jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela ya omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu amini kwamba ndugu msikilizaji hu mzima na kwamba mungu amekuhifadhi na kuendelea kukulinda nami hapa namshukuru mungu kwa ajili ya neema yake hiyo ambayo imetuwezesha ili tuweze kukutana tena kwa ajili ya neno lake ndugu msikilizaji ni furaha yangu kuwa pamoja nawe maana tunapoendelea kusoma neno lake mungu twaendelea kuyapata hayo ambayo hatungeliweza kuyapata kwa vinginevyo vyovyote hasa kumuhusu mungu wetu ambaye twamwamini twaendelea na somo letu kwenye kitabu hiki cha isaya somo letu leo likiwa ni kutoka kwenye ile sura ya41 hadi4 kwenye sura hii ya41 kuna mambo matatu ambayo tutayaona jambo la kwanza ni kwamba mungu yu juu ya kila mmoja na la pili nalo ni hili mungu anaalika israeli kumtumaini kisha jambo la tatu mungu ahukumu sanamu na vinyago kile ambacho kitakuwa ni cha kujitokeza sana tutaona ukuu wake mungu vile ambavyo unatofautiana na udhaifu wa mwanadamu maneno haya yanazidi kupanua mambo yale ambayo tumekwisha kuyasikia tayari kwenye ule mlango wa4 kuhusu ukuu wake mungu na katika mlango huu rafiki yangu tutaona pia mambo ambayo yanahusu uhusiano wake mungu na mwanadamu ule ukuu wake mungu pia unadhihirishwa katika historia ya mwanadamu pamoja na hiyo ndugu msikilizaji tutapata hakikisho kwamba mungu anawalinda walio wake kwenye matatizo mengi ya maisha haya wakiwa katika ulimwengu huu wenye shida nyingi hebu tuanze na hiyo sehemu ya kwanza au kipengele cha kwanza ambacho kitatuonesha ukuu wa mungu au uwezo wa mungu juu ya wanadamu kuhusu jambo hili neno la mungu lasema hivi katika aya ya kwanza nyamazeni mbele zangu eyi visiwa na mataifa wajipatie nguvu mpya na waje karibu wakanene na tukaribiane pamoja kwa hukumu watu wote wa ulimwengu ndugu msikilizaji wanaelekea kwenye hukumu yake mungu kati ya nuru na giza mambo yake mungu na mambo ya hapa ulimwenguni wakati huu uliopo ndugu msikilizaji mungu anawaita wanadamu ili wamrudie ili awape wokovu yeye hakuulizi umpatie chochote bali anakutaka tu uipokee neema yake pamoja na uokovu ambao anautoa bure kwa yeyote yule anayemkaribisha katika maisha yake neno laendelea kutwambia katika aya ya pili kwamba ni nani aliyemwinua mmoja atokaye mbinguni ni nani aliyemwinua mmoja atokaye mashariki ambaye katika haki amemwita mguuni pake ampa mataifa mbele yake na kumtawaza juu ya wafalme awatoa wawe kama mavumbi kwa upanga wake kama makapi yaliyopeperushwa kwa upinde wake hili andiko la tupa mwelekeo wa maneno kwamba utawala wake kristo hapa duniani utakuwa ni utawala wa haki kwenye aya ya sita neno la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba wakasaidiana kila mtu na mwenzake kila mtu akamwambia ndugu yake uwe na moyo mkuu hawa ambao wanaambiwa wawe na moyo mkuu ndugu msikilizaji ni wale ambao wameyaishi maisha ya haki jambo hili linatuonesha kwamba kunatumaini kwa yule mtu mdogo ambaye anamtumaini mungu yeye huyu haogopi kwamba maisha ya kesho yatakuwaje bali kile ambacho anajua ni kwamba mungu anahusika na maisha yake na kwamba uokovu wake huu ndani yake ewe mwenzangu katika maisha haya ambayo yamekuwa ni magumu mno hebu mtazamie huyo mungu nawe utasitirika na utakuwa na moyo mkuu wa kuendelea mbele katika imani baada ya hapo twaingia kwenye kipengele cha pili kwenye sura hii ambapo mungu anawasihi waisraeli wa mtumaini yeye kwenye aya ya saba neno la mungu lasema hivi seremala akamtia moyo mfu wa dhahabu na yeye alainishaye kwa nyundo akamhimiza yule apigaye fu awe akaisifu kazi ya kuunga akisema ni kazi njema naye akaikaza kwa misumari isitikisike kutokana na hili andiko ndugu msikilizaji twaona kwamba hapa kuna watu ambao katika hali ya tahadhari wao walijichongea sanamu kuwa miungu yao lakini bwana mungu anawaambia hivi nawe israeli mtumishi wangu yakobo niliyekuchagua mzao wa ibrahimu rafiki yangu wewe niliyekushika toka miisho ya dunia na kukuita toka pembe zake nikikwambia wewe uu um mtumishi wangu nimekuchagua wala sikukutupa usiogope kwa maana mimi ni pamoja nawe usifadhaike kwa maana mimi ni mungu wako nitakutia nguvu nam nitakusaidia nam nitakushika kwa mkono wa kuume wa haki yangu maandiko hayo ambayo nimeyasoma ndugu msikilizaji yani kuanzia aya hiyo ya hadi yaa neno la mungu natuonyesha jinsi ambavyo mungu anahusika na waisraeli na pia anawaelekea ili wapate kufarijika kutokana na hiki yao anawaambia kwamba badala ya kuichonga sanamu ni vyema kumrudia yeye kwa kuwa yeye ndiye mungu wa kweli bado mungu anawakaribisha kwa nia ya kuwabariki ndugu msikilizaji mungu anataka kufanya urafiki na watu hawa ili uhusiano wake nao ukarudi nazo baraka zake ziweze kuwafikia ili waweze kufarijika na kuweza kupata nguvu na usaidizi na hata waweze kushikwa kwa mkono wake wa kuume mkono wa haki ewe ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo hutendeka wakati ambapo wewe unamgeukia bwana wakati ambapo unakubali hilo ambalo amelitoa kwa ajili yako utampata huyo yeye ambaye atakuwa ni nguvu zako ambaye atakusaidia ambaye atakushika kwa mkono wake wa kuume wa haki kwa hili jambo rafiki yangu ni wazi kwamba nabii isaya anawahimiza hao watu kwa kuwaambia kwamba wakiendelea kupingana na mungu na kufuata njia zao za kuabudu sanamu hilo jambo litakuwa ni la ujinga mkubwa kabisa kwani nje yake bwana hamna uzuri wowote tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya hii ya13 twapata maneno mazuri kwelikweli kweli nalo neno la mungu lasema hivi kwa maana mimi bwana mungu wako nitakushika mkono wako wa kuume nikikwambia usiogope mimi nitakusaidia hapa twamwona mungu anamsihi mwanadamu ili apate kumrudia hili ni jambo la kutia moyo sana maana mungu anataka kuutengeneza ushirika na watu wake je ndugu msikilizaji hauna hofu kuhusu maisha haya katika ulimwengu wa leo kuna hofu kuna hali ya kuogofya mno lakini unapomgeukia mungu wako basi yeye atakushika mkono wako wa kuume na atakwambia usiogope maana yeye ndiye msaada wako rafiki yangu hebu tuangalie aya hiyo ya 1 nayo na yasema nini neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba usiogope yakobo uliye mdudu nanyi watu wa israeli mimi nitakusaidia asema bwana na mkombozi wako ni mtakatifu licha ya hili andiko ndugu msikilizaji kunena kuhusu wana wa israeli napenda kukwambia kwamba andiko hili pia la nena kukuhusu wewe waweza kufikiri kwamba wewe ni kitu bali wewe ni mdudu tu kitu ambacho si cha maana ni mungu tu peke yake ambaye anaweza kukufanya uwe kitu cha maana hakuna kitu chochote kile ambacho waweza kulinganisha na kuwa na ushirika na mungu muumba wako daima mwanadamu anahangaika huku na huko je mwanadamu unaenda wapi na unatafuta nini wengi wamekata tamaa na kujiua nawe rafiki yangu utageukia wapi una mahali pa kugeukia pamoja tu napo na ni kwa huyu muumba aliyekuumba diposa mtumishi mmoja wa mungu alisema kwamba hakuna utulivu kwa mwanadamu hadi wakati ambapo atatulia katika mungu muumba wake hicho mwenzangu ndicho ambacho umekuwa ukitafuta ushirika na mungu wokovu wake wema wake na neema yake tukiteremka kwenye aya ya21 twapata kipengele cha tatu ambacho chanena kuhusu jinsi ambavyo mungu anavyochukia sanamu na jinsi pia anavyochukia ibada ya sanamu nalo neno la mungu lasema hivi haya leteni maneno yenu asema bwana toeni hoja zenu zenye nguvu asema mfalme wa yakobo haya maneno yanayozungumuzwa hapa yanahusu mambo ya kuabudu sanamu sijui kama wewe umewahi kuabudu sanamu labda unaweza kusema kwamba wewe huwezi kuabudu sanamu kwa kuwa kutenda hivyo si jambo nzuri hata kidogo nam nakubaliana na wewe kwenye ilo wazo ila napenda kukufahamisha zaidi kuhusu sanamu je wajua kwamba watu wengi hufikiri kwamba sanamu ni kile tu kinyago ambacho kimechongwa hebu nikueleze kidogo sanamu ni chochote kile ambacho unakiweka kati yako na mungu wako kwa mfano sanamu yaweza kuwa ni mali yako yaweza kuwa ni fedha unazo yaweza kuwa hata ni urembo wako au hata yaweza kuwa ni watoto wako mke wako au chochote kile ambacho umekidhamini mahali pa mungu unapojitoa kwa jambo lolote lile ambalo lipo nje ya mapenzi yake mungu basi hiyo huwa ni sanamu na kama unavyofahamu ndugu yangu sanamu haiwezi kunena haiwezi kusikia wala haiwezi kukusaidia ni mungu peke yake ndiye ambaye anafaa sehemu ya kwanza katika maisha yako kwenye aya ya 22 neno la mungu latwambia maneno yafuatayo wayatangaze na kutujulisha yatakayokuwa watuonyeshe mambo ya zamani ni mambo gani tukapate kuyatia moyoni tukajue mwisho wake au wamdhihirishie yatakayotokea baadaye kwa hili andiko ndugu msikilizaji bwana mungu anaweka wazi kwamba mwanadamu anajua mambo machache sana hata akiwa na kisomo kingi kiasi gani bado kuna mambo mengi asiyoyafahamu mtu anaweza kuyatumia maisha yake yote akijaribu kutatua mambo kwa njia ya ufahamu wake ila asiyajue kamwe hapo ndipo ndugu msikilizaji tunakuwa na hilo hakikisho kwamba yule ajuayeyote ni bwana mungu peke yake yeye ndiye ambaye anaweza kutujulisha na kutufahamisha yale yote ambayo tungependa kuyajua kwenye aya ya 24 neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba tazameni ninyi si kitu tena kazi zenu si kitu ninyi ni chukizo kwa kuwa mwanadamu hawezi kuelezea kule anakotoka wala kule anakoelekea basi ni lazima mungu amfunulie hata akijaribu kufanya mambo yapi mungu akiwa hayuko pamoja naye mambo hayo yote hayawezi kumfaidi chochote msikilizaji kwenye aya ya9 ambayo pia ni aya ya kufunga sura hii ya 41 neno la mungu lasema hivi tazama hao wote ni ubatili kazi zao si kitu sanamu zao ni upepo na fujo unapochagua kuabudu sanamu basi hilo ndilo ambalo hufanyika wewe hupata machafuko mwisho wake na pia unapata kuwa kazi yote uliyoifanya ni ubatili upepo na fujo hiyo ni pamoja na filosofia yoyote ambayo hii kinyume chake mungu na neno lake tunapogeukia sura hii ya 420 msikilizaji twapata mambo matatu ambayo yanazingatiwa jambo la kwanza ni yesu kristo ambaye ni mtumishi wa yehova nalo na jambo la pili ni hukumu juu ya ibada ya sanamu na jambo la tatu mtumishi wa yehova ambaye pia ni israeli tunapoendelea polepole katika kitabu hiki cha nabii isaya twaona jinsi ambavyo ibada ya sanamu inalaumiwa na kushutumiwa katika mlango huu twapata ufahamu kwamba taifa la israeli linaitwa mtumishi wa yehova hivi ndivyo pia yesu kristo anavyoitwa katika injili ya marko kwenye hiyo injili ya marko yesu kristo mwenyewe aliyeeleza kinaganaga akisema kwamba kwa maana mwana wa adamu naye hakuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi neno hilo lapatikana katika marko sura ya akos ya 45. na katika mathayo sura ya12 aya ile ya1721 hadi mambo haya yanatafsiriwa kumuhusu bwana yesu kristo hebu sasa tuweze kuingia katika aya ya kwanza na ya pili ili tuweze kumwona huyu mtumishi wa yehova yesu kristo neno la mungu lamungulasema hivi tazama mtumishi wangu nimtegemezaye mteule wangu ambaye nafsi yangu imependezwa naye nimetia roho yangu juu yake naye atawatolea mataifa hukumu hatalia wala hatapaza sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu laendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli wekifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu laendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya tatu, neno la mungu unaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kwa auti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu iliendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu liendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya ayyaa neno la mungu ulaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya tatu neno la mungu laendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu laendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya kristoee neno la mungu unaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kwa auti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu ulaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa auti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatau neno la mungu ilaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya aa neno la mungu ulaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kwa sauti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya yatatu neno la mungu ulaendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli kifungu hiki chaonyesha jinsi ambavyo huduma yake yesu kristo itakavyokuwa hapa duniani nao waweza kukumbuka kwamba bwana wetu yesu kristo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo hakuwavunja wenye dhambi kwa fimbo ndipo waweze kumwamini bali yeye aliweza kuwasogea na kuweza kuwatia moyo waweze kuwa auti yake wala kuifanya isikiwe katika njia kuu ndugu msikilizaji unaposoma vitabu vya injili wapata kwamba maneno haya tayari yanaelezea au yanamwelekea bwana yesu kristo kwenye aya ya tatu neno la mungu laendelea kwa kusema kwamba mwanzi uliopondeka hata uvunja wala utambi utokao moshi hata uumiza atatokeza hukumu kwa kweli hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe asante kwa ajili ya taifa hilo la israeli na mji huo uupendao mji wa yerusalemu naomba pia kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye bwana wajua hali yake na jinsi vile alivyo bwana naomba kwamba utambariki katika maisha yake apate kufahamu kuwa wewe ndiwe bwana unayeweza kumfariji na kuganga moyo wake ambao umevunjika nakushukuru bwana maana nimeomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen ndugu msikilizaji bwana mungu aweze kukubariki na hasa unapochukua hatua ya kumgeukia yeye hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala muniano na neno litaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha ja neno Trans World radio sanduku la posta ni 2 nairobi kenya nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuaga nikikutakia kikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea