jambo ambalo ndugu msikilizaji watu wengi huogopa katika maisha yao ni hukumu juu yao hukumu ni jambo ambalo mtu yeyote anapolisikia hofu inamwingia kwa kuwa hajui kama atakuwa mwenye haki au atakuwa mwenye hatia haya ambayo huwapata wanadamu ni yale ambayo wao wenyewe wameamua au kuchagua kutenda katika maisha yao ndiposa tunaposoma kwenye kitabu iki cha ezekieli twamwona mungu akizungumza na watu wake wa israeli kuhusu hali yao kwa sababu wao wamemwasi mungu wamekataa kusikia neno lake na wamekaidi maonyo yote ambayo mungu amemtumia nabii ezekieli kusudi anene nao ningependa ufahamu hili ndugu msikilizaji kwamba hukumu ya mungu si kama hukumu ya mwanadamu kwa kuwa mwanadamu hutegemea ushahidi wa nje lakini mungu anaangalia hadi moyoni na kuweza kuona nia na mawazo ambayo mtu huwa nayo kabla ya kumhukumu tena jambo lingine ni kwamba mungu humhukumu mtu kutokana na kweli ambayo ameipokea kupitia kwa yale maonyo ambayo tayari amewasilisha mbele zake kwa kutumia watumishi wa mungu na neno lake rafiki yangu hii ndiyo iliyokuwa hali ya watu hawa waisraeli kwa kuwa kupitia kwa nabii isaya mungu aliwaonya kupitia kwa nabii yeremia mungu akawaonya na baadaye wakajipata kwamba hukumu ya mungu imekaa juu yao ndugu yangu hilo ndilo ambalo humpata yeyote yule ambaye haelekei yule ambaye hufuata njia zake na kuacha njia za mungu ambazo mungu ameweka wakfu kusudi mwanadamu aweze kuzifuata nam hilo ndilo ambalo tutaendelea kuangalia katika somo letu la leo somo letu la leo laanzia ile aya ya 17 neno la mungu latuambia hivi kwenye aya hii aa7 ambayo pia ni aya ya ya mwisho kwenye sura e nami nitapeleka juu yenu njaa na wanyama wabaya nao watakunyang'anya watu wako na tauni na damu zitapita ndani yako nami nitauleta upanga juu yako mimi bwana nimeyanena hayo aya hii ambayo tumeisoma ndugu msikilizaji yaonyesha waziwazi kwamba watu hawa walikosa kuyasikia maonyo yake mungu kupitia mtumishi wake ezekieli na hiyo ndiyo sababu ya mungu kuwahukumu ningependa ufahamu jambo hili kwamba kuharibiwa kwa yerusalemu na mateso ambayo watu hawa wameyapitia ni lazima iwe ni onyo kwetu kuhusu udhahiri wa hukumu ya mungu juu ya wanadamu jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo ni lazima uliweke katika moyo wako na kuweza kujua kwamba hili ni jambo ambalo ni lazima litatukia wakati ambapo hukumu ya mungu itakapoanza utakuwa tayari umechelewa iwapo hautachukua hatua yako mara moja neno lake bwana latuambia yafuatayo kwenye sura ya s ya kitabu cha wa pili aya ya a wakati uliokubalika nalikusikia siku ya wokovu nalikusaidia tazama wakati uliyokubalika ndiyo sasa tazama siku ya wokovu ndiyo sasa ndugu msikilizaji hauna udhuru wowote ule iwapo siku moja utajipata kwamba umesimama mbele zake mungu na unahatia ya kwamba wewe ni mwenye dhambi mtu asiyeamini kwa kuwa tayari siku hii ya leo umesikia neno lake bwana kwamba wakati unaokubalika wauokovu ni wakati huu kumbuka kwamba katika maisha yako yote mungu amekusaidia mungu amekuondoa katika hali za hatari mara nyingi ni vyema kwako kufahamu kwamba jinsi vile ambavyo amekusaidia ndivyo ambavyo iwataka kukusaidia hasa usijipate katika mikono yake ukiwa mwenye dhambi yesu kristo alikuja ulimwenguni kwa kusudi hili kwamba wewe pamoja nami tuweze kupatanishwa na mungu ndiposa neno la twambia kwamba basi tukiwa na amani na mungu kwa imani katika kristo yesu hiyo ndiyo njia ndugu msikilizaji ambayo wewe waweza kuwa na amani na mungu hakuna njia nyingine njia ni moja tu kutii neno lake jinsi lilivyo bila ya kuongezea au kupunguzia chochote na jumla ya haya ni kwamba ni lazima umwamini yesu kristo ambaye ni mpatanishi kati ya mwanadamu na mungu tunapoendelea ndugu msikilizaji ningependa ufahamu kwamba kitabu hiki cha ezekieli kimepangwa vizuri sana na hadi sasa tumesikia utabiri kuhusu mji wa yerusalemu peke yake ila kwa sasa nabii ataanza kutabiri kwa nchi yote ya israeli hukumu itakuja juu ya nchi nzima ezekieli alikuwa kikundi cha pili cha mateka waliochukuliwa kutoka yuda na yule mfalme nebukadreza wao walikuwa mateka na walifanya kazi kama watumwa kwa ajili ya serikali hiyo katika sehemu ya kilimo karibu na mto kebari iliyokuwa sehemu ya mto mkubwa wa furati lakini watu wengi walibaki katika nchi ya israeli na mji wa yerusalemu ulikuwa bado haujaharibiwa manabii wa uongo waliendelea kuwaambia watu kwamba mambo yatakwenda vizuri tu na watarudi nyumbani ila yeremia naye alizidi kuwaambia watu kwamba muda wa kukaa uhamishoni utakuwa ni miaka sbn watu hawakumsikiliza badala yake walisikiliza manabii wa uongo kwa sababu ujumbe wao ulikuwa ujumbe wa kuvutia masikioni mwao na uliwapa matumaini katika sura ya67 na ya twapata ujumbe mbili kuhusu hukumu ezekieli atatabiri yale ambayo yatapata nchi yote na kwamba wale wanaoabudu sanamu watakufa na nchi kuachwa ukiwa kipengele cha kwanza chahusu upanga au hukumu ya mungu itakayoshuka juu ya yerusalemu neno la bwana lasema hivi kwenye aya ya kwanza neno la bwana likanijia kusema msikilizaji aya hii ndiyo ya kwanza katika ujumbe wa kwanza watu hawakuyaamini walioambiwa na ezekieli lakini nikana kwamba yeye anazidi kuwaambia kwamba mimi siwaambii mawazo yangu mwenyewe wala siwaambii mambo ninayoyatazamia au yale ambayo ningetamani yatokee ninawaambia vile ambavyo mungu ameniagiza kusema kitu cha kuvutia hapa ni kwamba ujumbe huu mara zote mbili unaishia na maneno haya nao watajua ya kuwa mimi ndiye bwana msikilizaji mungu alituma hukumu kwao ili wajue kwamba yeye ndiye bwana sababu moja ya hukumu ni ili watu wajue kwamba mungu ni mtakatifu dunia yetu hii inahitaji kujua kwamba mungu ni mtakatifu tumesikia mengi juu ya upendo wa mungu na kwamba yeye ni mwenye upendo ni kweli kabisa rafiki yangu kwamba mungu ni upendo lakini hiyo ni kama sehemu moja ya sarafu na twahitajika kuangalia sehemu ya pili kuhusu kweli hii nayo na ni kwamba mungu ni mtakatifu na ni lazima atoye adhabu kwa ajili ya dhambi ukimwacha mungu na kumwasi ukimkataa na hata kukataa uokovu wake basi kuna jambo moja tu linalobakia nalo ni wewe kuhukumiwa watu siku hizi za leo wanajitetea kwa njia mbalimbali na sababu ya wao kufanya hivyo ni kwamba hawataki kuambiwa kwamba wao ni watenda dhambi wengi hujaribu kufunga macho yao na kujifanya kutojali na kusema kwamba hakuna mungu ila napenda ufahamu kwamba neno la mungu lasema kwamba mpumbavu amesema moyoni mwake hakuna mungu kwa hivyo tayari wewe iwapo wasema kwamba hakuna mungu wewe ni mpumbavu pia napenda uelewe jambo hili kwamba neno lake bwana latuambia waziwazi wazi kuwa sote tulizaliwa tukiwa wenye dhambi na wala hakuna mmoja ambaye amezaliwa akiwa mwenye haki isipokuwa yesu kristo peke yake msikilizaji ezekieli anawaambia watu kwamba mungu ataleta hukumu kwa sababu yeye ni mungu mtakatifu hukumu ya mungu ni ya kuogofya tena ni ya kutisha kweli kweli kwenye kile kitabu cha wakorintho wa, wa sura ya 5 11 neno lake bwana latuambia hivi basi tukijua hofu ya bwana twawavuta wanadamu hilo ndilo ambalo paulo aliwaambia watu wakorintho kwa sababu alifahamu kwamba hukumu ya mungu si kama hukumu ya wanadamu ndiposa kupitia chombo hiki na kuambia kwamba ndugu msikilizaji mgeukie mungu kwa kuwa mungu anakufahamu wala hakuna lolote ambalo waweza kujificha mbele zake kwa sababu ezekieli alionyeshwa utakatifu wa mungu tangu mwanzo wa huduma yake alijitolea maisha yake yote na huduma yake yote kuwanenea watu hawo wa mungu ili mradi waweze kumgeukia mungu na kuacha njia zao mbaya kisha kwenye aya ya pili neno la mungu liendelea kwa kwakutwambia hivi mwanadamu uelekeze uso wako uitazame milima ya israeli ukaitabirie msikilizaji mungu anamwambia ezekieli aelekeze uso wake aitazame milima ya israeli na kutabiri yani kunena maneno ambayo mungu atamwambia anene kisha kwenye aya ya yaa anaendelea kwa kusema hivi ukisema enyi milima ya israeli lisikieni neno la bwana mungu bwana mungu aiambia hivi milima na vilima na na vijito na mabonde tazama mimi na mimi nitaleta upanga juu yenu nami nitapaharibu mahali penu palipoinuka wakati wowote ndugu msikilizaji unaposoma kwenye biblia na kukutana na neno hilo milima fahamu kwamba neno hilo lanena kuhusu utawala au serikali lakini ni lazima ujue kwanza kwamba neno hilo hutumiwa kwa lugha ya mfano kutokana na ufahamu huo bila shaka ezekieli anazungumza juu ya nchi yote katika nchi hii kila mahali chini ya miti kulikuwa kumejengwa madhabahu ya miungu sanamu na hapo kila dhambi ilifanyika hiyo ndiyo sababu mungu anawaambia kwamba atapaharibu mahali pa juu palipoinuka kutokana na uwasi wao na kugeukea miungu ya kuchongwa mungu anawaambia kwamba hukumu yake sasa ii njiani yaja juu yao kwenye aya ya hadi neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi na madhabau zenu zitakuwa ukiwa na sanamu zenu za jua zitavunjika nami nitawatupa wana wenu waliouawa mbele ya vinyago vyenu nami nitaiweka mizoga ya wana wa israeli mbele ya vinyago vyao nami na nitaitawanya mifupa yenu pande zote za madhabau zenu neno hilo ambalo tumelisoma ndugu msikilizaji laonyesha na kutuelezea waziwazi wazi kwamba mungu alikuwa amekusudia hukumu watu hawa fahamu kwamba ndugu msikilizaji huwezi kucheza na mungu maana hukumu ya mungu ijapokuwa haitakuja leo hii fahamu kwamba mungu anaweza kukusubiri hata kama ni miaka na miaka lakini wewe hauwezi kusubiri wakati huo kwa hivyo ni vyema usipuuze neno lake bwana na kulidharau kwa vyovyote vile bali uliamini katika moyo wako na kufanya hilo ambalo linakustahili kisha kwenye aya ya sita, hadi ile aya ya nane, neno lake bwana latuambia hivi kila mahali mkaapo miji itaharibika na mahali palipoinuka patakuwa ukiwa ili madhabau zenu ziharibiwe na kufanywa ukiwa na vinyago vyenu vivunjwe na kukoma na sanamu zenu za jua zikatwe na kuangushwa na kazi zenu zifutwe kabisa na hao walio uwao wataanguka katikati yenu nanyi na mtajua ya kuwa mimi ndimi bwana lakini nitasaza mabaki maana mtakuwa na baadhi ya watu watakaohukimbia upanga kati ya mataifa mtakapokuwa mmetawanyika katika nchi za watu msikilizaji wangu kwa hakika hukumu ya mungu ambayo mungu alikusudia kwa hawa watu ilikuwa ni hukumu kali kweli kweli kuna watu wengine katikati ya wana wa israeli ambao waliishi kwa uaminifu kwa ajili ya mungu lakini nchi yote kwa jumla walikuwa wamemwacha mungu isipokuwa hao wachache ambao walishikilia imani ya baba yao ibrahimu ndivyo ilivyo hata siku hizi zetu za leo ndani ya makanisa kutoamini neno la mungu na kuliweka pembeni na kulidharau na hata kupinga baadhi ya maandiko imekuwa ni jambo la kawaida katika dini za siku za leo lakini katika haya yote ndugu yangu kuna wale ambao wanamwamini mungu na wanaendelea kumwabudu kwa kweli na katika roho na kwa moyo wao wote na mungu atawakumbuka wale walio kama vile alivyokumbuka yule rahabu katika kile kitabu cha yoshua na kama vile anavyokumbuka wale wote ambao humkimbilia na kukaa kwake msikilizaji kizazi chetu cha leo kinaendelea kuzoroteka kinaendelea kuharibika kwa sababu ya utomvu wa nidhamu ulagai ufisadi na kila hali ya uharibifu lakini wewe unafaa kujitenga na mambo kama hayo na uendelee kuishi jinsi ambavyo utampendeza mungu kwa kuwa unapompendeza mungu licha kwa ya kwamba hali haitakuwa nzuri mungu anakujua mungu atakuhifadhi kama vile anavyonena kwenye aya hiyo kwamba atasaza mabaki msikilizaji wafaa kuwa mabaki hayo ambayo mungu atasaza kwa ajili umeishi kwa uaminifu na kwa imani katika yeye tunapoangalia kwenye aya ya tisa, neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi na hao wakwenu watakaookoka watanikumbuka kati ya mataifa watakakochukuliwa mateka jinsi nilivyoiponda mioyo yao ya kikahaba iliyoniacha na macho yao yaendayo kufanya uhasharati na vinyago vyao nao watajichukia nafsi zao machoni pao wenyewe kwa sababu ya mabaya yao yote waliyoyatenda kwa machukizo yao yote e msiklzai hao ambao wataokoka watafanya nini watakuwa mashahidi wa mungu hapa mungu anasema kwamba atauvunja moyo wao wa ukahaba watu hao walikuwa wamejitia unajisi na kuwa makahaba wa kiroho walimuacha mungu aliye hai na kugeukia sanamu za kuchongwa lakini wakati ambapo hukumu ya mungu itakuwa juu yao wao watajichukia machoni pao wenyewe watajichukia nafsi zao kwa sababu ya mabaya yao yote waliyoyatenda kwa machukizo yao yote msikilizaji hayo ambayo yatawapata ni mojawapo ya matokeo ya hukumu yake mungu katika hao ambao humwacha mungu na kugeukia vitu vingine fahamu kwamba msikilizaji katika ulimwengu hu wa leo hatujaona bado hukumu ya mungu hiyo ina maana kwamba hukumu ya mungu ipo na kwamba hukumu hiyo itakuja wakati wa dhiki kuu watu wengi wakati huwo watalia na kusaga meno kwa sababu ya hukumu ya mungu hata utafikiri kwamba kuna wingu la watu kutubu lakini si hilo ndilo ambalo litakuwa likifanyika katika mioyo ya wanadamu wakati huo katika siku yake ezekieli kulikuwepo na wale ambao walijichukia nafsi zao na wakatubu kwa sababu walikuwa karibu na mungu nam hiyo ndiyo njia ya kweli ya watu wa mungu siku zote kufuata iwapo wewe hautajichukia basi wewe utamtumikia shetani na iwapo hivyo ndivyo itakavyokuwa wewe sio mmoja wa watu wa mungu kisha kwenye aya ya1 neno la mungu lasema kwamba nao watajua ya kuwa mimi ndimi bwana sikusema bure kama nitawatenda mabaya hayo msikilizaji maneno haya ambayo twayasoma kwenye aya hii ni maneno ambayo yamerudiwa mara tatu kwenye sura hii na ni matokeo ya hukumu pia haya ambayo twayasoma kwenye aya hizi hatuyaoni katika siku zetu za leo lakini badala ya kutambua mkono wa mungu watu wanasema kwamba hata mungu hayuko tena wanapiga maneno yanayomuhusu mungu na kusema kwamba kama angekuwepo angewasaidia wakati wowote wa ule ambapo walipatwa na shida je rafiki yangu mawazo kama hayo hutoka wapi mungu ni lazima ahukumu dhambi watu huasi na kukataa jambo hilo na hawataki kusikia kuhusu mungu anayeleta hukumu nami ningependa kukufahamisha kwamba unaweza kujitengenezea mungu kulingana na mfano wako na hisia zako na mawazo yako nawe waweza kusema chochote kile ambacho wafikiria kwamba huyo mungu wako anakwambia lakini fahamu kwamba kuna mungu mmoja aliye mtakatifu ambaye yu hai huyo usipomgeukia yeye atakuhukumu lakini waweza kumgeukia kwa imani katika mwana wake yesu kristo naye atakusamehe dhambi zako nawe utapatanishwa naye na wala hautaogopa hukumu yake kwa kuwa neno lake latuambia kwamba sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu ime huru mbali na sheria ya dhambi na mauti msikilizaji hapo tu ndipo ambapo waweza kuwa na tumaini yani unapompokea yesu kristo awe bwana na mwokozi wako tunapoendelea kwenye aya ya11 hadi ile aya ya1 neno lake bwana liendelea kwa kutuambia hivi bwana mungu asema hivi piga kwa mkono wako ipige nchi kwa mguu wako ukaseme ole kwa sababu ya machukizo maovu yote ya nyumba ya israeli maana wataanguka kwa upanga na kwa njaa na kwa tauni yeye aliye mbali sana atakufa kwa tauni na yeye aliye karibu atakufa kwa upanga na yeye atakayesalia na kuhusuriwa katika mji atakufa kwa njaa hivyo ndivyo nitakavyotimiza gadhabu yangu juu yao nanyi mtajua kuwa mimi ndimi bwana watu wakwao waliouao watakapokuwa kati ya vinyago vyao pande zote za madhabau zao juu ya kila kilima kirefu juu ya vilele vya milima na chini ya kila mti wenye majani mabichi na chini ya kila mwaloni mnene palepale walipovifukizia uvumba mzuri vinyago vyao vyote maandiko hayo ambayo tumeyasoma msikilizaji yanaendelea kutuelezea na kutuonyesha jinsi ambavyo mungu anapokuwa na ghadhabu na hukumu yake inapoinuka yeye harudi nyuma bali yeye hutekeleza hukumu yake hili ni jambo ambalo lafaa kuwa mfano kwetu na liwe pia funzo kwetu kwamba mungu atahukumu dhambi yeye aliyemtoa mwana wake ili afe pale msalabani kusudi wewe pamoja nami tupokee wokovu elewa kwamba hatutakuwa na udhuru wowote ule kwa sababu ya dhambi zetu ni lazima tutahukumiwa iwapo hatutapokea pendo hilo au uokovu huo ambao mungu ametupa kupitia mwana wake msikilizaji mimi nimekwisha amua kwamba nitapokea uokovu huo sijui habari zako lakini ninauhakika kwamba wewe una ufahamu na pia una busara kwamba utageuka na kuweza kupokea pendo la mungu neema yake katika uokovu wake kristo hilo ndilo jambo tu ambalo litakutofautisha wewe na wale watu ambao Walimwasi mungu katika siku za kisha kwenye aya ya1 neno lake bwana lamalizia sura hii ya6 kwa maneno yafuatayo nami nitanyosha mkono wangu juu yao na kuifanya nchi kuwa maganjo tena ukiwa mbaya kuliko jangwa upande wa dibla katika makao yao yote nao watajua ya kuwa mimi ndimi bwana msikilizaji siyo watu peke yake ndio ambao watahukumiwa jinsi ambavyo twaona kwenye aya hiyo bali pia nchi itahukumiwa kwa sababu ya dhambi za watu je wajua ni vitu vingapi ambavyo umevitenda ambavyo vimefanya hukumu ya mungu iwe juu yako na juu ya yote uliyo nayo na ni vyema uweze kujiangalia msikilizaji wangu na kujichunguza katika maisha yako na uweze kumrudia mungu maana mungu ni mwingi wa rehema na pia ni tajiri katika neema naye atakusamehe na atakuponya na pia kukuepusha kutokana na hukumu yake mahali ambapo kukimbilia ni kwa huyo mungu mungu wa israeli tunapogeukia sura ya saba ndugu msikilizaji twapata ujumbe wa pili kuhusu hukumu ya mungu juu ya nchi yote ya israeli kwanzia sura ya kwanza hadi ano tuliona jinsi ambavyo ezekieli alinena kuhusu yerusalemu lakini sasa twaona jinsi ambavyo anaendelea kunena kuhusu yerusalemu ambayo bado haijaharibiwa licha ya kwamba wengi wa wenyeji wa nchi hiyo walikuwa wamepelekwa uhamishoni kulikwepo na wale ambao walibakia mahali pale hata hivyo matukio yote ambayo yalikuwa yametendeka hayakuwafanya wao kutubu na kumgeukia mungu twapata kipengele cha kwanza kwenye sura hii ambacho cha chausu unabii wa mwisho kuhusu kuharibiwa kwa yerusalemu neno la mungu lasema hivi kwenye aya hiyo tena neno la bwana likanijia kusema rafiki msikilizaji ezekieli anaendelea kuwapatia watu wa israeli ujumbe ambao mungu aliwataka wao kusikia ujumbe wa kwanza ambao unapatikana kwenye sura ya yas ulianza kwa maneno yale yale hilo ndilo ambalo lahitajika katika maisha yetu unaponena neno la bwana msubiri akupe hilo neno kisha ufungue kinywa chako na uweze kunena neno hilo kwenye aya ya pili neno lake mungu uliendelea kutwambia hivi na wewe mwanadamu bwana mungu aiambia hivi nchi ya israeli ni mwisho mwisho umezijia pembe nne za nchi msikilizaji hapa twopata tangazo hilo au unabii huo kuhusu kuharibiwa kwa nchi au hukumu ya mungu kutanda juu ya nchi yote hukumu hiyo hasa ni juu ya watu wa nchi ile kama vile tulivyokuwa tumejifunza kwenye kile kitabu cha yeremia tuliona kwamba yote ambayo yeremia aliyanena yalitimia na haya ambayo ezekieli ameyanena pia ni mambo ambayo yatatimia ninazidi kukuimiza ndugu yangu kwa kukwambia kwamba yote ambayo neno lake mungu yani biblia imenena kuhusu mengi yametimia na iwapo utapata nafasi ya kufika yerusalemu utaona kwa hakika mengi ambayo manabii waliyenena ya yalitimia je wafikiria nini kuhusu habari zako kumbuke kwamba haya siyo maneno yangu wala si maneno ya muubiri bali ni neno ambalo limetoka katika kinywa chake mungu utabishana na mungu hadi lini ni vyema umgeukie mungu na uishi jinsi ambavyo mungu yakutaka kuishi haitakuwa ni rahisi bali ni jambo ambalo lawezekana kwa kuwa mungu atakupa uwezo mungu akubariki unapofanya hivyo hebu tuombe pamoja mfalme uishie mungu wa milele na kushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe wewe ni mtakatifu na wala macho yako hayawezi kuangalia dhambi katika uvumilivu wako umetuacha tuendelee jinsi tulivyo lakini umemtoa mwana wako yesu kristo kusudi tuweze kumgeukia tupate kusamehewa dhambi zetu na kufanyika haki mbele zako namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba atageuka na kukuangalia wewe kwa imani maana wewe ndiwe mwokozi na kushukuru kwa kuwa nimeomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. Mungu unapokuwa mwaminifu kwake kwa, kwa kulitii neno hilo na kuenenda katika neno hilo hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea msikilizaji wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja, tano moja, nne, Nairobi kenya pia wezaa kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo at twr na kama wewe ni shabiki wa hiki kipindi cha neno tafadhali tutembeleye kwenye website yetu ambayo ni www africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea