mungu mungu wala hakuna mwingine kama yeye siku hii ya leo nina furaha kujumuika pamoja nawe nikiwa na ufahamu kwamba mungu amezidi kukuhifadhi amezidi kukulinda katika maisha yako na kwamba umeona mkono wake ukiwa juu yako rafiki yangu nina furaha sana nikiwa na ufahamu kwamba huyu mungu ambaye twamwamini ni mungu ambaye asiyebadilika ni mungu anayekufahamu vyema na hiyo ndiyo sababu amekupa neno lake kusudi uweze kufahamu hilo ambalo linakupasa katika maisha yako twaendelea na somo letu siku hii ya leo katika kitabu cha nabi ezekieli somo letu laanzia aya ya 4 kwenye sura hii ya kwanza hadi ile aya ya 2 na neno la bwana lasema hivi kwenye aya ya ne nikaona natazama upepo wa dhoruba ulitoka upande wa kaskazini wingu kubwa sana pamoja na moto ukifanya duara ya nuru na pande zote na katikati katikati yake kitu kama rangi ya, kaharabu, katikati ya moto huo kwa ufahamu wako ndugu msikilizaji upande huu ambao unaitwa upande wa kaskazini watu wengi hufikiri kwamba hamna chochote kile ila ni anga tu nam hayo ndiyo ambayo watu hufikiri lakini katika neno lake mungu upande huwo wa kaskazini mara nyingi hutumika kuonyesha upande ambao unaelekea kwake mungu haya ambayo inayosema ni kwa kuwa kutokana na kitabu cha isaya sura ya 1 aya ya1 neno la mungu linasema hivi nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami na nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini haya ambayo twayasoma kwenye kitabu cha isaya ni mambo ambayo shetani aliyasema kabla hajaangushwa chini nam alisema kwamba atapanda katika pande za mwisho za kaskazini nakumbuka kwamba shetani alitaka kuwa kama mungu taunaposoma kwenye ko kitabu cha isaia sura hiyo ya 1 utapata jinsi ambavyo alikuwa amejiinua ili awe kama mungu kwa hivyo inafikiriwa kwamba upande wa kaskazini ni upande ambao mungu mungumeaahi siyo kaskazini ambayo twaifahamu kwa kawaida kama vile tunavyojua kwenye ramani bali kaskazini hii ambayo neno la mungu la nena ni upande wa juu ndiposa neno la mungu latuambia katika kitabu cha luka sura ya 21, ya 128 kwamba angalieni juu kwa sababu wokovu wenu umekaribia naam kisha kwenye zaburi ya 55, ya 5 hadi 55:57 twasoma maneno yafuatayo msiinue pembe yenu juu wala msinene kwa shingo ya kiburi mana siko mashariki wala magharibi wala nyikani itokako heshima bali mungu ndiye ahukumuye huyu huyu na huyu. hapa ndugu msikilizaji upande ambao haujatajwa ni upande wa kaskazini tu na ningesema kwamba wazo lililoko hapa ni kwamba huko ni juu kiti cha enzi cha mungu kipo huko juu juu sana kuliko anga na kuliko nyota zote jambo lingine ambalo ningependa ukumbuke msikilizaji ni kwamba kwenye zaburi ya121 neno la mungu lasema hivi nitayainua macho yangu nitazame milima msaada wangu utatoka wapi msaada wangu huu katika bwana aliyezifanya mbingu na nchi huyu mtunga zaburi msikilizaji anasema kwamba atainua macho yake na jua kwamba unapoyainua macho yako hauyainui macho hayo kwa upande mwingineo bali unainua upande wa juu huko ndiko ambako kuna msaada wako kwa hivyo neno la mungu linaponena kuhusu habari za kaskazini ni lazima ufahamu kwamba upande huo hautajii kaskazini jinsi ya ramani bali inatajia kaskazini jinsi ambavyo waweza kutazama juu msikilizaji neno la mungu atambia kwamba kulikwepo na upepo wa horuba uliotoka kaskazini hiyo ni kuonyesha lile ambalo lilikuwa likitendeka kutoka kwenye kiti cha enzi cha enzi mungu hasa hii ni hukumu kutoka kwake neno hilo pia atuambia kwamba kulikwepo na moto moto huo ulifanya dwara ya nuru na mwangaza pande zote katikati katikati yake kitu kama rangi ya, kaharabu, katikati ya moto huo jambo ambalo twaliona hapa ni kwamba kulikuwepo na mwangaza pande zote mwangaza huo ulikuwa ukiangaza na punde kutoweka msikilizaji unapotazama kwenye neno la mungu hasa kwenye kile kitabu cha webrania sura ya 12:aya a29 neno la mungu natuambia kwamba mungu wetu ni moto ulao na pia kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya k aya ya 5 neno la mungu la kwamba, mungu kwamba ni nuru mtumishi wa mungu paulo naye alipokutana na bwana yesu katika ile njia ya kwenda dameski yeye anatoa ushuhuda kwenye sura ya 26 aya ya13 kwenye kitabu cha matendo akisema kwamba aliona nuru ikitoka mbinguni ipitayo mwangaza wa jua msikilizaji hayo yote ni maelezo juu ya uwepo wake mungu usiyoweza kusogelewa kwenye aya ya tano, neno lake bwana laendelea kwa kutwambia kwamba kukatokea katikati mfano wa viumbe hai vinne kuonekana kwao kulikuwa hivi walikuwa na sura ya mwanadamu ndugu msikilizaji aya hii ambayo tumeisoma ya ano na ile aya ayaya26 yazungumza juu ya yesu alipovaa mwili na kuonekana kama mwanadamu ndiposa tunaposoma kwenye kitabu cha yohana sura ya aya ya 1 neno la mungu natuambia kwamba naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli naam pia kwenye kile kitabu cha isaya sura ya aya ya 527 neno la mungu unatuambia hivi jinsi ilivyo mizuri juu ya milima miguu yake ailetaye habari njema yeye aitangazaye amani aletaye habari njema ya mambo ya mema yeye autangazaye wokovu mungu wako anamiliki msikilizaji kwa maneno mengine haya ambayo twayasoma yaonyesha jinsi ambavyo mungu alitembea paduniani katika mwili wa mwana wake yesu kristo huko palestina na wewe wafahamu kwamba kule ndiko ambako alisulubiwa na sababu ambayo ilimfanya kusulubiwa siyo nyingine bali ni hii kwamba wewe pamoja nami tupate uzima wa milele tunapomwamini ndugu yangu hilo ndilo ambalo lilitendeka na kwa hivyo kwenye hiki kitabu cha ezekieli twaona hali hiyo ya kuonekana kwake kabla hajavaa huu mwili wa mwanadamu tunapotelemka kwenye aya ya kmi msikilizaji neno lake bwana lasema hivi kwa habari za mfano wa nyuso zao walikuwa na uso wa mwanadamu na hao wanne walikuwa na uso wa simba upande wa kuume na hao wanne walikuwa na uso wa ngombe upande wa kushoto na hao wanne walikuwa na uso wa tai pia msikilizaji andiko hili ambalo pia waweza kulilinganisha na lile andiko ambalo lapatikana kwenye ufunuo sura ya4 ni mfano wa injili zote nne ambazo yesu kristo amefunuliwa kwa njia nne tofauti katika kitabu cha mathayo twaona ufalme wake ambao umeonyeshwa kama simba na kisha kwenye kitabu cha marko twaona mfano wake ambao unaonyeshwa hapa kama ngombe ambaye ni mtumishi na kisha kwenye kitabu kile cha luka yaonyesha hali yake ya mwanadamu ambayo inaonekana hapa kwa usa wa mwanadamu na kisha kwenye kitabu cha yohana ambacho chaonyesha uungu wake hali yake au mfano wake ni kwa mfano huo watai nitakuimiza ndugu msikilizaji uchukue muda wako na kuweza kusoma vitabu vya injili nawe utaona sehemu hizi zote nne zikiwa zaonekana waziwazi wazi, jinsi ambavyo nimekuelezea tunapoangalia kwenye aya ya kumi na mbili neno la mungu laendelea kwa kutuambia hivi nao walikwenda kuelekea mbele kila mmoja wao roho ilikotaka kwenda ndiko walikokwenda hawakugeuka walipokwenda msikilizaji andiko hili llatuonyesha jinsi ambavyo mungu anakwenda mbele bila kupita kando wala kusitasita twaweza kusema kwamba anayelekeza macho yake kusudi aweze kutimiza lengo lake na makusudi yake hapa duniani hakuna chochote kile ambacho kitaweza kumzuia wala kumfanya aende pembeni na akose kutekeleza hicho ambacho iwataka kutekeleza kwa hivyo ndugu msikilizaji ni vyema wewe uweze kutambua hili kwamba kusudi lake mungu katika maisha yako ni lazima litatimia hakuna yeyote yule ambaye iwaweza kubatili kusudi la mungu katika maisha yako hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo twalipata katika ushuuda wa kinywa chake ayubu akisema hivi kwenye sura ya42 ya ndipo ayubu akamjibu bwana na kusema najua kuwa waweza kufanya mambo yote na ya kuwa makusudi yako hayawezi kuzuilika msikilizaji jambo hili ni jambo la kututia moyo jambo ambalo latuinua na kutupa nguvu kwa ufahamu kwamba kile ambacho mungu amekusudia ni lazima kitatimia hakuna lolote ambalo laweza kuzuia makusudi na mapenzi ya mungu katika maisha yako katika nchi na katika jamii yako na katika lolote lile ambalo unalitenda kwa hivyo jambo ambalo ni la busara kwako ni wewe uwe katika mapenzi yake mungu unapokuwa katika mapenzi yake mungu kwa kulisoma neno lake na kuliamini na kulitenda mapenzi ya mungu kulingana na utii wako ni lazima itatimilika kusudi lake ni lazima litatimilika na na wala yeyote atakayeweza kuzuilia tunapogeukia aya ya 13 na 14, neno la bwana latuambia hivi kwa habari za kuonekana kwao vile viumbe hai kuonekana kwao kulikuwa kama makaa ya moto ya wakayo kama kuonekana kwa vinga vya moto moto ule ulikuwa ukienda juu na kushuka chini katikati ya vile viumbe hai na ule moto ulikuwa na mwangaza mwingi na katika ule moto ulitoka umeme na vile viumbe hai walipiga mbio kwenda na kurudi kama kuonekana kwa kwa umeme ndugu msikilizaji maandiko haya yanazungumza kuhusu yale ambayo tayari tumeyanenea hapo awali nam yesu kristo alisema kwamba mimi ndimi nuru ya ulimwengu andiko hilo walipata kwenye sura ya 8 ya kitabu cha injili ya yohana aya ya 1 je ndugu yangu haya yanatufunulia nini haya yanatufunulia haki na utakatifu wa mungu ndiposa kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya7 aya ya saba, neno la mungu latuambia hivi bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru twashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi msikilizaji tungelichomwa na utakatifu wa mungu kama siyo kukombolewa kwa damu ya yesu kristo na kufunikwa na haki yake ndiposa mara kwa mara nimekuambia kwamba haki yetu msikilizaji haiwezi kutusaidia kwa vile kusimama mbele yake mungu la hasha ni lazima tugeukie haki hiyo ambayo twaipata bure kupitia kwa imani katika yesu kristo mwana wa wa mungu mungu unaposoma kwenye kile kitabu cha wakorintho kwanza kwanza sura ya ya ndugu msikilizaji aya ile neno la, mungu la hivi bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima itokayo kwa mungu na haki na utakatifu na ukombozi kusudi kama ilivyoandikwa yeye aonaye fahari na aone fahari juu ya bwana ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo neno la mungu latufundisha maana ukisogelea moto unaohakika kwamba utaungua na pia ukigusa nyaya za umeme unauhakika kwamba utakaushwa papo hapo ndiposa tunapotazama kwenye andiko hili twaona kwamba hatuwezi tukamsogelea mungu wala uwepo wake mungu tukiwa na dhambi mioyoni mwetu na isitoshe matendo yetu mema hayawezi yakastahimili utakatifu wake mungu kwa kuwa tunaposoma kwenye neno lake mungu twaambiwa waziwazi kwamba matendo yetu ya haki ni kama vitambaa vilivyotiwa unajisi msikilizaji kile tu ambacho chaweza kukufanya umsogelee mungu au kukubalika mbele zake mungu ni kumpokea yesu kristo ambaye katika yeye utafanyika kuwa haki mbele zake mungu utafanyika kuwa mtakatifu na pia utapata ukombozi ambao unatoka kwake hakuna mahala pengine popote pale ambapo utapata ukombozi au kufanyika haki mbele za mungu ila katika kristo yesu peke yake kutokana na hilo andiko ndugu msikilizaji napenda pia uweze kufahamu jambo hili kwamba mungu haonekani wazi katika maono haya bali uwepo wake ndiyo ambao unadhihirishwa ni kweli kwamba hakuna mtu ambaye amemwona mungu wakati wa wote ule kwenye kile kitabu cha kutoka sura ya 33, ya aya ile hadi 20, musa alimwomba mungu amuonyeshe utukufu wake na mungu akamficha katika mwamba ili aone utukufu wake tu bila ya kumuona mungu mwenyewe bwana alimwambia musa kwamba hawezi kumwona uso wake maana hakuna mwanadamu awezaye kuuona uso wake mungu na akaishi hii ndiyo sababu mungu amemkataza mwanadamu kufanya sanamu yoyote ile na kuiabudu badala yake maandiko kwenye kwenye sura ile 20, ya ya aya kile kitabu cha kutoka sisi hatujui jinsi ambavyo mungu anafanana wala hatujui jinsi ambavyo yesu aliyevaa mwili wa mwanadamu alivyokuwa akifanana lakini moyoni mwa mwanadamu kuna hamu kubwa ya kumwona mungu msikilizaji hamu hii ambayo mwanadamu anayo itatimilika tu au kiu hicho kitapozwa wakati ambapo kristo atafunuliwa kama vile tunavyosoma kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya tatu, ya aya ile hadi tatu. nalo neno la mungu ulatuambia hivi tazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuitwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo kwa sababu hii ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa lakini twajua jua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye kwa maana tutamwona kama alivyo na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye alivyo mtakatifu ndugu msikilizaji tamaa yako ya kumwona yesu kristo au ya kuona uso wake mwokozi wako itatimilika wakati huo kwenye aya ya 15 na 16, neno la mungu kwa hivi basi nilipokuwa nikivitazama vile viumbe hai tazama gurudumu moja juu ya nchi karibu na kila kimoja cha vile viumbe hai pande zake zote nne kuonekana kwake magurudumu hayo na kazi yake kulikuwa kama rangi ya zabarajadi nayo na yote manne yalikuwa na mfano mmoja na kuonekana kwake na kazi yake kulikuwa kana kwamba ni gurudumu ndani ya gurudumu lingine kisha kwenye aya ya1 neno la bwana laendelea kwa kutwambia kwamba katika habari za vivimbe vyake, manne, vivimbe vyake vyake vilikuwa virefu vya kutisha na yoyote manne vimejaa macho pande zote maandiko haya ndugu msikilizaji ambayo tumeyasoma yanatuonyesha jinsi ambavyo mungu ana lengo na hatuishi duniani bure tu bila lengo mungu analengo kwa ajili ya kila mtu na kila kiumbe hapa duniani rafiki yangu mungu analengo kwa ajili ya maisha yako uhai ambao mungu amekupa ni jambo la kutosha kukuonyesha kwamba mungu ana mpango kwa ajili ya maisha yako na pia ana kusudi la wewe kuzaliwa katika kizazi hiki kusudi hilo nina imani kwamba ni ili wewe umtumikie na maisha yako mpe utukufu katika maisha yako jambo hili ni jambo tu ambalo litawezekana iwapo wewe utachukua muda wako na nafasi yako ya kuweza kumgeukia mungu na kuishi jinsi ambavyo anakuhitaji uishi kwenye aya ya uishiwee na 9 neno lake bwana lasema hivi na viumbe hao walipokwenda magurudumu yalikwenda kando kando yao na viumbe hao walipoinuliwa magurudumu nayo yaliinuliwa kila mahali ambako roho hiyo ilitaka kwenda walikwenda walikuwa na roho ya kwenda huko nayo yali magurudumu yaliinuliwa karibu nao kwa maana roho ya viumbe hai ilikuwa ndani ya magurudumu kutokana na haya maandiko ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji yanaonyesha waziwazi jinsi ambavyo mungu daima yeye huendelea kutenda kazi katika ulimwengu nam yeye ndiye mungu mwenyezi mungu mwenye nguvu mungu muweza yote waweza kukumbuka maneno yake kristo katika kitabu cha mathayo sura 28, ya 28 aya ile ya18 alisema kwamba nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani msikilizaji mungu anaendelea kisonga mbele katika mipango yake na namwishoye kusudi lake na matakwa yake yatatimilika kwa kuwa hakuna lolote ambalo laweza kumzuia unaposoma kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya nne, utapata habari za hawa viumbe wan katika kitabu kile cha ufunuo hawa viumbe wanne ni kama walinzi wa kiti cha enzi cha mungu yani kwa kutomruhusu mtu awaye yote mwenye dhambi kufika mbele za bwana kwenye aya ya 21 hadi 25, neno la bwana laendelea kwa hivi walipokwenda hao yalikwenda hayo nayo na waliposimama hao yalisimama hayo nayo na walipoinuliwa hao juu ya nchi magurudumu yaliinuliwa karibu nao maana roho ya viumbe hai ilikuwa ndani ya magurudumu tena juu ya vichwa vya viumbe hai palikuwa na kitu mfano wa anga kama rangi ya bilauri lenye kutisha limetandwa juu ya vichwa vyao na chini ya anga mabawa yao yamenyoshwa moja kulielekea la pili kila mmoja alikuwa na mawili yaliyowafunika miili yao upande mmoja na kila mmoja alikuwa na mawili yaliyowafunika miili yao upande wa pili nao walipokwenda nalisikia mshindo wa mabawa yao kama mshindo wa maji makuu kama sauti yake mwenyezi mshindo wa mvumo kama mshindo wa jeshi hapo waliposimama walishusha mabawa yao tena palikuwa sauti juu ya anga lile lililokuwa juu ya vichwa vyao hapo waliposimama walishusha mabawa yao msikilizaji neno hili la mungu liendelea kutuelezea kuhusu hao viumbe wanne kisha kwenye aya ya26 hadi 27 neno lake bwana latuambia hivi na juu ya anga lililokuwa juu ya vichwa vyao palikuwa na mfano wa kiti cha enzi kuonekana kwake kama yakuti samawi na juu ya mfano huo wa kiti cha enzi ulikuwako mfano kama kuonekana kwa mfano wa mwanadamu juu yake nikaona kana kwamba ni rangi ya kaharabu kama kuonekana kwa moto ndani yake pande zote tangu kuonekana kwa viundo vyake na juu na tangu kuonekana kwa viundo vyake na chini na kana kwamba ni kuonekana kwa moto tena palikuwa namwangaza pande zake zote haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji kwenye aya hizi yaonyesha jinsi ambavyo mungu ni mwenye nguvu na yeye ndiye ambaye ywaweza kuokoa na ni yeye tu ndiye ambaye ywaweza kuhukumu mungu anatuambia sote pamoja yani wana wa israeli pamoja na ulimwengu mzima kwamba twaweza kwenda kwake kwa njia hiyo ambayo ameichagua njia ya mwana wake yesu kristo kwenye aya ya kumalizia sura hii yani aya ya 2 neno la mungu lasema hivi kama kuonekana kwa upinde wa mvua ulio katika mawingu siku ya mvua ndivyo kulivyokuwa kuonekana kwake mfano huo wa utukufu wa bwana nami nilipoona nilianguka kifudifudi nikasikia sauti ya mmoja anenaye unaposoma maandiko hayo msikilizaji ni jambo ambalo ni wazi kabisa kwamba yale ambayo ezekieli aliona ni makuu zaidi ya yale ambayo musa aliyaona au daudi isaya na hata danieli yeye aliona maono ya utukufu wa mungu nam hakumwona mungu mwenyewe bali aliona utukufu wake uwepo wake mungu ulikuwepo mahali pale naye bwana yesu kristo alipokuja hapa ulimwenguni yeye alivaa huo mwili wa mwanadamu utukufu ambao ezekieli alikuwa ameuona wakati huo ambapo alikuwa kando ya ule mto kebari haukuonekana katika maisha yake yesu kristo alipokwepo hapa ulimwenguni ezekieli alipoona mambo haya yote alianguka kifudifudi maono haya ambayo aliyaona yalimzidi kwa nguvu na tena yalimgusa sana katika moyo wake msikilizaji hivyo ndivyo ambavyo inafaa iwe katika maisha yetu tunapolisikia neno la mungu na pia kufunuliwa mambo mengine kutoka kwenye neno lake bwana unaposoma katika agano la kale wapata kwamba wale watu walioingia katika uwepo wake mungu mara nyingi waliingia pale wakiwa kifudifudi haya ni kweli ndugu msikilizaji tunapotazama mtumishi wa mungu isaya kwenye sura ile ya sita ya kitabu cha isaya aya ya tano. neno la bwana lasema hivi kwenye sehemu hiyo ole wangu kwa maana nimepotea kwa maana mimi ni mtu mwenye midomo michafu nami ninakaa kati ya watu wenye midomo michafu na macho yangu yamemwona mfalme bwana wa majeshi msikilizaji mbele zake bwana katika uwepo wake mwanadamu ni lazima awe kifudifudi ni lazima tuwe na shukrani kwamba tumefichwa katika mwamba maana tusipofichwa katika mwamba ule utukufu waweza kuturamba kama vile moto urambavyo unyasi hata hivyo ndugu msikilizaji siku moja tutaona uso wa mwokozi wetu siku hiyo ni siku ambayo ni ya ajabu siku ambayo tutaunganishwa pamoja na bwana wetu ambaye hatujamuona lakini katika mioyo yetu tuna furaha isiyo na kifani kwa kuwa kuna wakati ambapo imani yetu haitakuwa imani tena bali tutamuona jinsi alivyo ninauhakika kwamba wewe pia unatazamia siku hiyo kwa hivyo kilichopo tuendelee kukaa katika imani hiyo na pia tuendelee kuwa watakatifu jinsi alivyo mtakatifu hebu tuombe pamoja mungu uishie milele mungu mtakatifu nakushukuru kwa ajili ya muda huu ambao umetufunulia utukufu wako kupitia kwenye neno lako bwana tazama hakuna yeyote anayeweza kukusogelea akiwa ni na mbele zako lakini twakushukuru kwamba licha ya kuwa sisi ni na wewe umetutakasa kwa damu ya mwana wako yesu kristo na twakubalika mbele zako kwa msingi huo namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba utambariki utamwinua utamsaidia kufahamu kweli hii na kuishi kulingana na kweli hii kwa kuwa haya ndiyo mapenzi yako asante bwana maana najua kwamba utayatenda haya kwa utukufu wa jina lako kwa kuwa nimomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen ndugu msikilizaji mungu akubariki unapoendelea kumtukuza na kumcha huyu mungu ambaye ni mtakatifu hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuelezea tafadhali tuandikie barua kupitia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta postani 2154 nairobi kenya na hadi wakati mwingine ndimi pamela omodo ni nikisema barikiwa na neno litaendelea