nimenena neno hili hukumu ya watu hawa ndugu msikilizaji ni hukumu ambayo mungu alikuwa amekusudia kabisa kabisa kwamba ni lazima atatekeleza na hivyo ndivyo ambavyo alivyofanya kuhusu kizazi cha ezekieli wao waliendelea kukaa wa uhamishoni lakini watoto wao ndiyo ambao watarudi katika nchi hiyo ya israeli abtunapogeukia sura ya22 ndugu msikilizaji twapata maelezo ya kurudia historia ya machukizo ya yerusalemu sura ya 22 inaonyesha machukizo ya huo mji neno la mungu latuambia afuatayo kwenye aya ya kwanza na ya pili neno la bwana likanijia tena kusema wewe mwanadamu je utahukumu utahukumu mji huu wa damu basi uujulishe machukizo yake yote na hivyo ndivyo ambavyo ezekieli aliambiwa kuuita huo mji wa yerusalemu isaya aliuita vivyo hivyo katika sura ya kza aya ya21 ambayo yasema hivi mji huu uliokuwa mwaminifu umekuwaje kahaba je aliyejaa hukumu ya haki haki ilikaa ndani yake bali sasa wauaji bwana wetu yesu kristo pia aliulilia mji huu na kusema kwamba ee yerusalemu yerusalemu wauae manabii na kuwapigwa kwa mawe waliotumwa kwako mara ngapi nilitaka kuwakusanya watoto wako andiko hilo ni andiko ambalo tumelitajia hapo awali ambalo napatikana kwenye sura ya13 ia3 ya tatu, aya ile ya, 34, ya kitabu cha injili ya luka hayo ambayo kristo aliyasema ndugu msikilizaji ni mambo ambayo pia yalimpata kama vile stefano alivyoshuhudia mbele ya wale wayahudi akiwaambia kwamba je ni nabii yupi ambaye baba zenu hawakumtesa na waawaua wale waliokuja kabla ya yule mwenye haki ambaye wao walimsaliti na maandiko kumuua. hayo kumuuaaandikoyoayapata kwenye kitabu kile cha matendo ya mitume sura ya ya aya ile mitumewakati wa kufa kwa yesu umati ulimpigia pilato kelele na kusema nadamu yake na iwe juu ya vichwa vyetu na vya watoto wetu na viongozi wa israeli walihusika katika kutenda dhambi na pia wao ndiyo ambao waliongoza taifa hilo kurudi nyuma na kuacha imani ambayo mungu alikuwa amewapa hapo awali kwenye aya zinazofuatia twaona mambo matatu ambayo watu hawa waliyafanya kwenye aya ya25 neno la mungu latuambia hivi fitina ya manabii wake imo ndani yake kama simba angurumae akirarua mawindo wamekula roho za watu hutwaa kwa nguvu hazina na vitu vya thamani wameongeza hesabu ya wajane wake ndani yake msikilizaji manabii wa uongo waliendelea watu kwamba kila kitu kitakuwa sawasawa na wala wasiwe na wasiwasi yoyote lakini katika yale ambayo waliokuwa wakiyatenda yalikuwa ni mambo mabaya mno kwenye aya ya26 neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi makuhani wake wameihalifu sheria yangu wametia unajisi vitu vyangu vitakatifu hawakuweka tofauti ya vitu vitakatifu na vitu vya kutumiwa siku zote wala hawakuwafundisha watu kupambanua vitu vichafu na vitu vilivyosafi nao wamefumba macho yao wasiziangalie sabato zangu nami na nimetiwa unajisi kati yao pamoja na wale manabii wa uongo kile ambacho kilifanyika pia ni kwamba makuhani nao pia walijihusisha katika kubatili sheria yake bwana na wala hawakuifuata hata kidogo jambo hilo ni jambo la kuhuzunisha jambo ambalo liligharimu taifa hili kisha jambo la tatu msikilizaji ni kuhusu wale ambao walikuwa ni wakuu aa walikuwa kama mbwa mwitu ambao walitafuta kujinufaisha katika yote ambayo wakati huo watu kama hao ambao walikuwa miongoni mwa watu wa mungu lakini hawakuwa na masilahi yao katika mioyo yao ndiyo ambao pia twamwona paulo katika kitabu cha matendo ya mitume sura 20 ya 2 a a29 akionya kanisa kuhusu mbwa mwitu ambao watakuja katika mavazi ya kondoo nam hao tunao katika makanisa yetu siku hii ya leo hiyo ndiyo iliyokuwa sababu ya mji huo kuitwa mji wa damu kwenye aya ya na 331 neno la mungu ulatuambia hivi nami nikatafuta mtu miongoni mwao atakayelitengeneza boma na kusimama mbele zangu mahali palipobomoka kwa ajili ya nchi nisije nikaiharibu lakini si mtu kwa sababu hiyo nimemwaga ghadhabu yangu juu yao nimewateketeza kwa moto wa hasira yangu nami nimeileta njia yao wenyewe juu ya vichwa vyao asema bwana mungu ndugu msikilizaji mungu alimtafuta mtu yote ambaye angeweza kusimama mahali palipobomoka mahali ambapo angelisimama kwa ajili ya mji huo ili mungu asiuharibu namshukuru mungu kwa sababu kuna huyo mmoja ambaye alipatikana wa kusimama kati yetu na asira ya mungu naye ni yesu kristo yeye alisimama kati ya dhambi zetu na mungu gadhabu yake mungu ilimwangukia nasi tukawa tumeokolewa kwa kuwa yeye alijitwika dhambi zetu na masaibu yetu yote ili kwamba sisi ambao tulikuwa tuhukumiwe sisi ambayo tulikuwa tumepotea tuokolewe kutokana na upotovu huo kwa kupatanishwa na mungu na isitoshe msikilizaji bado kristo anaendelea kutufanyia maombezi kwa kuwa yeye ndiye mwanzilishi na mkamilishaji wa imani yetu ndugu yangu hili ambalo twaliona hapa ni jambo lenye umuhimu sana kwa kuwa wewe kama mtoto wa mungu unawajibika kusimama katika haki yake kristo na kuweza kuiombea nchi yako na kuombea ndugu zako kusudi wageuke na kuacha njia zao mbaya na kumgeukia mungu aishiye wapate neema ya kuwaokoa ndugu yangu wewe una kazi ya kufanya vivyo hivyo nami nina kazi ya kufanya hili ndilo jambo ambalo kila mmoja wetu muumini iwafaa kufanya kusimama katika pengo kusudi gadhabu ya mungu isije ikawa juu ya vichwa vyetu au hasira yake kutumwagia na hilo lawezekana iwapo ndugu msikilizaji utajitolea kwake mungu kama vile ezekieli na wale manabii walivyojitolea na mitume pamoja na wale wote ambao mungu amewatumia katika karne zote jambo hili linawezekana kwako kwa kuwa wewe ni muumini naamini kwamba ndugu msikilizaji utachukua changamoto hiyo na kuweza kusimama katika pengo hapo ulipo hebu tuombe pamoja mungu wetu uishiye milele twakushukuru kwa kuwa wewe ni mwingi wa rehema na neema bwana mara nyingi wewe ni mvumilivu kwetu ijapokuwa wakati mwingine hatuelewi kwamba huo uvumilivu wako ni ili sisi tuwe na wakati huo wa kugeuka na kutubu na kuacha njia zetu mbaya namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba hapo alipo atasimama katika haki uliyompa katika kristo na kuombea wale walio wajamaa yake pamoja na nchi hii ili kwamba hasira yako kali isije ikamwagika juu ya watu hawa nakushukuru bwana kwa kuwa najua kwamba utayatenda haya maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji simama katika haki yake kristo ambayo amekupa nawe utawaokoa wengi kutokana na ghadhabu yake mungu unapowashuhudia na kuwaombea hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni4 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni Omodo at twrcoke na kama wewe ni shabiki wa hiki kipindi cha neno tafadhali tutembelee kwenye websaiti yetu ambayo ni www wr org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga ni kikutakia baraka teletele tele. nenu lita in the air