msikilizaji kwa ajili yako hasa kwamba umechagua kuweza kukaa kwenye meza hii ya neno lake mungu kuna mengi sana ambayo yanatendeka ulimwenguni ambayo hayatuhusu na mengine yanatuhusu ila kuna hili jambo ambalo kwa hakika najua kwamba linakugusa maisha yako nalo na hili ni jambo la mauti mara tu unaposikia habari kwamba watu wamekufa moyo wako huwa unawahurumia sana na pia unajiuliza swali hili kwa nini iwe hivyo kuna watu wengi sana ambao wamekufa katika ulimwengu lakini mara tu wanapokufa waousaulika kabisa na wala wasikumbukwe tena ila kuna huyu mmoja ambaye alikufa yapata miaka b iliyopita ambaye hata leo hii bado wanadamu wanashangazwa na mauti yake mauti yake ni jambo ambalo limeleta ubishi mwingi limeleta utatanishi mwingi katika historia ya mwanadamu miongoni mwa wanadamu hata hivyo ndugu yangu lile ambalo nataka kukuelewesha ni kwamba kifo chake huyu ambaye kimewatatiza watu wengi yaani kifo chake bwana yesu kristo ni kifo ambacho kilikuwa kimetabiriwa yapata miaka 7 mia kabla ya kuzaliwa kwake ndugu yangu hakuna yeyote katika ulimwengu ambaye alitabiriwa jinsi atakavyozaliwa na jinsi atakavyokufa miaka 7 mia kabla ya kuzaliwa kwake historia yanena habari za huyo yesu na jinsi alivyokuja na jinsi alivyokufa ndugu yangu leo hii twaendelea na somo letu ambalo latoka katika kitabu hiki cha isaya sura ya 53 hadi aya ya 6 jambo kuu ambalo tutakuwa tukiliangalia hapa ni kifo cha kristo msalabani kwa ajili ya wenye dhambi kwa wale ambao ni wasomi wa biblia wanafahamu kwamba sura hii ya 53 na zaburi ile ya 22 hutupatia maelezo yaliyo wazi kabisa kuhusu kusulubiwa kwake kristo kuliko sehemu nyingine yoyote katika biblia watu wengine pia hufikiri kwamba ni vitabu vya injili tu peke yake ambavyo hutupatia maelezo kuhusu kusulubiwa kwa bwana wetu mambo yanayoeleza kuhusu kusulubiwa kwa bwana yesu ni mambo yenye kina kirefu mno kiasi kwamba hakuna yeyote yule anayeweza kuelezea viwavyo jinsi kilivyotendeka kwa ukamilifu kundi hilo ambalo lilimuuwa ndugu msikilizaji twasikia habari zao kwamba lilikaa hapo ili limwangalie akiwa hapo msalabani lakini hawakuweza kuona ya kutosha kwani giza lilijaa pale na kufunika ule msalaba na kisha baada ya masaa matatu ya giza kutanda ulimwenguni kote hapo ndipo watu waliweza kumwona huyo aliyeangikwa msalabani na mwili wake ulikuwa umechubuliwa vibaya na umejaa damu tupu wala hakunge kuwepo na yeyote ambaye angelimtamani gharama ya uokovu ndugu yangu ni gharama ambayo ilikuwa ni gali mno maana ilimgarimu mwana wa mungu uhai wake ni jambo la kweli kabisa kwamba hatuwezi kuelewa yote ambayo yalitendeka pale msalabani kwani yalikuwa ni mazito sana tena kwa mawazo yetu madogo ni vigumu sisi kuweza kuyafahamu kwa kindani yote haya ndugu msikilizaji yalitendeka kwa sababu ya upendo wake mungu aliyokuwa nao juu yetu wanadamu basi lililopo ni hili wewe uweze kupokea upendo huo ndani ya moyo wako na kumwamini yesu kristo naye atakuwa bwana na mwokozi wako kwa habari za pale msalabani bwana wetu mungu hakutaka tuyajue mambo hayo kwa njia ya urahisi ili tusije kuyachukulia kwa urahisi neno la mungu natwambia kwamba iweni safi ninyi mnaochukua vyombo vya bwana na kwa hivyo haya ambayo kristo alitutendea msikilizaji ni mambo ya juu sana ambayo inatupasa tuwe safi tunapozingatia kama nilivyokuelezea hapo awali haya ambayo yamo kwenye sura hii yalinenwa miaka 70 mia kabla yesu kuzaliwa na basi kwa hivyo wengine wameuliza swali hili twawezaje kujua kwamba nabii isaya alikuwa akizungumuza habari zake yesu au alikuwa akizungumuza habari za mtu mwingine suali hili ndugu msikilizaji siyo swali ngeni hata kidogo nitaenda kusoma kutoka kwenye kitabu cha matendo sura ya8 ya 6 ambayo yasema hivi malaika wa bwana akasema na filipo akamwambia ondoka ukaende upande wa kusini hata njia ile itaelemkayo kutoka yerusalemu kwenda gaza nayo ni jangwa naye akaondoka akaenda mara akamwona mtu wa wakushi towashi mwenye mamlaka chini ya kandake malkiya wakushi aliyewekwa juu ya hazina yake yote naye alikuwa amekwenda yerusalemu kuabudu akawa akirejea ameketi garini mwake akisoma chuo cha nabii isaya roho akamwambia filipo sogea karibu na gari hili ukashikamane nalo basi filipo akaenda mbio akamsikia anasoma chuo cha nabii isaya akanena je yamekuelea haya unayoyasoma akasema nitawezaje kuelewa mtu asiponiongoza akamsihi filipo apande na kuketi pamoja naye na fungu la maandiko alilokuwa akilisoma ni hili aliongozwa kwenda machinjoni kama kondoo na kama vile mwanakondoo alivyokima mbele yake amkataye ya manyoya vivyo hivyo yeye naye hafunui kinywa chake katika kujidhili kwake hukumu yake iliondolewa na ni nani atakayeelezea kizazi chake kwa maana uzima wake umeondolewa katika nchi aya ya hadi neno la mungu kwa hivi yule towashi akamjibu filipo akasema nakuomba nabii huyu asema maneno haya kwa habari ya nani ni habari zake mwenyewe au za mtu mwingine filipo akafunua kinywa chake naye akianzia kwa andiko hilo habari njema za yesu kwa kuwa roho wake mungu ndugu msikilizaji ndiye aliyemwagiza filipo kusogea lile gari basi ni wazi kwamba roho wake mungu alimwongoza filipo kunena habari zake kristo katika sehemu hiyo ya maandiko msikilizaji wangu habari hizi kwenye sura hii y 53 ni habari zake yesu kristo miaka 7 mia kabla hajazaliwa haya tunayoyapata kwenye sura hii5 ya ndugu yangu ni picha ya msalaba wake kristo ambayo inaonekana kana kwamba ilipigwa wakati huo alipokuwa akiteseka hapo msalabani rafiki yangu bwana yesu alinena mambo haya katika kitabu cha yohana sura ya 12, ya aya 1 pia paulo anayazungumzia katika kile kitabu cha warumi sura ya 10, ya aya aya za kwanza tisa kwenye sura hii za nena kuhusu kuteswa kwa mwokozi kisha aya ambazo zimesalia yani kwenye ile aya ya 1 kumi, hadi 1b neno la mungu lanena kuhusu kutosheleka kwa mwokozi mambo haya mawili ndugu msikilizaji ni lazima kuenenda pamoja kuteswa kwake na kutosheleka kwake kabla ya wewe kuweza kutosheleka ni lazima wakati mwingine matatizo yaweze kuja rafiki yangu matatizo yanapokuja usikate tamaa wala ago maana neno la mungu limetuelezea wazi kwamba matatizo haya ambayo twyapata hayawezi yakalinganishwa kwa vyovyote vile na ule utukufu ambao utafunuliwa kwetu ndugu yangu bwana yesu kristo aliyavumilia yote na kwa sababu aliyavumilia yote yeye aliweza kutoshelezwa na mungu baba na hiyo pia ni kwako wewe iwapo utayavumilia yote bwana mungu atakutosheleza furaha itakuwa juu yako hebu sasa ndugu yangu tuweze kuingia kwenye aya ya kwanza ambayo yatuingize kwenye hiki kipengele cha kuteswa kwa mwokozi neno la mungu lasema hivi ni nani aliyesadiki habari mliyoileta na mkono wa bwana amefunuliwa nani hapa inaonekana kama isaya kwamba watu hawayaamini maneno yake hapo awali kabisa wakati mungu alimwita na kumkabidhi kazi ya unabii mungu alimwambia kwamba wewe utawapelekea watu ujumbe ambao hawatausikiliza utakapowaambia neno langu hawatakuamini ndugu msikilizaji jambo hili ambalo lilimpata isaya siyo jambo ambalo ni ngeni maana watumishi wengi wa mungu walikataliwa sio jambo lililo rahisi kwamba mahali popote ambapo mtumishi wa mungu anakwenda anapokelewa kwa mikono miwili manabii walipigwa kwa mawe na ujumbe wao kukataliwa ndiposa hapa twamuona mtumishi wa mungu nabii isaya akitoa sauti kutoka ndani ya moyo wake anapouliza ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta rafiki yangu ijapokuwa wengi wanaweza kukataa neno lake mungu wewe unafaa kulikubali unafaa kuliamini neno lake maana yeyote anayeamini neno lake bwana yeye ataimarika daima kwa kuwa neno la mungu natwambia kwamba ulimwengu na vyote vilivyomo vitapita lakini neno lake bwana litasimama imara ulimwengu huu umekataa huo ujumbe hata umemkataa mwokozi wengine wamesema kwamba mambo haya ni ya kijinga hebu hapa nikukumbushe kwamba hakika kwa mambo haya ya msalaba huwa ni upuzi kwa wale ambao wanaopotea lakini kwa wale wanaookolewa ni nguvu zake mungu zinazoleta wokovu pia kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ile aya ya pili w surahil 14 neno la mungu natwambia kwamba basi mwanadamu wa tabia ya asili hayapokei mambo ya roho wa mungu maana kwake huyo ni upuzi wala hawezi kuyafahamu kwa kuwa yatambulikana kwa jinsi ya rohoni kwa kawaida mwanadamu hujaribu kutafsiri neno la mungu kulingana na mawazo yake kwa kutumia akili zake za kibinadamu hawezi kuelewa kuhusu njia zake mungu maana njia zake mungu haziwezi zikaambatana na tabia ya asili ya mwanadamu maana mambo yake mungu kwa mtu huyo asili ni mambo ya upuzi ambayo hawezi akataka kuhusiana nayo fahamu kwamba wewe mawazo yako ni madogo sana tena hayawezi kufikia mawazo yake mungu hebu fikiri wewe mawazo yako yanaweza kuwaje sawa na ya yule aliyekuumba haiwezekani hata kidogo kwa hivyo iwapo unataka kuyaelewa maneno yake mungu ni lazima uweze kukubaliana na njia yake wala si njia unayoifikiria yesu kristo alipokuwa akizungumza na wafuasi wake nami nikiinuliwa juu ya nchi nitawavuta wote kwangu andiko hilo lapatikana katika yohana sura 12, ya ya aya 1 tunapomwona bwana yesu akivuja damu akiwa pale msalabani mioyo yetu kwa hakika inamwendea yeye tunavutwa kwake na huruma kubwa sana aliyokuwa nayo kwa ajili yetu hata akaweza kufa kwa niaba yetu msikilizaji wangu hebu huyo aliyechubuliwa pale msalabani akuvute kwake ili upate kupokea huo upendo wake ambao alikuja akafa kwa ajili yako ili wewe uwe na uzima tena uwe nao teletele tele. aya ya pili nayo ndugu msikilizaji neno la mungu linaendelea kwa kutuambia hivi maana alikuwa mbele zake kama mche mororo na kama mzizi katika nchi kavu yeye hana umbo wala uzuri na tumwonapo hana uzuri hata tumtamani kwa hakika mateso yake yesu kristo ndugu yangu yalikuwa ni mateso mabaya mno aliteseka kiasi kwamba wale waliomwona hakuwa na uzuri wowote hata wa kumtamani msikilizaji wangu hiyo ni kutuonyesha jinsi ambavyo kwa hakika kristo aliteseka alikuja kama huo mche mwororo ambao ulichipuka kutoka kwenye nchi kavu sikia hakuwa na umbo wala uzuri wala hakutamanika kwa vyovyote vile aya ile ya tatu yaendelea kutuambia kwamba alidharauliwa na kukataliwa na watu mtu wa huzuni nyingi ajuaye sikitiko na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao alidharauliwa wala hamkumhesabu kuwa kitu kwa haya maandiko ndugu yangu ni wazi kwamba kuhakika mateso aliyopitia kristo yeye ambaye hakuwa ametenda jambo lolote ambalo ni kosa yalikuwa ni mateso machungu mno yale yaliyompata yalimpata siyo kwa ajili yake mwenyewe bali yalimpata kwa kuwa yeye alikuja kukutafuta wewe ambaye ulikuwa umepotea katika dhambi rafiki yangu hakuna hata mmoja ambaye alimshutumu yesu kristo au kumhukumu kwa ajili ya dhambi yoyote ile yesu kristo alikuwa safi lakini haya yote aliyatenda kwa ajili yako na kwa ajili yangu kwa hakika yeye ndiye anayechukua dhambi zetu yeye ndiye anayetujali kwa kawaida ndugu msikilizaji tunayo hali hiyo ya kutaka kujua kwa nini kifo chake yesu kilikuwa tofauti na yenye mateso mengi maana ya vilindi vya mateso yake wakati huo ilikuwaje kwa jibu la mawazo kama hayo hebu tugeukie aya hiyo ya 4 tupate kuona yale ambayo yapo pale nalo neno la mungu lasema hivi hakika ameyachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu lakini tulimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu na kuteswa nabii isaya anatuambia kwamba bwana amemtwika dhambi zetu zote sababu na maana ya kifo cha yesu kristo kuwa tofauti na wala hakiwezi kufananishwa na mtu mwingine yoyote ni kwa sababu yeye alichukua masikitiko yetu na pia akajitwika huzuni yetu neno la mungu latwambia kwamba yeye ndiye mwana-kondoo wa mungu achukwaye dhambi za ulimwengu ndugu msikilizaji ningependa uweze kufahamu kwamba yote ambayo unayaona ulimwenguni mateso dhihaka kila namna ya dhambi uovu wa kila namna yote yanatokana na dhambi na hayo yote ndiyo ambayo kristo aliweza kuyabeba pale msalabani yeye alibeba shida zote za mwanadamu na yote yale ambayo yalikuwa ya kutuletea huzuni maishani mwetu mwanadamu aweza kujiuliza mbona mwana wa mungu ateseke hivyo bwana yesu alikaa msalabani kwa muda wa masaa sita masaa hayo matatu ya kwanza ilikuwa ni kazi ya mwanadamu ambayo ilikuwa ikiendelea hapo juu ya msalaba kazi ya kumpigilia misumari kumtemea mate kumchoma ubavu kwa mkuki na na kumdhihaki dhihaka za kila namna masaa hayo mengine matatu nayo msalabani msalaba huo ulifunikwa kwa giza kuu watu wa ulimwengu wasiyaone yale ambayo yalikuwa yakiendelea hapo juu ya msalaba kati ya mungu baba na mungu mwana wakati huo ndugu yangu ndiyo ambao bwana yesu kristo alitoa kafara mbele za baba sadaka hiyo ambayo inakubalika mbele zake ili wewe uweze kukubalika na kupatanishwa na mungu mwana wa mungu ndugu msikilizaji ambaye hakuijua dhambi alifanyika dhambi ili wewe uweze kuwa haki kwake mungu mwenzangu iwapo wataka kujua kama mungu anachukia dhambi mtazame mwana wake pale msalabani iwapo wataka kujua kama dhambi itahukumiwa tazama jinsi moyo wake ulivyovumilia mateso ya mwana wake pale msalabani je ni wazo gani hilo la uongo na udanganyifu ambalo litakufanya wewe kufikiri kwamba utaiepuka hukumu ya mungu ndugu yangu hauwezi kuepuka hukumu yake mungu iwapo utadharau uokovu mkuu wa namna hii mungu alivumilia sana alipomwona mwana wake akichubuliwa nyama zikimtoka kwenye mwili wake akitemewa mate akivutwa ndevu akifanyiwa vihaka za kila namna lakini yeye hakuwa na dhambi haya yote aliwaruhusu watu hawakufanya ili wewe uweze kukubalika machoni pake mungu ndugu yangu msikilizaji tazama yule mwana wa mungu pale msalabani yeye alikuwa pale hakuna mtu yeyote alikuwa pamoja naye upweke aliyokuwa nao pale hatuwezi kujua ni upweke wa namna gani yale aliyokuwa akiyapitia na machungu aliyokuwa akiyapitia hatuwezi tukayafahamu yalikuwa ya jinsi gani tazama mwana wa mungu pale msalabani akiteseka akisikia uchungu uchungu ambao ulifaa ukupate wewe ndugu yangu yale ambayo kristo aliyapitia pale msalabani yalikuwa ni machungu na hata ikafikia wakati ule ambapo giza lilitanda ulimwengu mzima naye mwana wa mungu akapaza sauti akisema eloi eloi la masabaktani manake ina maana kwamba mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha msikilizaji kwa mara ya kwanza katika historia ya milele mwana wa mungu alisema mbona umeniacha mungu hangeweza tena kumwangalia mwana wake kwa sababu ya dhambi yako dhambi yako na dhambi yangu ilikuwa imemfunika mwana wa mungu ambaye hakuwa na dhambi mwana wa mungu alikuwa amejawa dhambi pale msalabani naye mungu hangeweza tena kuangalia dhambi maana mungu ni mtakatifu mungu hawezi kuhusishwa na dhambi mwana wake mtakatifu alikuwa ameangikwa pale msalabani naye akahisi kwamba mungu amemwacha dhambi zako zilikuwa juu yake ndiposa mungu akamwacha mwana wake ndiposa hicho kiliyo kikatoka kwenye moyo wa mwana wake mungu rafiki yangu je wafikiri kuwa mungu atakuacha unaendelea katika dhambi unafikiri kwamba mungu atakusamehe kwa sababu yeye ni mungu wa upendo iwapo mungu alimwacha mwana wake pale msalabani kwa ajili ya dhambi zako je unafikiria nini ukifikiri kwamba yeye atakusamehe siku ya mwisho elewa kwamba iwapo leo hii hautampokea bwana yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako hukumu yake mungu inakungojea lakini kwa nini ungojee hukumu yake hukumu yake tayari ilikuwa juu yake kwa ajili yako ili wewe uweze kupata njia ya kukubalika machoni pake mungu alimwacha mwana wake pale msalabani ili aweze kukukumbatia wewe usidharau wokovu mkuu wa namna hii wokovu huu ulimgharimu mungu mwana wake na wokovu huu unapoudharau fahamu kwamba hukumu yake mungu haitakuacha kamwe hauna udhuru wowote wa ule kwa sababu alikuja kwa sababu alikufa na kwa sababu alifufuliwa ili ufanyike haki iwapo utaudharaa wokovu huu ndugu yangu hauna lingine bali hukumu yake mungu inakaa juu ya maisha yako neno la mungu unaendelea kutuambia katika aya hiyo ya tao na sta maneno yanayotuelezea kuhusu mateso yake kristo bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona sisi sote kama kondoo tumepotea kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe na bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote kifo chake bwana yesu kristo msikilizaji kama vile ambavyo nimekuelezea hapo awali haikuwa kwa ajili yake mwenyewe bali ilikuwa ni kwa ajili yetu sisi ndugu yangu alijeruhiwa kwa makosa yako alichubuliwa kwa maovu yako nayo na adhabu ya amani yako ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake wewe umepona kwa hili ndugu msikilizaji nitakuomba uweze kutafakari hayo ambayo kristo aliyatenda pale msalabani hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanayo yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mambo makuu ambayo kristo aliyatenda pale msalabani niombi langu kwamba mungu wangu utaweza kumwezesha msikilizaji wangu aweze kufahamu kwamba hayo kristo aliyoyatenda msalabani hayakuwa tu kwa ajili yake bali alikuwa ni kwa ajili yetu sisi wakosaji ili kwamba uzuni tuliyokuwa nayo na hali hiyo ya kukosa amani mioyoni mwetu ipate kuwepo naomba kwa ajili ya huyu ndugu yangu kwamba utapata kumsaidia akapate kupokea uokovu huu mkuu ambao ulikugarimu wewe pale msalabani bwana yesu najua kwamba yeyote anayekwenda kwako wewe hauwezi ukamtupa nje bali utampokea nalibariki jina lako mwokozi wangu maana najua kwamba utamtembelea hasa anapoinua macho yake na kuamini na kuungama kwamba wewe ni bwana tena ni mwokozi kwa utukufu wa mungu baba asante bwana maana najua kwamba utamgusa kwa roho wako na utatenda hayo maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu aliye hai men ndugu msikilizaji bwana mungu aweze kukubariki hasa unapozingatia wokovu huu wokovu mkuu ambao ulimgharimu mwana wake uhai wake lakini fahamu kwamba yeye yu hai na anarudi upesi iwapo umemuungama yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wako basi wewe nimbarikiwa endelea kukaa katika neno lake mungu maana mungu atakupenda nawe utabarikiwa hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno nitaendelea ningependa kukutangazia ya kwamba mafunzo ya kipindi hiki cha neno yamerekodiwa kwenye kanda ambayo unaweza kuinunua kwa bei nafuu sana na kumbuka unaponunua kanda za kipindi cha neno utakuwa pia umesimama nasi katika kuona kwamba hiki kipindi kinaendelea hewani na kwa mengi zaidi kuhusu hizi kanda tafadhali tuandikie barua kupitia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sandukula posta ni bii moja a moja 4 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya emeil ambayo ni pi at twr ke na anwani yetu ya websaite ni wwwtwr africa org usikose kuwa pamoja nasi katika kipindi kijacho na ni mimi hapa pamelaomodo ambaye ninakutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea