leo leo ndugu msikilizaji hasa kwa kukupa nafasi hii ili kuweza kuungana nami kwenye kipindi hiki cha rafiki yangu tuliona katika kipindi kilichopita jinsi ambavyo hezekia alivyofanya mambo yake na jinsi ambavyo sehemu nyingine alikosea kwa kutomuhusisha mungu katika mambo aliyokuwa akiyafanya msikilizaji wangu alipofanya hivyo wafahamu kwamba nabii wa mungu isaya alimwambia kwamba hayo aliyoyafanya yatakuwa ni ya madhara kwa watoto wake na hao ambao watakuwepo baada yake lolote ambalo unalipanda siku hii ya leo kumbuka kwamba hata iwapo wewe mwenyewe hautakuwepo ili kuvuna wale ambao watakuwa wamesalia wao ndiyo ambao watavuna ni imani yangu kwamba ndugu yangu wewe unatazamia watu ambao watabakia nyuma yako kuweza kuvuna yale ambayo ni mema wala siyo mabaya kwenye kipindi cha leo ndugu msikilizaji twaingia katika sehemu ya tatu na sehemu ya mwisho kwenye kitabu hiki cha isaya sehemu hii ya anzia sura ya 4 hadi sura ile ya66 kwanza kabisa ni sura hii ya4 ambayo mada yake kuu ni kuhusu faraja kutoka kwa mungu ambaye ni muumba mwokozi na yule ambaye anahifadhi mlango huu wa4 ndiyo ufunguo wa hiyo sehemu ya mwisho jinsi nilivyokuwa nimesema ile sehemu ya kwanza ilikuwa ni ufunuo wa yule mkuu akiwa ameketi juu ya kiti chake cha enzi nayo sehemu ya katikati au sehemu ya pili ilikuwa ni kuhusu historia na sehemu hii ya mwisho nayo ni ufunuo wa mwokozi katika hali yake ya mateso pale katika mlango wa st tuliona taji lakini katika mlango wa tat tutauona msalaba jambo kuu tuliloliona katika sehemu hiyo ya kwanza ilikuwa ni kuhusu serikali ya mungu nayo na sehemu hii ya mwisho inazungumzia kuhusu neema yake mungu sehemu hii ndugu yangu inafungua kwa maneno haya watulizeni mioyo haya maneno yanatupa mwelekeo kwamba mungu ni wafaraja tofauti na vile ambavyo mara nyingi watu wameweza kufikiri kwamba mungu ni mungu wa hukumu peke yake aya ya kwanza yasema hivi watulizeni mioyo watulizeni mioyo watu wangu asema mungu wenu kutokana na hili andiko ndugu msikilizaji matatizo na mizigo yote ambayo yaliyokuwa ni magumu kwa sehemu hiyo ya kwanza ya kitabu hiki yamekwisha kuondolewa kwa sababu sasa kuna huyo ambaye ameiondoa hiyo mizigo huibeba mizigo yote ya mwanadamu yeye ndiye ambaye atatimiza mambo yote ambayo isaya aliyazungumuzia yeye ndiye ambaye pia alitoa huo mwaliko ambao hakuna yeyote ulimwenguni ameutoa akisema kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha huyo si ye mwingine ndugu msikilizaji bali ni bwana wetu yesu kristo hapa ambapo neno la nena kwamba watulizeni mioyo watulizeni mioyo haya ni maneno ambayo yanatoka kwenye moyo wake mungu hakika hapa tunaona kwamba mungu wetu ni mungu wa faraja kweli ndiposa twasoma katika kitabu cha wakorintho w surahil a 3 ambapo neno la mungu lasema kwamba na ahimidiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo baba wa rehema mungu wa faraja yote msikilizaji pia katika neno la mungu hasa kwenye kile kitabu cha yohana sura ya1a a16 ya neno la mungu lamuita roho mtakatifu mfariji naye bwana yesu kristo alipokuwa akinena alisema kwamba nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele huyu ambaye ni msaidizi ni roho wa bwana roho wa bwana ndiye ambaye ni mfariji wetu katika aya ya pili neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba semeni na moyo wa yerusalemu kauambieni kwa sauti kuu kwamba vita vyake vimekwisha uovu wake umeachiliwa kwa kuwa amepokea kwa mkono wa bwana adhabu maradufu kwa dhambi zake zote haya maneno ndugu yangu yanatuonesha kwamba deni yake yerusalemu imekwisha kulipwa tayari hapa twaona kwamba mungu wetu yuko tofauti kabisa na ile miungu mingine wale ambao wanaiabudu hiyo miungu mingine mara zote wao hujaribu kuifurahisha kwa sababu imekasirishwa na wao wanaibembeleza kweli kweli hata na kuitolea sadaka ili ipate kufurahi kwetu sisi hivyo sivyo ilivyo hauhitaji kufanya lolote ili mungu aweze kufurahi mungu wetu tayari amekwisha kufurahishwa na kazi ya mwana wake aliyoifanya pale msalabani ya kutukomboa kile ambacho wahitaji tu kufanya msikilizaji ni kuweza kukubali hiyo kazi ya mwana wake mungu aliyoitenda katika maisha yako pale msalabani yaani hiyo ni kusema kwamba uweze kumpokea bwana yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako kupitia kwake mwana wake ndugu msikilizaji yaani yesu kristo waweza kumfikia mungu huyo wa kweli kwa damu hiyo ambayo bwana yesu aliimwaga na kisha ikaondoa hasira ya mungu kwa sababu ya dhambi neno la mungu laendelea kutwambia katika aya ya tatu, maneno yafuatayo sikiliza ni sauti ya mtu aliaye itengenezeni nyikani njia ya bwana nyosheni jangwani njia kuu kwa mungu wetu maandiko haya ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo pia twayapata kwenye vitabu vya injili yani vile vitabu vya mathayo mariko luka na yohana inaonekana wazi kwamba haya ni maneno ambayo yalikuwa yanamuhusu yohana mbatizaji vifungu vinavyofuatia hasa kutoka aya hiyo ya hadi st neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba kila bonde litainuliwa na kila mlima na kilima kitashushwa palipopotoka patakuwa pamenyoka na palipoparuza patasawazishwa na utukufu wa bwana utafunuliwa na wote wenye mwili watauona pamoja kwa kuwa kinywa cha bwana kimenena haya sikiliza ni sauti ya mtu asemaye lia nikasema niliye nini wote wenye mwili ni majani na uema wake wote ni kama ua la kondeni maneno haya ndugu msikilizaji hupatikana pia katika vitabu hivyo vya injili kwenye kifungu cha chasa hadi neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba majani ya kauka ua la nyauka kwa sababu pumzi ya bwana yapita juu yake yakini watu hawa ni majani majani yakauka nyauka bali neno la mungu wetu litasimama milele huenda ndugu msikilizaji wajiuliza kwamba iwapo mtu analinganishwa na majani ya kondeni iko wapi hiyo faraja ambayo inazungumuziwa hapa hili ambalo lipo hapa ndugu msikilizaji ni mfano wa jinsi ambavyo mwanadamu alivyo wewe mara kwa mara huona kwamba wakati ambapo mvua inanyesha majani hutokea lakini jua linapoangaza majani hunyauka tena haraka sana na hii ni jinsi ambavyo mwanadamu alivyo mwanadamu ni mnyonge wala hana nguvu hata kidogo yeye huzimia lakini neno la mungu ni imara na tena la simama milele neno hili la mungu ndugu msikilizaji ndipo mahali pako pa kujificha ndiyo msingi wako ulioimara mahali ambapo unaposimama hakuna kutikisika hautatikisika unaposimama katika neno la mungu katika hali yoyote ile maana umesimama katika mwamba ulioimara mwamba wa milele mwamba wa kale neno hili la mungu pia ndilo upanga wako tena kigao chako ndilo ulinzi na uokovu wako kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya kwanza aya ya aa5 neno la mungu latuambia hivi kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele maana mwili wote ni kama majani na fahari yake yote ni kama uwa la majani majani hukauka na ua lake huanguka bali neno la bwana hudumu hata milele na neno hilo ni neno lile jema lililohubiriwa kwenu ndugu msikilizaji injili peke yake yani injili ya yesu kristo ndiyo ambayo ina uzima peke yake ya kumpa huyo mwanadamu aliyeko hapa kwa muda mfupi kisha aondoke kwenye aya ya tia ndugu msikilizaji twapata ujumbe wa ajabu kwenye sura hii ya40 ya kitabu hiki cha isaya neno la mungu latwambia yafuatayo wewe uhubirie sayuni habari njema panda juu ya mlima mrefu wewe uhubirie yerusalemu habari njema paza sauti kwa nguvu paza sauti yako usiogope iambie miji ya yuda tazameni mungu wenu kwenye hayo maandiko ndugu msikilizaji twapata habari njema hii ni habari njema iliyonenwa na yohana mbatizaji yeye alisema kwamba mtazameni mungu wenu ndugu msikilizaji yohana mbatizaji alipokuwa akinena maneno hayo alikuwa akinena habari zake yesu kristo hadi wakati utakapomwona yesu kristo kama mungu aliyedhihirishwa katika mwili basi hauutakuwa umemwona wala kumfahamu hiyo yote rafiki yangu ni kwa njia hiyo ya imani unapomwendea mungu ni lazima kwenda kwake sio kama mtu tu bali kama mungu imanueli mungu pamoja nasi iwapo yesu kristo ni mwanadamu tu basi yeye hana uwezo wa kukuokoa wewe wala uwezo wa kuniokoa mimi lakini yeye ni imanueli mungu pamoja nasi tena mwokozi wetu neno la mungu laendelea kutuambia hivi katika aya ya k tazameni bwana mungu atakuja kama shujaa na mkono wake ndiyo utakaomtawalia tazameni dhawabu yake ii pamoja naye na ijira yake ii mbele zake sasa hapa ndugu yangu tunaona kwamba isaya anaunganisha pamoja kuja kwake kristo kwa mara ya kwanza na mara ya pili injili yatuzungumuzia kuhusu kuja kwake kristo kwa mara ya kwanza na mara ya pili mambo haya ndugu msikilizaji ni lazima yaweze kuenenda pamoja hakuna msingi wowote wa ule ambao twaweza kumubiri kristo aliyekuja bila kumuubiri yule kristo atakayekuja maana kuja kwake kristo ndugu msikilizaji ndilo tumaini letu haya mawili yanapounganishwa pamoja ndipo hapo apo injili kamili msikilizaji wangu neno la mungu laendelea katika aya ya11 kutwambia maneno yafuatayo atailisha kundi lake kama mchungaji atawakusanya wanakondoo mikononi mwake na kuwachukua kifuani mwake nao wanyonyeshao atawaongoza polepole kwenye hili andiko ndugu msikilizaji hakuna yeyote anayestahili kudai hili ila huyo ambaye alijitangaza kuwa yeye ndiye mchungaji mwema na madai yake kuwa ni mchungaji mwema kwa hakika yanamsingi na yeye kwa hakika ndiye mchungaji mwema waweza kusoma katika kitabu cha yohana sura ya 1 ambayo itakupa maelezo zaidi andiko hili ndugu msikilizaji ni sambamba na ile zaburi ya 2 ambapo twapata habari za huyo mchungaji mwema ambaye huwachunga watu wake jinsi inavyohitajika msikilizaji wangu ni vyema wewe kujiweka mikononi mwa huyo mchungaji mwema jina lake yesu kristo kwenye aya ya 1b ndugu msikilizaji twaingia katika kipengele cha pili katika sura hii ya 4 kipengele hiki jinsi ambavyo viumbe vyote vinamfunua huyo mungu aliyeviumba aya ya aaa1 ha neno la mungu lasema hivi ni nani aliye maji kwa konzi ya mkono wake na kuzikadiri mbingu kwa shubiri na kuyashika mavumbi ya dunia katika pishi na kuipima milima kwa uzani na vilima kwa mizani ni nani aliyemwongoza roho ya bwana na kumfundisha kwa kuwa mshauri wake alifanya shauri na nani na ni nani aliyemwelimisha na kumfunza njia ya hukumu na kumfunza maarifa na kumwonyesha njia ya fahamu msikilizaji wangu haya ambayo twayasoma katika maandiko haya ni wazi kwamba hakuna yeyote yule ambaye analingana na bwana wala hakuna yeyote yule ambaye tunaweza kwenda kwake ili tupate mashauri mtu anaweza kuuliza swali hili je ni jambo gani hilo ambalo umewahi kuliona ambalo mungu mwenyewe hajaliona bado kwa hakika ndugu msikilizaji kuna hili jambo ambalo mungu hajawahi kuliona na wala hakuna hata siku moja ambayo ataliona nalo ni hili mungu hajamuona mwenzi tangu milele na wala hatamwona mwingine hata milele lakini wewe na mimi ndugu msikilizaji twakutana na watu ambao aidha wanatushinda kwa njia moja au nyingine au tunatoshana au pengine tumewashinda kwa njia nyingine mimi nakutana nao kila wakati ambao wanatoshana na mimi hata wengine ambao wananishinda ndugu msikilizaji neno la mungu naendelea kwa kutwambia kwamba basi mtamlinganisha mungu na nani au mtamfananisha na mfano wa namna gani andiko hilo ni ile aya ya1 wewe pamoja nami ndugu yangu twafahamu kwamba yale mambo ambayo twayajua ni machache sana yale tu ambayo sisi twajua ni yale ambayo mungu ametufunulia katika neno lake na hata hivyo yeye hajatwambia mambo yote bado kuna mengi mno ambayo hatuyajui kama wanadamu aya ya 19 ndugu msikilizaji neno la mungu laanza kuwashamulia hao ambao ni waabudu sanamua 19 hadi 20, neno la mungu lasema hivi sanamu fundi mmoja huiyeyusha na mfuwa dhahabu huifunika dhahabu huifulia mikufu ya fedha yeye aliye masikini sana hata hawezi kutoa sadaka ya namna hii huchagua mti usiooza hujitafutia fundi mstadi wa kusimamisha sanamu ya kuchonga isiyoweza kutikisika kwa vyovyote vile ndugu msikilizaji ni wazi kwamba sanamu ni vitu ambavyo watu stadi au mafundi wameweza kuviteneza kazi ya kuabudu sanamu ndugu msikilizaji ni kazi ambayo haina busara hata kidogo wala tumaini lolote sanamu hiyo haiwezi kufanya chochote kile ila wapata kwamba watu bado huchonga sanamu na kisha huiabudu neno la mungu linaendelea kwa kutuambia hivi katika aya ya2 na 22 je hamkujua hamkusikia hamkuambiwa tokea mwanzo hamkufahamu tangu kuwekwa misingi ya dunia yeye ndiye anayeketi juu ya duara ya dunia na hawa wanaokaa ndani yake huwa kama panzi yeye ndiye azitandazaye mbingu kama pazia na kuzikunja kama hema ya kukaliwa hili ambalo twalisoma hapa ndugu yangu laonyesha kwamba ni jambo la kijinga kabisa kuweza kumlinganisha mungu aliye hai na sanamu ambayo hata haineni ndiposa neno la tuonyesha kwamba yeye ambaye anaye keti juu ya dwara ya dunia yeye anaye uwezo juu ya viumbe vyote alivyoviumba yeye ndiye ambaye aliumba ulimwengu na dunia hii kama dwara dunia hii jinsi ambavyo bwana alivyoiumba ni kama tone kidogo katika ulimwengu uliompana sana tena ulio kabisa hatuwezi kumfikia yeye katika uwezo wetu wa kibinadamu ndiposa ndugu msikilizaji yeye amefanya njia ya wewe kuweza kumfikia siyo kwa dini yako wala kwa lolote lile ambalo waweza kulifanya bali ni kwa imani katika huyo mwana wake ambaye ndiye njia kweli na uzima wala hakuna yeyote anayeweza kwenda kwake mungu baba ila kwa njia ya yeye iwapo ulikuwa unatafuta mungu basi una njia ya kuweza kwenda kwake naye mungu atakupokea maana hiyo ndiyo njia ambayo ameichagua yaani yesu kristo mwana wake tunapoendelea ndugu msikilizaji twaingia katika kipengele cha tatu na cha mwisho kwenye sura hii ya aron kipengele hiki chanena habari ya wewe kufikiria kuhusu wito wake mungu hapa kuna mambo ambayo mungu anatwambia ni vyema kuyafikiria na kuyatafakari neno la mungu lasema hivi katika ya ishirini na sab mbona unasema e yakobo mbona unanena e israeli njia yangu imefichwa bwana asiione na hukumu yangu imempita mungu wangu asiiangalie ndugu msikilizaji andiko hili najua kwamba ni andiko ambalo la kugusa sana pia wewe maana watu wengi ambao wamemwamini mungu wanafikiri kwamba njia zao zimefichika wala bwana haoni wala hukumu yake imempita mungu asiiangalie huenda rafiki yangu wewe u katika hali hiyo yaani hali hiyo ambayo unajiuliza kwamba mungu wangu yu wapi je hukumu ya mungu wangu ii wapi kunihusu mimi katika matatizo hayo na shida hizo ndugu yangu ni vyema kuweza kufahamu kwamba mungu anakujua na anayajua mapito yako na anaona ni njia gani ambayo unaipitia elewa kwamba mungu anajua yote matatizo ambayo yanakupata anajua shida zako anajua ni wapi ambapo unaumia tena lingine ni kwamba iwapo wewe kwahakika ni wake yani umemkiri yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wako yeye atakushughulikia alimshughulikia danieli katika tundu la simba akamshughulikia paulo na sila kwenye gereza akamshughulikia yule mjane ambaye hakuwa na kitu katika nyumba yake akamponya mtoto wake akamfufua kutoka katika wafu ndugu msikilizaji huyo mungu ambaye alifanya hayo mambo katika agano la kale na pia huyo mungu aliyewatembelea watu wake katika agano jipya huyo ndiye mungu ambaye ninaye nena habari zake naye na atakushughulikia kile ambacho alichokitenda wakati uliopita ndicho ambacho atakitenda hata siku ya leo ila katika hayo magumu ndugu msikilizaji kuna hayo ambayo wapasa kujifunza kutoka kwake kwa hivyo wakati wowote ambapo uu katika matatizo badala ya wewe kukaa ukiomboleza na kulia tafuta pia kufahamu ni kipi ambacho mungu anataka wewe ujifunze nawe unapofanya hivyo ndugu yangu utapata kwamba ni mengi makuu tena ya faida kubwa sana ambayo utayapata kutoka kwenye hayo matatizo yako baada ya kusudi lake kutimilika huenda pia katika hali hiyo ya matatizo kuna hili jambo lingine ambalo bwana anataka kukufundisha nalo lapatikana katika aya ya2 ambapo neno la mungu latuambia hivi je wewe hukujua hukusikia yeye mungu wa milele bwana muumba misho ya dunia hazimii wala hachoki akili zake hazichunguziki kwa rafiki yangu tunaye mungu aliye mkuu kweli kweli yeye hachoki wala si kama mwanadamu nalo neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi katika aya ya9hahuwapa hadi na moja. Huapa nguvu wazimiyao humuongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo hata vijana watazimia na kuchoka na wanaume vijana wataanguka bali wao wamngojeyao bwana watapata nguvu mpya watapanda juu kwa mbawa kama tai watapiga mbio wala hawatachoka watakwenda kwa miguu wala hawatazimia ndugu msikilizaji kwa hakika unapomgojea bwana wewe utapata nguvu mpya katika yote ambayo wayapitia neno la mungu la kuhimiza kwamba uweze kumgojea maana unapomgojea bwana utapata nguvu utapata uwezo wala hautazimia kuna wengi ambao wameacha kumngojea bwana wamekata tamaa nao walipokata tamaa walizimia na baada ya kuzimia hawapo tena ninakuimiza ndugu msikilizaji uweze kumngojea bwana maana unapomngojea bwana atakupa nguvu atakupa uwezo hakuna lingine ambalo walihitaji ila kumngojea bwana maana bwana ndiye nguvu zako mambo haya yote ambayo nayanena hapa yanadhihirisha vile ambavyo mungu wako anavyohusika na maisha yako na mambo yako kule kuungana pamoja na mungu katika maisha yako kunaleta uzuri mwingi na pia wapata nguvu ya kuweza kuendelea katika maisha haya ambayo ni magumu ambayo unahitaji nguvu za kuendelea hii ndiyo sababu msikilizaji mungu anakuwa mfariji wako anakuwa mwokozi wako na pia mhifadhi wa maisha yako ni nini kingine ambacho wangojea maana mungu wako yaani huyo mungu wa israeli ndiye atakayekuwa faraja yako lakini ole wako iwapo wewe haujamkubalia yesu kristo awe bwana na mwokozi wako maana hautapata faraja wala hautampata mwokozi wala yule ambaye anayeweza kuhifadhi maisha yako lakini mbona iwe hivyo kwa nini usije kwake yesu kristo ili upate faraja umpate mwokozi na yule ambaye atakuhifadhi katika maisha haya hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la bwana yesu kristo nakushukuru kwa ajili bwana wewe ndiwe mungu wala hakuna mungu mwingine asante bwana maana wewe ndiwe faraja tena wewe ndiwe mwokozi wetu nakushukuru kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba bwana utaenda kumbariki utaenda kumwinua na kuweza hata kumwwezesha kuweza kukungojea wewe maana yeyote anayekungojea wewe bwana hata aibika bali atapata nguvu mpya za kuendelea mbele ninakushukuru bwana maana wewe utamjaza nguvu zako ili aweze kuendelea katika hayo yatakayokuwa ya utukufu kwa jina lako naomba haya katika jina la bwana wetu yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba mngojee huyo bwana nawe hutaaibika bali utakuwa na nguvu mpya za kukuwezesha kuenenda katika maisha haya mimi ni mchungaji wako jofre wanjala monialo na neno litaendelea wapo ungependaa kununua kanda ya ujumbe wa leo au kama una suali la kutuuliza tafadhali tuandikie barua ukitumia anuani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la post i254 nairobi kenya nitarudia sanduku la posta ni215 4nairobi kenya na pia waweza kuwasiliana nami kupitia anwani yangu ya emeil ambayo ni pi omwodo twrcoke na kama ungependa kujua mengi kuhusu hiki kipindi cha neno na vipindi vingine ambavyo vimetayarishwa na transworld radio tafadhali tutembelee kwenye websaiti yetu ambayo anwani yake ni wwwwr africa org na hadi wakati mwingine msikilizaji wangu ni mimi hapa mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikuaga nikikutakia amani ipitayo amani zote neno litaendelea