Zangu kwenye kipindi chetu cha leo ni furaha yangu tena kuwa pamoja nawe hasa nikifahamu kwamba yale ambayo tunaendelea kujifunza kutoka kwenye hiki kitabu cha timotheo wa kwanza umeendelea kuyatilia maanani na kuyatekeleza katika maisha yako kwenye kipindi chetu cha leo twaendelea na somo letu ambalo latoka kwenye sura ya yata aya ile ya8 hadi aya ya16 kwenye hiki kitabu cha timotheo wa kwanza msikilizaji aya hii ya ni lazima mashemasi aa na aya yenyewe yatwambia hivi vivyo hivyo mashemasi na wawe wastahivu si wenye kauli mbili si watu wa kutumia mvinyo sana si watu wanaotamani fedha ya aibu msikilizaji kama vile inavyostahili mtumishi wa mungu yani askofu hivyo hivyo ndivyo ambavyo inavyostahili mashemasi pia kwa kuwa mashemasi kama vile askofu walivyo hivyo ndivyo walivyo na wao pia kwa kusema hivyo nina maana kwamba kazi yao inawaweka mahali ambapo wanafaa kuwa watu wastahivu watu wasio na kauli mbili watu ambao hawatumiki leo watu ambao hawana tamaa ya fedha ya aibu ndugu msikilizaji haya ambayo twayasoma mahala hapa ni mambo ambayo ni lazima yawepo katika maisha ya mtumishi yoyote wa mungu ambaye anahusika na kazi yake mungu licha ya kwamba kazi ya mashemasi mara nyingi huwa inahusika mambo ya pale kanisani lakini ni lazima pia mashemasi wawe ni watu wa kiroho watu walio na ushuhuda mzuri katika kanisa na pia nje ya kanisa nam neno hili la mungu latuambia kwamba watu hawa ni lazima wawe wastahifu watu wasio wa kauli mbili sio vyema hata kidogo ndugu msikilizaji kwa mtu yeyote ambaye ni mtumishi wa mungu pamoja na mashemasi kuwa watu wa kauli mbili mtu wa kauli mbili hawezi kumsaidia mtu yeyote wala hawezi kufanya jambo ambalo lampasa kufanya maana atajaribu kuwapendeza watu na mwishowe kile ambacho kitafanyika ni kwamba hataweza kumtumikia mungu jinsi ambavyo inahitajika ndiposa mtume paulo anamwambia timotheo kwamba mtu ambaye atakuwa shemasi ni lazima awe mtu asiye na kauli mbili jambo lingine pia ambalo analiongezea ni kwamba ni lazima asiwe mtu wa kutumia kileo msikilizaji najua kwamba wafahamu vyema maafa ambayo mvinywa au kileo huleta katika maisha ya mtu mbali na kudhoofisha afya ya mwili kileo huvunja nyumba na pia humfanya mtu kutofikiria vyema jinsi ambavyo anahitaji kufikiria jambo lingine ambalo lipo mahala hapa ni kwamba msikilizaji ni lazima shemasi asiwe mtu wa kupenda fedha ya aibu aibuna neno la mungu latwambia katika sura ya6 kwenye iki kitabu cha timotheo wa kwanza aya ya :1 maneno yafuatayo maana moja ya mabaya ya kila namna ni kupenda fedha ambayo wengine hali wakiitamani hiyo wamefarakana na imani na kujichoma kwa maumivu mengi ndugu msikilizaji iwapo mtu ambaye anataka kuwa shemasi atakuwa mtu wa kupenda fedha basi fahamu kwamba huyo atafarakana na imani na pia atajichoma kwa maumivu mengi na hiyo ndiyo sababu ya mtume paulo kwa ufunuo wa roho mtakatifu anasema kwamba ni lazima huyo ambaye anataka kuwa shemasi asiwe mtu ambaye anatamani fedha ya aibu msikilizaji ni jambo ambalo ni wazi kabisa kwamba wakati ambapo mtu yatamani fedha ya aibu mwisho wake huwa ni mwisho mbaya kabisa kwa sababu ya tamaa ya fedha watu wameua watu wamekuwa wafisadi watu wamefanya mambo ya aibu mambo ambayo hauwezi ukafikiria kwa hakika tamaa ya fedha ni shina moja ya mabaya yote ya kila namna kwa sababu hiyo basi wewe kama mtoto wa mungu uwe ni shemasi askofu au unatumika mahali popote pale iwe ni serikalini au katika biashara yako ni lazima ujiepushe na tamaa ya fedha maana mwisho wa kutamani fedha utapata kwamba umefarakana na imani na pia umejichoma kwa maumivu mengi naamini kwamba hilo siyo jambo ambalo ungelipenda litendeke katika maisha yako tunapogeukia aya ya tisa, neno la mungu unatwambia hivi wakiishika siri ya imani katika dhamiri safi hapa mtu wa mungu paulo anaendelea kutuonyesha ule umuhimu wa hawa wanaosaidia kazi mbalimbali katika huduma yake mungu wanavyohitajika kuwa watu wakamilifu katika matendo na mienendo yao siri ya imani inamaanisha ufunuo wa injili ya kristo wakati ambapo paulo anasema imani hazungumuzii juu ya imani kwa njia ya juujuu bali anazungumzia kuhusu imani kwa njia iliyodhabiti kwelikweli anazungumzia kuhusu imani kama siri kwa sababu mafundisho au kanuni hizo hazikufunuliwa katika agano la kale bali haya yote amefunuliwa kwetu katika agano jipya tunaambiwa katika kitabu cha matendo ya mitume kwamba kanisa hilo la kwanza liliendelea na mafundisho ya mitume kanuni ya mitume au mafundisho ya mitume msikilizaji ilikuwa ni mambo kuhusu imani imani ambayo inatokana na yesu kristo imani hiyo ndiyo inatakiwa iwe imani ya kanisa siku hizi zetu za leo na hiyo ndiyo imani ambayo kanisa linatakiwa liakilishe hapa ulimwenguni kuna watu wengi sana ambao hufikiri kwamba imani hii imekwisha kuwa kama mambo ya zamani na inahitajika kufanyiwa upya au kurekebishwa nao wanapoingia katika mambo ya aina hii wanaliharibu neno la mungu hata tunaona kwamba wanaliyeyusha kabisa na unakuta kwamba hata wakati mwingine neno hilo la mungu lakosa maana kabisa msikilizaji lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba ni lazima ujiepushe na watu kama hao maana watu kama hao ambao wanajaribu kurekebisha neno la mungu watu hao wanalirekebisha kwa kusudi moja ili waweze kutekeleza tamaa zao huku wakidai kwamba neno la mungu ndilo ambalo limesema na hiyo ndio sababu ndugu msikilizaji twaona watu wakifanya mambo ya ajabuajabu ajabu, mambo ambayo kwa kawaida hayawezi akafanywa kama vile kuwaoza wanaume wawili huku akidai wa kwamba hawa watu pia wanayo haki mbele zake mungu sikia msikilizaji fahamu kwamba neno lake bwana halitabadilika hata kidogo wala mungu hawezi akabadili ya yale ambayo ameyasema jambo hili ambalo twaliona katika kizazi hiki cha leo yaonyesha waziwazi jinsi ambavyo moyo wa mwanadamu umepotoka kiasi kwamba anafikiri kuwa ywaweza kubadili mambo yake mungu au neno lake mungu ili liweze kuambatana na tamaa yake msikilizaji mambo ya kiroho ambayo yamo kwenye biblia ni mambo ambayo ni lazima yatekelezwe jinsi yalivyo hivi majuzi nilipata habari kwamba kuna mubiri ambaye anahubiri mungu wa upendo peke yake nam hilo ndilo ambalo wanadamu hupenda kulisikia kwa kuwa huyo muubiri alipoacha kuhubiri injili jinsi ilivyo amaaza kuhubiri mungu anayewapenda wote lakini siye mungu anayewahukumu wenye dhambi mafundisho kama hayo ndugu msikilizaji ndiyo mafundisho ambayo twayaita mafundisho ya uongo huyo mungu ambaye ametupa imani hii ni mungu ambaye habadiliki na neno lake halibadiliki na lile ambalo ameita ni dhambi hilo litaendelea kuwa ni dhambi ndiposa katika neno lake mungu tuaona kwamba sifa hizi za kiroho ambazo mungu ameziweka kwetu sisi ni lazima ziendelee kufanya kazi kanisani iwapo sisi kama kanisa tutaendelea kumwakilisha bwana yesu kristo hapa ulimwenguni jinsi inavyohitajika rafiki yangu ni lazima wewe kama mtumishi uweze kushikilia mafundisho ya neno la mungu ukiita dhambi kuwa ni dhambi na wala usiiwekee kibandiko kingine chochote ambacho hakipo katika neno lake mungu ndiposa neno hili la bwana latuambia kwamba ashike siri ya imani katika dhamiri safi na anapoendelea kuwahudumia watu wa mungu ni lazima awahudumie jinsi ambavyo neno la mungu lilivyo kwenye biblia iwapo atawafundisha watu kuhusu mungu wa upendo ni lazima kuwafundisha kwamba mungu huyo pia ni mungu wa hukumu hiyo ndiyo njia ambayo neno la mungu lataka tufuate yesu kristo alipokuwa hapa ulimwenguni alinena habari za mungu nam alizungumuza habari za mungu wa upendo na pia alizungumuza habari za huyo mungu kuwa yeye ni mungu wa hukumu kwa sababu hiyo ni lazima tufuate mfano wake yesu kristo na wala tusijaribu kuyafuata mambo yetu wenyewe ambayo twayafikiria kwenye aya ya 1 neno lake bwana latuambia hivi hawa pia nawajaribiwe kwanza baadaye waitende kazi ya shemasi wakiisha kuonekana kuwa hawana hatia msikilizaji andiko hilo ni waziwazi kabisa maana lasema kwamba mtu asiingizwe katika kazi yake bwana kabla hajajaribiwa kwanza kwa hivyo iwapo mtu atakuwa kanisani pale kwa mwezi mmoja tu hafai kuingizwa katika wadhifa wowote ule kabla hajajaribiwa na kuonekana kuwa hana hatia msikilizaji watu wengi ambao wamewakumbatia watu na kuwaingiza katika wafa wa utendaji kazi kanisani mara tu wanapoingia wamejuta sana kwa lile ambalo walilitenda maana hawakuchukua muda wao na kumjaribu kwanza kisha baadaye ndio wawaruhusu kuingia kazini bali waliwakumbatia na mwishowe wakapata kwamba wamefanya jambo ambalo limeumiza kanisa na pia injili yake kristo rafiki msikilizaji naamini kwamba kwa kufanya hivyo mengi ambayo yamekuwa yakitendeka katika kanisa nyingi hayatatendeka hata kidogo kwa kuwa wale ambao ni watumishi mahali pale ni watu ambao wamefuata maandiko haya jinsi yalivyo baada ya paulo kunena kuhusu mashemasi anageukia wake wa mashemasi neno la bwana latuambia tuambia afuatayo kwenye aya ya kuminamoja. vivyo hivyo wake zao na wawe wastahifu si wasingiziaji watu wa kiasi waaminifu katika mambo yote ndugu msikilizaji kuna hapa jambo ambalo lajitokeza mara kwa mara katika sifa za mtu ambaye anataka kuwa askofu shemasi na pia yule ambaye ni mke wa shemasi jambo hili ni ustahifu yani hali hiyo ya kuweza kuwa mtu ambaye anashughulikia mambo viwavyo sifa ambayo yafaa kuwemo katika kila mmoja wa watumishi na pia kila mmoja wa watoto wa mungu pamoja na hilo neno hili la mungu laendelea kutuongezea kwa kutwambia kwamba ni lazima mke wa shemasi asiwe msingiziaji naamini kwamba dada yangu iwapo wewe ni shemasi au wewe ni mke wa shemasi unanisikia vyema kabisa isitoshe neno hilo pia laendelea kutwambia kwamba ni lazima awe wa kiasi Mwaminifu katika mambo yote uaminifu wako dada yangu ni lazima uwe katika mambo yote uwe mwaminifu kwa mme wako mwaminifu kwa kristo yesu na mwaminifu pia kwa kusudi lake kristo utakapofanya mambo haya utakuwa ni kipawa kizuri kabisa kwa kazi ya mume wako na pia kwa jamii yako pamoja na kanisa nzima kwa jumla kwenye aya ya 1b neno la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba mashemasi na wawe waume wamke mmoja wakisimamia watoto wao vizuri na nyumba zao hapa jambo ambalo twaliona ni kwamba shemasi ni lazima awe na sifa ambazo askofu iwafaa kuwa nazo kisha kwenye aya ya13 neno la mungu ulaendelea kwa kutwambia hivi kwa maana watendao vyema kazi ya shemasi hujipatia daraja nzuri na ujasiri mwingi katika imani iliyo katika kristo yesu msikilizaji kwa maneno mengine andiko hili la mungu hilunu kwamba shemasi anapotenda kazi yake vyema basi yeye hujulikana kama mtu ambaye iwaweza kuaminiwa na pia kuweza kutegemewa msikilizaji ni imani yangu kwamba wewe kama shemasi au popote ambapo umepewa wadhifa wowote ule utafanya kazi yako vyema ukiwa umejitolea kabisa lakini kwa upande wa shemasi twaona kwamba anapofanya kazi hiyo vyema yeye hupata ujasiri mwingi katika imani iliyo katika kristo yesu kumbuka kwamba ndugu msikilizaji kazi hiyo ya mashemasi hasa ni kazi ya kiroho na kwa sababu ni kazi ya kiroho vivyo hivyo yahitajika kutekelezwa katika imani katika kristo yesu kwa hivyo wewe uliyeshemasi kazi hii hautaitenda kwa sababu ya nguvu zako bali utaitenda kwa nguvu za roho mtakatifu ambaye mungu amekupa ili awe msaidizi wako tunapogeukia aya ya 14 msikilizaji twapata ripoti ambayo paulo alimtumia timotheo neno lake bwana latuambia hivi katika aya ya1 na kuandikia hayo nikitaraji kuja kwako hivi karibu msikilizaji paulo alikuwa akimwandikia timotheo wakati ambapo alikuwa kule makedonia naye timotheo alikuwepo kule efeso kutokana na andiko hili paulo alitarajia kuungana na timotheo punde baadaye kwenye aya ya 15 neno lake bwana latuambia hivi lakini nikikawia upate kujua jinsi iwapasavyo watu kuenenda katika nyumba ya mungu iliyo kanisa ya mungu aliye hai nguzo na msingi wa kweli aya hii ya 1mnaao ndugu yangu ni aya ambayo ni ya kimsingi kabisa kwenye kitabu hiki nimechagua aya hii ili kwamba iwe ni aya inayosimamia yote ambayo yamo kwenye kitabu hiki cha timotheo wa kwanza paulo anamwambia timotheo kwamba lakini akikawia ni lazima timotheo ajue jinsi impasavyo kwenenda katika nyumba ya mungu iliyo kanisa ya mungu aliye hai nguzo na msingi wa kweli kwa kusema kwamba kanisa ni nguzo na msingi wa kweli neno hilo nguzo la maanisha msingi wenyewe na yale ambayo paulo ananena hapa ni kwamba kanisa ndilo hilo nguzo ambalo limeushikilia ukweli wa njia za mungu na hapa ndipo tunaona kwamba ikiwa wale wanaotumika ndani ya kanisa hawauwakilishi ukweli huu basi kanisa halina msingi wowote hata kidogo na likiwa halina msingi basi haliwezi kuushikilia ukweli wa mungu watu wengine hudai kwamba wanaushikilia ukweli lakini namna wanavyoenenda katika maisha yao inadhihirisha kwamba hawana huwo ukweli wala hawaushikilii hata kidogo mtu anayeenenda katika njia kama hizo ni mtu ambaye analiaibisha kanisa la kristo na pia kuahibisha wale wapendwa ambao wanatembea kwa njia ambayo ni sambamba na neno lake mungu na ndiposa hapa twamwona paulo akimwandikia timotheo na kumwambia kwamba ni lazima ajue jinsi anavyostahili kuenenda katika nyumba ya mungu iliyo kanisa la mungu aliye hai nguzo na msingi wa kweli jambo hili ambalo liliandikiwa timotheo ndugu yangu fahamu kwamba hili ndilo jambo ambalo wewe pia wawajibika kulitenda msikilizaji hauwezi ukamnoshea timotheo kidole na kumwambia kwamba ni yeye ambaye aliambiwa ajue jinsi ya kuenenda katika nyumba ya mungu wewe pia uu katika nyumba ya mungu na ni lazima ufahamu jinsi unavyostahili kuenenda katika nyumba yake mungu kama vile timotheo alivyoagizwa hivyo ndivyo pia neno lake bwana la mwagiza yeyote ambaye ni mtoto wa mungu kwenye aya yak6 ambayo pia ni aya ya kumalizia sura hii ya tatu neno la bwana latuambia hivi na bila shaka siria utawa ni kuu mungu alidhihirishwa katika mwili akajulika kuwa na haki katika roho akaonekana na malaika akahubiriwa katika mataifa akaaminiwa katika ulimwengu akachukuliwa juu katika utukufu msikilizaji aya hii ambayo tumeisoma ni aya ambayo yashikilia kanuni ambazo watu wa mungu waliziamini hapo awali hasa katika wakati wa mitume aya hii yaanza kwa kutwambia kwamba hiyo inamaanisha kwamba hili ni jambo ambalo kuaminiwa kabisa tena ni jambo ambalo lafaa kuungamwa kwamba hivyo ndivyo ilivyo aya hiyo yaendelea kwa kutwambia kwamba siri ya utawa ni kuu siri hii ya utawa msikilizaji wangu ni kwamba mungu akiwa ndani yake yesu kristo aliingia katika ulimwengu huu ambamo twaishi na akalipia deni yetu ya dhambi akiwafanya wake kwa waume kuwa wenye haki na pia kuwabadilisha ili wawe kama yeye aya hii pia ndugu msikilizaji yaendelea kwa kutwambia kwamba mungu alidhihirishwa katika mwili kwa maneno haya twaona kwamba mtume paulo anafundisha kuhusu kuzaliwa kwake yesu kristo na nabikra maria na papo hapo pia anagusia kuhusu kuwepo kwa yesu kristo kabla hajaja hapa ulimwenguni jambo hili ndilo ambalo twalipata kwenye injili ya Johana, ya ya ya yohana sura aya aya ile kwanza hadi ya 14. maandiko hayo ndugu msikilizaji yanamuhusi yesu kristo kabla hajaja ulimwenguni na baada ya yeye kuingia hapa ulimwenguni katika mwili kwenye kitabu cha wafilipi sura ya pili, ya aya ile neno pia la mungu latwambia maneno kama yale kwamba yeye mwanzo alikuwa yu namna ya mungu kisha kwenye kile kitabu cha webrania, sura ya aya ya suaya pia neno la mungu ladhibitisha kuhusu kuwepo kwa yesu kristo kabla ya kuja hapa ulimwenguni neno hilo latwambia kwamba yesu kristo ni mngao na na utukufu wake mungu na chapa ya nafsi yake msikilizaji maandiko hayo yametuonyesha waziwazi jinsi ambavyo yesu kristo alivyokuwa katika hali ya roho kabla hajazaliwa kama mwanadamu hapa ulimwenguni na akiwa katika hali hii ilikuwa kwamba mungu amefunuliwa hili ndilo ambalo tulilisoma katika kitabu cha yohana sura ya aya ya1 ambayo ilituambia waziwazi kwamba naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli ni yeye tu ndugu msikilizaji wala hakuna mwingine yeyote ulimwenguni ambaye amejua kule alikotoka na kule ambako alikuwa akienda isipokuwa huyu yesu kristo ambaye alijua kwamba ametoka kwake mungu na kwamba anarudi kwake mungu baada ya kukamilisha kazi ambayo alikuja kuitenda hapa duniani kazi ya kutuokoa na kutufanya haki mbele zake mungu msikilizaji na kama vile ambavyo mungu hangeliweza kuonekana huko katika hema ya makutano au huko jangwani vivyo hivyo naye bwana wetu yesu kristo hali yake ya uhungu haingeliweza kujulikana wakati ambapo alikuwa kwenye hema hii ya kimwili macho ya wanadamu hayakumtambua katika hali iliyo yake ya halisi wanadamu hawakujua kwamba huyu ambaye walikuwa wakimuona kwa macho yeye alikuwa mungu lakini akiwa hapa ulimwenguni alikuwa na mwili wa mwanadamu na kwa kuwa mwanadamu hange mwelewa, alionekana kama ni mtu wa kujifanya hata wengine walisema kwamba yeye alikuwa na wazimu alichukuliwa akateswa na mwishowe akauawa msikilizaji aya hii ya 16 yaendelea kutwambia kwamba akajulikana kuwa na haki katika roho katika hayo yote kwamba hakujulikana kuwa na haki katika mwili alijulikana tu kuwa na haki katika roho wakati huu wa sasa yeye ndiye ambaye amebadilisha maisha ya wengi hapa ulimwenguni wale wote ambao wamempokea na kumwamini kama bwana na mwokozi wa maisha yao je ndugu msikilizaji hali yako na wewe ikoje kama mwanadamu sasa je umemtambua yesu kristo kwamba yeye ni mwokozi sikia neno la mungu latwambia kwamba akaonekana na malaika akahubiriwa katika mataifa jambo ambalo laendelea hata leo hii akaaminiwa katika ulimwengu msikilizaji mimi namwamini yesu kristo wengi wanaendelea kumwamini yesu kristo nawe naamini kwamba pia wewe wamwamini yesu kristo kwamba yeye ni mwokozi na jambo la mwisho ndugu yangu ni kwamba akachukuliwa juu katika utukufu leo hii kristo ameketi katika mkono wa kuume wa mungu na hapo ndipo alipo wakati huu ambapo ninanena nawe je rafiki yangu wewe umemwamini yesu kristo umempokea awe bwana na mwokozi katika maisha yako huyu ndugu msikilizaji ambaye nanena habari zake ndiye mungu na wala hakuna mungu mwingine kama yeye mwamini nawe utakuwa salama nawe utabarikiwa kwa kuwa yeye ndiye ambaye ameketi katika mkono wa kuume wa mungu baba akikufanyia maombezi nitaomba pamoja nawe kwa kuwa hili ndilo jambo ambalo mungu ya liweze kutendeka katika maisha yako na iwapo wewe umemwamini kristo basi ndugu msikilizaji yazingatie haya ambayo tumejifunza siku ya leo hebu tuombe mungu mfalme na kushukuru siku hii ya leo kwa ajili ya haya mafundisho mema ambayo tumejifunza kuhusu wadhifa wetu kama watoto wako na pia kama watumishi wako katika kanisa niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji atazingatia yale yote ambayo yanampasa katika maisha yake kama mtoto wa mungu na pia kama mtumishi wako asante bwana maana najua kwamba kwa nguvu zako utamwezesha apate kuyatenda yote naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji mungu akubariki sana unapoendelea kufahamu kwamba mungu alidhihirishwa katika mwili akajulika kuwa na haki katika roho akaonekana na malaika akahubiriwa katika mataifa akaaminiwa katika ulimwengu akachukuliwa juu katika utukufu nam huo utukufu ndiyo ambao pia ametuahidi kwamba tutakuwa pamoja naye je utakuwa pamoja naye hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni sifuri sifuri tano, sifuri tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta ni2 54nairobi kisha uandike namba ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea