yote ambayo hutendeka ulimwenguni msikilizaji watu wengi hutamani kuepuka maombolezo n lakini hakuna njia yoyote ya kuepuka maombolezo maana kuna mambo ambayo ni lazima yatatupata na ni lazima kutakwepo na maombolezo maadamu mwanadamu iwaishi msikilizaji maombolezo huwapo mara nyingi kwa kuwa mwanadamu amekataa kuelekea jinsi ambavyo mungu amemwagiza aelekee hili ndilo ambalo twalipata kwenye iki kitabu cha maombolezo nabii yeremia akiomboleza kwa sababu ya hao wana wa israeli hasa taifa hilo la yuda ambalo mara kwa mara mungu alinena na wao ili waweze kugeuka na kuacha njia zao mbaya lakini watu hao walikataa kumtii mungu na wakaendelea katika njia zao mbaya huku wakimfukizia uvumba baali na miungu mingine ya kigeni ambayo hawakuwa jua jambo hili lilimfanya mungu kuhukumu taifa hilo ndiposa yeremia anaomboleza kuhusu hilo ambalo lilipata taifa hilo kama hukumu ya mungu kwenye aya ya12 sura hii ya kwanza ya kitabu hiki cha maombolezo neno lake mungu latwambia kwamba je si kitu kwenu enyi nyote mpitao njia angalieni mtazame kama kuna majonzi yoyote mfano wa majonzi yangu niliyotendewa mimi ambayo bwana amenihuzunisha kwa hayo siku ya hasira yake iwakayo ndugu msikilizaji mara nyingi watu hawapendi kunena habari za hukumu ya mungu au hasira yake mungu iwakayo siku hizi za leo nam unaposikia ujumbe wa watu wengi wao huuhubiri lakini hawaneni habari za hasira yake mungu au hukumu yake mungu juu ya dhambi udhuru ambao watu hawa huwa nao ni kwamba kwa ajili ya kuhubiri jinsi hiyo ni kwamba wao wanajaribu kufikia mwanadamu na injili ya kristo ndiposawapata kwamba maubiri mengi ya watu yamejaa habari za upendo lakini hawaneni habari ya mungu kuhukumu dhambi nisikie ndugu msikilizaji yeremiya pia alikuwa akifanya kazi hiyo ya kutaka kuufikia huo ulimwengu ambao ulikuwa umepotoka katika dhambi lakini hakufanikiwa ila katika yote yeye alinena neno lake mungu jinsi lilivyokuwa mungu alihukumu yuda kwa sababu ya dhambi zake na pia leo hii ataendelea kuhukumu dhambi za watu wake kwa hivyo jambo ambalo wafaa kufahamu ni kwamba mungu atakuhukumu wewe iwapo utaendelea katika ukaidi wa moyo wako na kuendelea kutenda dhambi katika maisha yako huyo mungu aliyehukumu yuda huyo ndiye mungu ambaye atakuhukumu wewe pia kisha aya aya ya ya ndugu msikilizaji ambayo pia ni ya msingi kwenye kitabu hiki neno la bwana latuambia hivi bwana ndiye mwenye haki maana nimeiasi amri yake sikieni na wasihi enyi watu wote mkayatazame majonzi yangu wasichana wangu na wavulana wangu wamechukuliwa mateka ndugu msikilizaji maandiko haya yatuonyesha jinsi ambavyo moyo wake yeremia ulivyokuwa yeye alikuwa amesimama mahali pale kwenye mavumbi ya mji huo ambao ulikuwa umeharibiwa akiomboleza kwenye kipindi kilichopita tuliona sababu ambayo ilimfanya mungu auharibu ule mji ule mji uliharibiwa kwa sababu ulikuwa umetenda dhambi sana kwenye aya hii twapata sababu nyingine ambayo ilimfanya mungu auharibu ule mji sababu hiyo ni kwamba mungu ni mwenye haki naam mungu alifanya hivyo kwa kuwa alikuwa na haki ya kufanya kile ambacho alikifanya ni vigumu kuelewa ndugu msikilizaji kwamba mungu aliuhukumu huwo mji kwa sababu ya dhambi ambazo walikuwa wametenda naam ila kwenye kile kitabu cha yeremia neno la bwana latwambia waziwazi kwamba mungu alipenda yerusalemu na upendo wa milele ila katika haki na utakatifu wake mungu mungu hangeweza kuachilia dhambi hiyo bila kuadhibiwa ndiposa aliwahukumu kwa haki fahamu kwamba wewe pamoja nami twaishi katika ulimwengu ambao una mungu aliye hai mungu anayetupenda sisi upeo lakini hebu nikwambie kwamba iwapo utageuka na kumwacha mungu yani umuasi yeye atakuhukumu ijapokuwa anakupenda yeye ni mungu mwenye haki anayetawala ulimwengu wote ninauhakika kwamba kwa wakati huu ni vigumu kuelewa mambo haya yote lakini ni vyema ujue kwamba hilo ndilo ambalo amelisema katika neno lake siku yaja ambapo haya yote yatawekwa waziwazi kabisa kwamba kuzimu ipo na kwa kuwa mungu ni mungu wa upendo tena ni mungu wa haki tena ni mungu mtakatifu atauhukumu ulimwengu wote na wale wote ambao wamekuwa wakimuasi pamoja na shetani mwenyewe watakiri kwamba mungu ni mwenye haki na yote atendayo ni katika haki rafiki yangu huyu ni mungu mkuu tena mungu wa ajabu kabisa mungu mwema ambaye anatuita sisi tuweze kumrudia kupitia kwa mwana wake yesu kristo kwa hivyo ni vyema wewe usichezecheze au kumdhihaki mungu kwa njia yoyote ile bali uliamini neno lake na kutenda kulingana na neno lake yesu kristo aliwaambia wale mafarisayo masedukayo pamoja na viongozi wa kidini wa siku zake kwamba ole wao kwa kuwa wao ni wanafiki rafiki yangu iwapo ukristo wako au iwapo imani yako haigusi moyo wako au maisha yako pale nyumbani au katika biashara yako au katika hali yako ya kawaida ndugu yangu basi wewe ni mnafiki mimi sijasema hivyo lakini mungu mwenyewe amesema hivyo ndugu yangu yeye ndiye ambaye aliomboleza juu yetu sisi macho yangu ni makavu ndugu msikilizaji lakini macho yake yamejawa machozi juu yako na juu yangu leo hii rafiki yangu usimpe mungu mgongo wako kwa kuwa yeye anakupenda upeo usifanye hivyo kwa kuwa mwisho wa wale wote ambao hufanya hivyo wao huishia jehanamu huishia chini ya hukumu yake mungu mungu amesema kwamba lolote alitendalo ni haki kwa kuwa yeye ni mungu mwenye haki hawezi kufunga macho yake wakati ambapo watu wanatenda maovu miongoni mwa watoto wake ambao hawamtii mungu ni lazima atawaadhibu ijapokuwa kwa kufanya hivyo moyo wake pia utaumia yeremia anatufunulia moyo wake mungu kwetu sisi hatuwezi tukaelewa jambo hili msikilizaji lakini ni vyema tuweze kuamini na kujua kwamba lolote ambalo mungu hufanya yeye hufanya hilo kwa haki ijapokuwa lavunja moyo wake lakini yeye alikuwa na haki ya kuruhusu yerusalemu iharibiwe na kuwaruhusu watu wote waende utumwani tukirudi nyuma kidogo kwenye ile aya ya1 neno hilo la mungu lasema kwamba je si kitu kwenu enyi nyote mpitao njia angalieni mtazame kama kuna majonzi yoyote mfano wa majonzi yangu niliyotendewa mimi ambayo bwana amenihuzunisha kwa hayo siku ya hasira yake iwakayo yeremia alikuwa na moyo ambao ulikuwa unaugua kabisa kwa sababu ya hayo ambayo yalikuwa yameupata huo mji anasema kwamba je si kitu kwenu enyi nyote mpitao njia kwa lugha nyingine yeremia anauliza jambo hili la kuhusu wewe nini je unajali daima ndugu msikilizaji mwanadamu hajakubali jambo hili kwamba mungu hukasirikia dhambi badala yake watu wameendelea kunena kuhusu upendo wa mungu naam naamini kwamba mungu ni upendo na ni lazima kanisa kwa hakika lionyeshe upendo huo katika maisha ya waumini wote lakini ni jambo ambalo si la kupendeza kwa kuwa watu wamenena zaidi kuhusu upendo wake mungu katika kizazi hiki na wakakosa kunena kuhusu mungu mwenye haki mungu aliye mtakatifu mungu atendaye haki katika yote ayatendayo swali ambalo lipo ni hili wewe wafikiri nini kuhusu dhambi zako na hasira ya mungu juu yako je hilo ni jambo ambalo la kuhusu wewe yeremia aliomboleza juu ya huo mji kwa sababu ya dhambi ambazo walikuwa wamefanya na mwishowe wakaangamizwa sio wengi ambao walikuwa wakiomboleza pamoja naye lakini twambiwa katika zaburi ya137 kwamba wale mateka waliochukuliwa hadi babeli walikaa chini na kulia na kuomboleza walipokumbuka sayuni walilia ili walipiziwe kisasi nao walikuwa na haki ya kufanya hivyo lakini je kulikwepo na toba ndani ya mioyo yao au ni toba ya kama mwizi ambaye anatubu kwa sababu amepatikana lakini sio kwa sababu ya wivi wake watu waliokuwa wamepelekwa utumwani kule babeli walilia waliomboleza lakini yeremia ambaye hakuenda utumwani yeye alilia juu ya magofu ya mji huo ambao ulikuwa umeharibiwa alikuwa huru lakini ndani ya moyo wake aliguswa na yale ambayo yalikuwa yameupata mji wake pamoja na watu wake nina shida ndugu msikilizaji hasa kuhusu mahubiri ambayo yanahubiriwa siku hii ya leo naam ni vyema watu waendelee kuhubiriwa habari ya kufanikiwa na kuendelea kusitawi katika maisha haya lakini jambo ambalo naamini kwamba ni la umuhimu sana ni vyema wale wanaokaa kusikia neno waweze kufahamu kwamba mungu ni mungu mwenye haki mungu atendaye haki na kwamba ataadhibu dhambi je ndugu msikilizaji wafikiria nini kuhusu mambo haya ambayo ni yenye umuhimu sana kuzaliwa kwa yesu kristo nabikra maria uungu wake kifo chake na ufufuo wake kwa nini yeye alipitia hayo yote kwa nini pale msalabani alipokuwa ameangikwa alilia na kusema kwamba mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha jibu la swali hilo ni kwamba kristo alikufa pale msalabani ili wewe na mimi tuweze kuokolewa watu ambao tulikuwa wenye dhambi tuliyokuwa tukielekea jehanamu hebu tazama ule msalaba wa yesu kristo je msalaba huo hauna maana yoyote kwako wewe haikumpasa yeye kufa wala kuteswa jinsi alivyoteswa maana hakuna yeyote ulimwenguni ambaye ameteswa jinsi ambavyo huyu aliteseka mungu alimwacha lakini mungu ameahidi kwamba hata kuacha wewe maadamu unaishi alimwacha yesu kristo ili kwamba asikuache wewe hebu nikuulize ndugu msikilizaji je hiyo si kitu kwako hebu nisikie ndugu msikilizaji kristo alikufa pale msalabani ili akuokoe wewe usiende jehanamu bali upatanishwe na mungu ni posa yale mengine yote yaweze kufuata roho mtakatifu alitumwa hapa ulimwenguni ili aweze kumtambulisha kristo kama bwana na mwokozi na pia alikuja ulimwenguni ili kuhukumu dhambi je alikuja kuhukumu dhambi ya aina gani alikuja kuwahukumu wale wauaji wezi na wengineo ndiyo ni kweli alikuja kuhukumu dhambi kama hizo lakini dhambi kuu ambaye alikuja kuihukumu ni dhambi ya kutoamini mungu anaye uokovu kwa wote watendao wa maovu wale ambao ni wezi wauwaji na wengineo kama wale kama vile unavyofahamu paulo alikuwa ni muuaji na kwamba kifo cha mtumishi wa mungu stefano kilikuwa mikononi mwake lakini mungu alimwokoa naam mungu anayeuokovu kwa kila mmoja ambaye ni muuaji mwizi muongo na yeyote atendaye maovu yoyote yale lakini kwako wewe unayemkana yesu kristo wewe ambaye unaikataa injili yake kristo mungu hana njia yoyote ya kukuokoa hii ndiyo dhambi kuu au dhambi ambayo haina uokovu wa namna yoyote ile mara unapoendelea kumkana yesu kristo basi wewe unafikia mahali ambapo yote ambayo kristo alifanya kutoka mbinguni na kuzaliwa kwa bikra maria na kufa msalabani na kufufuka kwa ajili yako inakuwa ni jambo bure kabisa na jambo linapokuwa bure kabisa kwako basi hautalionea maana yoyote nam mtu anapofikia sehemu hiyo ndugu yangu hana wokovu hata kidogo maana mungu atakufanyia nini tena yeye tayari amekutenezea njia ya wewe kuokolewa je ni nini lingine ambalo iwaweza kufanya hakuna lingine ambalo iwaweza kufanya ila kukuhukumu wewe kumbuka kwamba wakati ambapo yeremia alikuwa akinenda na watu hawa wayuda mungu alimwambia kwamba usijisumbue kwa sababu hawakusikii wewe iwapo musa na eliya au samueli wangelikuwepo ili kuwaombea mimi singejibu maombi yao kwa nini mungu kumwambia yeremia jinsi hiyo alimwambia hivyo kwa kuwa watu hawo walikuwa wamevuka na kwenda ng'ambo ya pili ngambo ya kutoamini msikilizaji dhambi ambayo ni mbaya zaidi ni dhambi ya kutoamini maana dhambi hiyo ya kutoamini ndiyo ambayo itawafanya watu wengi kuichia jehanamu ni lazima uchague kuliamini neno lake mungu maana hiyo ndiyo ambayo itakusaidia katika maisha yako msikilizaji watu wa yuda walimkana mungu vivyo hivyo mtu binafsi ywaweza kumkana na kumkataa mungu na yote ambayo mungu amemtendea hapo ndipo ndugu msikilizaji twamalizia sura hiyo ya kwanza na hebu sasa tugeukie sura ya pili ili tuendelee kusikia neno lake bwana kwenye sura hii ya pili tutaanza na aya hii ya an nalo neno la mungu latwambia hivi bwana amekuwa mfano wa adui amemmeza israeli ameyameza majumba yake yote ameziharibu ngome zake tena amemzidishia binti yuda matanga na maombolezo msikilizaji mungu anaendelea kunena na kusema kwamba yeye ndiye ambaye alimruhusu nebukadreza mfalme wa babeli kutenda hayo yote aliyoyatenda kumbuka kwamba mungu pia alitumia wale wa ashuri kuweza kuwaadhibu wana wa israeli yani zile kabila kumi ambazo zilikuwa kaskazini mwa taifa hilo la yuda je ndugu msikilizaji umewahi kufikiria kuhusu maisha yako binafsi na kwa nini mungu huwaruhusu watu wengine kuja mapitoni mwako huenda kuna mmoja ambaye amekufanya uwe mwenye majonzi sana lakini hayo yote ni lazima ufahamu kwamba ni kwa kusudi lake mwenyezi mungu mungu huyaruhusu mambo mengine yatendeke maishani mwetu kwa kusudi maalum jifunze ndugu msikilizaji kutambua mkono wake mungu katika maisha yako unapotambua mkono wake mungu maishani mwako iwe katika jambo ambalo ni mbaya au jambo ambalo ni nzuri wewe utaishi maisha ambayo ni ya kumtegemea mungu na kumwegemea maishani mwako kwenye aya ya yas neno lake bwana latwambia kwamba bwana ameitupilia mbali madhabahu yake amepachukia patakatifu pake amezitia katika mikono ya hao adui kuta za majumba yake wamepiga kelele ndani ya nyumba ya bwana kama katika siku ya kusanyiko la makini msikilizaji andiko hili makinia yale ambayo yalitendeka kwa hekalu lake bwana kumbuka kwamba mungu mwenyewe ndiye aliyetoa agizo na jinsi ambavyo hekalu hiyo itatenezwa katika utawala wake sulemani hekalu hiyo iliweza kutenezwa ikawa ni hekalu nzuri kabisa ambayo pia mungu mwenyewe alishuka kwa wingu lake na kubariki sehemu hiyo lakini mahali hapa ndugu msikilizaji neno la mungu latwambia kwamba siku ilifika ambapo alichukizwa na mahali pake patakatifu maneno haya ndugu msikilizaji yananiletea swali katika moyo wangu swali langu ni hili kwako je wewe ambaye unakwenda kanisani unauhakika kwamba mungu anafurahia kwenda kwako kanisani au hilo ni jambo ambalo lafanya injili yesu kristo kutukanwa wakati ambapo waenda kanisani unaenda ukiwa na kusudi la kulisikia neno lake mungu au wewe huenda na kusudi la kuleta ghasia na kuleta shida katika kanisa nafikiri kwamba ndugu msikilizaji ni vyema kila mmoja wetu ambaye huenda kanisani aweze kujigeukia na kujichunguza katika maisha yake maana iwapo hayo ambayo ninauliza ni mambo ambayo yanakufanya wewe kwenda kanisani kama mazoera basi ni dhambi kabisa kwako kwenda kanisani je wajua sehemu ambayo ilikuwa ni hatari kabisa wakati ambapo kristo alishikwa sehemu hiyo haikuwa miongoni mwa wahalifu ambao walikuwa wakipanga njama ya kumuua kristo bali rafiki yangu mahali ambapo palikuwa ni hatari kabisa ilikuwa ni katika kile chumba cha juu sehemu ambayo kristo alikuwepo nasema hivyo kwa sababu shetani alikuwepo mahali pale naye akaweka katika moyo wake yuda iskariote kumsaliti kristo na pia kuweka ndani ya moyo wake simoni petro hali hiyo ambayo ilimfanya aweze kumkana yesu kristo nisikie ndugu yangu na unisikie vyema kabisa kwa kuwa wewe huenda kanisani au huenda katika sehemu ya ibada yoyote ile haina maana kwamba unampendeza mungu ni lazima maisha yako yaambatane na jinsi ambavyo neno lake mungu lanena nasi katika biblia la sivyo ndugu msikilizaji wewe hauna tofauti na wale wote ambao walimsaliti yesu kristo kwenye aya ya1 neno lake bwana alatuambia hivi wazee wa binti sayuni huketi chini hunyamaza kimya wametupa mavumbi juu ya vichwa vyao wamejivika viunoni nguo za magunia wanawali wa yerusalemu huinama vichwa vyao kuielekea nchi msikilizaji watu hao waliendelea kuonyesha jinsi ambavyo walikuwa wamehuzunika mioyoni mwao kwa yale ambayo yaliupata huo mji wa yerusalemu na taifa lote la yuda kwa jumla lakini hebu tazama kwenye aya ya11 jinsi ambavyo yeremiya alivyoumizwa na jambo hilo lililopata nchi yake neno la bwana latuambia hivi macho yangu yamechoka kwa machozi mtima wangu umetaabika ini langu la lamiminwa juu ya nchi kwa uharibifu wa binti ya watu wangu kwa sababu ya watoto wachanga na wanyonyao katika mitaa ya mji msikilizaji yeremia alilia sana hata asiweze kuona moyo wake ulimiminwa juu ya nchi kwa sababu ya yale ambayo mungu alikuwa ameyatenda juu ya nchi hiyo wengi wetu ndugu msikilizaji tungependa kuweza kuhusika na kutenda kazi yake bwana lakini je huu tayari kutenda kazi yake bwana hata kiwango ambacho yeremia alikifikia hilo ndilo jambo ambalo wafaa kujiuliza unaposema kwamba unataka kumtumikia mungu ni lazima ufanye jinsi ambavyo kristo alivyosema maana kristo alisema kwamba iwapo wataka kunifuata ni lazima ubeba msalaba wako msikilizaji kubeba msalaba ina maana kwamba huu tayari kufa maana msalaba wakati huwo wa yesu kristo ulikuwa na maana ya kifo je huu tayari kwa hilo kwenye aya ya neno lake bwana latuambia hivi hawo watu wote wapitao hupiga makofi humzomea binti yerusalemu na kutikisa vichwa vyao je mji huu ndio ulioitwa ukamilifu wa uzuri furaha ya dunia yote ndugu msikilizaji aya hii yatuonyesha waziwazi kwamba wale waliokuwa adui zake yerusalemu walifurahia sana kwa kuanguka kwa yerusalemu jambo hili ambalo watu hao walikuwa wakifanya ni jambo ambalo naweza kufananisha na wale ambao huwaangalia wapendwa wengine katika huduma wakati ambapo wanaanguka wao hufurahia msikilizaji jambo hilo siyo jambo jema hata kidogo katika maisha yako kama mtoto wa mungu usifuate mfano huo wa wale watu ambao walifurahia wakati ambapo yerusalemu ilipoanguka kumbuka kwamba yerusalemu imechaguliwa na mungu kama vile yule ambaye amemwamini yesu kristo amechaguliwa na mungu kile ambacho wahitaji kufanya iwapo kuna shida kanisani ni vyema wewe upige magoti yako na kumuomba mungu ambaye ni mwokozi wa kanisa aweze kuleta amani aweze kuleta amani na utangamano miongoni mwa wandugu hamna haja yoyote yawewe kuenenda na kuanza kusema habari za kanisa lile kwamba lina shida fulani au mchungaji fulani ana shida fulani maana hiyo itakuwa ni kama vile watu hawa walikuwa wakifanya ndugu msikilizaji naamini kwamba kuna jambo nzuri zaidi ambalo waweza kufanya nalo na ni kuombea ushirika huo au huyo ndugu ili kwamba mungu aweze awezekumwinua tunapoendelea ndugu msikilizaji twageukia sura hii ya tatu ambapo twaendelea kuona jinsi ambavyo nabii yeremiya aliendelea kulia na kuomboleza na kuomboleza kwa sababu ya watu wake na taifa lake neno la bwana la hivi katika aya ya kwz hadi nne. mimi ni mtu aliyeona mateso kwa fimbo ya ghadhabu yake ameniongoza na kuniendesha katika giza wala si katika nuru hakika juu yangu augeuza mkono wake mara kwa mara mchana wote amechakaza nyama yangu na ngozi yangu ameivunja mifupa yangu maandiko haya ndugu msikilizaji yananena jinsi ambavyo yeremiya alikuwa anajihisi katika moyo wake tayari kwenye kile kitabu cha yeremiya tuliona jinsi ambavyo yeremiya alipitia mateso mengi sana hata hivyo jambo ambalo lilikuwa limemuhuzunisha sana na hata kuweza kuharibu afya yake haikwa kwa sababu ya kuharibiwa kwa mji ule bali ilikuwa kile ambacho kimeipata taifa lake yeye hakukimbia na kusema kwamba niliwambia kwamba hili ndilo jambo ambalo litawapata lakini moyo wake ulikuwa umevunjika kabisa kutokana na maafa hayo ambayo mungu aliyatuma juu ya taifa hili kwa sababu ya maovu waliyoyatenda hali hiyo ya yeremia ndugu msikilizaji ndiyo ambayo yaonyesha jinsi ambavyo mungu alikuwa akijihisi au kujisikia ndani yake wakati ambapo alikuwa ana wahukumu watu hawa licha ya hayo yote ndugu msikilizaji mungu aliyenenda na wale ambao walimtii kulingana na ahadi yake kwamba yeye hatawaacha wala kuwapungukia kwa hivyo ndugu mpendwa kile ambacho wafaa kufahamu ni kwamba iwapo wewe ni mwaminifu kwake mungu mungu atakusaidia mungu atakuwa pamoja nawe popote ambapo upo basi mungu atakuwa pamoja nawe na wala hatakupungukia hebu tuombe pamoja baba wetu uliye juu mbinguni nakushukuru kwamba wewe ni mungu mungu mwenye haki unayetenda haki katika yote asante bwana kwa ajili ya haya mafundisho ambayo umezidi kutunenea kuhusu wema wako juu ya wale wote ambao wanalitii neno lako asante kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji naomba kwamba utakuwa pamoja naye uweze kumwinua anapozingatia kuyatii haya ambayo amejifunza siku ya leo naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji mungu akubariki unapoendelea kuzingatia haya ambayo tumejifunza maana uokovu wetu uu katika neno lake na wala si katika mawazo yetu hadi tutakapokutana tena mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea je msikilizaji wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja, kenya na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea