ndugu mpendwa katika jina la bwana wetu yesu kristo ni imani yangu kwamba bwana amekulinda na kwamba amekupa wakati na wasaa kama huu ili uendelee kujifunza neno lake twaendelea na somo letu kutoka kwenye iki kitabu cha timotheo wa pili sura ya aya ya nane, hadi ile aya ya kumalizia ya 17 msikilizaji neno lake bwana latuambia hivi katika aya ya8 na kama vile yane na yamre walivyopingana na musa vivyo hivyo na hawa wanapingana na ile kweli ni watu walioharibika akili zao wamekataliwa kwa mambo ya imani yane na yamre msikilizaji ni majina ya wale waganga wawili ambao waliitwa na farao wakati ambapo musa alianza kufanya miujiza na mapigo yakawaangukia wamisri hatungeliweza kuyajua majina ya hawa waganga kama paulo hangeliwataja majina yao hata hivyo ndugu msikilizaji waweza kupata habari za hawa waganga katika kitabu cha kutoka ile sura ya s maneno utakayoyapata kwenye kile kitabu cha kutoka yatuonyesha kwamba hata shetani ana nguvu za namna fulani nguvu ambazo zinapita nguvu za kibinadamu na pia kwamba yeye ni mwenye kuiga mambo yeye huyaiga mambo yale ambayo mungu huyafanya yane na yambre walikuwa watu walioweza kufanya miujiza wakitumia nguvu za kishetani musa naye alifanya miujiza akitumia nguvu za mungu na hii ndiyo sababu mambo yao yamerudiwa mahali hapa nasi wakati huu wa leo msikilizaji tunahitaji kufahamu kwamba shetani anaweza kuziiga nguvu za mungu na kutenda hayo ambayo yanafanana kama ya mungu ndiposa kwenye kitabu cha yohana wa kwanza, sura ile ya 4 msiamini kila roho bali zijaribuni hizo roho kwamba zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani ndugu msikilizaji shetani ywaweza kuiga nguvu za mungu au kufanya mambo ambayo yaonekana kwamba ni ya kiungu ndiposa ningependa kukushauri kwa kukwambia kwamba ijapokuwa mtu ywaweza kutenda miujiza au ywaweza kufanya mambo ambayo yaonekana kuwa ni ya kiungu ni vyema uweze kuangalia na kujaribu mafundisho yake tazama mafundisho yake na iwapo mafundisho yake yaambatana na neno lake mungu basi ni sawa kumsikia na ni sawa pia kuhudhuria mikutano yake lakini iwapo mafundisho yake hayaambatani na hili neno la mungu achana naye kwa kuwa huyo ni nabii wa uongo na pia ni kama wale waganga waliokuwepo misri yani yne yani, na yamre fahamu kwamba ndugu msikilizaji waweza kupotezwa na miujiza kwa hivyo lililojema kwako ni kutafuta sana kufahamu yale ambaye yanatendeka iwapo yanatendeka kulingana na neno lake mungu au ni nguvu zingine zinazotumika neno la mungu linaendelea kutwambia hivi kwenye aya hiyo ya nn kwamba watu hao ni watu walioharibika akili zao wamekataliwa kwa mambo ya imani hapa paulo anatuambia kwamba watu wa aina hiyo ambao wanafanana na yane na yambre huwa ni watu ambao niya zao zimepotoka na tunaendelea kusikia juu ya watu hawa kwamba pia wamekataliwa kwa mambo ya imani kwa kusema hivyo ina maana kwamba watu hawa wameikataa imani ya kweli na wamegeukia njia za wenyewe, zao wenyewe wakifuata nia zao zilizopotoka ndiposa onyo langu kwako msikilizaji ni kwamba iwapo utamsikia mtu yeyote akinena usifuate neno hilo tu kwa sababu amemalizia kwa kusema kwamba hivi ndivyo asemavyo bwana au neno la bwana lasema hivyo tafuta kuwa kama wale watu wa berea watu ambao baada ya paulo kuwahubiri waliingia katika neno la mungu na kuchunguza iwapo yote ambayo yamenenwa ni sawa kweli kweli ni vyema kuchukua neno lake mungu yani biblia na kulizingatia viwavyo kusudi uweze kuwa imara katika imani yako neno la bwana laendelea kutwambia zaidi kwenye aya ile ya kuhusu watu hawa neno hivi lakini hawataendelea sana maana upumbavu wao utakuwa dhahiri kwa watu wote na kama vile upumbavu wa hao ulivyokuwa dhahiri ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye aya hii yaonyesha waziwazi kwamba mwisho wa wale ambao wanaenenda kama yane na yamre watamaliza sawasawa na hao waganga wawili wale waganga wawili upumbavu wao ulionekana waziwazi wakati ambapo hawangeliweza tena kuendelea kupingana na musa au kushindana naye wakuwa walifikia mwisho na kusema kwamba hiki ni kidole cha mungu naam iwapo mtu yeyote anafundisha mafundisho ya uongo hapo ndipo atafikia hakuna njia yoyote ile ambayo neno lake bwana litashindwa au nguvu zake mungu zitashindwa haijalishi hali yaonekana vipi bali mwisho wa yote ni lazima neno lake bwana litaendelea na litashinda ndiposa kristo alisema kwamba mbingu na nchi zitapita lakini neno langu halitapita kamwe msikilizaji iwapo kuna sehemu ambayo waweza kukimbilia sehemu ambayo ni salama kabisa ni katika neno lake bwana kwa kuwa hili neno ndilo ngome imara nao wenye haki wote ambao wamemwamini kristo hulikimbilia neno hili nao huwa salama hakuna sehemu nyingine ndugu yangu ambayo ni salama kupita neno lake bwana tunapogeukia aya ya bwanauapogeukia neno lake mungu la twingiza katika kipengele kingine kipengele ambacho chanena kuhusu amri au mamlaka ya neno lake mungu katika siku za mwisho neno la bwana lasema hivi katika aya ya y bali wewe umeyafuata mafundisho yangu na mwenendo wangu na makusudi yangu na imani na uvumilivu msikilizaji kutokana na maandiko haya twaona kwamba timotheo alimjua paulo na alimjua kweli kweli maisha yake paulo yalikuwa wazi kama vile kitabu kilichofunuliwa na hivyo ndivyo yafaa maisha ya mkristo kuwa hasa iwapo wewe ni mtumishi wa mungu maisha yako yanafaa kuwa wazi kabisa kwa yule ambaye unamwinua kusudi achukue mahali pako au afanye kazi ya mungu pamoja na hiyo jambo hili halina mipaka kwa wale ambao ni waumini kwa kuwa neno lake mungu natwambia la kwamba sisi ni barua yake kristo na kwa kuwa sisi ni barua yake kristo ni lazima barua hii isomeke sawasawa jinsi ambavyo yahitajika barua hii ni lazima iwe ya kumtukuza mungu katika mwenendo na makusudi na imani na uvumilivu hivyo ndivyo yafaa kuwa kwenye aya ya knm neno lake bwana laendeleza wazo hilo lililopo kwenye aya ya ki neno laendelea kwa kusema hivi na upendo na saburi tena na adha zangu na mateso mambo yaliyonipata katika antiokia katika ikonio na katika listra kila namna ya adha niliyoistahimili naye bwana aliniokoa katika hayo yote haya ambayo paulo anayanena mahala hapa msikilizaji ni mambo ambayo yalitukia katika maisha yake alipokuwa akiendelea na huduma yake ya kimishonari na timotheo alifahamu haya yote na ndiposa paulo anamwambia kwamba anayafahamu yote ambayo yalimpata katika kazi yake lakini bwana alimwokoa kutokana na hayo yote ndugu msikilizaji kazi yake bwana ina gharama hebu tutazame aya ile ya kumi na mbili ili tuweze kuona neno la bwana latuambia nini neno lasema hivi nam na wote wapendao kuishi maisha ya utaua katika kristo yesu wataudhiwa hili jambo ambalo twalipata hapa ni wazi kabisa kwamba iwapo wewe utaishi maisha ya utaua ni lazima utaudhiwa jambo hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji iwapo limekupata wakati mmoja au mwingine usije ukashangaa kwa kuwa hivyo ndivyo ambavyo neno lake bwana latwambia yesu kristo pia alitajia na kutwambia kwamba iwapo ulimwengu ulimpenda vivyo hivyo ulimwengu utatupenda na iwapo ulimwengu ulimchukia vivyo hivyo ulimwengu utatuchukia kwa kuwa hakuna mwanafunzi aliye zaidi ya mwalimu wake basi hilo ndilo ambalo twafaa kufahamu kusudi tunapopata matatizo yoyote yale tusija tukakata tamaa kwa kuwa siyo sisi peke yetu ndiyo ambao tuwapata matatizo au kuudhiwa kwa sababu ya imani bali wale ambao walitutangulia walipata matatizo yale na kuudhiwa hiyo yajumuisha bwana wetu yesu kristo kwa hivyo ndugu yangu iwapo wapitia katika hali ya kuudhiwa ni vyema ustahimili kwa kuwa bwana atakupa nguvu kusudi uyashinde hayo yote kwenye aya ya 1 neno la bwana laendelea kwa kutwambia hivi lakini watu wabaya na wadanganyi wataendelea na kuzidi kuwa waovu wakidanganya na kudanganyika msikilizaji haya ambayo kwenye aya hii ni mambo ambayo yanaendelea kutendeka siku zetu na pia yatakuwepo katika siku hizo kabla ya kanisa kunyakuliwa nam wale ambao wanadanganya wataendelea kudanganya na wale wa kudanganyika wataendelea kudanganyika ila wewe mtoto wa mungu wewe una kweli katika moyo wako kweli ambayo ni yesu kristo kwa hivyo utakapoendelea katika kweli hiyo hawataweza kukudanganya na wala hutaweza kudanganyika kwa kuwa una kweli siku zote kweli hushinda uongo kweli husimama wima na wala hakuna lolote lile ambalo laweza kusogeza kweli kwa hivyo endelea kukaa katika kristo maana kristo ndiye kweli ambayo waweza kutegemea katika maisha yako kisha tunapogeukia aya ya1 msikilizaji twaingia kwenye kipengele kingine ambacho ni chenye umuhimu sana kipengele hiki chanena kuhusu jinsi ambavyo waweza kujilinda kutokana na huo ukengeufu ukengeufuna kwa kuwa siku hizo za mwisho watu wataiacha imani ya kweli na kugeukia mafundisho ya mashetani na mafundisho ya uongo ni vyema uweze kutilia maanani haya yote ambayo neno lake bwana lasema mahala hapa kwenye aya ya15 na 15, hivi ndivyo ambavyo neno lake mungu latwambia bali wewe ukaye katika mambo yale uliyofundishwa na kuhakikishiwa kwa maana unajua ni nani ambao ulijifunza kwao na yakuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata upate wokovu kwa imani iliyo katika kristo yesu msikilizaji jambo la pekee ambalo laweza kuwazuia watu ili wasiiache imani ya kweli ni neno la mungu ni katika neno tu ambapo mtoto wa mungu anaweza kupata msaada wa kumkinga ili asiingie katika hali hiyo ya kushindwa na kugeukia mafundisho ambayo ni ya kupotosha neno la mungu lampatia mtoto wa mungu msingi ulio imara ili aweze kusimama wima na kuendelea kuyajenga maisha yake ya imani msikilizaji paulo mtumishi wa mungu anamwambia timotheo hapa kwamba aendelee katika mambo ambayo alikuwa amejifunza jambo ambalo pia naliona mahali hapa ni kwamba paulo anasisitiza kwamba yeye timotheo anajua alijifundisha mambo hayo kutoka kwa akina nani kwa hivyo ni jambo la muhimu sana uweze kujua ni nani ambao umejifunza yale ambayo unayaamini kwa kuwa iwapo utajifunza lolote lile kutoka kwa watu ambao hawaelekei watu ambao haliamini neno lake mungu vivyo hivyo ndivyo ambavyo utakavyokuwa katika maisha yako ni jambo la busara kwako kutafuta kuchunguza ni nani ambao umejifunza kutoka kwao kwa sababu katika ulimwengu wa sasa kuna mafundisho mengi mafundisho ambayo hayatokani katika neno lake mungu licha ya kwamba biblia yatumiwa lakini niya ya mafundisho yale siyo ya kukujenga bali ni mafundisho ambayo yatakuondoa katika imani yako katika kristo yesu msikilizaji ni vyema wewe uwe mwangalifu katika mambo yale neno hili ndugu msikilizaji laendelea kutufahamisha kwamba yale ambayo timotheo alikuwa amejifundisha hasa kwa kuyajua maandiko matakatifu yatamhekimisha hata apate wokovu kwa imani katika kristo yesu jambo hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo nilikuwa nimesema hapo awali kwamba hakuna sehemu nyingine yoyote ambayo waweza kupata wokovu wokovu ambao waweza kukuokoa maisha yako na pia kukuhifadhi ila kupitia neno lake mungu na usisahau kwenye kitabu kile cha yohana sura ya aya ya kz neno la mungu lnatuambia kwamba hapo mwanzo kulikwepo na neno naye neno alikwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu kwenye aya ya1 neno la bwana latwambia kwamba naye neno akafanyika mwili akakaa kwetu sisi msikilizaji yesu kristo ndiye neno lake mungu naye ndiye wokovu wetu naye ndiye uzima wetu naye pia ndiyo hilo neno lake mungu kwa hivyo unapolishika neno hili la mungu na kutenda jinsi ambavyo neno hili la sema wewe utakuwa umemshika kristo yesu na pia utakuwa ukitenda hilo ambalo ni la kristo yesu jambo ambalo unahakikishiwa uzima wa milele na uokovu kutokana na maafa yote yatakayowapata wale ambao siyo waumini kwa hivyo ndugu yangu ni vyema kulishika neno lake mungu na kuendelea kuliamini kwa kuwa hakuna neno lingine ambalo waweza kuliamini litakalokupa hakikisho kuliko hili neno ambalo walisikia siku hii ya leo msikilizaji waweza kusema kwamba kuna maneno mengine mengi ya mungu lakini lile ambalo nakuambia ni kwamba katika hayo yote ambayo watu wanataja na kusema kwamba ni neno lake mungu nataka nikuulize swali hili je wapata hakikisho la uzima wa milele katika maneno yale wote ambao utazungumza nao utapata kwamba hawana hakikisho la uzima wa milele au uokovu wakati wa kiama lakini hapa kwenye biblia wapata hakikisho la neno lake mungu kwamba unapomwamini kristo wewe unakuwa na hakikisho la uzima wa milele ndiposa kwenye sura ya nne ya hiki kitabu cha warumi neno lake bwana latwambia hivi sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti maana yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili ulio wa dhambi na kwa sababu ya dhambi aliihukumu dhambi katika mwili ili maagizo ya torati yatimizwe ndani yetu sisi tusiyoenenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho rafiki msikilizaji hili ndilo hakikisho ambalo waweza kupata mara tu unapomwamini yesu kristo kila mmoja ambaye amemwamini yesu kristo ana uhakika kuhusu yale ambayo yatatokea katika maisha yake siku hiyo ya kiama hebu ni kuongezee aya nyingine ambaye yapatikana kwenye sura ya tano ya hiki kitabu cha warumi kuhusu jambo hili la uokovu sikia jinsi ambavyo neno la mungu latuhakikishia kuhusu mambo haya basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na tuwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo tunasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu msikilizaji iwapo yale ambayo wayaamini hayakuhakikishia amani na mungu basi ni vyema ufahamu kwamba hilo ambalo umeliamini litakupoteza geukia neno lake mungu yani biblia nawe utapata hakikisho la uzima wa milele na zaidi yayote kuwa na amani na mungu kwa kuwa hapo tu ndipo kuna msaada wako msaada ambao utakuhekimisha hata upate uokovu kwa imani iliyo katika kristo yesu pamoja na kujua jinsi ambavyo wafaa kuishi kwa busara na hekima katika maisha yako hapa ulimwenguni tunapogeukia aya ya k6 neno la bwana latuambia hivi kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na na kwa kwa, ongoza, na kwa, kwa katika haki msikilizaji hapa ndipo tena twapata neno lingine ambalo latuonyesha jinsi ambavyo biblia ni tofauti na maneno mengine yote ambayo yanatajiwa kuwa ni neno lake mungu neno hili latuambia kwamba maandiko yote yamevuviwa na pumzi yake mungu hiyo ni kusema kwamba kuanzia kile kitabu cha mwanzo hadi kile kitabu cha ufunuo ni maneno ambayo yametiliwa pumzi yake mungu neno hili kuvuviwa ndugu msikilizaji ni neno ambalo laonyesha kwamba wale wote walioandika maandiko haya hawakuandika jinsi ambavyo walitaka tu bali mungu aliwaongoza na kuwaelekeza jinsi ambavyo wataandika naam mungu alitumia hadi za watu na kunena mawazo yake kupitia watu hawa walisema kile ambacho mungu alitaka kusema kupitia watu hawa ndugu msikilizaji ndiposa tumelipata neno lake mungu yeye hana lingine zaidi la kutwambia siku hii ya leo iwapo angelinena kutoka mbinguni leo hii hangeliongeza neno lingine lolote msikilizaji aya hii atwambia kwamba maandiko yanafaa kwa mafundisho nam haya ni mafundisho ambayo yanafaa kabisa na ndiposa twayafundisha kusudi uweze kuhekimika na kuweza kuishi jinsi ambavyo mungu anakuhitaji kuishi neno la mungu liendelea kutwambia kwamba pia maandiko haya yanafaa kwa kuwaonya watu makosa yao naam hili ni jambo ambalo ni nzuri kweli kweli kwa kuwa unapolisoma neno lake mungu ni lazima uweze kuguswa katika moyo wako kwa kuona kwamba iwapo ulikuwa umepotoka au umefanya jambo ambalo halifai wafaa kutubu nayo Na hiyo rafiki msikilizaji itakuwa ni baraka katika maisha yako maana utafahamu iwapo neno lake mungu lina nafasi katika maisha yako na kwamba unaenenda jinsi ambavyo neno lake mungu la kuhitaji neno hili pia ndugu msikilizaji ni neno ambalo laongoza na pia kuaadhibisha katika haki nam haya ndiyo ambayo neno lake mungu latenda katika maisha ya yeyote yule anayelisoma na kuliamini na kulitenda kwenye aya ya 17 neno lake mungu lamalizia sura hii ya tatu kwa maneno yafuatayo ili mtu wa mungu awe kamili amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema o i y 17 ndugu msikilizaji yatupa kusudi lake mungu au kusudi la maandiko haya matakatifu neno la mungu latuambia kwamba mtu wa mungu anapofundishwa na neno hili na kuonywa katika makosa yake na kuongozwa na kuadibishwa katika haki yeye anakuwa mtu ambaye ni kamili neno hili kamili lina maana kwamba huyu ambaye amenenda katika neno hili amefikia hali hiyo ya ukomavu ingawaje leo hii kuna wengi katika ulimwengu wa leo ambao waliokoka miaka ya kitambo lakini bado ni watoto kwa habari za neno lake mungu au kwa habari za kiroho msikilizaji twahitaji kuwe watu wakamilifu watu ambao ni watu wazima katika neno lake mungu jambo hili linawezekana tu iwapo utaliruhusu neno lake mungu lifanye kazi katika maisha yako pamoja na hiyo neno la mungu linaendelea kwa kutwambia kwamba mtu huyu ambaye amekomaa ni mtu ambaye amekamilishwa ili apate kutenda kila tendo jema msikilizaji jambo hili ni jambo kuu sana kwa kuwa ina maana kwamba neno la mungu laingia kila mahali katika kila sehemu katika maisha yako na kwamba neno hilo la kufanya wewe uweze kutenda kila tendo jema mimi naamini kwamba ndugu msikilizaji hakuna njia ya mkato hata kidogo ambayo waweza kusema kwamba waweza kufikia ukomavu katika ukristo katika mafundisho machache tu kwa kuwa jambo ambalo lahitajika ni kwamba maandiko haya yote ambayo mungu ameyapulizia pumzi yake yapo pale ili kwamba uweze kujifunza kutokana nayo na unapojifundisha kutokana nayo ukamilike na uweze kutenda kila tendo jema msikilizaji fuata neno lake bwana kwa kuwa neno hili ndilo ambalo litakusaidia katika maisha yako hasa upate kukomaa na kuweza kukamilishwa ili uweze kutenda kila tendo jema najua kwamba katika maisha yako ndugu yangu watamani kutenda tendo jema kila mara nam jambo hili linawezekana kwa nguvu za roho mtakatifu na pia kwa kulisoma neno lake mungu hili neno la mungu ndilo ambalo litakutana na mahitaji yako yote ya imani na pia mahitaji mengineyo e rafiki yangu wahitaji kukomaa katika neno lake mungu wahitaji kukamilishwa ili upate kutenda kila tendo jema basi lililopo ni kwamba soma neno lake mungu lipokee neno hilo liamini neno hilo litende neno hilo nacho na kile ambacho kitafanyika ni kwamba roho mtakatifu wa mungu atahuhuwisha lile neno ndani yako na utaanza kulitenda na kwa kulitenda hilo neno wewe utapata kwamba unatenda kila tendo jema hiyo tu ndiyo njia ambayo naweza kukuhimiza katika maisha yako utakapofuata agizo hili wewe utakamilika na pia kukomaa katika neno lake mungu na katika imani yako ndani ya kristo yesu kwa sababu hiyo mimi sina la ziada ila kuomba pamoja nawe kusudi mungu aweze kukusaidia ili shauku la moyo wako lipate kutimia hebu tuombe pamoja baba mungu uishie milele na kushukuru kwa ajili ya haya ambayo tumejifunza mungu wetu yote haya ambayo tumeyaona hapa ni mambo ambayo ni makuu kwetu lakini siyo makuu kwako ndiposa umetuandikia kusudi tuweze kuyafahamu na tuweze kuyafuata katika maisha yetu ili tuweze kuishi maisha ambayo ni ya kukupendeza namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba utamsaidia utamwinua na kumpa nguvu ya kufuata neno hili lako apate kuyafuata mafundisho yote ambayo neno hili lamfundisha ili aweze kukamilika kwa kila tendo jema najua kwamba bwana utamtendea hayo kwa kuwa tumeyaomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen ndugu msikilizaji endelea kulisoma neno lake bwana liamini na kulitii nawe utakamilika hata upate kutenda kila tendo jema naamini kwamba hilo ni jambo ambalo litakupendeza wewe na zaidi ya yote litamtukuza mungu hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea je msikilizaji wangu nendelea kubarikiwa na kipindi cha neno kama ni hivyo basi tuandikie barua utuambie hivyo hivyo anwani yetu ni kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 21514 nairobi kenya na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ni niki kikwaga nikikutakia mema mchana wa leo neno litaendelea