ndugu msikilizaji kwamba tena kwa mara nyingine ametupa nafasi hii ili kwa pamoja tuweze kuendelea kujifunza kutoka kwake ni jambo la kubariki moyo wangu tena kunitia nguvu kabisa kwamba upo mahali pale ili uweze kupokea neno lake bwana nami niko tayari kabisa kukupa neno lake maana najua kwamba hili neno limebadilisha maisha ya watu wengi na pia litabadilisha maisha yako na zaidi ya yote litakupa tumaini la uzima wa milele twaendelea na somo letu ndugu mpendwa kutoka kwenye kitabu hiki cha wathesalonike wa pili sura ya tutaanzia ile aya ya7 hadi ile aya ya17 rafiki yangu kwenye sehemu hii ambayo tutajifunza siku hii ya leo sehemu hii yatupa kipengele cha mwisho kwenye sura hii ya pili kipengele chenyewe cha husu siri ya uwasi ambayo inafanya kazi leo lakini inazuiliwa na roho mtakatifu neno la mungu natwambia hivi katika aya ya saba. maana ile siri ya kuwasi hivi sasa inatenda kazi lakini yuko aizuiaye sasa hata atakapoondolewa jambo ambalo ningependa ufahamu ndugu msikilizaji ni kwamba siri ya uwasi ilikuwa ikifanya kazi hata katika siku hizo za paulo siri hiyo haikuwepo tu kuanza kufanya kazi wakati wa paulo bali unaporudi nyuma katika kitabu cha mwanzo wapata siri ya uwasi watu walipoanza kujenga ule mnara wa babeli ili waweze kufikia mbingu hiyo ilikuwa ni kazi hiyo ya siri ya uwasi hata leo hii ndugu yangu siri hiyo ya uwasi bado yaendelea kufanya kazi twampata yesu kristo akitoa mifano katika kitabu kile cha mathayo sura ya 1 mifano ambayo yaonyesha na kudhihirisha hali ya ulimwengu leo hii mifano hii ambayo ni siri ya ufalme wa mbinguni yaelezea kuhusu hali ya ulimwengu na hali ya kanisa siku hii ya leo neno la mungu laendelea kupandwa katika ulimwengu lakini adui naye anaingia na kupanda magugu magugu na ngano zaendelea kuwa pamoja neno la mungu pamoja na ule uwasi waendelea kuwa pamoja kwa upande mmoja ulimwengu waendelea kuharibika na kwa upande mwingine ulimwengu waendelea kuwa bora sababu ya mimi kusema hivyo ni kwamba wale ambao wanalipokea neno la bwana wanalipokea na kuendelea kuishi kulingana na hilo neno na wale ambao wanalikataa hilo neno wanaendelea kuwa waasi dhidi yake mungu uasi utaendelea kuwepo lakini roho mtakatifu hawezi kumruhusu shetani kuweza kufanya lolote apendalo katika wakati huu lakini roho mtakatifu atakapoondolewa hapo ndipo uasi utamwagika na kutanda kama gaarika kila sehemu ulimwenguni kote huenda wajiuliza roho mtakatifu ataondoka lini nami lile ambalo napenda kukwambia ni kwamba roho mtakatifu atakuwepo yeye hataondoka fahamu kwamba hata kabla ya kuumbwa kwa ulimwengu roho mtakatifu alikuwepo naye alifanya kila kitu kulingana na wakati wake wakati huu wa sasa yeye anatuguza mioyo yetu na pia kututia muhuri kama kanisa la kristo lakini wakati huu ambapo yasemekana kuwa ataondoka ina maana ya kwamba ijapokuwa atakuwepo yeye hatafanya lolote ili kumzuia shetani asifanye chochote wakati ule niamini rafiki yangu kwamba wakati huo utakuwa ni wakati mgumu sana kwa wote watakaokuwa wakiishi kwenye uso wa ulimwengu kwenye aya ya yae ndugu msikilizaji neno la mungu liendelea kutwambia kwamba hapo ndipo atakapofunuliwa yule asi ambaye bwana yesu atamuua kwa pumzi ya kinywa chake na kumwangamiza kwa ufunuo wa kuwapo kwake rafiki yangu neno hili la nena kuhusu yule ambaye ni mtu wa uasi mpinga kristo ambaye pia atakuwa ni mtawala wa kiimla wa ulimwengu mzima hakuna yeyote anayeweza kumzuia wala hakuna uwezo wowote utakaoweza kumzuia hapa ulimwenguni ni kuja tu yesu kristo ndipo mara moja rafiki yangu kama vile watu wa mungu walivyokuwa pale misri wakiwa hawana tumaini hadi wakati ambapo mungu aliweza kuwakomboa hivyo ndivyo waumini watakavyokuwa wakati wa dhiki kuu hadi wakati ambapo kristo atarudi mara ya pili neno hilo la kwamba bwana atamuua kwa pumzi ya kinywa chake fahamu kwamba pumzi ya kinywa chake ni neno lake ambalo ni kama upanga ukatao kuwili ndugu msikilizaji kristo atakaporudi atarudi kama hilo neno lililo hai wakati huo wa kurudi kwake ndipo atachukua kanisa toka ulimwenguni na kisha baadaye kuweza kurudi na kuthibitisha ufalme wake juu ya ulimwengu wote ningependa uweze kufahamu ndugu msikilizaji kwamba kuja kwake yesu kristo kulikuwepo na sehemu mbili sehemu ya kwanza ya kuja kwake alikuja kama mtoto mdogo pale bethlehemu na baadaye akaweza kuanza huduma yake akiwa na miaka 30 alipoingia na kuitakasa hekalu kwa hivyo taona kwamba kuja kwake mara ya kwanza kuna sehemu mbili ya kuwa mtoto na sehemu ya pili kuingia katika ulimwengu na kufanya huduma kuja kwake mara ya pili pia kuna sehemu mbili sehemu ya kwanza ni wakati ambapo atalinyakuwa kanisa na likutane naye pale hewani na sehemu ya pili ni wakati ambapo atakuja hapa ulimwenguni na kuudhibitisha ufalme wake wakati huo ndipo atamwangamiza yule mpinga kristo kwa utukufu wake atakapokuja kabla ya kugeukia aya ya tisa, kuna jambo hili ambalo ningependa uweze kufahamu nalo ni kwamba yule ambaye ni mpinga kristo au mtu wa kuwasi atatokea kwanza kabla ya dhiki kuu neno la mungu natwambia hivi katika aya ya tisa yule ambaye kuja kwake ni kwa mfano wa kutenda kwake shetani kwa uwezo wote na ishara na ajabu za uongo rafiki yangu andiko hili laendelea kunena kuhusu huyo ambaye ni mpinga kristo mtu wa uwasi yeye atakuja kwa kutenda kwake shetani kwa uwezo wote na ishara na ajabu za uongo fahamu kwamba rafiki yangu neno hilo uwezo lina maana ya nguvu nguvu ambaye asili yake si kutoka katika mambo ya asili atakuwa ni mtu atakayetenda miujiza na maajabu na hata ataweza kufanya mambo ambayo hakuna yeyote amewahi kuyatenda kumbuka kwamba katika kile kitabu cha ayubu shetani aliweza kufanya dhoruba kali kuweza kuwaua wana na binti zake ayubu nami kile ambacho nahofia ndugu msikilizaji ni kwamba ishara hizi na miujiza ndizo ambazo zitawapoteza watu wengi kusudi ya ishara ndugu msikilizaji ni ili iweze kubadilisha mawazo na ufahamu wa yule ambaye anaona ishara ile huyu mtu atakuwa na ishara ambazo zitawapendeza wanasayansi wa wakati ule zitawapendeza wanasiasa na pia zitawapendeza wale ambao watakuwa wakiongoza dini wakati ule rafiki yangu hawa ambao watadanganyika ni wale ambao hawana mizizi katika neno lake bwana wasiofahamu neno lake bwana lasema nini nazo ajabu hizo za uongo zitafanya watu wa ulimwengu wote waweze kumfuata huyo ambaye ni mpinga kristo na kusema jinsi alivyo mkuu na jinsi anaweza kufanya mambo ya ajabu na kwamba ulimwengu utakuwa umempata yule ambaye wamekuwa wakimsubiri kwa muda mrefu ulimwengu utamuona akiwa mwokozi wao lakini ole wao maana wale ambao wataangukia uongo huo ni wale ambao hawaiamini injili ya kristo ndugu yangu amini injili yake yesu kristo maana hiyo ndiyo okovu wako sasa na hata uokovu wako baadaye paulo anaendelea kutuelezea katika aya ya 1 jinsi ambavyo huyu mtu atakavyokuwa akitenda neno la mungu lasema hivi na katika madanganyo yote ya udhalimu kwa hawo wanaopotea kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli wapate kuokolewa andiko hilo ndugu msikilizaji ni wazi kabisa kwamba wote ambao watapotea watapotea kwa kuwa walikataa kuikubali injili walikataa kupokea kweli ya neno lake mungu na hiyo si tu kwa wale ambao watakuwepo wakati huwo wa dhiki kuu bali ni kwako wewe ambaye wanisikia leo hii na haujaikubali injili yake bwana waweza kuniambia kwamba una dini yako au una lile ambalo waliamini lakini ukikosa kuamini mwisho wako ndugu yangu utakuwa tu kama wa wale ambao watakuwepo katika dhiki kuu maana watadanganywa jinsi wewe umedanganyika leo na lile ambalo waliamini amini, amini neno lake bwana amini injili yake kristo nawe utaokolewa neno la mungu v kwa hivi katika aya ya kuminamoja. kwa hivyo mungu awaletea nguvu ya upotevu wa uamini uongo huenda ndugu msikilizaji andiko hilo limezua swali katika moyo wako kwa nini mungu auruhusu ulimwengu wote uweze kuamini uongo kwa kujibu swali lako ndugu msikilizaji nitakukumbusha wakati ule wa ferao pamoja na wana wa israeli mungu alimzungumzia farao kwa maneno mengi sana na pia kwa ishara na miujiza kwamba awaruhusu wana wa israeli waondoke na kwenda kumwabudu nam lakini farao hakutaka kuachilia na kwa hivyo ikambidi mungu aweze kumshurutisha ili kwamba aweze kufikia uamuzi basi mungu alileta hali hiyo ambayo ilifunua na kuonyesha wazi jinsi moyo wa farao ulivyokuwa farao hakutaka hata kidogo kuwaachilia hao wana wa israeli kuondoka mahali pale ni kama vile jinsi ilivyoleo hii ndugu yangu watu wanalisikia neno lake bwana mungu amewapa nafasi ya kulisikia neno na kuweza kugeuka na kuacha njia zao mbaya lakini lile ambalo lafanyika ni kwamba wao hawataki kulisikia neno lake bwana wala hawalizingatii katika maisha yao baada ya wao kulisikia neno la mungu wao hulikataa kabisa kwa kuwa wamekataa kupokea kweli yake mungu wao hujifungua mioyo yao ili waweze kupokea kinginecho na hicho kinginecho siyo kingine bali ni uongo hilo ndilo jambo ambalo litatendeka wakati ule iwapo watu hawawezi kupokea pendo la kweli basi mungu huwaletea nguvu ya upotevu wa uamini uongo je msikilizaji huo uongo ambao ni wampinga kristo ni upi uongo ambao watu wale watauamini ni kwamba yesu kristo si bwana na wala si yule aliyesema kuwa yeye ni yeye atawaambia watu kwamba wao wamekuwa ni watu wazuri kwa kuwa hawamwamini yesu isitoshe ndugu msikilizaji atakuwa na maelezo mazuri sana maelezo ya kupendeza tena ya kushawishi kuhusu kuondoka kwa watakatifu kutoka hapa ulimwenguni wakati wa kunyakuliwa na pia atawapongeza watu wa wakati ule kwa kungoja ili kwamba waweze kuuunda ufalme pamoja naye watu watamwamini huyo mpinga kristo na wataamini kwamba atawaingiza katika milinia ya ufanisi wao hawatafahamu kwamba watakuwa wanaingia katika dhiki kuu huo uongo ndugu yangu huo ndiyo ambao watu watauamini kwa sababu wamekataa kuuamini ukweli ambao upo kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu aliye hai naye alikufa ili tuweze kupata wokovu tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya ya 12 neno la mungu lasema hivi ili wahukumiwe wote ambao hawakuiamini kweli bali walikuwa wakijifurahisha katika udhalimu rafiki yangu mungu atahukumu wale wote ambao wamekataa kweli tena nitasema hivi ya kwamba iwapo utakaa chini na kulisoma hili neno la mungu na uendelee kumkana yesu kristo kuwa yeye ndiye bwana basi wewe wajifungua wazi kabisa kwa uwongo wowote ule ili uweze kudanganyika na pia hautaweza kusimama mbele zake mungu na kuweza kusema kwamba haukuisikia injili iwapo utampa bwana yesu kristo kisogo basi wewe umejifungua wazi ili uweze kuhukumiwa kama muumini ndugu msikilizaji mimi ninakupa injili ninakuwa manukato iletayo uzima kwako wewe unayeamini na kwako wewe usiyeamini ninakuwa manukato ya mauti au hukumu juu ya maisha yako nimekuhubiri injili ya kristo basi fuata injili ya kristo nawe utapata kuokolewa lakini ukimkataa yesu kristo basi hukumu ndiyo ambayo ya kungoja na wala hakuna lingine lolote ambalo la kusubiri lakini kwa nini iwe hivyo nawe wafahamu kwamba yesu kristo alikufa kwa ajili yako mpokee yesu kristo katika maisha yako nawe utaingia katika raha yake bwana na wala hautakuwa miongoni mwa wale watakaohukumiwa kwa sababu ya kuto kuiamini kweli kumbuka kwamba yesu kristo alisema kuwa yeye ndiye kweli njia na uzima hakuna yeyote anayeweza kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye baada ya kuona hayo kuhusu mpinga kristo na jinsi ambavyo ndugu msikilizaji unavyofaa kuishi hebu tugeukie aya hiyo ya13 hadi1 tupate kuona ni yapi ambayo mungu anatunenea neno la mungu ulatuambia hivi lakini imetupasa sisi kumshukuru mungu siku zote kwa ajili yenu ndugu mliopendwa kwa kuwa mungu amewachagua tangu mwanzo mpate wokovu katika kutakaswa na roho na kuamini kweli aliyowahitia ninyi kwa injili yetu Hili kuupata utukufu wa bwana wetu yesu Christo. ndugu msikilizaji hili ambalo paulo ananena hapa ananena kuhusu mambo yatakayotukia na jinsi ambavyo muumini anafaa kuendelea kuishi anapotazamia kurudi kwake yesu kristo kwa muumini kumsubiri yesu kristo haina maana ya kukimbia nche na kutazama mbinguni na kujiuliza ni lini yesu kristo atakaporudi kwa hakika jambo kama hilo ni ujinga tena ni upumbavu ni lazima hali hiyo ya kumsubiri yesu kristo au kuwa na tumaini la kurudi kwake yesu kristo kudhihirishwa katika maisha ya muumini kwa njia tatu tofauti rafiki yangu njia hizo tatu tofauti zitabadili niya ya muumini kuhusiana na neno la mungu litabadili mwenendo wake na pia litabadili kazi yake jambo la kwanza rafiki yangu ambalo ni lazima lidhihirishwe katika maisha yako kama muumini kwamba wamtazamia yesu kristo ni ni hili lazima ufahamu kwamba umechaguliwa hata upate wokovu jambo hili kuhusu wokovu ndugu yangu ndilo ambalo paulo amelifundisha kwa uwazi wote kwenye kile kitabu cha warumi sura ya aya ile 23 hadi na moja. neno la mungu natwambia hivi katika sehemu hiyo kadhalika nasi twajua jua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake maana wale aliyowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe mfano wa mwana wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na wale aliyowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliyowaita hao akawahesabia haki akawatukuza basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu maandiko haya ambayo byo ndugu yangu diyo ambayo paulo anawaambia hawa wapendwa akiwaambia kwamba mungu aliwachagua tangu mwanzo ili wapate wokovu usisahau kwamba ndugu msikilizaji hii ilikuwa ni kwa msingi wa kuamini injili waliyoihubiri paulo ndipo waliweza kuupata wokovu nam mungu alikuwa amewachagua lakini wao walifanya uamuzi wao wa kuliamini neno lake bwana unapoliamini neno lake bwana wewe unakuwa mmoja wao wa wale ambao walichaguliwa na bwana tangu asili waweze kupokea wokovu unapokosa kuliamini neno hili au unapolipa kisogo neno hili lile ambalo lipo ni kwamba wewe hujachaguliwa yesu kristo alisema katika kitabu cha yohana sura ya7 ya7 kwamba iwapo mtu anaona kiu na aje kwangu na anywe mwaliko huo ndugu msikilizaji mwaliko ambao unafaa kuupokea wewe pokea huo mwaliko nawe utakuwa kati ya wale ambao wamechaguliwa hata kuweza kupokea wokovu jambo la pili ndugu msikilizaji ni kuhusu utakaso wa roho tumeweza kutangulia kuona kwamba mungu aliwachagua hata wapate kupata wokovu nalo Na hilo ni jambo ambalo lahusu wakati uliopita lakini kuhusu utakaso kwa roho ni jambo ambalo lililopo sasa wakati ulipompokea yesu kristo kama mwokozi wako wewe ulitakaswa hiyo ndiyo hali yako maana kristo amefanyika utakaso wetu kulingana na kile kitabu cha wakorintho wa, wa kwanza, sura ya z lakini upande wa pili wa utakaso huo ni jinsi ambavyo unaishi kupitia kwa roho wake mungu wewe waweza kuendelea kukuwa katika neema na hata matendo yako yataonyesha kwamba wewe umetakaswa na unatembea kwa imani katika mwana wa mungu aliyekufa kwa ajili yako twaendelea kuona jambo lingine ambalo pia twaona kwenye aya hii nayo na ni kuhusu kuamini ile kweli hii inamaanisha kwamba wewe kama muumini unapaswa kuendelea kulisoma neno lake bwana kuliamini neno lake maana hiyo ndiyo njia yako wewe kuendelea kukuwa na hata kukomaa katika imani yako ndani ya kristo yesu iwapo wahitaji kuendelea kukuwa katika bwana wahitaji kuendelea kumjua mungu wako ni vyema uweze kusoma neno lake maana neno lake bwana litakuongoza litakuhifadhi litakulinda na hata litakuwezesha kujua yale ambayo haungeliweza kuyafahamu ndugu yangu neno lake bwana ndiyo ramani yako katika ulimwengu huu hili neno ndiyo maji ya kupoza kiu chako ndiyo chakula chako ndiyo uzima wako endelea kusoma neno lake bwana nawe utaona mungu akitenda maajabu katika maisha yako jambo lingine ambalo lajitokeza ndugu msikilizaji hasa kwenye aya ya14 ni kwamba bwana aliwaita ili waupate utukufu wa bwana yesu kristo jambo hili lahusu hasa wakati ule utakaokuja yani kunyakuliwa. Maana neno la mungu la hivi katika kitabu cha yohana sura ya tatu, ya aya wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa lakini twajua jua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye kwa maana tutamuona kama alivyo ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo litatendeka wakati ambapo kristo atafunuliwa kwenye kile kitabu cha wakolosai sura ya aya il27 neno la mungu natuambia hivi ambao mungu alipenda kuwajulisha jinsi ulivyo utajiri wa utukufu wa siri hii katika mataifa nao ni kristo ndani yenu la hili andiko ndugu msikilizaji ndilo ambalo laonyesha hali hiyo ambayo itakayokuwa ya wale ambao wameamini injili yake bwana kwa hakika maandiko hayo mawili yana mambo mazuri mambo makubwa ambayo ni ya kututia moyo na tumeokolewa twaendelea kuokolewa na pia tutaokolewa haya yote ni kazi yake mungu paulo anawahimiza hawa wapenda kwa kuwaambia kwamba yale yote ambayo aliwafundisha waweze kuendelea kutii hayo maana kwa kufanya hivyo ndipo wataweza kusimama imara na kuendelea katika imani yao kumbuka kwamba paulo aliwafundisha neno la mungu nawe unapolisoma neno la mungu utasimama na kuwa imara kwa kumalizia sura hii ya pili ndugu msikilizaji neno la mungu unatuambia hivi katika aya ya 16 na 17. na bwana wetu yesu kristo mwenyewe na mungu baba yetu aliyetupenda akatupa faraja ya milele na tumaini jema katika neema awafariji mioyo yenu na kuwafanya imara katika kila neno na tendo jema ndugu msikilizaji kwa hakika paulo aliwatakia wapendwa mambo makuu tena mambo mazuri paulo alikuwa na moyo ambao uliwapenda hawa watu kwa upendo wa dhati aliwatakia faraja yake yesu kristo kupitia kwa neno lake kwamba waweze kuimarika katika kila neno na tendo jema rafiki yangu kile ambacho napenda kukuelezea nihiki, ni hiki ni vyema uweze kufahamu kwamba mungu ataendelea kukupa faraja na tumaini na neema na pia kukuimarisha katika kila neno na kila tendo jema lakini kwa haya yote kuweza kufanyika maishani mwako ni lazima uweze kushika mapokeo ambayo umefundishwa mapokeo haya si mapokeo ya dini yako bali mapokeo ambayo yanatoka katika neno lake mungu neno lake mungu ndilo ambalo litakuongoza katika kutenda matendo mema hakuna njia ya mkato wala hakuna njia nyingine ambayo mungu yiwaweza kufanya hivyo pasipo kwanza wewe kuweza kushika neno lake bwana lishike neno lake bwana nawe utapata faraja katika maisha yako natumaini ulilo nalo ndugu yangu litaendelea kukuwa katika moyo wako mungu awe pamoja nawe unaposhika mapokeo yake kristo katika maisha yako hebu tuombe pamoja baba wetu tena mungu uishiye milele nakushukuru kwa ajili ya siku hii njema ambayo bwana umeifanya asante kwa ajili ya haya ambayo tumejifunza ni mambo makuu mambo ambayo ni ya kututia moyo na kututahadharisha kuhusu yale ambayo yatatukia niombi langu kwamba haya ambayo tumejifunza yatakaa na kukolea maishani mwetu na kuzaa matunda naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba utamsaidia utamwinua apate kuyashika na kuyatunza haya moyoni mwake apate kuyatii haya mapokeo ambayo ameyapokea kutoka kwenye neno lako nawe utamfariji na kumpa neema ya kumwimarisha katika kila neno na tendo jema asante bwana maana najua kwamba utatenda haya kwa utukufu wa jina lako nimeomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia hivi lishike neno lake bwana ti neno hilo nawe utapata faraja moyoni mwako na pia utaimarika katika kila neno na tendo njema hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Ya hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la post ni2 moja, moja nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni 0, 0, 0, 0, 5, kenya nitarudia tena radio sanduku la lapost ni mbili moja, 54 nairobi kisha uandike namba ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ni kikwaga kwa heri na neno litaendelea