Kinizaji, kwa ajili ya baraka zake na neema yake kuu ambayo ametuonyesha kwa kutupa siku hii ya leo na, siku ni hii ambayo bwana ameifanya ili tuweze kushangilia na kufurahi kwenye kipindi kilichopita ndugu yangu tuliona jinsi ambavyo huduma yake paulo ilikuwa ya kufana sana na yenye matokeo mema miongoni mwa wathesalonike naamini kwamba hayo yote ambayo tulijifunza umeatilia maanani kabisa na kwamba mungu amekuwezesha kwa roho wake mtakatifu kuweza kutenda hayo kwa utukufu wa jina lake kwenye somo letu siku ya leo twaingia katika sura hii ya tatu ili kwamba tuweze kuona mambo ambayo mungu ametuandalia kwa siku hii sura hii ya tatu ndugu msikilizaji lanena kuhusu tumaini la kurudi kwake yesu kristo likiwa ni tumaini litakasalo jambo ambalo lasisitizwa katika wathesalonike wa kwanza ni kuhusu kunyakuliwa kwa kanisa na jambo ambalo tutaliangalia katika wathesalonike pili itakuwa ni kuhusu kufunuliwa kwa yesu kristo na hiyo ni kwa habari ya yeye kuja hapa ulimwenguni na kuanzisha utawala wake jambo ambalo lanifurahisha ndugu yangu ni kwamba paulo aliwafundisha wathesalonike mafundisho yaliyokuwa yenye maana sana yaliyokuwa wazi kabisa yaliyo na uhusiano wa moja kwa moja na mwanadamu jinsi inavyostahili aenende katika maisha yake ninaposema habari ya mwanadamu nina maana ya wewe msikilizaji wewe ambaye umemtumaini yesu kristo paulo katika mambo yote aliyofundisha hata yawe ni kuhusu unabii ama kuhusu mambo ya nyakati za mwisho aliyahusisha yote na mwenendo wa mwanadamu katika matendo yake na katika yote ayafanyayo kwa hivyo kwa njia iliyowazi wazi twamwona paulo mtumishi wa mungu akifundisha yale ambayo yanahusiana na wakati wetu wa sasa hakufundisha maneno matupu ambayo hayangeliweza kuwasaidia wanadamu alifundisha watu wa mungu yale yaliyokuwa na uhusiano wa moja kwa moja na wao na hasa kuhusu yesu kristo mwokozi wao kama vile nimesema hapo awali ndugu msikilizaji jambo ambalo tutenda kulizingatia katika sura hii ni kuhusu tumaini hilo la kurudi kwake yesu kristo tumaini ambalo linaleta utakaso jambo hili unapolizingatia litabadilisha maisha yako litakupa mwongozo wa vile ambavyo utakavyoenenda katika maisha haya hasa ukishikilia tumaini hilo la kunyakuliwa kwa kanisa wakati ule ambapo kristo atakuja kuwachukua walio wake na ikiwa mambo hayo hayawezi kukuguza maishani mwako basi itaonekana kabisa kwamba wewe hauyaamini itakuwa ni wazi kwamba yale ambayo unayafuata ni filosofia tu na mambo ya watu kukusaidia kwa vyovyote vile jambo hilo kuu ambalo tutakuwa tukilizingatia kwenye sura hii msikilizaji ndilo ambalo linachukua nafasi kubwa katika waraka huu wa kwanza kwa wathesalonike sehemu yenyewe ni kutoka kwenye sura hii ya tatu hadi ile sura ya ila kwa somo letu siku hii ya leo tutajifunza kutoka kwenye aya ya kwanza hadi ile aya ya kuminatatu. kipengele cha kwanza ndugu msikilizaji ambacho twakutana nacho katika sura hii ya tatu ni kuhusu timotheo jinsi alivyoleta ushuhuda ulio mzuri kwake paulo kuhusu wale watu wa thesalonike neno la mungu lasema hivi katika aya ya kwanz basi kwa hiyo tulipokuwa hatuwezi kuvumilia zaidi tuliona vema kuachwa athene peke yetu kutokana na haya maneno ndugu msikilizaji twaona kwamba paulo alitamani sana kurudi huko thesalonike lakini hakuweza yeye alimtuma timotheo na yawezekana pia alimtuma pamoja na sila na luka ili waweze kwenda huko thesalonike neno la mungu linasema hapa kwamba basi kwa hiyo maneno haya yaunganisha maneno aliyokuwa akiyanena paulo hapo awali pamoja na yale maneno ambayo atayasema baadaye waweza kukumbuka ndugu msikilizaji kwamba kuingia kwake paulo huko thesalonike ilikuwa katika hali ya huduma iliyokuwa ya juu zaidi paulo alikuwa kwao kama mama akawa kama baba na pia kama ndugu yeye ndiye ambaye aliwaleta kwa yesu kristo na aliwapenda mno alisema kwamba wao watakuwa ni utukufu wake furaha yake wakati ambapo kristo atarudi tena huu utakuwa ni ule wakati ambapo bwana wetu yesu kristo atadhihirishwa kwa waumini wote na wote ambao walikuwa wamemtumikia bwana kupata dhawabu yao mbele zake bwana na sasa kwa kuwa paulo alikuwa na upendo mwingi sana kwao alikuwa akisumbuka sana kwa kuwa hakuwa amepata wakati wa kwenda kule tena alikuwa amezuiliwa na shetani paulo aliondoka kule thesalonike kwa haraka na wala hakuweza kufundisha mafundisho ambayo alikuwa amenuiya kuwafundisha pamoja na kuwajenga sana katika mambo ya imani na sio tu kwamba alikuwa anataka kurudi huko lakini pia alikuwa akifikiri sana kuhusu hali yao na jinsi walivyokuwa katika imani yao paulo alitamani sana kuweza kurudi mahali pale ili aweze kuwatia moyo na kuwafariji na kuwaonya jinsi alivyokuwa akifanya hapo awali ama kwa njia nyingine tunaona kwamba anadhihirisha kwa njia iliyo wazi kabisa jambo lile alilokuwa amelitaja hapo mwanzoni kuhusu taabu ya upendo upendo ndugu msikilizaji siyo jambo ambalo ni la kustarehesha mtu tu bali upendo humtakia mwingine mema hivyo ndivyo ambavyo upendo huonyeshwa ikiwa wampenda mtu basi ni lazima uweze kumtakia mema na hata kukubali kuingia kwenye hasara fulani kwa niaba ya huyo umpendaye neno la mungu laendelea kutuzungumzia na kutuambia hapa kwamba tukamtuma timotheo ndugu yetu mtumishi wa mungu katika injili ya kristo ili kuwafanya ninyi imara na kuwafariji kwa habari ya imani yenu andiko hilo ni hiyo aya ya pili kwa sababu ya moyo wa kuhusika paulo alimtuma timotheo arudi kule thesalonike anamwita timotheo ndugu yetu na mtumishi wa mungu neno hilo mtumishi kwa lugha ya kiyunani ni dyakonos na ni kutoka hapo ambapo ndipo twapata hilo jina la shamasi nalo na hili jina lina maana ya mtumishi paulo aliendelea kumwita timotheo mfanyakazi pamoja nasi katika injili ya kristo injili yake kristo ndiyo inasababisha hali hii ya kuwa na utumishi wa aina hii injili yake yesu kristo ndugu msikilizaji ndiyo jibu kwa kila shida ya mwanadamu iwapo ni katika hali ya misaada au katika matibabu injili yake yesu kristo inajitosheleza iwapo wewe utaipokea mambo hayo yote na mengineyo ambayo sijayataja suluhisho la patikana katika kristo na katika injili yake maana neno lake mungu lasema kwamba injili ni nguvu za mungu ziletazwa uokovu sio wokovu tu wa kiroho bali uokovu katika mwili wokovu katika roho na uokovu katika kazi ya mikono yetu kumbuka kwamba ndugu msikilizaji hiyo ndiyo injili ya yesu kristo paulo anasema kwamba timotheo ni mtumishi na jambo alilokuwa akilifanya ni kuihubiri injili yake yesu kristo hivyo ndivyo nasi twatakiwa kuwa na wakati ambapo injili ya yesu kristo yahubiriwa kuna mengi sana ambayo watu hupokea watu hupokea uponyaji wa nafsi zao uponyaji wa mioyo yao uponyaji wa nia zao uponyaji wa kimwili na hata uponyaji katika kazi ya mikono yao msikilizaji injili ya kristo peke yake ndiyo inawezesha mwanadamu aweze kutenda hilo ambalo ni jema paulo aliendelea na kunena kwamba timotheo alitumwa kule ili awafanye wawe imara kwa habari ya imani yao maneno kama haya yalitumiwa katika kitabu cha kutoka wakati ambapo musa alikwenda huko juu ya mlima na kuinua mikono yake katika maombi ili kuhakikisha kwamba wana wa israeli wanapata ushindi neno hilo lapatikana katika kutoka sura ya 17, ya aya hapa twamuona paulo akisema kwamba amempeleka timotheo kwa watu hawa wathesalonike ili awashikilie na kuwafanya kuwa imara hili ambalo paulo alifanya ndugu msikilizaji yani kumtuma timotheo kwa wathesalonike ni jambo ambalo linafaa kuwepo hata wakati huu wa leo ni lazima wapendwa waweze kufanyika imara katika imani jambo lingine ndugu msikilizaji ni kwamba paulo alikuwa na imani katika timotheo ya kwamba timotheo atakapofika huko ataweza kuwadhibitisha watu hawa katika imani yao katika kristo rafiki msikilizaji iwapo wewe ni mhuduma ni lazima uwe na imani katika hao ambao umewakuza maana usipofanya hivyo hautaweza kuwa na huduma ya kufanikiwa jinsi ambavyo paulo alivyokuwa na huduma hiyo kwa upande mwingine pia paulo aliwataka hawa thesalonike waweze kudhibitika katika imani yao wapate kujengeka katika kila njia ijapokuwa yeye hangi aliweza kufika kule alijua kwamba kuna mmoja ambaye angeweza kumtegemea ili aweze kupata habari za wathesalonike ndugu msikilizaji una mtu ambaye umemkuza kiasi kwamba waweza kumwamini jinsi ambavyo paulo alivyomwamini timotheo au hauna ni vyema kwako wewe uweze kufahamu kwamba ni lazima uwe na mtu ambaye umemkuza ili kwamba aweze kushughulika pamoja nawe. timotheo ni ndugu aliyekuwa na ushuhuda mzuri sana kwa sababu paulo alimwamini naye timotheo alikuwa ni mwaminifu hivyo ndivyo inahitajika kuwa miongoni mwa wahuduma na wale ambao wanakuzwa chini yao kwenye aya ya tatu ndugu msikilizaji neno la mungu liendelea kutuambia kwamba mtu asifadhaishwe na dhiki hizi maana ninyi wenyewe mnajua ya kuwa twawekewa hizo kama ilivyo kawaida ndugu msikilizaji wakati ambapo mtu anapitia katika hiki ni lazima wale ambao wanamfahamu kuweza kusikitika au kufadhaishwa kwa ajili ya hiyo lakini paulo anawanenea hawa wapendwa wa thesalonike na kuwaambia maneno haya ili kwamba waweze kudhibitika katika imani yao anamaanisha hapa kwamba mtu awa yeyote asiwatikise na wale wasikubali kuangaishwa na mtu yeyote kutokana na dhiki hizo ambazo zilikuwa zikiwajia hii ni kwa sababu ndugu msikilizaji yale yote ambayo yalimpata paulo na yale yaliyokuwa yakiwapata hawa wapendwa yalikuwa yanalenga roho zao mambo ambayo yalikuwa yametokana na shetani ili wao wasiweze kusimama imara na kumtumikia mungu jinsi ilivyohitajika msikilizaji wangu katika dhiki yote ambayo waweza kuipata simama imara maana tumewekewa hizo paulo anaendelea kutaja maneno mengine ambayo ni ya kushangaza anaposema kwamba mnajua ya kuwa twawekewa hizo tunajua ya kuwa ndugu msikilizaji mambo haya ambayo twapitia maishani mwetu yanakuwa kama mawimbi ya baharini kweli yatakuwa kama mawimbi yanayopita lakini hatuna budi kukutana nayo tukiwa ulimwenguni humu bila shaka tutakutana na matatizo neno la mungu linaweka jambo hilo wazi kabisa matatizo tunayoyapata sasa hayawezi kulinganishwa na ule utukufu ambao utafunuliwa kwetu kristo atakaporudi jambo hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo yesu kristo alinena na wanafunzi akiwambia kwamba hayo nimewambieni mpate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni mnayo dhiki lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu dhiki ndiyo shida ambayo sisi sote tutaipata hakuna njia ya kuepukana na mambo hayo lakini pamoja na hayo utaona kwamba bwana anatutia moyo na kutwambia tujipe moyo kwa kuwa yeye ameyashinda hayo ikiwa wewe ni muumini kumbuka kwamba hautaepuka matatizo kule kumpokea kristo sio kumaanisha kwamba umekwisha kukata bima ya kuzuiliwa matatizo yasije kwako ukweli wa mambo ni kwamba utakutana na shida fulani baada ya wewe kufanyika kuwa mtoto wa mungu hata kama hapo awali haukuwa na shida yoyote bwana wetu hakutwahidi ya kwamba tutaepuka haya mawimbi ya maisha bali tutayapitia yote na tutakuwa na ushindi katika yeye ndugu msikilizaji paulo anayatia maneno haya nguvu anaposema kwamba nam na wote wapendaho kuishi maisha ya utaua katika kristo yesu wataudhiwa neno hilo lapatikana katika timotheo wa pili sura ya tatu, ya aya katikio hivyo ndivyo hakika ya mambo hayo ndugu msikilizaji hata wakati ule ambapo mambo huwa ni mema kabisa hakuna shida yoyote ambayo inaonekana karibu huo ndio wakati wa kuangalia mambo kwa umakini kabisa na ukiona kwamba wewe hukutani na shida yoyote katika maisha yako ya kikristo basi nitakuuliza uweze kuuchunguza wokovu wako tena lakini ikiwa unayapata matatizo makubwa na mambo mengine ya kukuhangaisha katika maisha yako basi hiyo ndiyo ishara kwamba wewe ni mtoto wa mungu hivyo ndivyo mungu ili tuweze kumtegemea yeye kwenye aya ya nne ndugu msikilizaji neno la mungu liendelea kutwambia kwamba kwa kuwa tulipokuwako kwenu tulitangulia kuambia kwamba tutapata dhiki kama ilivyotukia nanyi mwajua yafaa ndugu msikilizaji uweze kufahamu kwamba shida ambazo huja haziji kudumu bali ni shida ambazo zapita mungu wetu ni mwema ndugu msikilizaji na kwamba katika matatizo haya yote yatakapotimiza kusudi lake atayaondolea mbali na wala hayatakurudia tena shida ambazo unazipitia ndugu msikilizaji hizo shida siyo za kukuangamiza bali zipo ili ziweze kukuvuta uweze kusogea karibu na bwana mungu wako zinakutia nguvu na pia za kupa ile hali ya kukutakasa neno la mungu liendelea kutuhakikishia yafuatayo katika aya ya tano. kwa hiyo mimi nami nilipokuwa siwezi kuvumilia tena nalimtuma mtu ili niijue imani yenu asije yule mjaribu akawajaribu na taabu yetu ikawa haina faida kwenye andiko hilo ndugu msikilizaji tunaendelea kuona jinsi paulo alikuwa na moyo wa kuhusika kuhusu waumini wa, wa thesalonike anasema kwamba hangi aliweza kuvumilia tena bali alimtuma mtu ili ajue walikuwa wanaendelea vipi katika imani yao ili asije yule mjaribu na yao ikawa haina faida huyu mjaribu ndugu msikilizaji siye mwingine bali ni shetani mwenyewe katika sura ya aya p a18 paulo alisema kwamba shetani aliwazuia ama kwa maneno mengine paulo anasema kwa wathesalonike kwamba shetani ananisumbua na ninasikitika kwamba hata ninyi pia mwaweza kuwa katika hali hiyo sababu nyingine ndugu msikilizaji ya dhiki hizi kutujia ni ili ionekane kama imani yetu ii imara na kama sisi tuaenenda katika njia za haki majaribio ambayo shetani huleta maishani mwetu huwa ni kama mtihani unaotuonyesha jinsi hali yetu ilivyo lakini siyo tu mtihani ndugu msikilizaji lakini majaribio huwa inathibitisha imani yetu katika bwana wetu yesu kristo najua kwamba ndugu msikilizaji kuna waumini walio imara katika imani yao lakini jambo ambalo lipo ni kwamba wakati ambapo mateso na majaribu yanapokuja basi wale ambao ni waumini halisi watasimama wima rafiki yangu iwapo wataka kumwona mtu ambaye amesimama wima katika imani yake kwa kristo ni wale watu ambao wamepitia majaribu maana katika majaribu wamemwona mungu akisimama nao wamemwona mungu akifanya miujiza wamemwona mungu akitenda yale ambayo kwa hakika hakuna mwanadamu yeyote angeliweza kutenda dhiki ipo lakini kuna ushindi taabu zipo lakini kuna ushindi magonjwa yapo lakini kuna uponyaji hilo ndilo tumaini lako ewe ndugu msikilizaji maana wewe una mungu aliye mkuu mungu aliyeshinda yote yesu kristo mwana wa mungu aliye hai tunapoendelea ndugu msikilizaji twageukia aya hii ya sita nayo yasema hivi lakini timotheo alipotujia hivi sasa kutoka kwenu alituletea habari njema za imani yenu na upendo wenu na ya kwamba mnatukumbuka vema siku zote mkitamani kutuona sisi vilevile kama sisi kuwaona ninyi andiko hilo ndugu msikilizaji laonyesha jinsi ambavyo watu wale waliweza kumpokea timotheo walimpokea timotheo na hata wakafungua moyo wao kwake na kumwambia timotheo jinsi walivyokuwa na tamaa ya kuweza kumwona paulo lilikuwa ni jambo la ajabu wakati ambapo paulo alipata ripoti hiyo kuhusu watu hawa habari hizi zilizomfikia zilikuwa habari nzuri sana habari ambazo zilimtia moyo paulo na hata kumpa nguvu za kuweza kuendelea mbele walikuwa wanaestahimili majaribio waliokuwa nayo na pia kudhibitika katika imani yao neno la mungu hivi katika aya ya saba. kwa sababu hiyo ndugu tulifarijiwa kwa habari zenu katika msiba na dhiki yetu yote kwa imani yenu. andiko hilo ndugu msikilizaji laonyesha wazi kwamba paulo katika moyo wake ni kana kwamba alikuwa amekalia pale mlangoni akiangalia barabara na kujiuliza ni lini timotheo atakaporudi timotheo aliporudi na habari kuhusu wapendwa hawa wa thesalonike paulo alitiwa moyo sana ijapokuwa alikuwa katika dhiki na msiba alifarijika kwa kufahamu kwamba taabu yao kwa hakika haikuwa bure na tena shetani alikuwa ameshindwa maana watu wa mungu walikuwa wamesimama wima neno la mungu lilaendelea kutuambia hay haya kwa kuwa sasa twaishi ikiwa ninyi mnasimama imara katika bwana ndugu msikilizaji mtu wa mungu paulo anawaambia kwamba kwa kuwa sasa wao wamesimama imara wao wataendelea kuishi hilo ni neno ambalo linazungumzia jinsi ambavyo paulo alikuwa na furaha hata ijapokuwa walikuwa katika shida na wale wapendwa pia walikuwa katika shida kwenye aya ya tisa, neno la mungu lilaendelea kutuambia kwamba maana ni shukrani gani tuwezayo kumlipa mungu kwa ajili yenu kwa furaha ile yote tunayoifurahia kwa sababu yenu mbele za mungu wetu ndugu msikilizaji baada ya paulo kupokea habari hizo twaona kwamba kuna furaha hapa ambayo iliunganishwa katika hali ya uzuni iliyokuwepo lakini hata hivyo huzuni hiyo iligeuka na kuwa furaha baadaye maana paulo aliwataka wathesalonike wajue kwamba wao walikuwa na furaha na wala hawakuwa na huzuni kwa sababu ya shida na matatizo yaliyokuwepo paulo mtu wa mungu anaendelea kusema maneno yafuatayo katika aya ya yak usiku na mchana tunapoomba kwa juhudi tupate kuwaona nyuso zenu na kuyatengeneza mapungufu ya imani yenu ijapokuwa ndugu msikilizaji huduma yake paulo ilikatizwa kule thesalonike yani aliondoka katika mji huo kwa haraka alikuwa akitamani kurudi ili apate kuendelea na huduma yake na kuweza kuendelea kuwatia moyo hawa wapendwa wa thesalonike msikilizaji huo ndiyo moyo halisi wa kihuduma kwenye aya ya1 neno la mungu liendelea kutwambia kwamba neno la mungu liendelea kutwambia kwamba basi mungu mwenyewe baba yetu na bwana wetu yesu kristo atuongoze njia yetu tufike kwenu aya hiyo ndugu msikilizaji yazidi kuonyesha jinsi ambavyo paulo alivyokuwa na shauku na tamaa ya kuweza kuwaona hawa wapendwa wa huko thesalonike hata anaomba kwamba bwana mungu aweze kufanya njia ili waweze kuwafikia kwa hakika paulo aliwapenda hawa wathesalonike neno la mungu ndugu msikilizaji laendelea kutuambia yafuatayo katika aya ya1213 na kuminatatu bwana na awaongoze na kuwazidisha katika upendo ninyi kwa ninyi na kwa watu wote kama vile sisi nasi tulivyo kwenu apate kuifanya imara mioyo yenu iwe bila lawama katika utakatifu mbele za mungu baba yetu wakati wa kuja kwake bwana wetu yesu pamoja na watakatifu wake wote katika maandiko hayo ndugu msikilizaji paulo ananena maneno kuhusu watu hawa kwamba wazidi kuwa katika upendo paulo anazungumuzia hasa kuhusu upendo wa vitendo upendo unaoonekana katika yale yanayotendeka na yale ambayo yanaonekana kwa njia iliyo wazi kabisa neno upendo katika lugha ya kiyunani ni agape upendo halisi ambao una juhudi za kumtakia mwengine mema upendo huo ndugu msikilizaji waweza kuusoma hasa katika kitabu cha wakorintho wa, wa sura ile ya yak nawe utapata habari kuhusu upendo ulio halisi paulo anawahimiza kwamba wapendwa hawa waweze kuendelea kupendana wao kwa wao na pia wapende watu wote kama vile kina paulo walivyofanya walivyokuwa kwao ombi hili ambalo paulo anaomba anaomba kwamba bwana aweze kuwaongoza na hata aweze kuwaimarisha wawe watakatifu mbele zake mungu baba wakati wa kuja kwake bwana wetu yesu kristo pamoja na watakatifu wake wote ndugu msikilizaji huu upendo ambao paulo alikuwa nao kwa ajili ya hawa wapendwa ulikuwa ni upendo wa juu sana upendo ambao unafaa kuonekana katikati yetu siku hizi za leo kwa hakika paulo alihusika na maisha ya hawa wathesalonike nami naamini kwamba ndugu msikilizaji wewe pia utahusika maishani mwako kuhusu wale ambao ni ndugu katika kristo fanya hivyo ndugu msikilizaji nawe utabarikiwa nawe utakuwa na furaha na pia utaimarika katika imani na kuwa kielelezo kwa watu wengine hebu tuombe pamoja baba wetu tena mungu tunakushukuru siku hii ya leo kwa kuwa bwana wewe ndiwe mungu wetu na wala hatuna mungu mwingine tazama bwana jinsi ambavyo neno lako hili limepata kutufundisha kuhusu tumaini hili lilietalo utakaso katika mioyo yetu naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba bwana utamwezesha katika hali aliyo nayo sasa azidi kusimama imara katika imani katika kristo maana wote wanaosimama imara katika imani mungu wewe huwaonekania na huwapigania katika maisha yao nomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men kwa hilo ambalo tumejifunza leo msikilizaji naamini kwamba mungu amenena pamoja nawe nawe ndugu yangu ukapate kuendelea kusimama imara maana yeye hawezi akakusahau wala kukuacha hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea na msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuelezea au ungependa kuwasiliana nasi na utueleze jinsi unavyobarikiwa tafadhali twandikie barua kupitia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la postani 254 nairobi kenya pia waweza kuwasiliana nasi kupitia anwani yangu ya email ambayo ni pomodowr co ke na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikisema barikiwa na neno litaendelea