katika jina la bwana wetu yesu kristo ni furaha yangu siku hii yalayokuwa tena pamoja nawe hasa tunapoendelea kujifunza kutoka kwenye neno lake mungu ni jukumu letu ndugu msikilizaji kuyafahamu hayo ambayo mungu anataka tuyafahamu kusudi tuweze kutenda hayo ambayo yanatupasa kama watoto wake jambo ambalo ningelipenda kukuelezea ni kwamba katika haya ambayo twajifunza kutoka kwenye kitabu cha amosi vemakatla maanani maana jinsi ambavyo hali ilivyokuwa wakati ule ndivyo ilivyo wakati huu nami namshukuru mungu kwamba katika hali zote mungu hakawii kuwafunulia watu wake kile ambacho kinawapasa leo hii basi hebu tuendelee kuona yale ambayo mungu alikuwa akilalamika kuhusu watu hawa yani watu wa israeli nam somo letu ni kutoka kwenye sura ya aya ya kwanza hadi ile aya ya kumi. kabla ya kuingia katika mafundisho hebu nikupe kupe muktasari wa sura tatu ambazo zinafuatia kwanza kabisa sura hizi tatu yani sura ya 4 ya5a6 zote za husika na taifa la israeli yani yale makabila 10 ambayo yalikuwa na enzi yao iliyoitwa israeli au ufalme wa kaskazini sura ya 4 hasa itatukumbusha jinsi ambavyo mungu aliwaadhibu israeli kwa sababu ya dhambi na hatia zao kisha sura ya a tutaona israeli wakiadhibiwa katika siku za usoni kwa sababu ya hatia na dhambi zao tena na mwisho katika sura ya 6 tutamwona amosi akikemea kizazi chake na kuwashauri na kuwahimiza kwamba waache tabia zao mbovu waache uovu wao na kuishi kulingana na maadili yake mungu sehemu hii ndugu yangu ni muhimu sana kwetu maana kuna hayo ambayo tutajifunza yaliyo na umuhimu sana katika maisha yetu leo hii naam kwenye aya ya kwanza neno lake bwana lafungua sura hii ya 4 kwa hivi lisikieni neno hili enyi ng'ombe wa bashani mnaokaa juu ya mlima wa samaria mnaowaonea maskini na kuwaponda wahitaji mnaowaambia bwana zao haya leteni tunywe kabla ya kunena kuhusu hili ambalo twaliona hapa ningelipenda kwanza kukujulisha kuwa bashani ni sehemu ya nchi iliyoko mashariki mwa mto wa yordani kati ya milima ya gileedi iliyoko kaskazini makabila tatu ya israeli waliishi katika sehemu hii ambayo ilikuwa ni sehemu moja na ule ufalme wa kaskazini sehemu hii msikilizaji ilikuwa ni yenye rotuba nzuri mazao mengi na ilijulikana kwa sababu ya ngombe wazuri waliotoka humo ngombe wa bashani walikuwa wenye nguvu wanene na wenye kuvutia na kupendeza kwa sababu ya nyasi nzuri walizokula na hapa kwenye aya hii twamwona huyu mtumishi wa mungu amosi akinena kuhusu ngombe wa bashani lakini siyo ng'ombe hasa wale ambao hula nyasi naam labda swali ambalo tuafaa kujiuliza je amosi ananena kuhusu kinanani hawa ambao anawataja kuwa ni ng'ombe wa bashani ni kinanani na hasa tuaona kwamba jina ambalo anatumia siyo ng'ombe ambaye ni dume bali anatumia ng'ombe ambaye ni ajike kuna wasomi ambao wanaamini kwamba alikuwa akinena kuhusu wanawake wa bashani au israeli ambao waliishi katika hali ya starehe raha pamoja na kulishwa walikuwa wanajivalia viwavyo ili kwamba wanawake hawa waendelee kuponda raha na kuishi jinsi ambavyo walitaka kuishi ilikuwa ni lazima kuwaonea maskini na kuwaponda wahitaji hili hasa walifanya kwa njia moja walitumia waume zao ambao walikuwa ni watawala wa nchi hiyo kusudi waweze kuwanyanyasa wale maskini na pia kuwaponda wale wahitaji na kwa taarifa yako msikilizaji wangu jambo ambalo twalisoma kwenye aya hii latufungua macho kuona jinsi ambavyo tunaweza kufahamu iwapo nchi yaendelea katika hali ya kiuchumi na utu wake waendelea katika hali gani naam njia hiyo ni kwa kuangalia wanawake wa nchi ile maana iwapo wanawake wale wamejivalia kabisa wamejirembesha viwavyo ni lazima iwe kwamba uchumi wa nchi ile inaendelea vizuri kabisa maana hakuna mwanamke yeyote ndugu msikilizaji ambaye waweza kujivalia sawasawa sawa, na kuvaa vipuli vya dhahabu na rembshakkl iwapo uchumi wa nchi ile umezorota wale wanawake wa taifa hilo la israeli walikuwa wanajivalia kuonyesha utajiri wa nchi yao lakini hayo yote waliyofanya kwa kudhulumu haki za watu yani kuwaonea masikini na kuwaponda wale wahitaji hili ni jambo ambalo siyo geni hata kidogo maana katika ulimwengu katika kila nchi twaona kwamba masikini wananyanyaswa wale wahitaji wanapondwapondwa lakini katika haya yote wewe ambaye mungu amekupa cheo ni vyema ufahamu kwamba cheo ulio nayo si kwa sababu yako mwenyewe lakini umepewa sehemu hiyo kusudi uweze kutekeleza mapenzi yake mungu yani kutenda haki na kuwasaidia maskini pamoja na kuwainua wale ambao ni wahitaji pasipo kufanya hivyo msikilizaji tazama jinsi ambavyo mungu alivyohukumu israeli ndivyo ambavyo wewe utahukumiwa na pia kuingiza nchi katika hukumu na kwa sababu hiyo busara uliyo nayo itakuongoza uamue kile ambacho utakifanya hebu tugeukie aya hiyo ya pili ili tuweze kuona hayo ambayo mungu ananena kwa hawa ambao ni ng'ombe wa bashani wanaokaa juu ya milima ya samaria na kuwaonea masikini na kuwaponda wahitaji neno lake bwana lasema hivi bwana mungu ameapa kwa utakatifu wake ya kuwa tazama siku zitawaajilia watakapowaondoa ninyi kwa kulabu na mabaki yenu kwa ndoana kutokana na aya hii twaona kwamba msikilizaji mungu anatumia mfano wa picha hii kuhusu kulabu au ndowana ambayo itaondoa taifa hilo la israeli na kuwavuta hadi utumwani ikiwa ndiyo hukumu yake kwa sababu ya makosa ambayo walikuwa wameyatenda hilo ndilo hasa huwapata wale wote wanaomwacha mungu na kugeukia miungu nyingine kisha kwenye aya ya tatu neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi nanyi mtatoka kwenye mahali palipobomolewa kila mwanamke mmoja kwa mmoja mbele yake nanyi mtajitupa katika asema bwana kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma hapa msikilizaji neno lake mungu liendelea kutwambia jinsi ambavyo hali itakavyokuwa nikana kwamba mungu anawaambia watu hawa kuwa ikiwa walikuwa wakifikiria kwamba kwa sababu ao ni wakuna wanaishi katika majumba ya enzi eti watasamehewa au kuachwa wazo hilo lilikuwa ni bovu twasoma katika historia msikilizaji kwamba ashur walipokuja walihusuru ule mji wakateka mateka hii ikiwa ni pamoja na mfalme wao jambo hilo ndilo ambalo lilifanyika katika ule ufalme wa kusini au ufalme wa yuda walipoenda babeli kama watumwa kwenye aya ya hadi a twaona jambo ambalo kwa hakika ni la ajabu kabisa jambo ambalo ningependa utege masikio yako na kusikiza kwa umakini neno lake mungu lasema hivi Njoni betheli mkakose joni gilgali mkaongeze makosa kaleteni dhabiu zenu kila asubuhi na zaka zenu kila siku ya tatu mkachome sadaka ya shukrani ya kitu kilichotiwa chachu mkatangaze sadaka mtowazo kwa hiari na kuzihubiri habari zake kwa maana ndivyo viwapendezavyo ninyi enyi wana wa israeli asema bwana mungu kutokana na haya ambayo tuyasoma kwenye aya hii msikilizaji linauhakika kwamba umetambua kuwa amosi anatumia maneno ya utani utani ulio na uchungu kweli, kweli. hapa giligali msikilizaji ni sehemu ya kwanza ambapo watu hao walifika baada ya kuvuka ule mto wa yorodani chini ya uongozi wa yoshua na hapa pia ndipo palikuwa mahali ambapo palikuwa ni patakatifu maana hapo ndipo walifanyia tohara kusudi waingie katika nchi hiyo ya ahadi wakiwa na ishara ya agano kati ya mungu na ibrahimu baba yao lakini hapa twamwona amosi akisema kwamba waende betheli wakakose waende giligali wakaongeze makosa yao kama vile ambavyo twafahamu sasa ni mahali ambapo kulikwepo na sanamu hiyo iliyokuwa ya dhahabu iliyochongwa kwa mfano wa ndama mji huu ulikuwa sasa unahusishwa na sanamu hizo hili ambalo mtumishi wa mungu amosi analisema hapa ni kana kwamba anawaambia watu waweze kukusanyika katika mji mtakatifu na uko wapate kutenda dhambi au kufanya makosa ni kama vile kutwambia leo hii twende kanisani ili tutende makosa hayo ndiyo ambayo amosi alikuwa akiwaambia hawa watu wa israeli na je ndugu msikilizaji wafahamu kwamba mahali ambapo ni hatari kabisa ni hapo ambapo watu wanaabudu fahamu kwamba shetani hana shughuli yoyote ile na wale watu ambao wanahubiri uongo au kufanya mambo ambayo hayaambatani na neno lake mungu hasa yeye hujihusisha na sehemu ambayo neno lake bwana lahubiriwa kulingana na biblia hapo ndipo hujaribu jinsi yawezavyo ili hauharibu uhusiano ulioko kati ya mungu na watu wake kwa kuleta ugomvi kufanya watu mawazo yao kuzungukazunguka wakati ambapo neno laendelea usingizi uchovu na hata kutokuelewa hiyo ndiyo sababu ndugu msikilizaji wahitaji kumwombea mchungaji au wale ambao unafahamu kuwa wanalihubiri neno la mungu kwa usawa shetani awezi akashughulika na sehemu zinginezo zozote zile kwa kuwa sehemu hizo tayari ni maeneo yake lakini kama vile nimesema yeye hujibidiisha popote ambapo neno la mungu la neno kwa ukweli kulingana na biblia kuleta uharibifu wa kila namna usisahau kwamba bwana yesu kristo kwenye kitabu cha yohana sura ya kumi, ya aya 1 alinena akitwambia kwamba mwivi haji ila kuiba kuharibu na kuangamiza hiyo ndiyo shughuli ya shetani popote ambapo neno lake mungu laubiriwa. rafiki msikilizaji utasamehewa kufikiria kwamba wale waliokuwa wakipanga kumuua bwana yesu kristo ndiyo waliokuwa na shetani kwelikweli kweli. lakini ukweli ni huu kwamba katika chumba cha juu mahali ambapo kristo alikuwa pamoja na wanafunzi wake usiku huo ambao alikuwa ashikwe huko ndiko shetani alikuwepo shetani aliingia humo kwa njia ya yuda iskarioti msikilizaji shetani hana shughuli na sehemu ambayo ameidhibiti bali yeye hutafuta sehemu ambayo bado hajaidhibiti na anaweza kuingia kanisani kwa miguu ya shemasi mwalimu wa shule ya biblia au hata kwa mshirika wa kawaida ni hatari sana ndugu msikilizaji tunapokosa kutambua shetani na mbinu zake kwa kuwa tunapotambua shetani na mbinu zake basi tutajua jinsi ambavyo tutapambana naye hilo ni jambo ambalo la kuhitaji uwe macho iwe ni mchungaji au uwe ni mshirika licha ya kuwa watu hawa ndugu msikilizaji walikuwa wakiaishi maisha hayo maovu watu hao walipokwenda katika sehemu za kuabudu walijifanya wanyenyekevu sana amosi anasema kwamba walitoa sadaka ya shukrani huku sadaka hiyo ikiwa na chachu chachu ndugu msikilizaji katika kitabu cha walawi pamoja na biblia kwa jumla yaakilisha lile ambalo ni ovu au mafundisho yasiyo ya kweli katika utaratibu wa ukuhani ukuhani huo wa, wa walawi sikukuu ya pasaka au siku ya mazao ya kwanza chachu haikutumiwa hata kidogo katika vyote ambavyo vilitolewa kama dhabihu ila katika sikukuu ya pentekoste kulikuwepo na sadaka ya unga kwa bwana ambayo ilitolewa kama mikate miwili iliyopikwa na chachu mambo hayo waweza kuyasoma kwenye kitabu cha walawi sura ya 2 pentekosti ndugu msikilizaji kama vile ambavyo wafahamu ndiyo ulikuwa mwanzo wa kanisa jambo hilo ambalo twaliona hapa au sadaka hiyo ya pentekoste ni sadaka ambayo yaakilisha kanisa kwamba katika kanisa au kusanyiko la watu wa mungu kuna udhaifu wa namna fulani ndugu yangu hakuna kusanyiko lolote la watu wa mungu lisilokosa udhaifu huu au udhaifu mwingine wowote chachu pia ilitumiwa katika sadaka ya shukrani kwenye hicho kitabu cha walawi sura ya7 neno la mungu latupa sheria juu ya sadaka ya amani ambapo neno hili lasema hivi kwenye aya ya1 na na sheria ya matoleo ya sadaka za amani atakazosongeza mtu kwa bwana ni hii kwamba aitoa kwa ajili ya shukrani ndipo atakaposongeza pamoja na hiyo sadaka ya shukrani mikate isiyotiwa chachu iliyoandaliwa na mafuta na mikate ya kaki isiyochachwa iliyopakwa mafuta na mikate ya unga mwembamba uliolowama mafuta rafiki msikilizaji kulingana na hili ambalo kwenye hasa twaona upande huo wa sadaka unaomwakilisha mungu kama vile ambavyo twafahamu kuwa bwana wetu yesu kristo alifanya amani na mungu kwa ajili yetu ndiposa sadaka hiyo ya kwanza ni sadaka isiyokuwa na chachu hata kidogo lakini sadaka hiyo ya pili twaona kwamba kuna chachu ndani yake jambo ambalo lamwakilisha mwanadamu jinsi alivyo nitakuuliza usome kitabu cha warumi sura ya 5 aya hiyo ya kwanza kusudi uweze kuona lile ambalo na kuhusu pamoja na hiyo soma kitabu hicho cha walawi sura ya aya sua a a nawe utamakinika zaidi jambo hili ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo pia tuaweza kuliona katika maisha yetu nam hatuwezi tukafanya chochote kile bali kile ambacho twahitaji kufanya ni kuishi maisha yetu kama vile kitabu cha warumi sura ya 1b aya hiyo ya kwanza inavyotuhimiza kwamba tuitoe mili yetu kama dhabihu iliyo hai ambayo ni takatifu na ya kumpendeza mungu hilo ndilo jambo ambalo wahitaji kulifanya katika maisha yako na usienende katika njia ya watu hawa ambao neno lake mungu lanena kwenye kitabu hiki cha amosi kwamba wao walitoa sadaka zao zikiwa na chachu jambo ambalo lilimuhuzunisha mungu watu hawa kwa hakika walikuwa wamepotea walikuwa wameacha maadili yake mungu na kufanya yale ambayo yaliwapendeza wenyewe siyo yale ambayo yalikuwa ni ya kumpendeza mungu kwenye aya ya sita, neno lake bwana aliendelea kutuambia hivi katika kitabu hiki cha amosi sura ya ne mimi nami nimewapa usafi wa meno katika miji yenu yote na kutindikiwa na mkate mahali penu pote lakini hamkunirudia mimi asema bwana haya ambayo tuayaona kwenye aya ya sita, mungu anaanza kuzungumza na watu hawa akiwaambia yale ambayo ameyatenda kusudi waweze kumrudia lakini katika yote ambayo aliwatendea watu hawa hawakusikia wala hawakutambua kwamba hilo ambalo limetendeka ni mungu ndiye aliyekuwa akiwahukumu aliwapa usafi wa meno yani kwa maneno mengine hawakuwa na chochote chakula na pia mkate hawakuwa nao jambo hili hawakuliona na kwa sababu hiyo hawakuelewa kwamba mungu alikuwa akinena nao kusudi waweze kumrudia aya ya saba na ya nane, neno lake bwana hivi kwa habari za watu hawa tena nimeizuia mvua msiipate ilipobaki miezi mitatu kabla ya mavuno nami nimenyesha mvua juu ya mji mmoja nikaizuia mvua isinyeshe juu ya mji mwingine sehemu moja ilipata mvua na sehemu isiyopata mvua ilikatika basi kutoka miji miwili mitatu walitangatanga kwenda mji mwingine wapate kunywa maji wasipate ya kuwatosha lakini hamkunirudia mimi asema bwana ndugu msikilizaji mungu anaendelea kunena na watu hawa akiwaambia kuhusu yale ambayo alikuwa ametenda kusudi waweze kufahamu kwamba anawahitaji wamrudie mungu kuhakika ni mungu wa huruma maana angeliamua kuwamaliza mara moja yani hukumu moja kwa moja lakini alizuia mvua ili wasipate mvua miezi mitatu kabla ya mavuno yamkini wapate huo ufahamu kwamba hili ambalo latendeka ni mungu ndiye ambaye amelitenda watu hawa walitangatanga kwenda kutafuta maji ya kunywa wasipate ya kuwatosha lakini hata katika hayo yote hawakumrudia mungu hivyo ndivyo ilivyo leo hii ndugu yangu kwamba mungu amejidhihirisha katika njia tofauti katika sehemu tofauti na ni juu yako kutazama na kuona kwamba mungu amenena pamoja nawe nawe wahitaji kumrudia kwa njia moja yaani njia ya mwana wake yesu kristo watu hawa walinenewa na mungu kwa njia tofauti kama vile ambavyo sisi tumenenewa na mungu kwa njia tofauti lakini zaidi sana katika njia ya mwana wake yesu kristo maana alikuja ili amdhihirishe mungu kama vile ambavyo amenena yeye mwenyewe kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ile ya kne pamoja na kwa ufunduo wa roho mtakatifu kwenye kile kitabu cha wibrania sura ya knam je mwenzangu ni lipi hilo ambalo wataka mungu akwambie au akutende ili ufahamu kwamba uokovu una yeye je wataka mikono yako ikatike ndiyo ujue kwamba mungu anakupenda la hasha mungu hawezi kufanya mambo kama yale bali anazungumza nawe kama vile ambavyo mtu anazungumza na rafiki yake kama vile ambavyo baba humshauri mtoto wake utakubali ushauri huu utakubali kuyaona haya ambayo neno lake bwana la kwambia au utafuata hisia zako na kufanya yale ambayo wewe mwenyewe wataka katika kile kitabu cha mithali neno lake mungu latuambia waziwazi kwamba kuna njia ambayo huonekana kuwa sawa kwa mtu lakini mwisho wa njia hiyo ni mauti njia ambayo waweza kuwa unaifuatia sasa hivi yawezekana kuonekana kwamba ni sawa njia ambayo haiwezi ikakusumbua na kwamba itakufikisha katika sehemu unayokwenda lakini swali langu ni hili je una uhakika wa hilo ambalo walifikiria maana hakuna njia yoyote ile ambayo yaweza kukufikisha kwa mungu baba isipokuwa njia hiyo ambayo ameiteua yani njia ambaye ni yesu kristo utachagua njia nyingine ndiyo lakini njia hiyo haitakufikisha kwake mungu maana ni kana kwamba kumwambia mungu kuwa yeye hajui ni njia ipi ambayo yafika kwake na hakuna mtu ambaye ndugu msikilizaji hajui njia ambayo yafika kwake kwa hivyo utaamua ukifuata njia yako utatokomea mbali lakini ukifuata njia na mpango wake mungu basi wewe mwisho wako utakuwa katika nyumba yake mungu na tayari nimekuambia njia siye mwingine bali ni yesu kristo tukirudia watu hawa ndugu msikilizaji watu hao walikuwa wamaonyeshwa kwa ishara na dalili kwamba mungu anawapa onyo si kwamba anataka kuwaumiza lakini anataka wamrudie watu hawo hawakumrudia waliendelea kuishi katika maisha yao wa maovu wakifikiri kwamba wao wapo salama kama vile ambavyo wengi wetu twafikiri leo hii kwa sababu ya vitu vichache tulivyo navyo mwenzangu vitu hivi vyote vyaweza kuondolewa na mwisho kabisa utajipata kwamba hauna lolote lile ambalo waliegemea mwegemee bwana yesu kristo mtumaini huyu ambaye alikufa na kufufuka na sasa ameketi kwenye mkono wa kuume wa mungu nawe utakuwa na salama moyoni mwako utakuwa na amani katika yote ambayo yaweza kutokea au katika lolote ambalo walitumainia tunapoendelea kwenye aya ya tisa ndugu msikilizaji neno lake bwana anaendelea kwa kutuambia hivi nami na nimewapiga kwa ukavu na koga wingi wa bustani zenu na mashamba yenu ya mizabibu na mitini yenu na mizeituni yenu imeliwa na tunutu lakini hamkunirudia mimi asema bwana tazama hapa mungu ananena na watu hawa akiwaambia kwamba mengi ameyatenda bustani zao amezipiga lakini bado hawajamrudia katika kile kitabu cha kumbukumbu la torati hasa sura hiyo ya 2 mungu amewaambia watu hawa kwamba iwapo atamtii iwapo atatembea pamoja naye na kuyafuata maagizo yake basi atawabariki na baraka hizo zitakuwa nyingi zaidi lakini iwapo atageuka na kumwacha basi laana ndiyo ambayo itawafuata msikilizaji hili ndilo ambalo twaliona hapa kwamba mungu tayari amewapiga si kwa sababu ananuia kuwamaliza au kuwaumiza lakini lengo kubwa ni kwamba anataka wamrudie maana wasiporudi kwake na kutenda hayo ambayo wanapaswa kutenda basi kwa kuwa mungu ni mtakatifu na tena kwa kuwa yeye ni mwenye haki hawezi kujizuia bali ni lazima atawahukumu anaendelea kwenye aya ya kmi akisema hivi nimewapelekea tauni kama tauni ya misri vijana wenu nimewaua kwa upanga na farasi wenu nimewachukulia mbali nami na nimeupandisha uvundo wa matuo yenu na katika mianzi ya pua zenu lakini mimi asema bwana msikilizaji twaweza kusema kwamba mungu alikuwa na kibarua kuweza kuwarudisha hao watu ili wajirudie na kufahamu kwamba lile wanalolitenda ni hasara kwao wenyewe maana hapa twaona kwamba vijana walikufa tauni ilizuka miongoni mwao farasi pia akawachukulia mbali na hata akapandisha uvundo wa matuo yao na kuingiza katika mianzi ya puwa zao lakini la kusikitiza ni kwamba watu hawa hawakumrudia mungu je msikilizaji si wewe ni heri maana mungu hajakupiga na haya yote ameendelea kukubariki amekupa uzima amekufanyia mambo mengi tu haya yote amefanya kwa wema wake kusudi ufuate mpango wake aliyo nao kwa ajili yako kwa nini kuendelea katika mipango yako kwa nini kufuata njia ambayo wafahamu kwa hakika siyo njia ambayo mungu anakuhitaji kuenenda kwayo unapofanya hivyo basi mungu hatakuwa na lingine bali kukuhukumu lakini kama vile ambavyo tosoma kwenye biblia mpango wa mungu kwa ajili ya mwanadamu sio kumuhukumu bali ni kumtenda mema mungu hanuhii kutenda mtu awaye yoyote mabaya bali anataka kukutenda mema je mwenzangu utaamua kufanya nini maana mungu amekutendea mema amekupa afya amekutendea mazuri amekuponya amekutendea hayo ambayo ukianza kuyahesabu hautaweza kuyakamilisha je utaendelea kumpa kisogo au utamkumbatia kwa mwana wake yesu kristo mungu akusaidie katika lile ambalo utaamua kulifanya mimi hapa sina lingine bali kuomba pamoja nawe natuombe baba mfalme katika jina la yesu kristo nakushukuru kwaajili wewe ni mungu ambaye watujali na hakuna lolote ambalo utalitenda ili utuumize bali lolote ambalo walitenda ni kwa kusudi moja tu tukurudie wewe ambaye ni uzima wetu wewe ambaye ni muumba wetu namwombea ndugu yangu msikilizaji katika hali aliyomo sasa hivi na katika yote ambayo anayatafakari pata kumsaidia mwinuwe afahamu kwamba yote mema ambayo ameyapata maishani haya si kwa sababu ya akili zake wala si kwa sababu ya nguvu zake bali ni kwa sababu bwana umempa wema huo aweze kuona jinsi ulivyomwema na kwamba unamtakia mema zaidi katika mwana wake yesu kristo mara tu anapomwamini na kushukuru kwa kuwa roho wako mtakatifu ataendelea kuzungumza naye na kumsaidia kufikia hiyo sehemu ambayo ni ya kukutegemea wewe maishani mwake naomba haya nikijua kwamba ndio utakayoyatenda kwa kuwa nimeyaomba kwa imani katika jina la bwana wetu yesu kristo Amen rafiki msikilizaji imekuwa ni furaha yangu kuwa pamoja nawe nami ninauhakika kwamba hautasubiri mungu akufanye vile hao watu walifanywa bali wewe utamkimbilia maana unapomkimbilia hata kutupa nje kamwe amekutendea mema mengi na kuna mema zaidi ambayo amekuahidi kupitia mwana wake yesu kristo mkumbatie yesu kristo kaa pamoja na yesu kristo kwa kulitenda neno lake na kuamini kila ambacho amekisema hadi kipindi kijacho na kutakia heli na baraka zake mwenyezi mungu mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ukweli ni kwamba neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi51 pale elfu tano kule. Hapa, elfu kule hapa pale hivyo hivyo tu kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi hebu tafadhali tuandikie hundi kwa Trans World radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja, moja, nne, nairobi kenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na kabla sijamalizia hebu nikujulisha kujulisha ya kwamba Radio imekuandalia kipindi kingine ambacho kitakujia hapo baada ya mkutasari wa habari kipindi chenyewe kinaitwa uzima wa milele hebu usiondoke na hadi kipindi kingine ikijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki amĩla ũmodo nĩkĩkwagha nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno lĩtaendelea