haya haya ndugu msikilizaji kuna mambo mengi sana ambayo hutendeka na hata watu ujiuliza, je maisha yana ya maana gani maswali kama haya yamewafanya watu hata kuweza kujiua na wengine kukosa kuona maana ya kuishi na kwa hivyo kugeukia kuishi jinsi ambavyo wanavyotaka kwa kuwa maisha yanaonekana kuwa hayana maana ni kwamba jumla ya maisha ni kuzaliwa kuishi na kula labda kuowa na kuzaa watoto na kusubiri kufa hivyo ndivyo watu wengi wanavyotazama maisha lakini ndugu yangu leo hii napenda tuweze kujifunza jambo jipya ambalo mungu atatufundisha kutoka kwenye kitabu hiki cha yeremia9 sura ya 18 na 19. jambo ambalo tutalizingatia kwenye somo letu ni kuhusu ishara ambayo mungu alimpa yeremia katika nyumba ya mfinyanzi yeremia kama unavyofahamu yeye alikuwa ni nabii kwa watu wa mungu katika taifa la yuda na wale watu walikuwa wamefanywa mioyo yao kuwa migumu kwa sababu ya dhambi na ilikuwa ni vigumu wao kusikia neno lake mungu kwa hivyo mungu akamuuliza yeremia kuweza kutelemka hadi kwa nyumba ya yule mfinyanzi ili aweze kupata neno lake bwana neno la mungu natuambia hivi katika aya ya kwanza hadi sita neno hili ndilo lililomjia yeremia kutoka kwa bwana kusema ondoka ukashuke mpaka nyumba ya mfinyanzi na huko nitakusikizisha maneno yangu basi nikashuka mpaka nyumba ya mfinyanzi na tazama alikuwa akifanya kazi yake kwa magurudumu na chombo kile alichokuwa akikifinyanga kilipoharibika mkononi mwake yule mfinyanzi alikifinyiza tena kuwa chombo kingine kama alivyoona vyema yule mfinyanzi kukifinya ndipo neno la bwana likanijia kusema e ee nyumba ya israeli je siwezi mimi kuwatendea ninyi vilevile kama mfinyanzi huyu alivyotenda asema bwana angalieni kama udongo ulivyo katika mkono wa mfinyanzi ndivyo mlivyo ninyi katika mkono wangu eye nyumba ya israeli kutokana na maandiko haya ndugu msikilizaji kuna jambo hili ambalo ni wazi kabisa ambalo tayari limefunuliwa kwetu sisi ni rahisi kuweza kuona jinsi ambavyo mfano huu ulikuwa ni mzuri kabisa wa sisi kuweza kuelewa hata pamoja na wale watu waliotabiriwa hatuna ugumu wowote ule kuweza kutambua yule mfinyanzi wala hatuna ugumu wa kutambua udongo ni nani hili ambalo twalisoma hapa sio tu kwa israeli bali ni kwa kila mwanadamu ambaye amewahi kuishi na kila mmoja akiwa na utu wake wa kibinafsi wewe ndugu msikilizaji ndiwe ule udongo katika magurudumu yake yule mfinyanzi pia kwenye agano jipya ndugu msikilizaji twapata habari hizi kuhusu udongo na mfinyanzi hasa katika kitabu cha warumi sura ya 9 aya a21 twampata paulo akitumia maneno hayo hayo kuelezea kuhusu uhusiano wa mungu na mwanadamu neno la mungu lasema hivi katika aya hiyo ya 21 au mfinyanzi je hana amri juu ya udongo kwa fungu moja la udongo kuumba chombo kimoja kiwe cha heshima na kimoja kiwe hakina heshima pia unapogeukia kwenye sura ya pili ya kitabu cha timotheo wa pili aya ile ya21 wampata paulo pia akitajia au kuelezea kwamba mwanadamu ndiye udongo kwa hivyo jambo hili linalohusu udongo lanenwa sana katika maandiko ningependa ndugu msikilizaji uweze kutazama kile ambacho mfinyanzi alifanya alipokuwa akifinyanga kile chombo kile chombo kiliharibika mikononi mwake kwa hivyo alikiweka kando na baadaye akakichukua tena na kuteneza huo huo udongo kuwa chombo kingine kuna mambo mawili ndugu yangu ambayo tunayaona kwenye sehemu hii jambo la kwanza ni kuhusu nguvu au uwezo wa mfinyanzi na jambo la pili ni kuhusu hali ya udongo huo tutaangalie jambo la kwanza ambalo la husu, uwezo wa mfinyanzi kama mfinyanzi mkuu mungu alichukua udongo na akamfinyanga mtu hali yake ya asili au hali yake ambayo inaonekana jambo hili ndilo ambalo twalipata katika sura ya pili ya kile kitabu cha mwanzo aya ya 7 ambayo yasema hivi bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwa hivyo mungu ndiye mfinyanzi hebu tutelemke sasa kwa nyumba ya yule mfinyanzi mahala ambapo yeremia alikuwa amesimama na kutazama mfinyanzi akiwa kazini mfinyanzi alikuwa na magurudumu ambayo alikuwa akitumia kufanyia kazi yake yeye alitumia mguu wake kufanya lile gurudumu liweze kuzunguka ili yeye aweze kutumia mikono yake kutengeza chombo kutokana na ule udongo ambao ulikuwepo mahali pale kanuni ya kwanza ambayo twaipata kwenye uwezo wake huyu mfinyanzi ni kwamba huyu mfinyanzi ambaye ni mungu yeye ndiye aliye na nguvu zote hiyo ni kusema kwamba ana uwezo na nguvu juu ya udongo wote na nguvu zake hazina mipaka hata kidogo hakuna udongo ndugu msikilizaji ambao una haki au waweza kumuuliza mfinyanzi swali lolote udongo hauwezi ukakataa au kukana mapenzi yake wala kumwambia hapana au abadilishe mpango wake udongo uliopo katika magurudumu yake mfinyanzi hauna lingine lolote bali kujitolea katika mikono yake mfinyanzi ningependa kurudia kukuelezea kwamba mungu ni mwenyezi ndugu msikilizaji na wewe ndiwe ule udongo wala hauwezi kufanya chochote kile kinyume cha yule ambaye ni mfinyanzi katika kizazi chetu hiki ndugu msikilizaji kile ambacho chafanyika ni kwamba kizazi hiki kimekataa maadili yake mungu kinakataa mwelekeo wa yule ambaye ni mfinyanzi kwa kuwa hii ni enzi ya haki ya kibinadamu leo hii watu wanatafuta uhuru wa kuweza kufanya yoyote yale kila mmoja anajifikiria yeye mwenyewe lakini kumbuka kwamba ndugu msikilizaji wewe pamoja nami ni udongo ambao ulifinywanga kutoka katika mavumbi sisi ni udongo katika mikono yake mungu naye mungu ana uwezo wa kufanya mapenzi yake na wala hakuna yeyote anayeweza kumuuliza ni kitu kipi ambacho anakifanya ndugu msikilizaji mungu hahitaji kamati ya wakurugenzi wala hahitaji kura ya mtu yoyote ili aweze kufanya lolote mungu yeye anatawala na wala hakuna yeyote ambaye anaweza kumuuliza anafanya nini utapata katika neno la mungu ndugu msikilizaji kwamba kuna mambo mengi sana ambayo yamenenwa kumuhusu yeye kwa mfano katika sura ya aya ile e 1 hadi ile aya ya2 ya kitabu cha warumi neno la mungu latwambia hivi kumuhusu mungu basi utaniambia mbona angali akilaumu kwa maana ni nani ashindanaye na kusudi lake la sivyo e binadamu wewe uu nani umjibuye mungu je kitu kilichoumbwa kimwambia yeye aliyekiumba kwani kuniumba hivi au mfinyanzi je hana amri juu ya udongo kwa fungu moja la udongo kuumba chombo kimoja kiwe cha heshima na kimoja kiwe hakina heshima rafiki msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba mungu ana uwezo juu yako kwa kuwa yeye ndiye ambaye alikuumba kutoka kwenye mavumbi ya ardhi na akapuliza ndani yako nawe na ukawa mtu mwenye uhai wajua kwamba wayahudi walifikiri kwamba wao hawawezi wakaachwa na mungu na wala hakuna yeyote wa mataifa ambaye angelipokelewa na mungu lakini sasa jinsi wewe nami twafahamu mungu iwapokea watu wa mataifa kupitia mwana wake yesu kristo aliyekufa ili aupatanishe ulimwengu na mungu msikilizaji jambo ambalo ningependa kukufahamisha na kukutahadharisha ni hili wakati ambapo mtu anajifanyiza kuwa ni mungu mwenyewe yeye basi huwa amepoteza haki yake naye mungu huvaa uwezo wake na ukuu wake na mbele yake mwanadamu sio kitu chochote bali ni kama udongo uliopo mikononi mwa mfinyanzi unapokataa mapenzi yake mungu anavaa uwezo wake na anakuwa ni mungu mwenye uhuru wote na kwa hivyo wewe mbele zake hauwi kinginecho bali unakuwa kama udongo mikononi mwake ni vyema rafiki yangu kumgeukia mungu wakati huu wa neema ili kwamba anapokuangalia anakuona ukiwa ni mtoto wake msikilizaji jambo la pili ambalo twapenda kuangalia hapa ni kuhusu hali au ubinafsi wa udongo unaposoma katika zaburi ya ayaila 1 wapata kwamba neno la kwamba yeye akumbuka kwamba sisi tu mavumbi mtumishi wa mungu mmoja anasema kwamba mungu anakumbuka kwamba sisi ni mavumbi lakini sisi kama wanadamu husahau kwamba sisi ni mavumbi na wakati mwingine sisi twasahau hilo lakini mungu yakumbuka unapotazama udongo kwenye nyumba ya mfinyanzi hasa ukiwa kwenye magurudumu udongo huo ndugu msikilizaji hauna chochote ambacho chaweza kufanya wala kuwa na haki yoyote au uwezo ule wa kutenda chochote kile neno la mungu katika kitabu cha uefeso sura ya pili aya ile ya kwanza yathibitisha jambo hili neno lasema hivi nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu naam neno hilo lanena kuhusu mtu kisha kwenye aya ya12 kwenye sura hii ya pili ya kitabu cha wefeso neno hili laendelea kufafanua zaidi kuhusu hali ya mwanadamu neno lasema hivi kwamba zamani zile mlikuwa hamna kristo mmefarakana na jamii ya israeli wageni wasiyo na maagano ya ahadi ile hamna hamna tumaini hamna mungu duniani jambo lingine pia ambalo lajitokeza kuhusu hali yetu kama wanadamu yapatikana katika sura ya a ya kitabu cha warumi aya ya 6 hebu tazama jinsi tulivyokuwa kulingana na neno lake mungu kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu wakati ulipotimia kristo alikufa kwa ajili ya waovu ni vyema wewe pamoja nami tuweze kutambua kwamba mungu ni mwenyezi na kwamba sisi ni mavumbi nam tulikuwa tumekufa katika maovi yetu na dhambi zetu wala hatukuwa na nguvu lakini mungu ambaye ni mfinyanzi yeye anaye nguvu hivi kwamba msikilizaji neno la mungu latwambia hivi katika sura ya 9 a 16 kuhusu hali yetu kama udongo neno lasema hivi basi kama ni hivyo si katika uwezo wa yule atakaye wala wa yule apigaye mbio bali wa yule arehemuye yani mungu msikilizaji wangu mungu ndiye ambaye yu usukani wala hakuna yeyote miongoni mwetu anayedai lolote juu yake mungu ndiposa alimwambia musa maneno yafuatayo ambaye yamenukuliwa na paulo katika kitabu iki cha warumi sura ya tisa, aya ya kuminatano. maana amwambia musa nitamrehemu yeye nimrehemuye nitamhurumia yeye nimhurumiaye msikilizaji wakati ambapo musa alikuwa akimlilia mungu mungu alimwambia kwamba mimi nitakusikia musa lakini sitakusikia kwa sababu wewe ni musa bali nitakusikiliza kwa sababu ya rehema zangu mungu hawajibiki kwa yoyote yule ili aweze kumuokoa ni katika uhuru wake mungu kuweza kufanya jinsi anavyotaka yeye ni mungu mwenye haki tena yeye ni mtakatifu iwapo angelipenda kuuacha ulimwengu huu ambao umepotea kukaa hivyo yeye angelifanya hivyo na wala hakuna yeyote ambaye angeliinua uso wake au kinywa chake kumuuliza kwa nini amefanya hivyo hebu tutazame upande mwingine ndugu msikilizaji kuhusu uwezo wa udongo na pia hali ya yule ambaye ni mfinyanzi maana neno la mungu natwambia kwamba kile chombo ambacho mfinyanzi alikuwa kikifinyanga kilipoharibika mikononi mwake yule mfinyanzi alikifinyiza tena kuwa chombo kingine kama alivyoona vyema yule mfinyanzi kukifinyanga na hapa kuna kanuni msikilizaji ambao yaonyesha jinsi mungu alivyo mwenyezi na pia kuna kusudi mahali hapa jambo ambalo ndugu msikilizaji ningependa uweze kutazama hapa ni kwamba lile gurudumu ambalo udongo huu juu yake ni hali na mazingira jinsi ambavyo yalivyo ndugu yangu maamuzi yote katika maisha maamuzi ambayo ni ya maana sana hayafanyiki katika kanisa bali yanafanyika katika sehemu ambayo unaishi yaweza kuwa katika ofisi au katika shida za maisha mahali ambapo mfinyanzi anafanya kazi juu ya udongo na kwa kuwa wewe ni udongo msikilizaji ni lazima kuwepo na mahali ambapo mfinyanzi anafanya kazi katika maisha yako wewe nami twaishi katika ulimwengu ambao waonekana kwamba hauna maana au kusudi yoyote ile kuna hali hiyo ya kudanganyika kuna hali ya kutahaarika na pia kuna hali ya kuchanganyikiwa na kutokana na hayo yote ndipo twafanya maamuzi yetu tukiangalia kando kidogo ya yale magurudumu ya yule mfinyanzi twaona mahali ambapo ameweka vyombo vingine ameweka vyombo ambavyo amevifinyanga vyombo vizuri vya kupendeza ambavyo ni vya udongo vilivyopitia katika yale magurudumu fahamu kwamba ndugu msikilizaji wakati mmoja vyombo hivyo vilikuwa ni udongo ambao ulikuwa tu umekaa pale udongo huo ambao haukwa na uzima wowote ule katika mikono yake mfinyanzi na katika magurudumu ya hali jinsi ilivyokuwa ikizunguka yule mfinyanzi aliweza kuvifinyanga hivyo vyombo na kuvifanya viwe jinsi alivyopenda yeye mwenyewe mfinyanzi ndugu msikilizaji hakuhitaji chuma wala hakuhitaji mafuta wala hakuhitaji mawe bali alihitaji udongo alitaka kitu ambacho angeweza kukifanyiza na kukifinyanga jinsi anavyopenda katika mikono yake hilo ndilo ambalo anatafuta mungu anataka kufanya kazi katika maisha ya mwanadamu fahamu kwamba msikilizaji wakati ambapo yeremia alikuwa amesimama mahali pale hakujua ni kitu kipi ambacho mfinyanzi alikuwa akitaka kutengeneza kutoka kwenye udongo huo uliokuwa umeharibika lakini yule mfinyanzi alijua kile ambacho alikuwa anafanya na pia alikuwa anajua ni chombo kipi ambacho iwataka kutoka kwenye udongo ule udongo ule haukujua kusudi lake wala haukujua mpango wake lakini sisi kama udongo tutajua siku moja ni kwa nini mungu alifanya yale ambayo aliyafanya yule mtunzi wa saburi kwenye zaburi ya k7 aya ile ya 15 anasema kwamba bali mimi nikutazame uso wako katika haki ni kao nishibishwe kwa sura yako rafiki yangu siku moja tutakuwa kama yeye hasa ikiwa wewe umemwamini yesu kristo maana bado haijajulikana jinsi tutakavyokuwa lakini twajua kwamba atakapofunuliwa tutakuwa kama yeye kwa kuwa tutamwona jinsi alivyo kutakwepo na asubuhi njema ambayo kusudi lake mungu litaonekana waziwazi nasi na tutafahamu kwamba mungu hakuwa ni mdhalimu kwetu ili aweze kutudhulumu bali alitutakia mema msikilizaji hayo ndiyo mapenzi yake mungu na pia ndiyo makusudi yake na atapata utukufu kutokana na hiyo tunapoendelea msikilizaji napenda tuweze kuangalia utu au hali ya yule ambaye ni mfinyanzi tunapomwangalia yule mfinyanzi kwa umakini twaona kwamba miguu yake ilikuwa ikifanya kazi katika magurudumu yale yalena hayo ni yale magurudumu ya hali ya maisha jinsi yalivyo mikono yake inafanya kazi kwa ustadi kwa uangalifu kwa upendo na pia kwa upole wakati ambapo anaendelea kufinyanga ule udongo miguu yake nayo ukiiangalia inavidonda vivyo hivyo mikono yake pia ina vidonda na isitoshe ndugu yangu unaposoma kwenye kitabu cha mathayo sura 27, ile ya ya ile hadi 271 neno la mungu lasema hivi kisha yuda yule mwenye kumsaliti alipoona ya kuwa amekwisha kuhukumiwa alijuta akawarudishia wakuu wa makuhani na wazee vile vipande 3 vya fedha akasema nalikosa nilipoisaliti damu isiyo na hatia wakasema basi haya yatupasani sisi yaangalie haya wewe mwenyewe akavitupa vile vipande vya fedha katika hekalu akaondoka akaenda akajinyonga wakuu wa makuhani wakavitwaa vile vipande vya fedha wakasema si halali kuviweka katika sanduku ya sadaka kwa kuwa ni kima cha damu wakafanya shauri wakavitumia kwa kununua konde la mfinyanzi liwe mahali pa kuzika wageni kwa hiyo konde lile huitwa konde la damu hata leo ndipo likatimia neno lililonenwa na nabii yeremiya akisema wakavitoa vipande 3 vya fedha kima chake aliyetiwa kima ambaye baadhi ya wa waisraeli walimtia kima wakavitumia kwa kununua konde la mfinyanzi kama bwana aiagi msikilizaji aya hizo mbili zanishangaza kwelikweli kwamba walifanya ushauri ili waweze kununua konde la mfinyanzi kuwazika wageni hilo konde hata siku ya leo huitwa konde la damu rafiki yangu huenda labda hawakujua kile ambacho walikuwa wakifanya kwa kuliita konde la damu lakini ninatumai kwamba wewe hauwezi ukakosa kuelewa mfinyanzi huyu ndugu msikilizaji ni mfinyanzi wa ajabu kuliko mfinyanzi mwingineyo yeye alimwaga damu yake ili aweze kuingia katika konde lile na kuweza kuchukua vile vipande ambavyo vimevunjikavunjika na kuvirudisha katika gurudumu la mfinyanzi na kuvitengeneza viwe vyombo vipya vyombo vizuri rafiki yangu elewa kwamba mungu yu kazini katika vyombo ambavyo vimevunjika siku hii ya leo atafanya kazi katika maisha yako iwapo wewe utamruhusu tunapoendelea ndugu msikilizaji napenda tuweze kugeukia sura ya 19 ili tuweze kuona ishara ya hicho chombo kilichovunjika kwenye aya ya kwanza na ya pili msikilizaji neno la mungu lasema hivi bwana akasema hivi enenda ukanunue gudulia la mfinyanzi ukachukue pamoja nawe baadhi ya wazee wa watu na baadhi ya wazee wa makuhani ukatoke uende mpaka bonde la mwana wa hinomu lililo karibu na mahali pa kuingia kwa lango la vigae ukahubiri huko maneno itakaokwambia msikilizaji bonde hilo la mwana wa hinomu ni mahali ambapo kulikwepo na ibada kuabudu sanamu iitwayo moleki mungu alinena na watu hawa katika aya ya nne na ya tano akisema hivi kwa sababu wameniacha mimi nao wamepafanya mahali hapa kuwa mahali pageni nao hapa wamewafukizia uvumba miungu mingine wasiyowajua wala wao wala baba zao wala wafalme wa yuda nao wamepajaza mahali hapa damu ya wasio na hatia nao wamemjengea bahali mahali pake palipo juu ili kuwachoma moto wana wao wawe sadaka za kuteketezwa kwa bahali tendo nisiloliamuru mimi wala kulinena wala halikuingia moyoni mwangu kwa sababu ya mambo haya ndugu msikilizaji mungu alinena katika bonde hilo la mwana wa hinomu ambalo punde baadaye litajulikana kama bonde la machinjo kwa sababu wale watu waliwaua wana wao wakiwatoa kama sadaka ya kuteketezwa kwa miungu mingine miungu ambayo baba zao wasiyowajua na kwa sababu hiyo mungu atawaruhusu adui zao wawauwe katika bonde hilo baada ya mungu kutangaza hukumu kali hiyo juu ya watu wa yerusalemu neno la bwana latuambia hivi katika aya ya kina na kuwaambia bwana wa majeshi asema hivi hivi ndivyo nitakavyowavunja watu hawa na mji huu kama mtu avunjavyo chombo cha mfinyanzi kisichoweza kutengenezwa tena na kuwa kizima nao watawazika watu katika tofethi hata hawapata baki mahali pa kuzika msikilizaji hayo ndiyo ambayo mungu alinena kuhusu watu hawa ambao walikuwa wamemwacha mungu na kugeukia miungu mingine baada ya kutoka tofethi yeremia alikwenda katika malango ya nyumba ya bwana na kuweza kunena maneno haya ambayo yanapatikana katika aya ya15 neno la mungu hivi bwana wa majeshi mungu wa israeli asema hivi tazama nitaleta juu ya mji huu na juu ya vijiji vyake vyote mabaya yote niliyoyanena juu yake kwa sababu wamefanya shingo zao kuwa ngumu kusudi wasiyasikie maneno yangu kutokana na haya ambayo tumeyasoma ni wazi kwamba yeremia aliwaonya akawasihi lakini mioyo yao ilikuwa na ugumu walifanya shingo zao kuwa ngumu hata wasiyasikie maneno yake mungu na udongo huo yai yuda ulikuwa umeendelea katika uwasi dhidi ya mfinyanzi kwa muda mrefu kwa hivyo kile ambacho kitafanyika ni kwamba wale ambao ni adui zao na watavunjavunja nchi hiyo kama vile mtu avunjavyo chombo cha mfinyanzi kisichoweza kutengenezwa tena na kuwa kizima rafiki yangu haya ambayo yeremia aliyanena yalitimia katika nchi hiyo ya yuda nami kile ambacho napenda kukutahadharisha ni kwamba yote ambayo mungu aliyenena aliyatimiza kwa hivyo ndugu msikilizaji iwapo wewe umekuwa mwasi dhidi yake mungu na wala hauyatii maneno yake basi utakuwa kama hicho chombo kilichovunjika na wala kisiweze kutenezwa tena kumbuka kwamba mfinyanzi ana uwezo juu ya udongo wewe ni udongo mungu ndiye mfinyanzi na chochote anachofanya hakuna yeyote anayeweza kumuuliza swali lolote ndugu yangu usiendelee katika uasi dhidi yake mungu bali ya kubali mapenzi yake nawe utakaa salama na utakuwa chombo ambacho ni cha heshima mikononi mwake bwana hebu tuombe pamoja mungu mfalme mungu mwenyezi nakushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu wewe ndiwe mfinyanzi nasi ndiyo ule udongo naomba kwa ajili ya maisha yetu kama wanadamu maana mara nyingi tumekuwa waasi hali hatujui kwamba wewe ni mwenyezi na waweza kufanya chochote upendacho naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba atajitolea kikamilifu mikononi mwako katika yote ambayo bwana anayapitia aweze kufahamu kwamba una kusudi maalum kusudi la kuweza kumfinyanga awe chombo ambacho ni cha heshima mikononi mwako cha kutekeleza kazi ya heshima naomba haya katika jina la bwana yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen rafiki yangu kaa katika mikono yake mfinyanzi ambaye ni kristo aliyekufia na aweze kukufinyanga uwe ni chombo cha heshima mikononi mwake mungu ili uweze kutumika katika kizazi chako katika kusudi lake mungu na mapenzi yake hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea je msikilizaji wangu unaendelea kubarikiwa na kipindi cha neno kama ni hivyo basi twandikie barua utwambie hivyo hivyo anwani yetu ni kwa mtayarishi kipindi cha neno radio sanduku la posta ni 21514 nairobi kenya piawa weza kutumia anwani yangu ya emeil ambayo ni pomodotwrc ke na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia mema mchana wa leo neno litaendelea