kwetu leo rafiki kwani kwa fadhili na neema zake mwenyezi mungu tumekutana tena kwenye saa hii kwa kusudi la kujifunza kutoka kwenye neno lake karibu ili tuendelee na mafundisho kutoka kwenye kitabu hiki cha webrania kwanzia aya ya hadi 29 2939 ya sura ya1 sehemu hii ambayo tupo ni sehemu inayohusika na faida inayotokana kwa kumwamini kristo neno lake bwana lasema yafuatayo kwenye aya hii hi26 maana kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kuupokea ujuzi wa ile kweli halibakii tena dhabihu kwa ajili ya dhambi katika biblia rafiki msikilizaji hii ni onyo ambayo ni kali tena ya kujitahadhari hili ndilo ambalo petro anasema kwamba maana ingekuwa heri kwao kama wasinga alijua njia ya haki kuliko kuijua kisha kuiacha ile amri takatifu waliyopewa2 hasa onyo hii ilikuwa kwa hawa waibrania ambao waliendelea kutoa dhabihu kwenye hekalu walikuwa wanafiki maana walijifanya kuwa bado wapo chini ya sheria ya musa ila kwa kufanya hivyo jambo hilo lilikuwa likionyesha kwamba dhabihu aliyoitoa kristo haikwa na maana kwao kwa kuwa sadaka ya wanyama ilikuwa kivuli cha dhabihu ambayo kristo ataitoa na kwa kifo chake kristo hayo yote yalikuwa yametimizwa kwa msingi huo msikilizaji chochote ambacho hawa wapendwa walifanya kabla ya kifo cha yesu kristo yani kutoa hizo dhabihu kwa utii wa mungu hiyo ilikuwa sawa tena ya kubalika kwake lakini kwa kuwa kristo alikuwa ametoa dhabihu hiyo basi hilo ambalo lilikuwa halali sasa ilikuwa haramu mbele yake mungu na pia ilikuwa ni ukaidi watu hawo walikuwa akiafanya haya yote kana kwamba hizo dhabihu zilikuwa za milele naye mwandishi wa kitabu hiki anawaambia kwamba hawawezi kuendelea katika ibada hiyo iliyofungamana na sheria kwa sababu ha kukwepo tena na dhabihu kwa ajili ya dhambi hili ni kwako pia msikilizaji iwapo utakatana kukana dhabihu hiyo ya kristo kwa ajili ya dhambi zako basi hamna tena dhabihu nyingine na wala hamna njia nyingine ya uokovu au ya kwenda kwake mungu ila kwa hii ambayo ameiweka wakfu nayo na ni yesu kristo waibrania hawa walihitaji kumtazama kristo na siyo hekalu tena wasipolitenda hili kama vile ilivyo kwa yeyote hakuna lingine linalowangojea ila hukumu ya mungu na iwapo basi tukiendelea kutenda dhambi baada ya kuijua hiyo kweli yani kwa kupuuza ile dhabihu ya kristo na kuendelea kutafuta haki kwa matendo ya haki au sheria mwisho wetu hautakuwa mwema maana tumempuuza yule ambaye ni mwana wa mungu aliyejitoa kwa ajili yetu ndugu yangu usifikirie kwamba wakati unazingatia matendo ya sheria kuliko kuzingatia kile ambacho kristo alitenda msalabani wafanye kile ambacho ni chema mara nyingi nimewasikia watu wanaponena neno la mungu wanapolihubiri neno la mungu kuna hao ambao wanazingatia matendo ya sheria lakini kama vile wewe nami twafahamu matendo hayo ya sheria hayawezi kutuokoa hata kidogo wala hayawezi kutuingiza mbele zake mungu hakuna mtu hata mmoja kwanzia yule baba wa imani yani ibrahimu hadi kufikia yohana mbatizaji pamoja na mitume wote waliokolewa kwa ajili ya matendo yao mema la hasha wote ndugu msikilizaji walipomwendea mungu yani katika uhusiano wao na mungu wao walikwenda kwa mungu kwa imani hilo ndilo ambalo pia tutaliangalia zaidi katika kitabu hiki cha wibrania mara tu tutakapoingia kwenye sura ya kumina moja lililopo kwako ni kufahamu kwamba dhabihu ambayo kristo aliitoa ilikuwa ya tosha kabisa na mungu hakuhitaji wewe kufanya lolote lile ili uokoke ndugu msikilizaji lile ambalo lilikuwa likifanyika wakati huu hasa ni jambo ambalo lilikuwa likionyesha kwamba uokovu haupo kwa hivyo ni lazima kuendelea kutegemea dhabihu ambazo ni za wanyama nalo hilo kwa hakika alikwa kweli maana tayari mungu alikuwa amefanya uokovu kupitia mwanawake yesu kristo ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu ndugu msikilizaji nitakuuliza uwe makini sana kuhusiana na jambo lolote ambalo mtu atakwambia kuwa ni lazima ulifanye kusudi upate wokovu haya nayasema kwa kuwa usipofanya hivyo utajipata kwamba unategemea matendo yako ili uokolewe jambo hilo haliwezekani hata kidogo kama vile nimetajia hapo awali elewa kwamba twaokolewa kwa neema kwa imani katika yesu kristo hiyo imani ndiyo inayotuokoa msikilizaji na baada ya kuokolewa hapo ndipo sasa yale matendo yanapata nafasi katika maisha yetu nam matendo hayo ambayo utayatenda baada ya kuokolewa kwa imani ni matendo ambayo yanatokana na toba yani matunda ya toba hiyo ambayo umetubu kwake mungu naye mungu akakuokoa la sivyo matendo yoyote ambayo utayafanya msikilizaji kwa lengo la kupokea haki au kukubalika mbele zake mungu hayo yote yatakuwa kama vitambaa vilivyo na jisi machoni pake mungu na kama vile unavyofahamu rafiki yangu wewe haungelipenda kuletewa chochote ambacho kimeoza chochote ambacho ni najisi hata mbele zako wewe huwezi ukakifurahia na je wamtarajia mungu kukubalia hicho ambacho amekitangaza kuwa najisi kumbuka kwamba hayo ndiyo ambayo anayasema kwenye kile kitabu cha isaya sura ya 64, ya aya hiyo kwa hivyo lile ambalo nitakuhimiza ni kwamba usigeukie hayo ambayo wanadamu wanayafundisha maana hayatakusaidia hata kidogo bali uligeukie hili neno lake bwana na uone kweli ambayo neno lake mungu la kunenea na kisha utende kweli hiyo jambo hili pia, yetu kwa neno neno la la mungu mungu na hali hiyo ya fahamu kwamba unapolisikia neno hili na kisha kukosa kulitekeleza katika maisha yako wewe unakuwa kama wale watu ambao walikuwa wakitoa wanyama kama dhabihu baada ya kristo kufa pale msalabani hayo yote unapoyafanya yaani unapotafuta kujiokoa wewe mwenyewe hiyo ni dhambi ya kiburi na ufidhuli na kujiamini nam na katika haya lazima ufahamu kwamba hakuna dhabihu kwa ajili ya dhambi kama hizo siyo kwenye agano la kale wala kwenye agano jipya lililopo ni wewe kujinyenyekeza mikononi mwake mungu mbele ya neno lake na kulitii jinsi ambavyo neno hili linavyosema tunapogeukia aya ayaa7 neno lake bwana latuambia hivi bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kwala wao wapingao ndugu msikilizaji iwapo sadaka na kifo chake yesu kristo miaka iliyopita haikufaa chochote kile au kutosheleza basi hakuna kingine ambacho chaweza na wala mungu hana lingine la kugeukia ili akukomboe kristo hafi tena maana haiwezekani na wala haimpasi kufanya hivyo kwa sababu hiyo ni kiburi na ufidhuli kwa hao ambao waliijua kweli na haki lakini walikosa kuifuata hasa kwa hilo ambalo nimelitaja mara kwa mara yaani hayo matendo yanayodhaniwa kuwa yatamfikisha mmoja mbele yake mungu lile ambalo wafaa kufahamu ni kwamba katika ufidhuli na kiburi hicho yale yanayomsubiri huyo ambaye alikuwa anaifahamu kweli na kisha kuidharau kweli hiyo na kufanya mambo yake mwenyewe ni hukumu ya mungu tu ndiyo ambayo yamsubiria hukumu ambayo neno la mungu linatwambia kwamba ni ya kutisha yenye ukali wa moto uliyo tayari kuwala wao wapingao kwa hivyo ni vyema ujiangalie wewe mwenyewe na ujiulize iwapo wewe ni kati ya hao ambao wanapinga neno lake mungu wanaokataa jinsi ambavyo maagizo ya mungu yalivyo na kisha katika ufahamu huo uwe na busara ya kutubu dhambi zako na ugeuke na kufanya hayo ambayo yanakupasa maana hakuna njia nyingine yoyote ndugu yangu ambayo utaokolewa isipokuwa kuachana na kiburi chako kuachana na ufidhuli huo na uwasi dhidi ya kweli ya neno la mungu na kuishi jinsi ambavyo neno hili linavyokwambia hiyo tu ndiyo njia yako ya uokovu yani kwa kumkubalia yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako kwenye aya ya9 na 29, neno la mungu laanza kuyalinganisha mambo kadhaa wa kadha nalo neno lake bwana lasema hivi mtu aliyedharau sheria ya musa hufa pasipo huruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu mwaonaje haikumpasa aliyemkanyaga mwana wa mungu na uihesabu damu ya agano aliyotakasa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema kwa mujibu wa haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji maandiko haya ni kama yale tuliyosoma na kujifunza kutoka kwenye sura ya s aya ile ya s katika kitabu hiki cha webrania hiyo ikiwa ni sehemu yake ya pili ambayo yasema kwamba kwa kuwa wamsulubisha mwana wa mungu mara ya pili kwa nafsi zao na kumfedhehi kwa dhahiri elewa hili ndugu msikilizaji unapokaa na kuendelea katika maisha ya dhambi kana kwamba kifo cha kristo hakikufanya fidia kwa nafsi yake na damu yake haikufanya chochote ni kama kupuuza na kukanyagia damu ya yesu kristo chini kwa miguu yako ndugu yangu iwapo ulikuwa umeokoka au kumwamini yesu kristo kisha umerudi nyuma ni lazima ufahamu kwamba hiyo njia unayoitumia sasa itakuelekeza jehanamu hilo siyo mimi nisemaye bali mungu ndiye asema hayo geuka na kurudia njia hiyo ya kwanza maana hiyo ndiyo njia yako ya uokovu katika hayo ambayo tumeyasoma neno hilo latwambia kwamba wale waliodharahu sheria ya musa walikufa bila huruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu nam habari gani kuhusu mtu huyo ambaye anamkanyaga mwana wa mungu na kuihesabu damu ya agano aliyotakasa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema kwa hakika mtu kama huyo ndugu msikilizaji kile ambacho chamsubiri ni kibaya mno hata kuliko kile ambacho waweza kufikiria katika maisha yako elewa kwamba katika haya siyo kwa ajili ya dini fulani bali ni kwa ajili yako wewe ambaye umemwamini yesu kristo na ukarudi nyuma na pia wewe ambaye hujamwamini kristo haujaponea maana yesu kristo hakuja kwa ajili ya wale ambao wanaamini maana sote kama kondoo tulikuwa tumepotea kabisa nam na kila mmoja wetu kwa kuwa ni wa uzao wake adamu sote tu watenda dhambi na tumepungukiwa na utukufu wake mungu lakini tunahesabiwa haki bure kwa imani katika yesu kristo mwana wa mungu aliyekufa pale msalabani ndugu msikilizaji lako ni wewe kujichunguza katika maisha yako na kujiangalia wewe mwenyewe ufikirie ndani ya moyo wako iwapo wewe unamfedhehi mwana wa mungu kwa dhahiri iwapo wewe unamwaibisha mwana wa mungu iwapo wewe unadharau roho ya neema ambayo mungu amekumwagia na kisha baada ya kufanya hivyo geuka na kuacha njia hiyo maana njia hiyo siyo nzuri njia hiyo ambayo unaipitia ni njia ambayo inakufanya wewe uwe adui yake mungu sidhanii kwamba rafiki yangu ungelipenda kuwa adui yake mungu bali ungelipenda uwe rafiki yake mungu pamoja na hata kuwa mwana wake na haya yote ni mambo ambayo yapo maana neno la mungu natwambia kwamba bali wote waliompokea yesu kristo ao walifanyika wana wa mungu hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha yohana sura ya ya aya ndugu yangu waweza kuwa mwana wa mungu unaweza kupata msaada kutoka kwa roho mtakatifu wa mungu ambaye atakusaidia ili uweze kuyaishi maisha ambayo ni ya mungu maana kama vile mtoto hutafuta kumpendeza baba hivyo ndivyo ambavyo wewe unapompokea yesu kristo ndivyo utakavyotafuta kumpendeza mungu baba nam hilo nalo litatendeka kwa imani katika mwana wa mungu yesu kristo na kwa nguvu za roho mtakatifu ambaye mungu amemtuma ili awe msaidizi wetu neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya thalathini. maana ambkwene yeye aliyesema kupatiliza kisasi ni juu yangu mimi nitalipa na tena bwana atawahukumu watu wake hili ambalo twalisoma hapa ndilo ambalo litatendeka kwa hakika mungu ataihukumu ulimwengu yeye ndiye mtawala wa ulimwengu wote anayo haki ya kufanya hivyo wala hajampa au kuitoa haki hiyo kwa yeyote yule mtume petro ana haya ya kusema kuhusu hukumu ya mungu hii ni kwenye kile kitabu cha petro wa kwanza sura ya aa aya ya 17 na 18. neno lasema hivi kwa maana wakati umefika wahukumu kwanza katika nyumba ya mungu na ikianza kwetu sisi mwisho wao wasioitii injili ya mungu utakuwaje na mwenye haki akiokoka kwa shida yule asiyemcha mungu na mwenye dhambi ataonekana wapi hili rafiki yangu ni jambo ambalo lafaa kufikiriwa sana hasa kwako wewe ambaye hujafanyika haki kwa kumwamini kristo yesu usitegemee hilo ambalo hauna uhakika nalo mtegemee kristo ambaye alitumwa na mungu kwa sababu hiyo hii ni kwa mujibu wa kitabu hicho cha wakorintho wa kwanza sura ya kwanza aya hiyo ya 3 ambayo yasema hivi bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima na haki na utakatifu na ukombozi tena kwenye kile kitabu cha nabii isaya kwa habari ya huyu yesu kristo neno la mungu lasema hivi kwenye aya hiyo ya ya na katika sura euunaseahne lakini bwana aliridhika kumchubua amemuhuzunisha utakapofanya nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi ataona uzao wake ataishi siku nyingi na mapenzi ya bwana yatafanikiwa mkononi mwake ndugu msikilizaji haya ambayo tumeyasoma kwenye kitabu hicho cha isaiya hakuna mwingine aliyeyafanya isipokuwa bwana yesu kristo naye pia alinena kwamba hilo ndilo ambalo alikuja kufanya tunapogeukia kwenye aya ya31 kwa onyo kali kuhusu hawo wanaorudi nyuma na kufuata njia yao badala ya hiyo ya mungu neno lasema hivi ni jambo la kutisha kuanguka katika mikono ya mungu aliye hai rafiki msikilizaji aya hii ni yenye umuhimu sana na itakuwa vizuri ukiizingatia ni yako wewe na pia ni yangu mimi ni kweli kwamba msikilizaji ni jambo la kutisha kuangukia mikono ya mungu aliye hai hasa ukiwa hauna uhusiano wa kibinafsi naye kile kitabu cha ezra sura ya s aya hiyo ya t neno la mungu lasema haya maana alianza kukwea kutoka babeli siku ya kwanza ya mwezi wa tano kama mkono mwema wa mungu wake ulivyokuwa naye katika maisha ya huyu ambaye twasoma habari zake yaani ezra mkono wa mungu uliokuwa juu yake ulikuwa ni mkono mwema mkono huu mwema wa mungu ndiyo ambao mungu anataka kuuweka juu yako ila kuna huwo wakati ambapo mkono wake wa kunidhamisha huwa juu ya watoto wake daudi mfalme alionja mkono huo wa nidhamu kutokana na hayo ambayo anayasema kwenye zaburi ya3 aya hiyo ya nne nasi ambayo twamwamini kristo pia hili ndilo ambalo hutupata tusipokiri dhambi zetu hata hivyo mkono wa mungu wa hukumu ni tofauti na mkono huo wa nidhamu kisasi hiki ambacho mungu anasema hapa sio kisasi ambacho chatokana na kuto kusamehe au chuki bali hukumu hii ni dhidi ya dhambi msikie huyu mtunga zaburi anasema nini kwenye zaburi ya7 aya ya neno hilo la hivi maana mkononi mwa bwana mna kikombe na mvinyo yake inatoka povu sira zake wasio haki wa dunia watazifyonza na kuzinywa ndugu msikilizaji haya ndiyo ambayo daima wale manabii walinena pamoja na huyu mtunga zaburi kuhusu hukumu ya mungu itakayokuwepo juu ya ulimwengu sikia mungu hana haraka ya kuchukua hatua ya kuhukumu kwa kuwa yeye ni mwingi wa rehema na huruma asiyemtaka yeyote kuangamia bali kufikia toba na kupokea msamaha wake lakini hata hivyo mwenzangu Kikombe cha kuja, na kikombe kikombe kujaa chenyewe ni chungu kwa hao ambao hiki kikombe ni kwa kila mmoja hasa ambaye anahesabiwa kuwa amemkanyaga mwana wa mungu miguuni pake na kuihesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema ndugu msikilizaji ukipuuza yale ambayo kristo alikufanyia ni hukumu ya mungu tu ndiyo ya kusubiri mikononi mwa mungu huyo wa kweli jina lake yehova baada ya kuzungumza kuhusu hayo mwandishi anawanenea hao waumini wa, wa kiyahudi maneno yafuatayo kwenye aya ya 3 hadi3 lakini zikumbukeni siku za kwanza ambazo mlipokwisha kutiwa nuru mulistahimili mashindano makubwa ya maumivu pindi mlipotwezwa kwa mashutumu na dhiki na pindi mliposhirikiana na wale waliotendewa hayo maana muliwaonea huruma wale waliokuwa katika vifungo tena mkakubali kwa furaha kunyanganywa mali zenu mkijua kwamba nafsini mwenu mna mali iliyo njema zaidi idumuyo kutokana na haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba hawa aliokuwa akinena nao walikuwa waumini walidhulumiwa na kushtumiwa kufungwa jela na hata kunyang'anywa mali zao mwandishi anawakumbusha jinsi walivyosimama imara katika imani yao kwa bwana wakati wa majaribu hayo anaendelea kwenye aya ya hayoaaendela akisema hivi basi msitupe ujasiri wenu kwa maana una dhawabu kuu kwa lugha nyingine mwandishi anawahimiza hawa wapendwa akiwaambia kwamba katika hali yao wasiachilie hilo ungamo la imani yao katika bwana na wala wasiumbishwe kwa vyovyote vile naamini kwamba ndugu msikilizaji hili ambalo huyu mtu wa mungu aliwanenea hawa wa ndugu ndilo ambalo pia twahitaji kulichukua nasi maana kama vile neno la mungu unatwambia kwamba katika kristo tu zaidi zaidiya wa washindi hivyo ndivyo ilivyo hakuna chochote ambacho chaweza kukutenga na kristo iwapo wewe utaamua kusimama wima na kumtegemea huyo ambaye alikufia pale msalabani kwa ajili yako ili upokee imani hiyo yenye thawabu kuu neno la mungu liendelea kusema hivi kwenye aya aaya6 maana mnahitaji saburi ili kwamba mkiisha kuyafanya mapenzi ya mungu mpate ile ahadi hapa twaona jinsi ambavyo imani na saburi zi pamoja baada ya kushikilia imani katika majaribu yote kama wao yatuhitaji sisi waumini wa kizazi hiki kuwa na saburi ya utimilifu na tumaini hilo ambalo tunalo katika kristo yesu kwenye aya ya37 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi kwa kuwa bado kitambo kidogo sana yeye ajaye atakuja wala hatakawia hili msikilizaji ni andiko ambalo latuhimiza kuhusu kuendelea kushikilia imani yetu hadi atakaporudi mwokozi ambaye kwa hakika atarudi kama vile alivyoahidi neno lake bwana aliendelea kutuambia hivi kwenye aya ya38 lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani naye akisitasita roho yangu haina furaha naye aya, aya hii ambayo ni yenye umuhimu sana imenukuliwa kutoka kwenye kitabu cha habakuki sura ya pili, aya ya aya na s na pia imenukuliwa kwenye vitabu vingine kama vile kitabu cha warumi na wagalatia kwenye sehemu yoyote ambayo andiko hili limenukuliwa kuna hali ya kuisisitiza kwa njia tofauti kama vile kwenye kile kitabu cha warumi jambo ambalo lasisitizwa ni kuhusu mungu anayewafanya wakosaji kuwa wenye haki kwa imani nayo na hiyo ni kwa njia ya yesu kristo huyu mwokozi ambaye ni kuhani wetu aliye hai ndiye ameketi kwenye mkono wa kuume wa mungu hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji latufanya sisi kuwa na motisha ya kuendelea kuishi kwa imani imani hii siyo hatua kuingia kwenye giza bali ni kulitegemea neno la mungu imani ni lazima iwe na msingi wake kwenye neno la mungu yani biblia ila iwapo jambo hili halitafanyika maishani mwako nawe uanze kusitasita roho yake bwana haitaona furaha nawe nasiamini kwamba ni jambo nzuri roho wake bwana kukosa kuona furaha nawe mwamini bwana yesu kristo amini yale ambayo ameyanena na kuishi kulingana na hayo naye roho wa bwana ataona furaha nawe maana kwa hakika kwa kufanya hayo yote wewe utakuwa ukiishi kwa imani tukimalizia sura hii ya kumi neno la mungu lasema hivi kwenye aya hii ya kumalizia ya 39. lakini sisi hatumo miongoni mwao wasitao na kupotea bali tumo miongoni mwao walio na imani ya kutuokoa roho zetu kama vile twasoma kwenye aya hii mwenzangu neno hili linatuonyesha kuwa hawa ambao waliandikiwa waraka huu hawakuwa wameanguka au kurudi nyuma bali walikuwa wakionywa kuhusu hatari ya kurudi nyuma au kuiacha imani yao kama baharia mwema mwandishi anawahimiza hawa wapendwa wayaachilie matanga yote ya marekebu yao ili kuelekea kusudi lao kuufikilia wokovu wa roho zao ni kweli kwamba iwapo kuna majaribu dhuluma na mateso hali ngumu ya kimaisha kuna huo uwezekano wa kukata tamaa na kuiacha imani lakini katika haya anawahimiza na kuwaambia kwamba kwa kuwa tuna huyo mwokozi aliye hai ni lazima kuendelea mbele nam ni vyema kuyafungua makasia yetu yote yamerekebu ya imani na kuelekea hayo ambayo mungu ameweka mbele yetu yani ile ahadi ya uokovu ambayo ni kupatanishwa na mungu wetu fahamu kwamba haya ambayo tuyasoma kwenye neno hili ni mambo ambayo yanatuhusu sisi sote katika kizazi hiki iwapo utageuka nyuma na kutenda lolote ambalo ni kinyume na hili basi kile ambacho utakuwa ukifanya ni kwamba utakuwa unajitangaza kuwa wewe ni adui yake mungu lakini ukishikilia haya ambayo tumejifunza na kutenda hilo ambalo ni sawa na haki kile ambacho kitafanyika katika maisha yako ni kwamba wewe utakuwa rafiki yake mungu na pamoja na hiyo roho wake mungu atakufurahia naamini kwamba hilo ndilo ambalo ungelipenda ndugu msikilizaji na hilo ndilo ambalo pia mungu anakutakia maishani mwako kufikia hapo basi msikilizaji nitaomba pamoja nawe maana lile ambalo linahitajika ni kuendelea kumwomba mungu ili atusaidie tupate kuyatenda hayo yaliyo mapenzi yake natuombe baba mfalme tena mungu uishie milele asante kwa ajili ya haya ambayo tena leo hii tumepata kuyafahamu kwa njia ya neno lako kwamba bwana tuahitaji kuendelea kuishi katika imani tukiendelea kuyashikilia maungamo ambayo tunayo katika kristo yesu ni ombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapoendelea kuyatii hayo ambayo ameyasikia na zaidi ya yote kuyatenda katika maisha yake bwana wewe mwenyewe utajidhirisha kwake na utamwinua na hata ataona kwamba yale ambayo umemwahidi yatatimia kwa wakati wako asante bwana maana najua kwamba utayatenda haya yote kwa utukufu wa jina lako maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men naamini kwamba mafundisho kutoka kwenye sura hii msikilizaji yamekunufaisha kiroho na sasa utayari tayari kuinua makasiya merekebu ya imani yako ili ufikie yote hayo ambayo mungu amekuandalia langu ni kukutakia heri na baraka wakati unapoyafungua hayo makasia yako na kuelekea katika makusudi yake mungu maishani mwako mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea wangu neno litaendelea lakini kwanza hebu nikupe anwani yetu ili utueleze jinsi hiki kipindi cha neno kina kubariki andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya mail ambayo ni pomodo rtwr ke na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikuaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea