msikilizaji naamini kwamba uu mzima na kwamba mungu amekuwa pamoja nawe nam ni baraka hakika kwa kufahamu kwamba una mungu ambaye wamtegemea siku zote mungu ambaye ameahidi kwamba hatakuacha wengine wote wanaweza kukuacha lakini huyu mungu ambaye umemtumaini ni mungu anayekujali mungu ambaye anakushughulikia siku baada ya nyingine hakuna yeyote ndugu yangu anayeweza kukupa tumaini la faraja au kukutia moyo kuhusu mambo yote isipokuwa mungu unayemwamini sunam katika mambo yote yanayotendeka hapa ulimwenguni kuna yale ambayo kwa hakika hakuna yeyote anayeweza kukuzungumzia au kukupa tumaini ambalo ni la kukufariji kama vile yesu kristo huwafanyia wale wote ambao wamemwamini msikilizaji wangu napenda uweze kufahamu kwamba licha ya kwamba waweza kuwa na rafiki wa karibu lakini inapofikia habari ya mauti hawezi akawa na maneno ya kukufariji au wewe ukawa na maneno ambayo kwa hakika yatamfariji mauti na kifo ni jambo ambalo watu hawapendi kulinena hata kidogo maana jinsi ilivyo watu wanaogopa mauti watu wanaogopa kifo wanaogopa kwa kuwa hawajui ni kitu kipi ambacho kitawapata baada ya kufa lakini kwako kwa wewe ndugu msikilizaji mungu amekupa fursa njema ili kwamba uweze kufahamu kwamba katika yesu kristo una tumaini la kukufariji na kukutia moyo na zaidi sana hasa katika kuja kwake yesu kristo twaendelea kujifunza kutoka kwenye iki kitabu cha wathesalonike wa kwanza sura ya 4. na somo letu la leo laanzia ile aya ya 1 hadi ile aya ya 18 msikilizaji wangu sehemu hii ambayo tutajifunza siku hii ya leo ni sehemu ambayo ina umuhimu sana katika maisha yako kama muumini sehemu hii yazungumuzia kuhusu kuja kwake yesu kristo ili aweze kulichukua kanisa lake haizungumuzi habari ya kuja kwake yesu kristo kwa haraka wala paulo haku ya maneno yaliyoonekana kana kwamba yesu kristo angerudi kwa haraka jinsi ambavyo watu wengi waliweza kufikiria kwa wakati ule paulo alitaka watu wafahamu kwamba ijapokuwa yesu kristo yuwaweza kukawia lakini kuja kwake ni lazima atakuja muda na saa wala mwaka haingeweza kujulikana na hilo ni jambo ambalo pia bwana yesu kristo aliweza kusema yeye mwenyewe kwamba wakati wake wa kuja hajui ila baba peke yake ndiye ambaye anajua habari za kuja kwake yesu kristo ndugu yangu kwa wakati huu zimechukua zaidi u imecua zadama lakini unaposikia kwamba yesu kristo anakuja upesi ina maana kwamba jambo hilo ndilo ambalo lipo kwenye mpango wake mungu wa hivi karibuni isitoshe hiyo pia ina maana kwamba yesu kristo iaweza kuja saa yoyote ile yawezekana aje saa hii au kuja wakati wowote wa ule jambo hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo la kupa motisha kama mtoto wa mungu ili uweze kuendelea kuishi katika maisha ambayo yanastahili wito wako katika kristo paulo alielezea jambo hili kwa njia iliyo nzuri sana na tena ambayo ii wazi kuhusu kurudi kwake kristo kwamba ni lazima kristo arudi katika aya ya15 kwenye sura hii ya4 ya kitabu hiki cha wathesalonike wa kwanza paulo anasema kwamba kwa kuwa twawambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti msikilizaji jambo hili pia ndilo ambalo paulo anasema katika kitabu kile cha tito sura ile ya ya aya sura:13 kwamba tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu haya yote ambayo twayasoma hapa ni mambo ambayo kwa hakika yatakuja kutukia na hili ndilo tumaini ambalo watu wa mungu wanalo katika kristo maana wale wote ambao wanaogopa mauti, mauti kwa kuwa hawana tumaini lakini wewe ambaye umemwamini yesu kristo una tumaini la uzima wa milele hata ijapokuwa utakufa utaishi tena ndugu yangu hili ndilo tumaini lenye faraja tena tumaini la kutia moyo neno la mungu lasema hivi katika aya ya kuminatato. lakini ndugu hatutaki msijue habari zao waliolala mauti msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini kama vile ambavyo nilikuwa nimekuelezea katika utangulizi paulo alikwenda kule thesalonike wakati wa ziara ya pili ya kazi yake ya umishonari twapata kwenye kitabu cha matendo surahila ya17 kwamba kama ilivyokuwa desturi yake paulo aliingia kwenye sinagogi na akahojiana na wale waliokuwamo humo kwa maneno ya maandiko sabato tatu na hii ni kumaanisha kwamba rafiki yangu paulo alikuwepo pale thesalonike kwa muda wa wiki tatu peke yake lakini katika siku hizo chache paulo alifanya kazi kubwa sana maana aliihubiri injili watu wakaokoka na kanisa likaweza kuzaliwa mahali pale kisha aliwafundisha hawa wakristo mambo makubwa ya kweli ya imani ya kikristo hata ni jambo la kushangaza kwamba aliwafundisha pia kuhusu mambo ya kunyakuliwa kwa kanisa rafiki msikilizaji jambo jambo hili ambalo ambalo paulo alikuwa amewafundisha wapendwa ni jambo ambalo kwa hakika liliwafanya hawa wapendwa wawe na tumaini katika maisha yao hasa tukiwa na ufahamu kwamba katika thesalonike watu waliamini kuwa baada ya kufa hakuna kukutana tena baada ya kufa hakuna kuonana tena mambo yote yanakuishia kaburini lakini kwa ajili ya injili iliyowafikia waliweza kufahamu kwamba maana wamemwamini mungu aliye hai na kwamba yesu kristo atakaporudi basi wao watanyakuliwa na kwenda kukaa pamoja na bwana jambo hilo ndugu msikilizaji ndilo ambalo lilikuwa katika mioyo ya hawa wapendwa wa thesalonike lakini baada ya paulo kuondoka kule kulikuwepo na waumini wengi sana ambao walikuwa tayari wamekufa na kwa sababu walikuwa wamekufa hawa wapendwa waliweza kumtuma timotheo kwa paulo na kuuliza habari za hao waliokufa ndiposa paulo anawaandikia akiwaambia kwamba hataki wao wasijue habari habari zao waliolala mauti wasija wakahuzunika kama na wengine wasio na wengine matumaini hiyo ni kusema kwamba msikilizaji wale ambao wamelala mauti ni miili yao ndiyo ambayo imelala lakini nafsi zao au roho zao bado zingaliki hai hili ndilo jambo ambalo nilikwambia kwamba iwapo mtu hana tumaini zaidi ya mauti haya basi huyo mtu huwa na wasiwasi kuhusu kile kitakachompata kesho nam watu wanaogopa mauti kwa kuwa hawana tumaini lolote lile nami napenda kukufahamisha kwamba katika yesu kristo la kushinda mauti paulo anaendelea kwa kuambia yafuatayo katika ile aya ya1 naye anasema hivi maana ikiwa twamini ya kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hawa waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye jambo hili ambalo paulo analinena hapa ndugu msikilizaji anasema kwamba yesu alikufa na tena akafufuka jambo ambalo lafaa ufahamu ni kwamba kuna vifo vya aina tatu katika maandiko kunacho kifo hicho cha mwili ambacho hiki huwa ni kutenganishwa kwa roho na mwili hiki ndicho kwa kawaida tunakiita kifo ama mauti adamu hakufa hiki kifo cha mwili mpaka alipokuwa ametimia miaka 930 baada ya yeye kuanguka katika dhambi tena kuna hicho kifo ambacho ni cha roho rafiki msikilizaji paulo anasema kwamba kuwa mtu wa tabia ya mwilini ni kutenganishwa na mungu hivyo ndivyo ilivyofanyika wakati ule ambapo adamu alimwasi mungu pale edeni alipokula lile tunda tayari mungu alikuwa amemwambia kwamba iwapo atakula tunda hilo siku hiyo atakufa jambo hilo ambalo mungu alimwambia ni kuhusu kufa katika roho yani kutenganishwa na mungu kile ambacho kipo kwa wale wote ambao hawajamwamini yesu kristo katika maisha yao wao wametenganishwa na mungu maana kile ambacho kipo ni kwamba yeyote ambaye hutenda dhambi yeye ametengwa na mungu katika kitabu kile cha isaya neno la mungu latwambia kwamba dhambi za watu wa mungu ndizo ambazo ziliwatenganisha na mungu na vivyo ndivyo ilivyo kwetu siku hii ya leo maana neno hilo latwambia kwamba maana wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu lakini wanafanyika haki kwa imani katika kristo kwa hivyo ndugu msikilizaji iwapo wewe haujampokea yesu kristo wewe hauna ule uhai unaotokana na mungu uhai ambao ni wa uzima wa milele bali wewe unaishi tu katika mwili huo lakini umetengwa na mungu hiyo ndiyo ambayo twaita mauti ya kiroho msikilizaji wangu adamu alijificha kutoka kwa mungu kwa kuwa yeye tayari alihisi hali hiyo ya kutengana na mungu na hivyo ndivyo ilivyo miongoni mwetu siku hii ya leo maana kuna watu wengi ambao wanamtoroka mungu hawataki kumsogea mungu maana wanajua kwamba wao ni watenda dhambi wao wanajua kwamba wamemwasi mungu katika maisha yao lakini usiendelee kutoroka jinsi ambavyo adamu alivyofanya maana adamu alimtoroka mungu lakini mungu aliendelea kumtafuta Sikia, hauwezi ukampata mungu kwa njia nyingine yoyote bali yeye ndiye ambaye ywaweza kukupata na hiyo ndiyo sababu aliweza kumtuma mwana wake yesu kristo ili kwamba aje hapa ulimwenguni na afe kwa ajili yako na kwa ajili yangu neno hili la mungu latwambia kwamba mungu alitupenda sisi hata tulipokuwa wenye dhambi kristo akafa kwa ajili yetu tena yesu kristo alisema kwamba yeye ndiye njia kweli na uzima hakuna yeyote yeye kwenda kwa kwa baba ila njia ya yeye. rafiki msikilizaji najua kwamba wewe ungelipenda kuwa na ushirika na mungu ungelipenda kuweza kumpendeza mungu katika kila njia na hiyo ndio sababu labda wewe unakwenda kanisani au ndiyo sababu wewe una dini ulio lakini jambo ambalo ningependa uweze kufahamu ni kwamba dini hiyo yako haiwezi kukufikisha kwa mungu kumbuka kwamba adamu alipomwasi mungu alijitengenezea matawi matawi ambayo yalijaribu kuficha uchi wake hiyo ni mfano wa dini dini siku zote hujaribu kumwonyesha mwanadamu kwamba yuwaweza kwa uweza wake kumfikia mungu lakini nakwambia kwamba hauwezi ukamfikia mungu kwa njia yako basi kile ambacho kipo rafiki yangu ni kwamba wewe mgeukia yesu kristo naye atakuwasilisha kwake mungu maana yeyote ambaye amemwamini yesu kristo yeye hufanyika mwana wa mungu kuna fursa yako rafiki yangu utoke katika mauti hayo ya roho na kuweza kuingia katika uzima kristo yesu alisema kwamba wote ambao wamemwamini wametoka katika mauti na kuingia uzimani hiyo ndiyo ambayo twaita kuhuhishwa katika roho msikilizaji yesu kristo alikuja ili wewe uweze kuhuhishwa na kuwa na ushirika tena na mungu na kupatanishwa na mungu rafiki msikilizaji kuna mauti ya tatu Kifo hali hii ni hali ambayo itakuwepo kwa kila mmoja ambaye amemkana yesu kristo na akafa kwa jinsi hiyo jambo hili ambalo nalisema hapa msikilizaji ni kwamba mtu anapokufa akiwa hajampokea bwana yesu kristo kama mwokozi katika maisha yake basi yeye hutenganishwa na mungu milele hakuna lolote ambalo mtu yaweza kufanya ili kwamba watu ambao wamekufa waweze kupatanishwa na mungu wewe wawajibika wakati hu wa sasa wakati ambapo huu hai kuweza kupatanishwa na mungu hapo ndipo utahuwishwa na kutolewa katika hayo mauti ambayo tumeyaita kutenganishwa na mungu maana mtu akifa ametenganishwa na mungu basi hapo ndipo mambo yake yote yamekwisha wala hakuna lingine lolote rafiki yangu tumaini halipo tena unapokufa ukiwa katika dhambi rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo katika kitabu cha danieli neno la mungu lasema kuwa wale ambao walitenda mema yani wale ambao waliliamini neno la mungu na kulitenda watafufuliwa siku ya mwisho na kuingia katika uzima na wale ambao hawakulitii neno la mungu wala hawakuliamini watafufuliwa siku hiyo ya mwisho lakini wao watahukumiwa na watatenganishwa na mungu milele hicho ndicho kifo ambacho twakiita kifo cha milele na milele maana watakuwa na na mungu milele na milele nami ndugu msikilizaji nina uhakika kwamba wewe ungelipenda kuwa pamoja naye mungu milele na milele rafiki yangu hakuna njia nyingine yoyote ile ila wewe kuweza kumpokea yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako waweza kukumbuka ndugu msikilizaji lazaro alipokuwa amekufa siku tatu yesu kristo alisema maneno haya katika kitabu cha yohana sura ya nayo ya na yasema hivi yesu akamwambia mimi ndimi huo ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi ajapokufa atakuwa anaishi naye kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa hata milele ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo lafanyika mtu anapomwamini yesu kristo ijapokuwa iwaweza kufa lakini hata kufa kabisa mauti hayo yatakuwa ni ya muda tu maana kristo atamfufua jinsi baba alivyomfufua naye ataishi milele na milele pamoja naye kwenye aya ya1 neno hili la mungu latuambia yafuatayo kwa kuwa tuwaambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti neno hili rafiki yangu latwambia kwamba kwa neno la bwana katika aya hii paulo anaendelea kuhakikishia hawa wapendwa wa thesalonike pamoja na sisi kwamba hili ambalo anatwambia ni neno la bwana paulo anajua kwamba hawa wathesalonike wamekuwa na hofu kuhusu wale wapendwa ambao walikufa kabla ya kunyakuliwa kwa kanisa na hiyo ndiyo sababu ya yeye kuwajibu kwa jinsi hii ili waweze kufahamu kwamba iwapo mtu yu katika kristo atahuhishwa tena au kufufuliwa na kunyakuliwa pamoja na wale wengine ambao waliohai. jambo ambalo paulo anaendelea kuhakikishia ni hili kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti hapa neno la hakika ni kwamba wale watakaokuwa hai hawatawatangulia hao wengine wale ambao wamelala mauti ndani ya kristo ndiyo ambao watatangulia na kisha wale ambao wamesalia ndiyo ambao watawafuata baadaye na sote pamoja tutakutana na yesu kristo pale hewani msikilizaji hilo ndilo tumaini ambalo unalo iwapo wewe unaye kristo katika maisha yako kwenye aya ya1 neno la mungu liendelea likituambia kwamba kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kwa hakika ndugu msikilizaji hili ni jambo ambalo ni kubariki moyo sana maana neno la tuambia kwamba bwana mwenyewe ndiye atakayeshuka kutoka mbinguni mimi ninapenda hayo maneno sana kwamba siye mwingine wala siyo malaika ndiye atakayetumwa ili aje la ni bwana yule ambaye nimemwamini ni huyo bwana ambaye umemwamini ndiye atakayeshuka pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu hili ndilo jambo ambalo litafanyika wakati huo wakati ambapo kristo alikuja hapa ulimwenguni aliwatuma malaika wake ili kwamba watangaze habari ya kuzaliwa kwake lakini wakati huu hamtumi mtu yoyote yeye mwenyewe anakuja na atawakusanya wateule wake wote ambao ni mataifa pamoja na watu wa israeli nao wataingia katika utawala wake ambao atakuwa ameuanzisha siku hiyo hili kwa hakika rafiki yangu ndilo tumaini lenye faraja na lenye kutia moyo kwamba huyo ambaye umemwamini hata mtuma mwingine bali atakuja mwenyewe kristo atakuja mwenyewe ili aweze kukufufua iwapo utakuwa umelala na kama utakuwa hai basi wewe utabadilishwa mara moja na utafanana naye na utapaa mbinguni na utakuwa pamoja na bwana milele kuna wengi ambao ndugu msikilizaji wanafikiri kwamba malaika ndiye yatakayetumwa lakini unaposoma andiko hilo neno la mungu lasema kwamba atashuka pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu sauti yake ndiyo itakayokuwa kama ya ule malaika mkuu na tena sauti yake itakuwa kama parapanda kuu mtume yohana alipokuwa kwenye kisiwa cha patimo katika kitabu cha ufunuo sura ya1 ya alisema hivi na nalikuwa katika roho siku ya bwana nikasikia sauti kuu nyuma yangu kama sauti ya baragumu naye yohana wakati huo alipogeuka ili aweze kuona ni nani anayezungumza alimuona kristo aliyetukuka kwa hivyo napenda ufahamu kwamba yule ambaye atakuja siyo malaika wala siyo gabrieli au mikaeli bali ni yesu kristo mwenyewe nam hilo ni jambo ambalo ningependa uweze kufahamu na kuliweka katika mawazo yako nawe uwe na hilo tumaini kwamba yesu kristo hatahitaji huduma ya mwingine ili kukufufua jinsi tu hakuhitaji huduma ya yeyote yule wakati aliposimama kwenye kaburi lake lazaro na akamwita aje nje ndugu msikilizaji hili lenye faraja njetunapogeukia aya ya 17 na 18, neno la mungu ulatuambia hivi kisha sisi tuliyo hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo maandiko hayo ambayo tumeyasoma msikilizaji ni maandiko ambayo kwa hakika yanaendelea kutupa faraja katika maisha yetu yesu kristo ana mpango ulio waajabu sana mpango ulio mzuri kuhusu kila mmoja ambaye amemwamini awe amelala katika mauti au awe ni hai siku hii ya leo kwenye kifungu hicho tumekwisha kuelezewa vizuri sana kwamba kanisa litanyakuliwa na mwenyewe mara moja lakini ingawa jambo hili litafanywa kwa gafla litafanywa kwa njia ya utaratibu ulio bora kweli kweli wafu ndio wataamka kwanza nao wale ambao watakuwa hai wakati huo ndiyo ambao watabadilishwa na pamoja wataweza kumlaki bwana mawinguni fahamu kwamba ndugu msikilizaji kwa kuwa mungu wako ni mungu mwenye uwezo mkuu yeye ndiye ambaye atafanya mambo haya yani atayafanya mara moja kufumba na kufumbua wale wafu watakuwa wamefufuliwa nasi tutakuwa tumenyakuliwa kumlaki bwana yesu mawinguni neno hilo ndugu msikilizaji naamini kwamba ni neno ambalo walihitaji kulitia katika moyo wako na kuweza kulitafakari na kuendelea kuishi kwa tarajio hilo tarajio la kuja kwake bwana yesu kristo neno hilo la mungu lamalizia sura hiyo kwa kutuambia kwamba basi farijianeni kwa maneno hayo je rafiki yangu neno la mungu lasema kwamba tutiane wasiwasi wasi au hofu la hasha bali neno la mungu lasema kwamba tuweze kufarijiana kwa maneno hayo ndugu msikilizaji jinsi ya kufarijiana sio kwa njia nyingine bali ni kwa kutiana moyo na kuweza kufundishana na kuweza kuhimizana ili tuweze kuendelea kukaa tukimgojea bwana yesu kristo katika tumaini hilo tunapofanya hivyo basi tunafarijiana hakuna lingine ambalo naweza kukwambia ila kukwambia tu hili ndilo jambo ambalo wafaa kulifanya katika maisha yako nalo ni kukaa katika hilo tumaini ambalo ni la uzima wa milele katika yesu kristo jambo lingine ni kwamba ni lazima uwe umempokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wako ili uwe na tumaini hili je unalo tumaini hili katika maisha yako au hauna tumaini maana kama hauna tumaini utaendelea kuishi kwa hofu na uoga uoga wa mauti kwa kuwa hauna uhusiano na mungu kwa kuwa haujapatanishwa na mungu lakini mbona iwe hivyo mbona usimpokee yesu kristo na upatanishwe na mungu na upate tumaini hili tumaini hili lipo kwa kila mmoja anayemgeukia mungu kwa imani katika mwana wake yesu kristo hili ni jambo la uhakika kabisa maana mamilioni ya watu wamefanya hivyo nawe waweza kuungana nao katika ufalme wake mungu katika jamii yake mungu kwa kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe asante kwa ajili ya wema wako na fadhili zako ambazo ni za milele katika wema wako bwana na neema zako wewe umetufanyia njia ili kwamba tuweze kuwa na tumaini lenye faraja tumaini lililo hakika tumaini hili lipo katika yesu kristo mara tu tunapomwamini naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba bwana utamwezesha aweze kuendelea kuishi katika maisha matakatifu maisha ambayo ni ya kukupendeza ili kwamba siku hiyo itakapofika apate kunyakuliwa pamoja na watakatifu wote bwana iwapo haja mwamini yesu kristo naomba kwamba atapata kuona kweli hii kweli ya neno lake mungu na tumaini ambalo lipo kwa ajili yake asante bwana maana kwa nguvu za roho wako mtakatifu utafanya haya yote kwa utukufu wa jina lako naomba haya katika jina la bwana wetu yesu kristo aliye mkombozi wetu men ndugu msikilizaji baba mungu aweze kukubariki na awe pamoja nawe fanya uamuzi wa busara wa kumpendeza yeye katika kila ufanyalo hasa kwa kumwamini mwana wake hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno nitaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo ungependa kuununua ujumbe ambao tumeusikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha nneno tranw radio sanduku la posta ni mbili moja tano moja nne nairobi kenya nitarudia kwa mtayarishi kipindi cha nneno transw radio sanduku la posta ni mbili moja tano moja nne nairobi kenya au pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni Twr.co.ke. na hebu nikukumbushe msikilizaji wangu waweza kututembelea kwenye websaiti yetu ambayo anwani yake ni niwwwwrrg na hadi wakati mwingine ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikuaga nikikutakia baraka teletele tele neno litaendelea