la bwana ndugu msikilizaji kwa sababu ya wasaahuu ambao ametupa ili kwa pamoja tuendelee kujifunza neno lake katika ulimwengu wa sasa ni watu wengi ambao hufuatilia maneno ambayo kwa hakika hawajui kama ni kweli au ni uongo lakini ndugu msikilizaji jinsi ambavyo tumekuwa tukiendelea kujifunza tuliona kwamba kile ambacho mungu alimwambia nabii yeremia kunena yote yalitimia kwa wakati wake kwa hivyo jambo hili ni jambo ambalo latuonyesha waziwazi kwamba biblia ni neno lake mungu kwa sababu unaposoma katika historia ya kawaida utapata kuwa haya yaliyoandikwa kwenye biblia yalitimia na ni mambo ya kweli tutaingia moja kwa moja kwenye mafundisho yetu ambayo kwa leo tuanzia sura hii hiiya39 7 hadi sura ya44 a ya kwenye aya ya s na kuendelea wapata jinsi ambavyo yerusalemu ilivyoanguka sedekia pamoja na jeshi lake walijaribu kukimbia usiku kutoka kwenye mji lakini jeshi la wakaldayo liliwafikia na likawachukua mateka hadi kwa nebukadreza mfalme wao kwenye aya ya 6 na 7 neno la mungu lasema hivi ndipo mfalme wa babeli akawaua wana wa sedekiya huko ribla mbele ya macho yake pia mfalme wa babeli akawaua wakuu wote wa yuda pamoja na hayo akampofusha macho pfusha akamfunga kwa pingu ili amchukue mpaka babeli ndugu msikilizaji tayari mungu alikuwa amemwambia sedekiya ajisalimishe mikononi mwa mfalme wa babeli lakini kwa kuwa alitaka kuwapendeza watu yeye hakulitii neno lake bwana bali alifuata moyo wake na mwisho haya ndiyo ambayo Rafiki yangu lolote ambalo waweza kufanya ni vyema ufahamu kwamba hilo unalolifanya ni heri liwe kulingana na mpango wake mungu au kulingana na neno lake maana neno la mungu ulatwambia kwamba kuna njia ambayo huonekana kuwa ni sawa kwa mwanadamu lakini mwisho wake ni mauti usifuate njia yako mwenyewe bali fuata njia ambayo mungu amekuwekea mbele yako njia ambayo ni ya uzima maana unapoitii sauti yake bwana wewe utakuwa salama kwa kuwa ni mkuu aliye pamoja nawe kuliko yeyote yule aliye nje tunapoendelea ndugu msikilizaji twapata kipengele kingine ambacho chanena habari za yeremiya yeremiya aliwekwa huru na wale ambao walihesabiwa kuwa ni adui yani wale wakaldayo hivi ndivyo ambavyo neno la bwana lasema sema ile aya ya1 hadi 1 basi nebukadreza mfalme wa babeli akamwagua nebzaradani amiri wa askari walinzi katika habari ya yeremiya akisema mtwaye umtunze sana wala usimtende neno baya lolote lakini umtendee kama atakavyokwambia kutokana na uaminifu wa nabii yeremiya ndugu msikilizaji mungu aliendelea kumshughulikia kama vile tunavyosoma kwenye aya hizo uaminifu mbele zake mungu msikilizaji hakuna siku ambayo utaibika au kuachwa na mungu kwenye aya ya 13 na 114 neno la mungu liendelea kutuambia yafuatayo basi nebzaradani amiri askari walinzi na nebshazbani mkuu wa matoashi na nergalshareza mkuu wa wanajimu na maakida wakuu wote wa mfalme wa babeli wakatuma watu wakamwondoa yeremia katika uwanda wa walinzi wakamuweka katika mikono ya gedalia mwana wa ahikamu mwana wa shafani ili ampeleke nyumbani kwake basi akakaa pamoja na hao watu msikilizaji hakika mungu mungu ni mungu wa ajabu na yeye siku zote ataendelea kuwatunza wale wanaomtumikia kwa uaminifu hata wakati wa hatari ni jambo lililogumu kwetu katika kizazi hiki kuelewa jinsi ambavyo hukumu ya mungu huwa na kwamba hukumu ya mungu yaweza kuwa juu ya taifa au juu ya jamii au juu ya mtu binafsi yeremia alitangaza maneno yake mungu kwa miaka 40 naye alishutumu dhambi miongoni mwa watu na wa akawaambia watu waweze kutubu wale manabii wa uongo waliokuwa na mafundisho ya uongo waliendelea kunena na watu wakiwaambia kwamba maneno ya yeremia hayatatimia lakini sasa kwa kuwa wanajeshi wa babeli walikuwa nje ya nyuta za yerusalemu walipata ufahamu kwamba yote ambayo yeremia alikuwa akinena yalikuwa ni kweli ila jambo tu la kusikitiza ni kwamba tayari walikuwa wamechelewa zaidi sikia mungu ni mkarimu tena yeye ni mwenye uvumilivu sana na watu wake na yeye huwaachilia watu waendelee jinsi wanavyotaka hadi wakati ambapo ameweka kwenye mikono yake ili awahukumu katika uvumilivu wake mungu msikilizaji hebu jiangalie na ujichunguze na ugeuke na ufuate njia ambayo ni sawa njia ya kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako kumbuka kwamba mungu hata kushurutisha kwa vyovyote vile kuamini maana amekuachia chaguo hilo mikononi mwako je utachagua njia ipi yuda ndugu msikilizaji au taifa la israeli kwa jumla ni mfano kwetu siku hii ya leo mungu aliwaagiza wafuate maadili yake lakini walikataa kuyafuata maadili hayo wakaenenda katika njia zao mungu akawatumia manabii wengine wakawaua na wengine wakawadhihaki na kuwadhulumu na mwishowe kile kilichofanyika ni kwamba walikwenda utumwani ni vyema ufahamu kwamba yule mungu wa agano la kale ndiye mungu wa leo hii katika uvumilivu wake anakuhitaji wewe uweze kugeuka na kuacha dhambi zako na kuliamini neno lake jinsi lilivyo maana yeye ndiye mungu wa upendo na pia ndiye mungu wa hukumu baada ya hapo ndugu msikilizaji hebu tugeukie sura ile ya 4 hadi ile sura ya 42 kwenye sura hizi msikilizaji wangu kile ambacho tutazingatia ni kuhusu unabii wa yeremiya kwa wale mabaki waliobaki katika nchi katika sura hizi tatu ambazo tutaziangalia tutaona maneno ambayo yeremia alinena na wale walioachwa katika nchi ya yuda baada ya kuharibiwa kwa mji wa yerusalemu yeremia alichagua kukaa na watu hawa katika nchi kwa kuwa alikuwa na ujumbe kwao neno la bwana latuambia hivi katika aya ya kwanza hadi n neno hili ndilo lililomjia yeremia kutoka kwa bwana baada ya wakati ule nebzaradani amiri wa askari walinzi alipomwacha aende zake toka rama baada ya kumchukua hali ya kufungwa minyororo pamoja na wafungwa wote wa yerusalemu na yuda waliochukuliwa hali ya kufungwa mpaka babeli naye amiri wa askari walinzi akamtoa yeremia akamwambia bwana mungu wako alitamka mabaya haya juu ya mahali hapa naye bwana ameyaleta na kuyafanya kama alivyosema kwa sababu mmemwasi bwana wala hamkuitii sauti yake ndiyo maana neno hili limewajia ninyi na sasa tazama nakufungulia leo minyororo hii iliyo mikononi mwako kama ukiona ni vema kwenda babeli pamoja nami haya njo nami nitakutunza sana lakini kama ukiona ni vibaya kwenda babeli pamoja nami basi acha tazama nchi yote ii mbele yako palipopema machoni pako na pakukufaa enenda huko msikilizaji kufanya lolote lile ambalo alipenda angelikwenda na mateka babeli lakini la kushangaza ni kwamba yeremia hakutaka kufanya hivyo ni wazo langu kwamba iwapo angelichagua kwenda kule babeli angelitunzwa vyema kwa neno la huyo amiri jeshi lakini yeremiya hangeliweza kuvumilia kuona ndugu zake wanavyoteswa jinsi walivyokaa kando ya mito ya babiloni huku wakilia na kukumbuka zayuni lakini huko babeli mungu alimwinua nabii mwingine kwa jina ezekieli ambaye atanena nao yeremia alichagua kubaki yuda pamoja na wale watu masikini waliosalia kule je msikilizaji ni nani aliyependa nchi yake ni nani huyo ambaye alikuwa ni mzalendo kikamilifu ni nani ambaye aliyejali masilahi ya watu wake ninauhakika kwamba wewe unajibu mahali pale tayari naye huyo siyo mwingine bali ni yeremiya waweza kukumbuka kwamba yeremia aliwaambia watu waweze kujisalimisha kwa mfalme wa babeli naamini kwamba iwapo watu hawa wangelitii neno lake bwana wakati huo hawangelichukuliwa mateka wala kwenda utumwani bali wangetunzwa sana kama vile yeremiya alivyotendewa na nebukadreza na huenda pia wangeruhusiwa kukaa katika nchi hiyo msikilizaji jambo hilo ndilo jambo ambalo twafaa kujifunza nasi pia tunapoliamini neno la mungu tunapolisikia hapo ndipo uokovu wetu upo lakini tunapolikataa neno lake mungu basi hapo ndipo mauti yetu yalipo kwenye aya ya nne ndugu msikilizaji baada ya mfalme wa babeli kumweka gedaliya mwana wa ahikamu kuwa liwali juu ya nchi twapata habari za huyo ishmaili akipanga mauaji ya huyo gedaliya waweza kusoma habari hizo katika aya ya 8 hadi ile aya ya 16 kwenye sura ya 41, Tuwapata habari za sura hii ndugu msikilizaji inanena habari za kuuawa kwa gedaliya pamoja na wale wakaldayo waliokuwa pamoja naye na wayahudi ambao waliungana pamoja naye baada ya hapo ndugu msikilizaji ishmaeli aliwateka watu wa mji akinuia kuwapeleka katika nchi ya waamoni lakini yohana alimfikia na kuweza kuwatuaa wale watu lakini akiogopa kisasi cha mfalme wa babeli kwa sababu liwali wa nchi gedalia alikuwa ameuawa walifanya mpango wa kukimbilia nchi ya misri lakini kabla ya wao kufanya hivyo kwanza walimuuliza yeremia ili aweze kunena nao kwenye sura ya 4 twapata watu hawa wakimwendea yeremia ili aweze kunena nao kuhusu jambo hili kwenye aya ya kwanza hadi tatu neno la mungu latuambia hivi kuhusu watu hawo ndipo maakida wote majeshi na yohana mwana wa kareia na yezania mwana wa hoshaya na watu wote tangu wadogo hata wakubwa wakakaribia wakamwambia yeremia nabii twakusihi maombi yetu yakubaliwe mbele yako ukatuombee kwa bwana mungu wako yani watu hao wote waliosalia maana tumesalia wachache tu katika watu wengi kama macho yako yatuonavyo ili bwana mungu wako atuonyeshe njia ambayo yatupasa tuiendee na jambo litupasalo tulitende msikilizaji hayo ambayo watu hao walisema yanasikika kuwa ni mazuri sana je wafikiri kwamba watu hawa watafuata kuhakika kile ambacho mungu atawaagiza hebu tutazame aya ya 4 tupate kile ambacho yeremia aliwaambia neno la mungu lasema hivi ndipo yeremiya nabi akawaambia nimewasikia tazama nitamuomba bwana mungu wenu sawasawa na maneno yenu tena itakuwa neno lolote ambalo bwana atawajibu nitawaambia sitawazuilia neno lolote watu hawo walipokwenda kwa yeremiya msikilizaji walijua kwamba yeremiya ni mtu ambaye wangeliweza kumtegemea anene ukweli wote nam mtu yeyote anayenena neno lake mungu ni lazima aweke mbali kabisa ujanja wowote ule na kujifanya kwamba yeye ndiye mwenye akili pamoja na hiyo ni lazima anene neno la mungu bila kujaribu kulifanyia marekebisho au kufanya maneno yale yawe ni ya kuwapendeza watu msikilizaji nasikitika kwamba haya ndiyo ambayo yanatendeka sana katika madhabahu mengi siku hii ya leo na hiyo ndiyo sababu ujumbe umekuwa dhaifu hauna nguvu zozote zile katika kizazi hiki ila wakati ambapo neno la mungu litatoka madhabahuni kama vile yeremia alivyokuwa akitenda bila kuzuia neno lolote lile neno hilo litakuwa na nguvu tena na matunda yake yataonekana je hawa mabaki ya yuda watafanya nini hebu sikia jibu la mungu kwa watu hawa kutoka kwenye aya ya tisa, hadi 1 neno la mungu lasema hivi akawaambia bwana mungu wa israeli ambaye mlinituma kwake ili niweke maombi yenu mbele yake asema hivi ikiwa mtakaa bado katika nchi hii ndipo nitawajenga wala sitawabomoa nami nitawapanda wala sitawang'oa kwa maana nayajutia mabaya niliyowatenda mungu anawahakikishia kwamba yeye hataendelea kuwahukumu iwapo watamtii kwa kuwa lile ambalo mungu anayo moyoni mwake ni kuwabariki kwa kuwa hukumu ni kazi yake ya ajabu-ajabu neno la mungu liendelea kutwambia afuatayo kwene msimwogope mfalme wa babeli mnayemwogopa msimwogope asema bwana maana mimi ni pamoja nanyi niwaokowe na kuwaponya na mkono wake nami na nitawapa rehema kwamba awarehemu ninyi na kuwarudisha mkae katika nchi yenu wenyewe kulingana na neno lake mungu ndivyo yeremia alivyowanenea watu hawa kwa usawa kabisa lilikuwa ni jambo jema jambo la kuwatia moyo lakini mungu alijua kwamba watu hawa mioyo yao bado iimbali kabisa naye ndiposa anaongezea onyo hii katika aya ya18 hadi 2neno la bwana lasema kwamba maana bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi kama hasira yangu na ghadhabu yangu ilivyomwagwa juu ya hao wakaao yerusalemu ndivyo ghadhabu yangu itakavyomwagwa juu yenu mtakapoingia misri nanyi na mtakuwa apizo na ajabu na laana na aibu wala hamtapaona mahali hapa tena bwana asema katika habari zenu enyi mabaki ya yuda msiingie misri juweni sana ya kuwa nimewashuhudia hivi leo maana mmetenda kwa hila juu ya nafsi zenu wenyewe kwa kuwa mmenituma kwa bwana mungu wenu mkisema utuombee kwa bwana mungu wetu ukatufunulie sawasawa na yote atakayoyanena bwana mungu wetu nasi tutayatenda msikilizaji yote ambayo walikuwa wameyapitia hapo awali na yote waliyoyaona kwa macho yao yerusalemu ilipoharibiwa na watu kuchukuliwa mateka bado haikuwa ni funzo kwao kwa kuwa watu hawa hawatamtii mungu tunapogeukia sura ya3 na sura ile ya twapata ujumbe wa kinabii kwa wale mabaki waliokwepo kule misri kipengele cha kwanza kwenye sura hii ni kuhusu ujumbe wa yeremia ambao ulikataliwa kwenye aya ya kwanza hadi tatu neno la mungu lasema hivi ikawa yeremia alipokwisha kuambia watu wote maneno yote ya bwana mungu wao ambayo bwana mungu wao amemtuma kwao yani maneno hayo yote ndipo azariya mwana wa hoshaya na yohana mwana wa karea na watu wote wenye kiburi wa kanena wakamwambia yeremiya unasema uongo bwana mungu wetu hakukutuma useme msiende misri kukaa huko bali baruku mwana wa neriya akushawishi kinyume chetu ili kututia katika mikono ya wakaldayo ili watuue na kutuchukua mateka mpaka babeli msikilizaji watu hao waliendelea na tabia yao ya pale awali wamesema kwamba mungu hakunena na yeremiya ili aseme maneno yale tatizo ni kwamba ndugu msikilizaji watu hawo walimtaka yeremiya anene maneno ambayo wao wenyewe walitaka kuyasikia walitarajia kwamba atawaambia watelemke misri lakini badala yake mungu aliwaagiza wasiende misri kwenye aya ya hadi neno la mungu kwa misriwe kwamba lakini yohana mwana wa karea na wakuu wote wa majeshi wakawatwaa wote waliosalia wayuda waliokuwa wamerudi kutoka taifa zote walikofukuzwa wakaye katika yuda wanaume na wanawake na watoto na binti za mfalme na kila mtu ambaye nebzaradani amiri wa askari walinzi amemwacha pamoja na gedalia mwana wa ahikamu mwana wa shafani pia na yeremia nabii na baruku mwana wa neria wakaingia nchi ya misri maana sauti ya bwana wakafika hata tahapenesi. msikilizaji huyo yohana pamoja na wakuu wote wa jeshi waliwalazimu wale mabaki pamoja na nabii yeremiya watelemke misri walikwenda hadi tahapenesi mahali palipokuwa karibu na nchi iitwayo gosheni ya misri mahali ambapo taifa hilo lilizaliwa walimlazimu yeremia kwenda pamoja nao kinyume cha mapenzi yake lakini bado yeremiya aliendelea kuwanenea neno lake mungu kwenye aya ya nane na a twapata onyo lake mungu kwa hawa mabaki ambao walikuwa misri neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi ndipo neno la bwana likamjia yeremia huko tapenesi ta kusema toa mawe makubwa mikononi mwako ukayafiche ndani ya chokaa ya kazi ya matofali penye maingilio ya nyumba ya farao huko tapenesi ta machoni pa watu wa yuda msikilizaji watu hao walikuwa wamerudi sehemu ambayo mababu zao walikuwa wametengeneza matofali aya ya1a1 kumi neno la mungu lasema hivi ukawaambie bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi tazama nitatuma na kumtoa nebukadreza mfalme wa babeli mtumishi wangu nami na nitaweka kiti chake cha enzi juu ya mawe haya niliyoyaficha naye atatandaza hema yake ya fahari juu yake watu hao walikimbia hadi misri ili kumwepuka nebukadneza lakini mungu atamruhusu nebukadreza aingie katika nchi ile na kutawala nchi hiyo iwapo watu hao wangelimtii mungu na kukaa kwenye nchi ile basi mungu angeliwabariki kama vile alivyonena kwa kinywa chake nabii yeremiya lakini sasa ghadhabu ya mungu itawafikia tena na wao watawekwa mikononi mwa nebukadneza na pia watachukuliwa mateka msikilizaji kuna kubwa sana unapokosa kumtii mungu maana hukumu ya mungu itakufikia popote pale ulipo na wala hauwezi ukakimbia kwenye sura ya44 msikilizaji mambo hayajabadilika wale mabaki katika misri wanamkataa mungu hayo ndiyo ambayo tutayapata katika sehemu hii kwa mara nyingine tena kwa uvumilivu wake mungu msikilizaji mungu tena anawaelezea kwamba yeye ndiye aliyefanya hayo yote yaliyopata nchi ya yuda yaweze kutendeka kwenye aya ya pili hadi tatu neno lake bwana latwambia hivi bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi ninyi mmeona mabaya yote niliyoleta juu ya yerusalemu na juu ya miji yote ya yuda na tazama ni ukiwa leo wala hapana mtu akaaye ndani yake kwa sababu ya uovu wao waliotenda ili kunikasirisha kwa kuwa walikwenda kufukiza uvumba na miungu mingine ambao hawakuwajua wao wala nini, wala ninyi baba zenu msikilizaji mungu anawapa sababu ya yeye kuadhibu au kuhukumu nchi ile kwenye aya ya 7 hadi8 neno la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba kwa kuwa mnanikasirisha kwa matendo ya mikono yenu mkifukizia uvumba miungu mingine katika nchi ya misri mliko kwenda kukaa ugenini mpate kukatiliwa mbali na kuwa laana na aibu katika mataifa yote ya dunia msikilizaji hapa twapata ufunuo wa upendo wa mungu mungu aliendelea kuwashawishi watu hawa wapate kumrudia yeye kwa kuwa yeye ndiye mungu aliyejawa upendo mungu ambaye anawajali lakini hebu tazama jinsi majibu yao yalivyokuwa majibu yenye kiburi na kujiinua machoni pake mungu wao walimjibu yeremiya wakasema hivi kuanzia aya ile ya 16 hadi 18 neno lile ulilotwambia kwa jina la bwana sisi hatutalisikiliza lakini bila shaka tutalitimiza kila neno lililotoka katika vinywa vyetu kumfukizia uvumba malkia wa mbinguni na kummiminia sadaka za kinywaji kama tulivyotenda sisi na baba zetu na wafalme wetu na wakuu wetu katika miji ya yuda na katika njia kuu za yerusalemu maana wakati huo tulikuwa na chakula tele na kufanikiwa wala hatukuona mabaya lakini tulipoacha kumfukizia uvumba malkia wa mbinguni na kummiminia sadaka za kinywaji tumepungukiwa na vitu vyote na kuangamizwa kwa upanga na kwa njaa msikilizaji majibu haya ambayo watu hao waliajibu ni majibu ambaye yawaonyesha waziwazi jinsi ambavyo moyo wa mwanadamu ulivyo hata kama nini kitafanyika moyo wa mwanadamu wahitaji kuguswa mungu amewanenea waziwazi kwamba yale waliyoyafanya ndiyo ambayo yalimfanya kuhukumu nchi ile lakini mahali hapa wapo ugenini wamepewa neno la mungu kwamba watachukuliwa mateka wala hawangeweza kugairi bali walisema kwamba neno la bwana hawatalisikia wataendelea kufanya kama vile walivyokuwa wakifanya hapo awali ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo nilikuwa nikikwambia kwenye kipindi kilichopita kwamba iwapo wewe utafuata mambo ya watu utajipata kwenye shida kubwa maana huyu mungu wa biblia ndiye mungu anayetawala mbingu zote ndiye mungu mwenye uwezo na iwapo hautaambatana na kile ambacho neno la bwana lasema wewe hautakuwa tofauti na hao watu wa yuda hukumu ya mungu itakuwa juu yako na hukumu hii haitakuwa ya muda maana neno la mungu lasema kwamba wale wote ambao hawatapatikana katika kitabu cha uzima watatupwa katika ziwa la moto liwakalo kiberitiaia ni vyema uweze kuzingatia neno hili maana unapotazama katika historia mambo haya yote yalitendeka yalinenwa kabla ya kutendeka na baadaye yakatendeka je wewe utakuwa na udhuru upi maana tayari nimekunenea neno la mungu wewe chukua hatua ya kulikubali neno lake mungu na kulitii neno hili ili kwamba uwe na amani na mungu amani hii yapatikana kwa njia moja na hiyo njia wewe waifahamu ni kwa ya kumwamini yesu kristo awe bwana na mwokozi wako hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanawe yesu kristo asante kwa kuwa wewe ni mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe tazama katika yote ambayo twayasoma mahali hapa yote yanatufundisha waziwazi wazi kwamba wewe ni mungu mwenyezi na unatawala juu ya falme zote za ulimwengu namwombee ndugu yangu msikilizaji kwamba kwa haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo atapata kufahamu kwamba hili neno ambalo limenenwa mahali hapa ni neno ambalo latufundisha kuwa wakati waja ambapo ulimwengu wote utasimama mbele zake mungu na kila mtu atatoa hesabu yake msaidie ndugu yangu aliamini neno hili na kutenda kulingana na neno hili kwa utukufu wa jina lako na sifa ya enzi yako naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia hivi usifuate mfano wa hawo watu wa yuda bali uhufuate mfano wa yeremia kwa kulitii neno lake mungu na kuamini huyu mungu wa kweli mungu aliyekupenda upeo hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea mkilizaji wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni4 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo at twr na kama wewe ni shabiki wa hiki kipindi cha neno tafadhali tutembeleye kwenye websaiti yetu ambayo ni www africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea