mshukuru mungu siku hii ya leo ndugu msikilizaji kwamba kwa mara nyingine tena ametupa nafasi hii ili tuweze kujifunza kutoka kwenye neno lake katika sura ile ya pili tulimalizia kwa ufahamu huu kwamba ni lazima muumini aweze kuimarika na kudhibitika katika neno la mungu paulo pia alizungumzia kuhusu jinsi ambavyo mungu wafariji mioyo na pia kuweza kuwaimarisha kila mmoja wetu katika kila neno na tendo jema haya yote ndugu msikilizaji yanatokana na hiyo hali ya kujitolea na kuwa mwaminifu kwa bwana wetu yesu kristo hili ndilo ambalo ndugu msikilizaji twalipata katika sura ya pili ya kitabu hiki cha wathesalonike wa pili aya ile ya1314 hadi nene, ambayo yatuonyesha sehemu ambayo mungu ametupa sehemu ambayo kwa hakika ni ya ajabu neno la mungu latuambia hivi katika aya hiyo ya13na14 lakini imetupasa sisi kumshukuru mungu siku zote kwa ajili yenu ndugu muliopendwa na bwana kwa kuwa mungu amewachagua tangu mwanzo mpate wokovu katika kutakaswa na roho na kuiamini kweli aliyowaita ninyi kwa injili yetu ili kuupata utukufu wa bwana wetu yesu kristo ndugu msikilizaji kwa hakika hilo ni jambo ambalo ni la kututia furaha na jambo ambalo la kututia motisha ili tuweze kuendelea mbele katika imani yetu leo hii ndugu yangu twaingia katika sura hii ya tatu ambapo tutazingatia kuhusu kule kuja kwake kristo kwa mara nyingine somo letu laanzia aya aya ya ya hadi ile ya saba. katika sura hii ya tat paulo anazungumzia wajibu fulani ambazo sisi kama waumini ni lazima kuwajibika na kuweza kutenda rafiki yangu hili pia ndilo ambalo paulo alinena katika sura ya aya ile ya kwanza akiwaambia waefeso maneno yafuatayo kwa hiyo nawasihi mimi niliyemfungwa katika bwana mwenende kama inavyoustahili wito wenu mlioitiwa haya ndugu msikilizaji ambayo paulo aliwaambia waefeso ndiyo ambayo paulo anataka kuwaambia hawa waumini walioko thesalonike kwa hivyo kipengele cha kwanza ambacho twakipata kwenye sura hii ya tatu ni kuhusu jinsi ambavyo waumini wanafaa kuimarika katika mwenendo wao neno la mungu latuambia hivi katika aya ya kwanza hatimaye ndugu tuombeeni neno la bwana liendelee na kutukuzwa vilevile kama ilivyokwenu ndugu yangu mtu anaponena habari za hatimaye mara moja wafahamu kwamba amefikia mwisho wa yale yote aliyokuwa akianena na kwenye barua hii paulo anafungua sura hii ya tatu kwa neno hilo hatimaye yeye anamalizia barua yake jambo ambalo anawaambia wapendwa hawa ni kwamba waweze kuwaombea ili neno la bwana lipate kuendelea mbele na kutukuzwa kama ilivyokuwa miongoni mwao naamini kwamba wakubaliana nami ndugu msikilizaji kwamba maombi ni jambo ambalo kila muumini yuweweza kujishughulisha nalo na wala siyo kipawa cha roho mtakatifu bali, bali ni jukumu la kila muumini usisahau kwamba yesu kristo aliwahimiza wanafunzi akiwaambia kwamba ombeni mkikesha ndugu yangu hili ni jambo ambalo wewe na mimi latufaa kuweza kufanya katika maisha yetu maombi ni wajibu ya kila mmoja wetu na sio wajibu wa mchungaji wako au yeyote yule ambaye wadhani kuwa anafaa kutekeleza hilo ili kazi yake mungu iendelee mbele ndugu msikilizaji au kuwepo na ufanisi wowote katika kazi hiyo ni lazima kuwepo na maombi ambayo yamefanywa hapo awali kwa kila mwinjilisti muhubiri wa neno la mungu au mwalimu wa neno la mungu kutumiwa na mungu lazima kuwepo na watu ambao wanamwombea yeye paulo anawauliza wathesalonike ili waweze kuwaombea kwa kusudi moja kusudi hili siyo lingine bali ni ili neno la mungu lipate kuendelea na kutukuzwa kama vile hilo neno lilivyoendelea na kutukuzwa miongoni mwao je ndugu msikilizaji kwa nini hatuoni neno la mungu likiendelea jinsi inavyohitajika ni lazima iwe kwamba sisi kama waumini tumekosa kutekeleza hilo ambalo ni wajibu wetu tunapotekeleza wajibu wetu wajibu wa maombi ni lazima mungu atafanya jambo maana kristo alisema ombeni nanyi mtapewa rafiki yangu hiyo ndiyo njia pekee ya kuweza kuona kwamba neno la mungu limeendelea na pia limetukuzwa miongoni mwetu katika maandiko haya twaona kwamba paulo alikuwa na huduma ya kipekee paulo alikuwa ni mwinjilisti yaani mmishinari pia alikuwa ni mchungaji na mwalimu wa neno la mungu alitekeleza kila wajibu ambayo mungu alimpa lakini cha muhimu ambacho ninakiona hapa ndugu yangu ni kwamba pamoja na yeye kutekeleza kazi hiyo yote yeye aliwaomba hao wapendwa waweze kujumuika pamoja naye katika maombi ili neno la mungu lipate kuendelea na kutukuzwa popote atakapoenda rafiki yangu paulo hayuko leo lakini mimi nipo mchungaji wako yupo na wengine ambao wanahudumu neno lake mungu unaponiandikia barua na kuniambia kwamba unaniombea mimi sina lingine bali kupiga magoti na kumshukuru mungu kwa ajili yako hili hatutalitenda kwa sababu nyingine yoyote bali twatenda ili neno lake bwana lipate kuendelea na kutukuzwa katika jamii yetu isitoshe ndugu yangu ninakuhimiza pia uweze kuwaombea wachungaji wako na watumishi wote wa mungu ambao wanalihubiri neno lake mungu unapofanya hivyo jambo ambalo litafanyika ni kwamba neno la mungu litapata kuendelea na watu wa mungu watabarikiwa na mungu atatukuzwa na jamii zitabadilika na hata nchi kwa jumla itabadilika na watu wataishi kwa amani na upendo jinsi ambavyo mungu anavyotaka baada ya paulo kuwaambia hawa wapendwa sababu ya yeye kuwataka wao kuwaombea anaendelea kuongezea sababu nyingine katika aya ya pili neno la mungu lasema hivi katika aya hiyo ya pili tuokolewe na watu wasio haki wabaya maana sio wote walio imani rafiki msikilizaji fahamu kwamba kuhubiri neno lake mungu hasa kuhubiri kwa jina lake kristo yesu huwa ni jambo ambalo la wakwaza watu wengi ukiwauliza sababu ya injili kuwakwaza hautapata sababu maalum wanamchukia yesu kristo kwa sababu ambayo hawana rafiki yangu hilo ndilo ambalo paulo alikuwa akiwaambia hao wapendwa kwamba waweze kuwaombea ili waokolewe na watu wasio haki watu walio wabaya jambo hili ambalo paulo alikuwa akilinena ni jambo ambalo pia ni dhahiri kwetu siku hii ya leo sio kila sehemu ambapo utakwenda kuhubiri neno lake bwana utakubalika na kupokelewa watu wengi wameuawa kwa sababu ya neno hili na wengine zaidi wanaendelea kuteseka kwa sababu ya neno hili kwa hivyo ndugu yangu lile ambalo nitakuomba ni kwamba endelea kuombea wale ambao wanafanya kazi hasa katika nchi hizo ambazo hawakubali neno lake mungu kwa njia ya kristo yesu rafiki yangu waombee wapendwa ambao wameliamini neno la mungu katika sehemu kama hizo maana maombi yako hayatakwenda bure maombi yako yatawasaidia wapendwa na kuwapa nguvu ya kuendelea kusimama katika imani na zaidi ya yote watalindwa kutokana na watu hawa wasio haki watu walio wabaya kwenye aya hiyo anaendelea kusema kwamba maana sio wote walio na imani kwa kusema hivyo hilo ni jambo ambalo kuhakika ni wazi kwamba ba kila mtu aliye na imani yani hiyo ina maana kwamba hawayashikilii maadili au mafundisho ya mitume msingi wa kanisa ndugu msikilizaji huu katika mafundisho ya mitume ambayo waliyatoa kwa kristo na kisha kufundisha kanisa lote kwa jumla nalo hilo ndilo ambalo nakufunza hapa na pia hilo ndilo ambalo ninalihubiri iwapo rafiki yangu utasikia neno lolote ni lazima liweze kuenenda kulingana na mafundisho ya mitume ambayo inapatikana katika biblia ni jambo lingine ndugu msikilizaji kushikilia kweli ya kuja kwake kristo na kupenda mafunuo yake lakini ni jambo lingine kutembea na kuenenda jinsi inavyokustahili kuhusiana na ukweli mkuu huo yaani kuja kwake yesu kristo ni lazima haya yote mawili yaweze kuambatana pamoja maana lingine haliwezi likaachana na hilo lingine hilo ndilo ambalo paulo aliwaandikia hawa wapendwa wa thesalonike nasi pia ndugu yangu iwapo twapenda kufunuliwa kwake yesu kristo ni lazima kuthibitisha hilo kwa uhusiano wetu na neno la mungu kwa jinsi ambavyo tunavyotembea na kuenenda katika maisha haya hamna njia nyingine yoyote ya kuthibitisha hilo ila ni njia hiyo e yake kwenye aya ya tatu ndugu msikilizaji neno hili la mungu laendelea kwa hivi lakini bwana ni mwaminifu atakayewafanya imara na kuwalinda na yule mwovu jambo hilo kuhakika ni jambo la ajabu tena ni jambo ambalo ni nzuri kwelikweli kweli la kutia moyo kama unavyofahamu wewe mwenyewe ni mara nyingi ambazo wewe umekosa kuenenda jinsi ambavyo unastahili kuenenda lakini mungu yeye amesalia kuwa mwaminifu kwako yeye ni mwaminifu siku zote ni lazima ewe mkristo kuweza kushikilia andiko hili kwa moyo wako wote bwana ni mwaminifu naye ataendelea kukuimarisha katika maisha yako ni lazima mkristo kupata kuimarika kwa kuwa kwa sasa hivi katika nyumba kuna hali ambayo siyo nzuri vivyo hivyo katika kanisa na katika maisha ya waumini wengi lakini jambo lililopo ni kwamba ni lazima wewe msikilizaji wangu upate kuimarika katika bwana unapoimarika katika kristo wewe unakuwa na fursa hiyo ya kuweza kuwaimarisha watu wengine na kuimarika huku hakuwezi kukakuja kwa jinsi ya urahisi tu bali ni lazima wewe uligeukie neno lake bwana na kuliamini neno hilo na kutembea kulingana na neno hilo msikilizaji hili litatendeka unapoliruhusu neno la mungu lipate nafasi katika maisha yako na kulitii na kuweza kujinyenyekeza kwa neno hilo nawe unapofanya hivyo bwana atatenda kazi katika maisha yako kwa kuwa bwana hutenda kazi kupitia neno lake neno hili la mungu litakulinda kutokana neno hili la mungu litakulinda kutokana na maovi yote kama vile mmoja wetu anavyosema kwamba biblia itakuondosha mbali na dhambi na dhambi itakuondosha na kukupeleka mbali na neno lake mungu yani biblia ndugu msikilizaji kaa karibu na neno la mungu lisome neno la mungu nawe utaimarika na utakuwa mfano bora katika jamii yako na pia katika kanisa na wenginewo wote ambao watatazama maisha yako kwenye aya ya yanne msikilizaji wangu neno hili la mungu latuambia hivi nasi tumemtumaini bwana kwa mambo yenu kwamba mnayafanya tulivyowaagiza tena kwamba mtayafanya kama mkristo ndugu msikilizaji fahamu kwamba umeamuriwa kufanya mambo kadhaa wa kadha kuna amri ambazo mungu ametupa kama wakristo ili tuweze kuyatenda tulipokuwa tukijifunza kwenye kile kitabu cha wathesalonike wa kz hasa sura ile ya an tuliona kwamba kuna amri karibia 22 ambazo ni lazima wewe kama muumini kuweza kuzitii na kuzitenda ndiposa hata twapata kwenye neno lake bwana hasa kwenye sura ile ya1 aya ile ya15 kwenye kile kitabu cha yohana mtakatifu yesu kristo aliwaambia wanafunzi wake akisema mkinipenda mtazitii amri zangu msikilizaji nayo na haya ambayo nayanena hapa na yale ambayo twajifunza kutoka kwenye neno lake mungu hayo ndiyo ambayo kristo yiwatutaka kuweza kuyatii paulo alikuwa na ujasiri katika bwana kwa wahusu wao kwamba yale yote ambayo aliwaagiza yote aliyowafunza wao wangelifanya kwa utemelifu paulo aliamini kwamba lililokuwa na ushuhuda mzuri tena lililokuwa kielelezo kwa makanisa mengine yote litaendelea kudumisha ushuhuda huo na kuendelea kuwa kielelezo katika sehemu yao nami lile ambalo napenda ufahamu msikilizaji ni kwamba wewe pia unafaa kuendelea kuwa kielelezo katika sehemu hiyo unayoikaa katika sehemu hiyo unayokaa na, na pia udumishe ushuhuda wako dumisha ushuhuda huo maana yale ambayo unayatenda na yale ambayo unayanena ni lazima yaenende sambamba usiwe kama watu wengine ndugu yangu ambao nimesikia ushuda wao maana wao wanasema hiki lakini wanatenda kinginecho jambo hilo limekuwa ni jambo la kuvunja moyo jambo ambalo halifai kuwepo katika maisha ya mkristo hata kidogo yesu kristo alinena maneno haya akisema kwamba sio wale wanaolisikia neno ndiyo ambao mungu anawapenda lakini ni wale ambao wanasikia neno na kulitenda hao ndiyo ambao kristo aliwaita wabarikiwa rafiki yangu wewe waweza kuwa mbarikiwa kwa kulisikia neno lake bwana na zaidi yayote kulitenda hilo neno hakuna njia nyingine ndugu yangu ambayo waweza kupenda kufunduliwa kwake kristo na utamani kurudi kwake iwapo wewe hautendi neno lake bwana ndugu yangu siamini kwamba neno hili walisikia ili usilitende bali ninahuwa ujasiri katika bwana kukuhusu wewe kwamba hili neno ambalo walisikia utalitenda kuna uwezekano kwamba itakuwa ni vigumu wewe kutenda lakini jambo hilo lisikuvunje moyo maana neno la mungu latuhakikishia kwamba bwana ni mwaminifu tena atakufanya uwe imara na kukulinda na yule mwovu na yote hayo ambayo yaweza kuja ili kukuangusha msikilizaji ni wewe utachukua jukumu hilo la kuweza neno lake bwana na kulitenda neno hilo maana wampenda bwana na pia wangojea mafunuo yake yesu kristo pia alinena akisema kwamba katika siku hiyo ya mwisho watu wengi watakwenda kwake wakimwambia kwamba bwana tulifanya hili na tukafanya lile lingine tulitoa mapepo tukawaombea watu na watu wakaponywa lakini kristo atawaambia kwamba ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba siyo yale ambayo toyatenda katika kazini mwake bwana ndiyo ambaye yanatupa kibali machoni pake bwana bali maisha yetu na jinsi ambavyo tunaishi ndiyo ambaye yatupa kibali machoni pake bwana kumbuka kwamba kristo hakuwaambia wale watu akiwaambia kwamba hawakutenda mambo yale nam kristo aliwaambia ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu hebu nikukumbushe kwamba ndugu yangu lolote ambalo waweza kutenda katika jina la bwana siyo wewe ambaye unatenda hilo bali ni bwana ndiye ambaye analiheshimu neno lake na kulitekeleza unawajibika kwa lile unalolitenda na kwa hilo unalolitenda ndilo ambalo kristo atakuhukumu kwalo msikilizaji wangu litii neno lake bwana katika maisha yako kwa jumla nawe utakuwa miongoni, miongoni mwa wale watakaoingia katika raha yake bwana maana umelitii neno lake mungu sio kwa kushurutishwa bali kwa kuwa wampenda bwana na wapenda afunuliwe katika maisha yako tunapogeukia aya hiyo ya tano neno hili la mungu latwambia hivi bwana awaongoze mioyo yenu mkapate pendo la mungu na saburi ya kristo ombi hili ambalo paulo analiomba hapa ndugu msikilizaji ni ombi ambalo kwa hakika ni la ajabu tena ni ombi nzuri kwelikweli kweli iwapo watembea katika mwanga wa pendo lake hilo ni pendo ambalo mungu amenyunyiza katika moyo wako nawe wajua kwamba anakupenda na kwa kuwa unahuwa ufahamu ndugu yangu unaweza kudhihirisha pendo hilo kwa nguvu za roho mtakatifu kwa kuwa ni roho mtakatifu peke yake ndiye ambaye anafanya pendo hilo la mungu kudhiirika kwetu sisi najua kwamba ndugu msikilizaji siyo jambo rahisi kwako kwa wewe kumpenda kila mtu lakini neno la mungu latufundisha kuwapenda watu wote ila ni lazima ndugu msikilizaji kuweza kuwapenda watu wote lakini kwa ufahamu na kwa hekima anapoendelea kunena kwenye aya hiyo ananena kuhusu saburi ya kristo jambo hili ndugu msikilizaji lahusu habari ya kumsubiri kristo hadi wakati ambapo atarudi naam hatuwezi tukaanza kujadili kuhusu wakati ambapo kristo atarudi iwapo ni kabla ya dhiki kuu ama wakati wa hiki kuu au baada ya hiki kuu bali jambo la muhimu naamini ni kwamba tuweze kumtazamia kristo na tuweze kutenda hilo ambalo kristo ywahitaji sisi kutenda kwenye aya ya sta ndugu yangu neno hili la mungu naendelea kutwambia maneno yafuatayo ndugu twawaagiza katika jina la bwana yesu kristo jitengeni nafsi zenu na kila ndugu aendaye bila utaratibu wala si kwa kufuata mapokeo mliyoyapokea kwetu rafiki yangu kwa kunena maneno kama haya paulo alikuwa anahusika sana na maisha ya hawa wathesalonike nam anawaamuru kwamba wao wajitenge na muumini yeyote anayenenda bila utaratibu au mapokeo ambayo aliwafunza ni jambo ambalo lililo wazi ndugu msikilizaji kwamba kuna wandugu ambao hawaenendi kulingana na taratibu za neno lake mungu wapendwa hawa wanahitaji kuzungumuziwa ndiyo lakini iwapo watazungumuziwa na wakose kusikia au kutii yale ambayo wanaagizwa basi ni vyema ndugu yangu kujitenga na watu kama hao maana kama ilivyo wazi watu ambao hawaelekei watu ambao hawana nidhamu ni watu ambao huleta vurugu nyingi kwelikweli kweli. msikilizaji neno hilo la mungu ni agizo hata kwetu sisi leo hii ni vyema kuweza kuangalia watu kama hao na kujitenga nao maana punde si punde iwapo wewe utaungana pamoja nao utajikuta kwamba unatembea kama wao unanena kama wao na pia mwenendo wako kama ulikuwa mzuri utabadilika msikilizaji ni vyema ujitahadhari na watu kama hao kwenye aya ya7 neno la mungu unatwambia hivi mwajua wenyewe jinsi iwapasavyo kutufuata kwa sababu hatu kwenda bila utaratibu kwenu jambo ambalo ni vyema ufahamu msikilizaji ni kwamba hautakuta siku moja bata zimeungana pamoja na kutembea na kuku mara nyingi utakuta kwamba kuku zimekaa pamoja na bata zimekaa pamoja kwa nini zaelewana katika lugha vivyo hivyo wewe utafanana na kundi hilo ambalo watembea nalo ni lazima wewe kama muumini uweze kuwa mwangalifu ni watu wagani ambao unakaa nao na ni watu wagani ambao unajihusisha nao niposa paulo anawaambia kwamba wao wenyewe wanajua jinsi inavyowapasa kufuata maana paulo walipokaa nao walikaa kwa utaratibu ambao ulidhihirisha kicho cha bwana na kufuata kanuni zake kristo wale ambao ni rafiki zako msikilizaji wangu ni lazima wawe marafiki ambao wao watakuongoza katika neno lake bwana au mtahimizana katika neno lake bwana fahamu kwamba wale ambao unatembea nao ni lazima watakubadilisha kwa njia moja au nyingine katika mawazo yako katika niya yako na katika matendo yako je wale ambao unajihusisha nao ni watu wa namna gani ni watu ambao watakuhimiza katika neno lake mungu je watakuhimiza kuyatenda haya ambayo kristo amekuagiza iwapo jibu ni la basi ondoka katika kikundi hicho na utembee na wale wote ambao watakuhimiza katika mwenendo wako na kristo usipofanya hivyo basi utajikuta kwamba umerudi nyuma na wala hauenendi katika mapokeo ambayo kristo amekufundisha msikilizaji hilo ndilo ambalo ningependa uweze kufahamu kwa hayo yote najua kwamba wewe utafanya uamuzi wa busara na kuendelea kukaa pamoja na wale wote ambao wanalitii neno lake mungu maana watakuimiza na hilo tumaini ulilo nalo katika kristo halitapotelea mbali bali moyo wako utaendelea kutamani kurudi kwa kristo yesu na pia utaendelea kuyatenda hayo yote ambayo amekuagiza je ndugu yangu ni lipi hilo lingine ambalo watarajia naamini kwamba ni hilo tu na iwapo ndilo hilo hebu niombe pamoja nawe natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya maandiko haya ambayo tumejifunza kutoka kwayo najua kwamba bwana wewe unapendezwa na kila mmoja ambaye anayachukulia maandiko haya maanani na kuyatenda katika maisha yake ni ombi langu kwamba huyu ndugu yangu msikilizaji utapata kumsaidia na kumwezesha katika maisha yake aweze kuyatenda haya yote ambayo bwana amejifunza siku hii ya leo kwa utukufu wa jina lako anapokutazamia bwana katika magumu ambayo anayapitia maishani mwake mungu najua kwamba hauwezi ukamwacha maana wewe ni mungu ambaye ni mkombozi wake tena mwokozi wake naomba kwamba pia utampa nguvu ya kupata kuwaombea watumishi wa mungu hasa yule ambaye anamlisha kiroho mahali hapo ambapo anashiriki nakushukuru bwana maana yote haya yatatendeka kwa utukufu wa jina lako maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. kufikia hapo ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukuambia kwamba endelea katika neno lake bwana maana mungu amekusudia kukuimarisha na kukulinda katika yote hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea Sante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo ungependa kuununua ujumbe ambao tumeusikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la nnenoanduku lastani nairobi kenya nitarudia kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld sanduku la posta ni 24 nairobi kenya au pia waweza kutumia anwani yangu ya emeil ambayo ni pomodo rt twrcoke na hebu nikukumbushe msikilizaji wangu waweza kututembelea kwenye websaiti yetu ambayo anwani yake ni www rna hadi wakati mwingine ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la umodo nikikuaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea