thank you nalibariki jina la bwana ndugu msikilizaji kwa ajili ya kutupa fursa hii njema ya kuweza kuendelea kuwa pamoja ili tujifunze neno lake ninauhakika kwamba neno hili ambalo umekuwa ukijifunza limezidi kukubariki na kukufanya uendelee kunawiri katika maisha yako huku ukiendelea kumtazamia kristo ambaye ni bwana atakayekuwezesha katika mapito yako ya hapa ulimwenguni twaendelea na somo letu ndugu msikilizaji kutoka kwenye hiki kitabu cha yeremia sura sura ya 22, hadi sura ya 25, ya hadi jambo ambalo ningependa uweze kufahamu ni kwamba sura hii ya 22 yanena mambo makuu sana yani mambo yaliyo makali sana ya hukumu juu ya mfalme yohakimu mfalme huyu yohakimu ndugu msikilizaji alikuwa ni mfalme aliyekuwa mwovu sana ijapokuwa katika utawala wake kulikwepo na ufanisi mwingi matajiri waliendelea kuwa matajiri na wale masikini waliendelea kukandamizwa ujumbe wake mungu kumuhusu huyu mfalme yoakimu waanzie kwenye aya ya1 kwenye aya ya1ha15 neno la mungu latuambia hivi ole wake aijengaye nyumba yake kwa uovu na vyumba vyake kwa udhalimu atumiaye utumishi wa mwenzake bila ujira wala hampi mshahara wake asemaye nitajijengea nyumba pana na vyumba vipana naye hujikatia madirisha na kuta zake zimefunikwa kwa mierezi na kupakwa rangi nyekundu je utatawala kwa sababu unashindana na watu kwa mierezi baba yako je hakula na kunywa na kufanya hukumu na haki hapo ndipo alipofanikiwa jambo hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo pia lipo katika kizazi chetu matajiri wanaendelea kuwa matajiri sio kwa sababu ya haki bali kwa sababu wao wamekosa kuwapa wafanyakazi wao haki yao kwenye aya ya167 na 17, neno la bwana liendelea kwa kutwambia kwamba alihukumu maneno ya masikini na muhitaji hapo ndipo alipofanikiwa je huku siko kunijua asema bwana bali macho yako na moyo wako hauna utakalo ila kutamani na kumwaga damu isiyo na hatia na kudhulumu na kutenda jeuri ndugu msikilizaji yosia ambaye alikuwa ni baba yake yohakimu alikuwa ni mtu aliyetenda haki aliyehukumu maneno ya maskini na mhitaji lakini katika utawala wa mwana wake kulikuwepo na utofauti mkuu sana kwa kuwa wale ambao walikuwa ni matajiri waliendelea kurundika utajiri wao kwa kuwanyanyasa maskini kwa kutowapa ujira wao katika agano jipya waota ip ndugumsikilaaya ndiyo matajiri haya basi henyi matajiri lieni mkapige yowe kwa sababu ya mashaka yenu yanayowajia mali zenu zimeoza na mavazi yenu yameliwa na nondo dhahabu yenu na fedha yenu imeingia kutu na kutu yake itawashughudia nayo itakula miili yenu kama moto kuna mambo mawili ndugu msikilizaji ambayo yanajitokeza katika andiko hilo tulilolisoma katika agano jipya mambo haya mawili ni mambo ambayo mungu anayashutumu katika wale matajiri jambo la kwanza ni jinsi ambavyo watu hawa hupata pesa zao au hupata mali zao na jambo la pili ni jinsi ambavyo wanavyotumia fedha zile au mali ile ndugu msikilizaji ni jambo la huzuni sana wakati ambapo mtu anaishi katika jumba kubwa kweli kweli na huku kuna watu wengine ambao wanaishi katika hali ambayo haiwezi ikatamanika au kufikiriwa kwa vyovyote vile nam siamini kwamba mkristo yawei