ndugu msikilizaji kumshukuru mungu maana kwa mara nyingine tena ametupa wakati na wasaa wa kuwa pamoja ili twendelee kujifunza kutoka kwenye neno lake neno ambalo latuongoza na kutuelekeza kwa jinsi ambavyo twahitaji kumtumikia mungu na kuendelea kumwabudu kama vile ambavyo neno hili linavyotuagiza twaendelea na somo letu kutoka kwenye hiki kitabu cha webrania kwenye ile sura ya 1 tukianzia aya ya 9 hadi ile aya ya 36 rafiki msikilizaji ningelipenda ukumbuke kwamba hili ambalo hasa twalizingatia hapa ni kuhusu sadaka ambayo kristo aliitoa nayo na hiyo sadaka ilikuwa ni bora zaidi maana kazi ambayo ilitenda ilikuwa kamilifu ili tupate msingi wa neno hili hebu tuanzie kusoma neno hili kutoka kwenye aya ya tano hadi ile aya ya kumi nalo neno lasema hivi kwa hiyo ajapo ulimwenguni asema dhabihu natolea hu kutaka lakini mwili uliniwekea tayari sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo ndipo niliposema tazama nimekuja katika gombo la chuo nimeandikiwa niyafanye mapenzi yako mungu hapo juu asemapo dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi hu kuzitaka wala hukupendezwa nazo zitolewazo kama ilivyoamuru torati ndipo aliposema tazama nimekuja niyafanye mapenzi yako aondoa la kwanza ili kusudi la pili katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu kwa mujibu wa haya ambayo twyasoma rafiki msikilizaji haya ni yale ambayo hasa neno la mungu lanena katika kile kitabu cha kutoka sura ya kat hadi ile sura ya 2i nam kristo na, alikuja hapa ulimwenguni naye aliishi maisha ambayo yalikuwa ni ya ajabu kabisa maana maisha yake hapa yalikuwa ni maisha ambayo kwa hakika hakuna mtu hata mmoja ambaye amepata kuishi kwa jinsi hiyo maisha yake yalikuwa hayana dosari yoyote ile ndiposa twaona kwamba katika miaka thelathini hivi yeye aliendelea na huduma yake na alipofika mwisho wa huduma yake alikuwa na swali la kuwauliza wale ambao walikuwa wakimdhulumu kwamba ni nani miongoni mwao awezaye kusema kwamba ametenda dhambi alikuwa ni mtakatifu asiye na uovu wala hila ambaye alitengwa mbali na wenye dhambi iwapo angelipenda kuondoka ulimwenguni humu wakati wowote wa ule jambo hilo halingekuwa gumu hata kidogo angelirudi mbinguni na kuacha ulimwengu huu katika dhambi angekuacha wewe pamoja nami tukiwa na kongwa hilo la utumwa wa dhambi lakini kwa ajili ya upendo wake ndiposa mungu alimtoa ili kwamba aweze kuuokoa ulimwengu neno hili la mungu natwambia kwamba katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu kulingana na hili ambalo twaliona hapa rafiki msikilizaji napenda kukufahamisha kwamba jambo hili hasa ni lile ambalo linapatikana kwenye kile kitabu cha kutoka ambalo mlikuwemo sheria kwamba iwapo bwana atampatia mtumwa wake mke ili kumwoa naye yule mtumwa akampenda yule mwanamke basi huyo mtumwa hakuwa na lingine bali atakaa pamoja na yule mke wake katika utumwa ule kwa njia hiyo hiyo bwana wetu yesu kristo alipewa mwili kama ule mwili wa waumini yani wewe pamoja nami ili kusudi tuitwe kanisa yani bi arusi wake hili ambalo twalitaja mahali hapa ndilo ambalo lnapatikana katika maombi yake unaposoma ile sura ya kuminasaba ya kile kitabu cha yohana mtakatifu bwana anatupenda na alilipa gharama kwa ajili yetu sisi sote ili kwamba mahali ambapo yupo nasi tuwepo hapo ni jambo la kufurahisha kwamba yeye hakusema kwamba ataendelea kukaa katika utumwa lakini alirudi na kukaa katika mkono wa kuume wa ukuu huko juu na siku moja atarudi tena ili atuchukue na kutuondoa katika utumwa wa dhambi ili tuwe pamoja naye milele na milele jambo hili ndugu msikilizaji yeye tu ndiye ambaye iweweza kufanya na kwa sababu hiyo hatuna lolote lingine ila kumwabudu yeye kwenye aya ya neno lake mungu kwa hivi na kila kuhani husimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi ndugu msikilizaji mambo ambayo yalikuwa yakifanyika kwenye agano la kale ijapokuwa yalikuwa ni mfano wa yale ambayo yatakuwepo lakini hayakuweza kuondoa dhambi hata kidogo jambo hilo linaonyesha kwamba dhabihu zote zilizokuwa zikitolewa wakati ule zilikuwa kumbukumbu kumbu, la jinsi ambavyo mwanadamu alivyo mwenye dhambi na wala hawezi kujiondoa katika dhambi na kwenye aya ya kmnabl neno laendelea kwa kusema hivi lakini huyu alipokwisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja idumuyo hata milele aliketi mkono wa kuume wa mungu rafiki yangu kwa nini huyu aliketi na je ni nani huyu ambaye habari zake zaneno kuhusu mara moja wafahamu kwamba kwenye sura ya kwanza katika kitabu hiki cha chawebrania neno la mungu natwambia kwamba baada ya kristo kufanya utakaso aliketi katika mkono wa kuume wa ukuu huko juu mbinguni kristo aliketi kwa kuwa alikuwa amemaliza kazi ambayo alihitaji kufanya yani hiyo dhabihu ambayo aliitoa mara moja kwa ajili ya wale ambao wanamwamini kusudi wapate wokovu milele hata milele aya ya kumi natatu neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi tangu hapo akingojea hata adui zake wawekwe kuwa chini ya miguu yake rafiki msikilizaji watu wengi siku hii ya leo wanaendelea kuomba kwamba yesu kristo arudi upesi lakini kama vile neno la mungu latuambia hapa kwamba hadi wakati huo ambapo adui zake watawekwa chini ya miguu yake ndipo basi mambo yatakuwa jinsi ambavyo wamekuwa wakiyaomba lakini kwa nini basi kuna hali hiyo ya kungojea hali hiyo ya kungojea ipo kwa sababu kuna huyo ambaye hajampokea yesu kristo kama bwana naye yu katika hatari ya kupotea ndiposa bwana yesu kristo hajarudi tena maana anakutaka wewe rafiki yangu upate huo wokovu wokovu ambao ni wa milele kwenye aya ya kumina ne neno lake mungu liendelea kwa kusema hivi maana kwa toleo moja amekwisha kamilisha hata milele hawo wanaotakaswa jambo amo ikuaia ndugu msikilizaji unapolisikia au kulisoma kwenye neno la mungu ni wazi kwamba la kutia moyo na kukuinua maana wafahamu kwamba sadaka au dhabihu ambayo kristo aliitoa ilikuwa ni dhabihu ambayo haitahitajika tena kutolewa maana dhabihu hiyo yeyote anayemsogea huyo anakamilishwa hata milele na pia anatakaswa neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya aa yaa7 na roho mtakatifu naye amshuhudia kwa maana baada ya kusema hili ni agano litakaloagana nao baada ya siku zile anena bwana nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika ndipo anenapo dhambi zao na uwasi wao sitaukumbuka tena kabisa rafiki msikilizaji hili ambalo twalisoma hapa ndilo ambalo napatikana kwenye kile kitabu cha yeremia sura ya 31 kwa mujibu wa jambo hilo ambalo twaliona hapa ni vyema ufahamu kwamba bado kuna ahadi ambazo mungu amewaahidia wale wana wa israeli nazo atazitimiza neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya k basi ondoleo la hayo likiwapo hapana toleo tena kwa ajili ya dhambi rafiki msikilizaji hili ambalo neno la mungu lanena hapa hasa lahusu hali hiyo ya kutoa dhabihu ambayo ilianza na habili na kristo ndiye ambaye aliitamatisha kufikia aya hii ya1 ndipo twafungia sehemu hiyo ambayo ni ya mafundisho na sasa tunapogeukia aya ya19 twaingia kwenye kipengele kingine ambacho chazingatia kuhusu kutiana moyo au kuhimizana neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya1 basi ndugu kwa kuwa tuna ujasiri wa kupaingia patakatifu kwa damu ya yesu nam ujasiri huu ambao watajiwa hapa sio ule ujasiri ambao hwaonyesha kiburi bali kama vile tunavyofahamu hatuwezi tukaingia mahali yapo patakatifu pasipokuwa na damu yake yesu kristo neno la mungu laendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya ihn njia ile aliyoitunza iliyo mpya iliyo hai ipitayo katika pazia yaani mwili wake pazia ndugu msikilizaji kama vile tulivyokuwa tumetazama kwenye kile kipindi kilichopita ndiyo iliyopasuka mara mbili wakati kristo alisulubiwa hapo msalabani jambo ambalo lilimaanisha kwamba njia ilikuwa wazi ya kuingia katika hapo mahali patakatifu kwa njia yake na neno pia latwambia kwamba pazia hiyo ni mwili wake neno hilo mwili ni neno ambalo twalipata kwenye yale maneno ya kutangulia katika injili ya yohana ambapo neno la mungu latwambia kwamba neno likafanyika mwili twaingia na kufikia hapo patakatifu kupitia kwa damu yake yesu ambayo ilitoka ndani ya mwili wake kusudi njia hiyo iwe wazi kwa ajili yetu tunapoendelea ndugu msikilizaji neno hili liendelea kwa kutuambia hivi kwenye aya ya ihirininamoj na kuwa na kuhani mkuu juu ya nyumba ya mungu na jambo hili kwa hakika ni jambo la ajabu tena ni jambo ambalo kuhakika la tutia moyo na kutuonyesha jinsi ambavyo tumetunukiwa fursa njema maana tuna huyo wakili kwa baba ambaye ni yesu kristo huyo aliye mtakatifu anayeishi siku zote ili kutuombea neno hilo ilaendelea kwa kutwambia yafuatayo kwenye aya hii ya ihrina bili ambayo naamini kwamba ni mwaliko kwetu sisi sote kuingia ili kwamba tusherekee au kushuhudia na kuamini yale ambayo kristo aliyatenda nalo neno lasema hivi na natukaribia wenye moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani hali tumenyunyiziwa mioyo tuiache dhamiri mbaya tumeoshwa kwa maji safi ndugu msikilizaji maandiko haya ambayo twayaona hapa ni maandiko ambayo yaonyesha jinsi ambavyo pia mambo yalifanyika katika ule ukuhani wa haruni musa alichukua maji ya kunyunyiza na akanyunyizia wale wana wa israeli walihitaji kuoshwa jambo ambalo linaonyesha kwamba walikuwa wametengwa kwa ajili ya huduma kwa mungu ni kwa njia hiyo ndugu msikilizaji ndipo twahitaji kujitoa kwake mungu ili kwamba mungu atuwezeshe kumkaribia kwa huo moyo wenye kweli neno hilo la nena likisema kwamba pia katika kumsogelea twahitaji kumsogelea kwa utumilifu wa imani ama kwa imani iliyokamili na jambo hili halina maana ya kiasi cha imani bali inahusu imani hiyo ambayo twamtegemea yesu kristo kama bwana na mwokozi wetu ndugu msikilizaji maandiko haya jinsi ambavyo tumeyasoma yaonyesha waziwazi kwamba kile ambacho kipo ni kwamba wewe pamoja nami ni makuhani mbele zake mungu kwenye aya ya neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi na mlishike sana ungamo la tumaini letu lisigeuke maana yeye aliyeahidi ni mwaminifu kwa mara nyingine tena rafiki msikilizaji neno la mungu latwambia kwamba tulishike sana ungamo la tumaini letu hapa tunashauriwa kumkaribia mungu na pia kushika sana ungamo letu ambalo kama vile wewe pamoja nami twafahamu ni ungamo hilo kwamba yesu kristo ni bwana naye ndiye mwokozi wa ulimwengu hili tumaini msikilizaji ndilo ambalo latufanya tuwe imara katika maisha ambayo twayaishi tunapoendelea kwenye aya ile ya 2 neno lake mungu laendelea kwa kutwambia kwamba tukaangaliane sisi kwa sisi na kuhimizana katika upendo na kazi nzuri ndugu msikilizaji kwa kuwa mungu wetu ni mwaminifu basi twaambiwa kwamba ni vyema kuhimizana sisi kwa sisi katika upendo na kazi nzuri nam hilo ni jambo ambalo najua kwamba wewe kama muumini waweza kulitenda moja kwa moja sio kuvunjana moyo wala sio kusengenyana au kudhulumiana kwa jambo moja au jingine bali lile ambalo neno la tuambia, ni kwamba tuweze kuangaliana sisi kwa sisi na kuhimizana katika upendo na katika kazi nzuri je rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo unalitenda au wewe wewewatenda kinyume naamini kwamba utatenda kile ambacho neno la mungu lasema bila ya kujali kinginecho chochote kile maana unapofanya hivyo wewe utakuwa unatenda mapenzi ya mungu mungu aya ya 25, neno lake mungu kwa hivi wala tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine bali tuonyane na kuzidi kufanya hivyo kwa kadiri muonavyo siku ile kuwa inakaribia himizo hili ambalo twalipata kwenye maandiko haya ni himizo ambalo kwa hakika linahitajika sana hasa wakati huu ili kwamba watu wa mungu waje pamoja na kuweza kuhimizana kama vile neno la mungu lilivyotangulia kutwambia kwenye aya hiyo ya2 tunapogeukia aya ile ya 26 neno la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba maana kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kuupokea ujuzi wa ile kweli haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi rafiki msikilizaji maandiko haya jinsi ambavyo tuayasoma hapa ni maandiko ambayo yaonyesha waziwazi kwamba ni jambo la kuhofia sana tena la kuogopa iwapo utaanguka katika mikono ya mungu aliye hai simoni petro kwenye kile kitabu cha petro wa pili sura ya pili aya ile 21 ana haya ya kusema maana ingekuwa heri kwao kama wasingalijua njia ya haki kuliko kuijua kisha kuiacha ile amri takatifu waliyopewa naam hapa tuaona kwamba kuna onyo kwa ajili ya wandugu wote ni onyo ambayo iliwaelekea wale waumini wa, wa kiyahudi ambao wengine wao walikuwa tayari wamekwenda kwenye hekalu na hata wengine walikuwa wakitoa dhabihu kule jambo ambalo lilionyesha waziwazi kwamba ile dhabihu ambayo kristo alitoa haikwa na maana yoyote kwao na kama vile unavyofahamu dhabihu zote za wale wanyama zilikuwa ni mfano wa ile dhabihu ya kristo na kwa kuwa kristo alikuwa amekufa msalabani yote yale yalikuwa yametimia kwa sababu hiyo chochote ambacho walikifanya hapo awali kwa kumtii mungu hiyo ilikuwa sawa lakini kwa wakati huu baada ya kristo kufa pale msalabani basi kwa kufanya hivyo wao walitenda dhambi wakijua nam kuendelea kutoa dhabihu ilikuwa ni jambo ambalo kwa hakika halikukubalika hata kidogo maana kristo tayari alikuwa ameitoa ile dhabihu tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya aa 7 neno lake mungu latwambia hivi bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwala wao wapingao hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ni jambo ambalo laonyesha waziwazi kwamba iwapo kuna mti yoyote ambaye atapinga kile ambacho mungu amefanya yaani sadaka hiyo ambayo mungu aliipokea ili kwamba wewe pamoja nami tuokolewe kwa kufanya mambo ambayo ni ya sheria kile ambacho kimebakia siyo kingine bali hukumu yenye kutisha na ukali wa moto tayari kuwala hawo ambao wanapinga njia ya mungu tunapotazama kwenye 28 na ayaa neno lake mungu lalinganisha jinsi ambavyo hali ilivyokuwa wakati wa musa nalo neno la sema hivi mtu aliyeidharahu sheria ya musa hufa pasipo huruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu mwaonaje haikumpasa adhabu iliyo kubwa zaidi mtu yule aliyemkanyaga mwana wa mungu na kuihesabu damu ya agano aliyotakasa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri roho wa neema maandiko haya ambayo twayasoma ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo kwa hakika ni ya ajabu kabisa maandiko ambayo yanakuhitaji kutafakari maana iwapo kuna jambo ambalo ni la kutisha ni hili ambalo twalisoma hapa neno hili la tukumbusha yale ambayo tuliyasoma kwenye sura ya 6 aya ile ya sita kwa kusema kwamba yeyote ambaye anakiuka zile amri zake mungu yaani amri hiyo ambayo ilikuja kwa njia ya yesu kristo huyo basi anamsulubisha mwana wa mungu mara ya pili rafiki msikilizaji iwapo utajifanya kwamba kifo cha yesu kristo hakikutosha hakiku kukuosha dhambi zako nawe uendelee kuishi kana kwamba hakufa msalabani wewe utakuwa ukikanyagia damu ya yesu kristo na hata kuidharau damu hiyo tazama iwapo umesikia neno hili na unajua kwamba mungu tayari amemtoa yesu kristo kwa ajili yako unapofanya hivyo basi wewe unawajibika kwa hilo ambalo unalitenda kisha kwenye aya ya thelathini neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi maana twamjua yeye aliyesema kupatiliza kisasi ni juu yangu mimi nitalipa na tena bwana atawahukumu watu wake ndugu yangu haya ambayo twayasoma hapa hasa yanawahusu wale ambao watamkanyaga mwana wa mungu na kuihesabu damu ya agano waliotakaswa nayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri yule roho wa neema elewa kwamba hakuna lolote ambalo waweza kufanya ili kuepuka hili ambalo nalisema hapa kilichopo ni aidha umpokee bwana yesu kristo au utazamie kisasi chake mungu tunapoendelea kwenye ile aya ya neno lake mungu lasema hivi ni jambo la kutisha kuanguka katika mikono ya mungu aliye hai rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo hasa lahitajika wewe kufahamu maana kama vile neno hilo limetwambia ni wazi kwamba ni jambo la kutisha kuanguka katika mikono ya mungu aliye hai hasa ikiwa kwamba haujaokoka hii ni kwa kuwa iwapo wewe utakuwa jauri kwa roho ya neema na kuishikana kwamba hakikukufaa chochote basi utakapoangukia mkono wake mungu utafahamu kwamba kwahakika mungu ana hasira na ijapokuwa hasira yake hukahwia siku ambayo hasira hiyo inamwagwa inamwagwa kwa utimilifu wote siamini kwamba ndugu msikilizaji ungelipenda kuanguka katika mikono yake mungu iwapo wewe ni mwenye dhambi au ni mtu ambaye asiyeamini yale ambayo neno la mungu limetwambia lakini zikumbukeni siku za kwanza ambazo mlipokwisha kutiwa nuru mulistahimili mashindano makubwa ya maumivu ndugu msikilizaji neno hili la mungu latwambia hapa waziwazi wazi kwamba wale wayahudi ambao walimwamini yesu kristo walidhulumiwa na hata kuteswa kwa ajili ya imani jambo ambalo lina uhakika kwamba huyu mwandishi wa kitabu hiki alishuhudia mwenyewe tunapoendelea kwenye aya ya 3 na 3 neno lake mungu kwa uliendelea hivi pindi mulipotwezwa kwa mashutumu na hiki na pindi mliposhirikiana na wale waliotendewa hayo maana mliwaonea huruma wale waliokuwa katika vifungo tena mkakubali kwa furaha kunyang'anywa mali zenu mkijua kwamba nafsini mwenu mna mali iliyo njema zaidi idumuyo kwa mujibu wa haya ambayo twyasoma rafiki msikilizaji ni wazi kwamba yale yaliyowapata yalikuwa ni mambo mabaya mno mambo ambayo yalikuwa ni ya kutisha lakini walisimama wima wakiwa na furaha na ujasiri kwa ajili walijua kwamba wana mali iliyo njema zaidi idumuyo kwenye aya ya36 neno lake mungu lasema hivi basi msitupe ujasiri wenu kwa maana una dhawabu kuu maana mnahitaji zaburi ili kwamba mkiisha kuyafanya mapenzi ya mungu mpate ile ahadi ndugu msikilizaji neno hili ambalo kwa hakika lilikuwa kwa wale wa ibrania ni neno ambalo pia twalihitaji sisi wenyewe maana kama vile wao walivyotiwa moyo hivyo ndivyo ambavyo wewe nami twahitaji kutiwa moyo wahitaji kuendelea kushikilia ungamo la imani yako pasipo kuyumbayumba hata kidogo maana kwa saburi na imani wakati wowote wa ule ambapo wapitia katika majaribu hayo yote ni ishara kwamba unatumaini katika imani hiyo ambayo unayo yaani tumaini ambalo umelipata katika huyo yesu kristo mwana wa mungu aliye hai usije ukatupa tumaini lako hata ikiwa kwamba hali ni ngumu maana neno la mungu jinsi ambavyo twaliona hapa ni kwamba tunapokuwa na ule ujasiri na kuhesabu kwamba mambo yote yanafanyika kwa wema kwa wale wanaompenda mungu twajua kwamba tunayo dhawabu kuu kwake huyo ambaye twamwamini ndugu msikilizaji usitupe ujasiri wako usitupe imani yako maana unahitaji hiyo saburi kwamba ukisha kuyafanya mapenzi ya mungu upate ile ahadi usije ukakiachilia chochote kile kukuondoa katika mapenzi ya mungu maana ni katika hayo mapenzi ya mungu ndipo utanawiri siyo sasa peke yake bali hata milele msikilizaji nitakuuliza usome kile kitabu cha warumi sura ya ne kwanzia ayaya a hadi ile aya a heaa kusudi upate yale ambayo neno la mungu lasema kwa habari zako wewe kama mtoto wake kufikia hapo basi najua kwamba neno la mungu limeingia moyoni mwako nawe unahitaji kulitafakari nitaomba pamoja nawe maana mungu wetu ni mungu mwaminifu mungu ambaye hawezi kutuacha bali atatusaidia siku zote natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya maneno haya ambayo umetunenea maneno ambaye yametutia nguvu yametuhimiza kusudi tusije tukaachilia yale maungamo yetu ambayo tumeyaungama katika kristo yesu mwana wako ambaye alijitoa kwa ajili yetu niombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji licha ya mambo magumu ambayo waweza kuyapitia apate kufahamu kwamba kuna mali iliyo njema zaidi idumuyo ambayo umemwahidi kwa hili bwana najua kwamba utamsaidia maana hayo ndiyo mapenzi yako kwa kuwa unampenda na utamsimamisha imara katika imani ambayo anayo katika kristo yesu haya nayaomba nikijua kwamba ndiyo utakayoyatenda maana nimeomba katika jina la yesu ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji kile ambacho naweza kukwambia ni kwamba unahitaji saburi ili kwamba ukisha kuyafanya mapenzi ya mungu upate ile ahadi usiacha jambo lolote kukuangaisha bali endelea kuwa na saburi katika yote maana kristo ameahidi kwamba atakuwa pamoja nawe natazamia kuwa pamoja nawe tena katika kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu neno litaendelea lakini kwanza hebu nikupe anwani yetu ili utueleze jinsi hiki kipindi cha neno kinakubariki andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni24 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya mail ambayo ni pomootwr ke na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikuaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea