sikilizaji kwa ajili ya siku hii ya leo hasa nikijua kwamba mungu amezidi kukuhifadhi na kuendelea kukudumisha katika wema wake na mapenzi yake ni baraka kubwa kuweza kufahamu kwamba una huyo mungu ambaye anakujali maisha yako na isitoshe pia anakuwazia mema katika maisha yako rafiki yangu leo hii napenda kukukaribisha ili tuweze kuendelea katika somo letu la leo somo letu leo kwenye sura hii ya tano ya kitabu hiki cha isaya tangu tulipoanza kitabu hiki cha isaya ndugu msikilizaji naamini kwamba umezidi kuziona baraka zake mungu na kwamba umezidi kukuwa katika imani maana hakuna njia nyingine ya kukuwa katika imani ila kwa kulisikia neno lake mungu na sio tu kukomea kulisikia neno lake mungu bali kuliamini katika moyo wako na pia kuweza kulitenda somo letu la leo ndugu msikilizaji ambalo lipo kwenye sura hii ya 55 tutazingatia jinsi ambavyo mungu ametoa mwaliko kwa watu wa ulimwengu mwaliko huu anawaita ili waweze kutembea katika njia zake yani katika neno lake kabla ya kuingia kwenye somo letu hebu nikupe tu muktasari wa yale ambayo tulikuwa tumeyazungumzia kwenye vipindi vilivyopita hasa kuanzia sura hiyo ya 53 mbayo tulizungumzia kuhusu mtumishi aliyeteseka naye hakuwa mwingine wala siye mwingine bali ni bwana wetu yesu kristo kisha kwenye sura hiyo54 tulizungumza jinsi ambavyo israeli kama mke wa yehova jinsi atakavyorejeshwa furaha na haki ambayo atakuwa nayo. Msikilizaji wangu? mlango huu au sura hii5 inazungumzia kuhusu mwaliko kwa watu wote wa ulimwengu tunaposoma kwenye injili ndugu msikilizaji twaona kwamba yesu kristo alipokuwa akiwatuma watumishi wake au wanafunzi wake aliwaambia hivi msiingie katika nyumba ya mataifa au katika wasamaria bali nendeni bali nendeni katika kila nyumba ya waisraeli pamoja na hiyo twapata katika kitabu cha warumi sura ya kwanza, aya ya16 mtume paulo akisema kwamba kwa maana siionei haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu huuletaa uokovu kwa kila aaminiye kwa na kwa pia. jambo hili laonyesha kwamba yeyote ambaye anataka kuisikia na kuipokea injili yake bwana wetu yesu kristo basi mlango uu wazi kwake ndiposa tutaona kwenye mafundisho yetu ya leo kwamba neno la mungu lasema kwamba yeyote atakaye na aje anywe maji ya uzima bure huyu mtumishi ambaye aliteseka kwenye mlango wa 53 ndiye ambaye analifanya jambo hili kuwezekana kwa kuwa aliteswa kwa ajili ya watu wote wa ulimwengu ili wapate uzima wa milele wote walipotea katika dhambi za ulimwengu huu na ndiposa nafsi yake ilitolewa dhabihu kwa dhambi ili kwa mauti yake aweze kuyachukua maovu ya yeyote anayeamini na pia aweze kuwafanya haki kila mmoja anayeamini ndugu msikilizaji hebu tuingie katika sura hii 55 ili tuweze kuona ni nini hicho ambacho huyu mtumishi wa mungu alichokifanya neno la mungu ulatwambia hivi katika aya ya kwanza haya kila aonaye kiu njoni majini naye asiye na, na fedha njoni nunueni mle nam njoni nunueni divai na maziwa bila fedha na bila thamani sura hii ndugu msikilizaji yaanza kwa mwaliko au kilio kutoka kwenye moyo wake mungu akiwataka watu wote wafikirie kuja kwake ili wapate uokovu ingawa wote wamealikwa ndugu msikilizaji ila tu yule aliye na kiu ndiye atakayepata maji haya na kisha kuweza kumaliza kiu chake rafiki yangu ulimwengu wa sasa una kiu watu wana kiu kwa ajili ya mambo mengi ambao hata baada ya wao kuyapata bado wanahisi wana kiu ndiposa kuna ufisadi wa kila namna kuna uwizi kuna ukahaba kuna hali ambazo si za kupendeza sana haya yote yanafanyika kwa nini yanafanyika kwa sababu mwanadamu ana kiu lakini kiu hiki chake anajaribu kukimaliza kwa njia ambayo haiwezekani kwenye sura hii 55 ndugu yangu kuna mambo matatu ambayo napenda kuyagusia kwa kufungua sura hii twaona kwamba kuna huo mwaliko kwa watu ili waje na kunywa maji ambayo itaondoa kiu chao chote maji haya yametajwa kwa hali ya wingi ili kumaanisha kwamba kazi ambayo mungu anaifanya katika mwanadamu inamletea uzima haya maji ndugu msikilizaji huondoa kiu chote ambacho wanadamu wamekumbwa nacho katika kizazi hiki haya maji pia hutufanye tukamilike na kutosheleka katika maisha yetu je wataka kutosheleka basi kunywa maji ambayo kristo anakupa maji ambayo yatakupa uzima na kukufanya uwe tayari pia kwa ajili ya uzima wa milele ni maji ambayo yanapoza kiu ya nafsi kwenye sura ya saba ya kitabu cha yohana mtakatifu aya ile a 37 ndugu msikilizaji, neno la mungu lasema hivi hata siku ya mwisho siku ile kubwa ya sikukuu yesu akasimama akapaza sauti yake akisema mtu akiona kiu na aje kwangu anywe aniaminiye mimi kama vile maandiko yalivyonena mito ya maji yaliyo hai itatoka ndani yake msikilizaji wangu haya ni maneno ambayo ni sambamba na maandiko hayo ambayo tumeyasoma katika sura ya 55 rafiki yangu iwapo wewe una kiu basi kristo ndiye ambaye atapoza kiu chako naye anapokupoza kiu chako hautakuwa vile ambavyo ulivyo leo bali maisha yako yatabadilika tamaa yako itaondoka kiu cha mambo maovu yataondo, itaondoka nawe utakuwa na kiu ya kutenda haki na mapenzi yake mungu kwenye aya hii pia ndugu msikilizaji msikilizajiya yani aya hii ya kwanza twapata kwamba divai imetajwa hii huwa ni kinywaji ambacho chazungumzia kuhusu furaha wakati furaha inaingia moyoni mwa mtu huo mka, hujengeka na kupata nguvu neno la mungu katika wathesalonike wa kwanza kwanza sura ile ya, ya suraila a 6 latuambia hivi nanyi mkawa wafuasi wetu na wa bwana mkisha kulipokea neno katika dhiki nyingi pamoja na furaha ya roho mtakatifu ndugu msikilizaji furaha ndiyo kitu ambacho unapata wakati ambapo bwana yesu kristo anakuwa bwana na mtawala wa maisha yako jambo lingine ndugu msikilizaji ni kwamba andiko hili la taja kuhusu maziwa maziwa ni ya maana kwelikweli katika mwili wa binadamu maziwa huwasaidia watoto wakuwe vizuri sana na pia watu wazima huwasaidia katika kujenga miili yao hivi ndivyo ambavyo mtume petro alivyonena kwenye waraka wake kwamba kama watoto wachanga waliozaliwa sasa yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa ili kwa hayo mpate kukulia wokovu andiko hilo lapatikana katika petro wa kwanza sura ya pili, ya aya apakan ni lazima wewe kama mtoto wa mungu uyatamani maziwa ya rohoni ambayo ni neno lake mungu ndugu msikilizaji pasipo kutamani neno lake mungu basi wewe hautakuwa na msingi wala hautaweza kujengeka katika maisha yako kutokana na haya ndipo nabi isaya anasema hivi katika aya ya pili kwani kutoa fedha kwa ajili ya kitu ambacho si chakula na mapato yenu kwa kitu kisichoshibisha nisikilizeni kwa bidii mle kilichochema na kujifurahisha nafsi zenu kwa unono kwa hili andiko ndugu msikilizaji kuna ushauri kwa njia ya maswali hili jambo msikilizaji ambalo mungu ananena mahali hapa ni kwamba wewe watumia vitu vingi sana kuweza kuyapata hayo ambayo hayawezi kukunufaisha wala hayawezi kukushibisha mambo ya anasa ya ulimwengu huu ni ya gharama kubwa unayalipia bei gali mno lakini mwishowe haupati chochote bali ni hasara wale ambao wamejihusisha na anasa kwa njia moja au nyingine wamejipata na hasara kubwa hasa wakati huu ndugu msikilizaji kama vile ilivyokuwa hapo awali yeyote anayejihusisha katika mambo ya anasa yeye hupata hasara kubwa watu wengi leo hii ndugu yangu wanalia kwa sababu ya anasa walizojihusisha wamejiuliza maswali kwa nini iwe mimi nam hilo swali ambalo unajiuliza ndugu msikilizaji ni swali ambalo ungejiuliza hapo awali hili ambalo ninalolifanya kwa nini nilifanye kitu ambacho hakinishibishi kitu ambacho si chakula kwa nini nikilipie gharama msikilizaji wangu mambo ya hapa ulimwenguni hayawezi kukutosheleza wala kukushibisha kwa vyovyote vile ndiposa bwana wetu yesu kristo alisema kwamba je itamfaidi nini mtu aupate ulimwengu wote na mwishowe aipoteze nafsi yake lakini namshukuru mungu ndugu yangu kwamba ijapokuwa labda huu katika hali ngumu wakati huu huenda labda umeambukizwa virusi vya ukimwi au pengine umepata hasara kubwa katika biashara yako kwa sababu ya kujihusisha na anasa fahamu kwamba bado unatumaini kuna tumaini kwa yeyote aliye hai iwapo wewe hu hai usikate tamaa maana mungu wangu yeye yu hai na yeye ndiye ambaye yuaweza kukupa tumaini msikilizaji wangu jipe moyo maana mungu wako yu hai na iwapo utamrudia kwa imani katika mwana wake yesu kristo wewe utapata amani na pia utapata toshelezo na hakikisho la uzima wa milele katika maisha yako kwa hivyo hauna haja ya kukata tamaa sasa ni mapema sana kwako kufanya hivyo maana tumaini lako lii hai nalo lii katika kristo mwana wa mungu mungu kisha tunapogeukia aya ya ndugu msikilizaji neno la mungu lasema hivi tegeni masikio yenu na kunijia sikieni na nafsi zenu zitaishi nami nitafanya nanyi agano la milele nam rehema za daudi zilizoimara kutokana na hilo andiko ambalo tumelisoma ni wazi kwamba mungu alimrehemia daudi sana maana daudi alikuwa na unyonge na udhaifu lakini mungu alimrehemia kwa ishara kwamba mungu alimrehemu daudi pamoja na unyonge na udhaifu aliyokuwa nao nidhihirisho tena ni thibitisho kwako ndugu yangu kwamba hata ingawa wewe si mtu mzuri na tena umejawa dhambi mungu bado anayorehema kwako yeye huwa rehemu wenye unyonge na udhaifu wa kila namna hasa unapokwenda kwake kwa unyenyekevu na kutubu na kuacha uovu wako msikilizaji neno la mungu lasema kwamba tegeni masikio yenu na kunijia sikieni na nafsi zenu zitaishi kwa kusema sikieni haina maana tu ya kutega sikio lako na kusikia bali ina maana ya kuweza kusikia na kutii unaposikia neno lake bwana kile anachokizungumuza unapokitii basi wewe utarehemiwa na pia nafsi yako itaishi rehema na neema hizi ambazo mungu ananena hapa haziwezi zikakujilia kwa ajili ya matendo yako au kwa ajili ya kile ambacho wakifanya bali rehema na neema hizi zake mungu zapatikana kwa njia hiyo moja tu nayo na ni katika yesu kristo aliyekuja na neema nyingi na kweli ndugu msikilizaji rehema na neema ni nyingi kwako kwa yesu kristo peke yake neno la mungu naendelea kwa kutuambia yafuatayo katika aya ya nne na ya na a angalieni nimemweka kuwa shahidi kwa kabila za watu kuwa kiongozi na jemedari kwa kabila za watu tazama utaita taifa usilolijua na taifa lisilokujua wewe litakukimbilia kwa sababu ya bwana mungu wako na kwa ajili yake mtakatifu wa israeli maana amekutukuza kwa ufahamu wako ndugu msikilizaji napenda kuweza kukukumbusha kwamba tayari tulikuwa tumetajia kuhusu shahidi wake yehova ambaye pia ni mtumishi wake neno la mungu pia latuambia katika sehemu nyingine kwamba mungu hawezi kushirikiana utukufu wake na awayeyote kwa vivyote vile andiko hili la nena kuhusu bwana yesu kristo peke yake ambaye alitoka mbinguni kwa ajili ya wote ambao wataisikia sauti yake na kuja kwake msikilizaji tena katika kile kitabu cha wafilipi sura ya pili, ya pili aya ile neno la mungu natuambia kwamba yesu kristo peke yake ndiye ambaye jina lake limeadhimishwa juu ya majina yote majina yaliyoko mbinguni yaliyoko ulimwenguni na hata chini ya ulimwengu ndugu msikilizaji huyo ndiye ambaye mungu amemtukuza na ni kwa yeye ndiyo mataifa yote yatakusanyika kwenye aya ya 6ndugu msikilizaji twaanza kipengele ambacho chanena habari za njia zake mungu neno la mungu lasema hivi mtafuteni bwana maadamu anapatikana muiteni maadamu yukaribu njia za mungu jinsi unavyofahamu zinatofautiana sana na njia za wanadamu hapa tunaona kwamba chaguo ni lako wewe ndugu msikilizaji la kumtafuta mungu au kukataa kumtafuta mungu ndiposa kwenye kile kitabu cha yohana sura ya aya sra 6:7 neno la kwamba wote anipao baba watakuja kwangu wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe ingawa baba ndiye huwavuta watu waje kwa mwana wake hii haina maana kwamba mwanadamu hana lolote lile ambalo laweza kumwezesha yeye kuweza kumsogelea huyo mungu wa milele msikilizaji ikiwa mwanadamu atakubali kuja kwake yesu kristo afikapo kwake atapokelewa na kutendewa yote ambaye yahitajika katika maisha yake kwa nini atatendewa hivyo atatendewa hivyo kwa sababu wote ambao wamempokea bwana yesu kristo wamefanyika kuwa wana katika ufalme wake mungu iwapo ndugu yangu wataka kuwa mwana katika ufalme wake mungu au una hilo tumaini la kuingia katika ufalme wake mungu rafiki yangu njia ni moja njia ni yesu kristo kwa hivyo ndugu msikilizaji tayari mungu amekwisha kuyafanya yote ambayo ilihitajika kufanywa ili wewe uweze kupata njia hiyo ya kwenda kwake mungu kwenye ile sura ya 53 jinsi tulivyoona yesu kristo alipokufa pale msalabani basi yeye aliwafanya wengi wawe haki maana yeye alichukua maovi yao na dhambi zao ndugu yangu hauna njia nyingine yoyote ile ambayo wewe waweza kuingia katika ufalme wake mungu au kupata kibali machoni pake mungu isipokuwa kwa njia hiyo moja tu neno la mungu laendelea yafuatayo katika aya ya saba. mtu mbaya na aache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake na amrudie bwana naye atamrehemu na arejee kwa mungu wetu naye atamsamehe kabisa kwenye aya hiyo ya saba ndugu msikilizaji twaona njia yake mungu na mwanadamu zawekwa wazi mbele yako licha ya kwamba mungu ndiye aliyemtafuta mwanadamu ili amwokoe hii haina maana kwamba mtu au mwanadamu hana la kufanya wewe mwenzangu unalo la kufanya nalo ni hili kufanya uamuzi wa kuamini neno la mungu na kulitenda wangu tayari mungu amekwisha sema kwamba iwapo wewe utaacha njia zako mbaya na kumgeukia mungu basi yeye atakurehemu na atakusamehe kabisa hakuna yeyote ambaye anayeweza kukuahidi msamaha msamaha wa dhambi zako isipokuwa huyo ambaye alikuumba naye jina lake ni mungu jehova katika aya ya ne ndugu msikilizaji neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia njia zenu si njia zangu asema bwana kwa hakika ndugu yangu njia za mungu zimetofautiana sana na njia za mwanadamu injili ni njia ya mungu injili si njia ambayo mwanadamu amejitengenezea yeye mwenyewe hakuna mtu yeyote yule ambaye angeibuni njia ya injili mtu wa mungu mtume paulo anawaambia watu wa galatia kwamba kwa maana ndugu zangu injili hiyo niliyowahubiri na liwajulisha kwa njia siyo ya namna ya kibinadamu kwa kuwa si kuipokea kwa mwanadamu wala si kufundishwa na mwanadamu bali kwa ufunuo wa yesu kristo andiko hilo katika wagalatia sura ya kwanza, ya aya hiyo na o hiyo ni kusema kwamba injili ilitoka kwake mungu ndugu msikilizaji njia zako haziwezi zikafananishwa na za mungu hata kidogo wala mawazo yako hayawezi kufananishwa na mawazo ya mungu hata kidogo kwa nini iwe hivyo sababu ni kwamba njia ambayo wewe utaichagua utaichagua kwa kiburi chako lakini mungu kumbuka kwamba anachukia wote wenye kiburi na wenye majivuno naye huwakatalia mbali kabisa lakini kwa unyenyekevu ndugu msikilizaji unapopokea njia yake mungu basi mungu anakupenda ndiposa alimtuma mwana wake kwa wakati wake akazaliwa kwa huyo mwanamke ili kwamba aweze kutuokoa kwa sisi msikilizaji unapofuata njia yako utaangukia patupu lakini unapofuata njia yake mwenyezi mungu ambayo ni yesu kristo basi wewe hautaangukia patupu wala hautaaibika bali tumaini lako litakuwa pamoja nawe wala halitapotea kwenye aya ya yat neno la mungu latuelezea zaidi kuhusu njia zake mungu nalo hivi kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yangu yenu injili ndugu msikilizaji haingekuja kwa njia nyingine isipokuwa ni kwa njia ya ufunuo kwa kuwa mwanadamu hawezi kuyapanga mambo ya ukombozi ni vyema ndugu msikilizaji uweze kuchukua njia yake mungu maana njia ya mungu ni njia yenye uhakikisho tena ni njia ambayo hauwezi ukapotea amini neno lake mungu nawe utakuwa katika njia yake mungu ndugu msikilizaji tunapogeukia aya ya1a11 kumi twapata kipengele hiki ambacho kinahusu uwezo wa neno lake mungu nalo hili neno latambia hivi maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinyesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu nalo litafanikiwa katika mambo yale liliyolituma hapa tunaona kwamba neno la mungu limepewa mahali pamuhimu sana katika mipango yake mungu pale tu ambapo injili inaweza kupatikana ni katika neno hili la mungu wokovu ndugu msikilizaji ni neno la mungu ambalo linafananishwa na mvua ambayo hushuka kutoka mbinguni hebu tazama ndugu yangu injili haikuambii ufanye chochote wala injili siyo mawazo ya mtu siyo kitu ambacho mtu amekifikiria au kubuni wala siyo katika bidii za mwanadamu ambazo humfikisha kwa mungu bali ni neema ya mungu tu ambayo inayoweza kumwokoa mwanadamu bila ya malipo yoyote kisha kwenye aya ya 12 1 ambayo pia yamalizia sura hi55 neno la mungu lasema hivi maana mtatoka kwa furaha mtaongozwa kwa amani mbele yenu milima na vilima vitatoa nyimbo na miti yote kondeni itapiga makofi badala ya michongoma utamea msunobari na badala ya mibingili mhadesi jambo hili litakuwa la kumpatia bwana jina litakuwa ishara ya milele isiyokatiliwa mbali aya hizi ambazo tumezisoma ndugu msikilizaji zatazamia wakati ule wa utawala wa bwana yesu wa miaka elfu hapa duniani wakati huo Laana ya, dhambi itakuwa imeondolewa. laana ya dhambi ndugu yangu ndiyo ambayo iliileta miba na kwekwe hapa duniani ninaposema miiba sina maana ya miiba hiyo ya asili bali nina maana ya uovu wote ambao watu wanatenda na kutendeana sasa hali ngumu ya maisha maradhi hofu ya mauti na hilo ambalo halijulikani mambo hayo yote ndugu msikilizaji ni miiba katika jamii ya mwanadamu kwa hivyo ni vyema wewe uweze kufahamu kwamba wakati kristo alikufa hakufa tu ili awaokoe wanadamu katika kule kufa kwake bali alikufa pia ili aweze kuukomboa ulimwengu wote kutokana na laana ya dhambi ambayo ilihusisha ulimwengu wote kwa jumla kwenye kitabu cha warumi ndugu msikilizaji sura ya aya jumlawene itabu neno la mungu atamia hivi kwa maana twajua jua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo na vina utungu pamoja hata sasa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafsi zetu tukitazamia kufanywa wana yani ukombozi wa mwili wetu ndugu msikilizaji ukombozi ambao kristo alitupa ni ukombozi wa mili yetu na ya nafsi yetu na pia ulimwengu wote utakombolewa kutokana na laana hiyo ambayo iliukumba ulimwengu mara tu adamu alipotenda dhambi ndugu msikilizaji kwa hakika ni tumaini lililo jema la kumtazamia bwana yesu kristo je wataka kukombolewa kutokana na laana ya dhambi basi lililopo ni hili mwamini yesu kristo nawe utakombolewa na utafanyika kuwa mwana wa mungu na utakuwa mshirika katika hili tumaini ambalo lipo katika kristo yesu hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwana wake yesu kristo asante kwa ajili ya mwaliko huu mkuu ambao bwana wewe mwenyewe umeutoa kwa ajili ya ulimwengu wote Nomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba bwana atapata kuyanya haya maji kwa kuwa vitu vya ulimwengu ijapokuwa watu waweza kujilisha kwavyo kwa, kwa muda haviwezi kuwatosheleza bali huwapatia utungu wa maisha na pia huwapatia hasara kubwa asante bwana maana kwa uwezo wa neno lako na kwa nguvu za roho mtakatifu utamsaidia ndugu yangu msikilizaji apate kuyanywa haya maji na kuweza kuliamini neno lako ambalo limeinuliwa na kutukuzwa milele naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu m ndugu msikilizaji maji yapo unywe maji ambayo kristo ameyatoa maji hayo yatakuondolea kiu na hata kuweza kukupa uzima wa milele na faraja katika maisha haya hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo naneno lita endelea sante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku transworradio sandukula postani 2 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodoart rokni nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuwaga nikikutakia kikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea