jina la bwana ndugu msikilizaji kwa ajili yako siku hii ya leo likijua kwamba mungu amezidi kukufunulia mambo makuu mambo ambayo kwa hakika haunge isipokuwa kutoka kwenye neno lake ambalo wewe mwenyewe umechukua wakati wako ili kuweza kulisikiliza ndugu msikilizaji hili ambalo umelitenda ni jambo la busara kabisa kwa kuwa utaendelea kukuwa katika hali yako ya imani katika kristo na zaidi ya yote utafahamu kile ambacho nakiamini katika hilo ambalo waliamini huyo mwokozi wako bwana yesu kristo twendelea na somo letu kutoka kwenye kitabu iki cha wibrania somo letu likiwa laanzia kwenye sura ya ya aya hadi sura aya ya nane, haya haya pili kwa ukumbusho tu ningelipenda kukukumbusha kwamba tumekuwa tukiangalia jinsi ambavyo ule ukuhani wa haruni haungeliweza kufaa chochote kile maana ilihitajika ubadilishwe kwa kuwa malengo yaliyokuwepo ukuhani huo haungeliweza kufikilia hata kidogo bali ule ukuhani ambao bwana wetu yesu kristo ni kuhani kwa njia hiyo yani ukuhani ambao ni wa mfano wa melkizedeki ni ukuhani ambao wafikilia malengo yote na hasa lengo kubwa ambalo ni la kumpatanisha mwanadamu na mungu hebu basi tuendelee na somo letu tukianzia aya ya 20 na a nalo neno la mungu lasema hivi na kwa kuwa haikuwa pasipo kiapo maana wale walifanywa makuhani pasipo kiapo bali yeye pamoja na kiapo kwa yeye aliyemwambia bwana ameapa wala hata ghairi wewe ukuhani milele hili ambalo twalisoma hapa ndugu msikilizaji ni lile ambalo lapatikana katika ule unabii unaopatikana kwenye zaburi ya1 ambayo hasa yamuhusu yesu kristo kama masihi ambaye atakuja kwa mfano wa melkizedeki na hili ndilo ambalo twalisoma kwenye aya ya nne, katika zaburi hiyo ya moja na kumi. nalo neno la mungu lasema hivi bwana ameyapa wala hata gairi ndiwe kuhani hata milele kwa mfano wa melkizedeki kuna jambo hili moja ambalo ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu jambo ambalo lafanya ukuhani wake yesu kristo kuwa ni ukuhani bora zaidi kuliko ule ukuhani wa haruni sio tu kwa sababu ukuhani wake watokana na neno la mungu lakini ukuhani wake hasa unategemea kiapo chake mungu kama vile ilivyo kwenye agano la kale ndugu msikilizaji wale walawi ijapokuwa walitengwa ili kufanya kazi za ukuhani hakukuwepo na kiapo chochote kile ambacho mungu alikuwa amenena kuhusu wao kuwa makuhani lakini kwa habari za huyu anayekuja kwa mfano wa melkizedeki kulikuwepo na kiapo kiapo ambacho twakiona katika zaburi hiyo ya1 haya hiyo ya4 tunapoendelea ndugu msikilizaji neno lake mungu ulatwambia hafuatayo katika aya ya 22 kwenye sura ya saba ya iki kitabu cha webrania nalo neno lasema hivi basi kwa kadiri hii yesu amekuwa mdhamini wa agano lililo bora zaidi ndugu msikilizaji neno hilo agano lina maana ya mapatano au makubaliano na hapa ndipo twafahamu ya kuwa sio tu kwamba tuna tunahua ukuhani ulio bora zaidi katika yesu kristo bali jambo lingine ambalo lipo ni kwamba tunayo agano ambayo ni bora zaidi kristo ndiye kuhani wetu mkuu naye anahudumu kwenye madhabahu ambayo ni bora zaidi pamoja na kuhudumu katika agano ambalo ni bora lililojengwa juu ya ahadi ambazo ni bora ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo tutaliona tutakapoingia kwenye mafundisho yaliyopo kwenye sura ya 8 hadi ile sura ya 1 hata hivyo ningelipenda ufahamu kwamba ukuhani wake bwana yesu kristo ni bora katika kila sehemu na kwa kila njia tunapogeukia aya ya2 twaingia kwenye kipengele kingine ambacho chanena kuhusu utu wake yesu kristo na jinsi alivyokuhani wa kudumu tena kuhani aliyemkamilifu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya 23. tena wale walifanywa makuhani wengi kwa sababu wazuiliwa na mauti wasikae kwa mujibu wa haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba neno hili linatuambia kwamba wale makuhani waliokuwepo katika agano la kale hawangeliweza kuendelea kuhudumu maana wao walikufa haruni alikufa kama vile musa alikufa na kama vile ilivyo wakati ambapo haruni alikufa watu hawo wa walijisikia wamepoteza mtu ambaye walimtegemea kwakuwa kwa kifo chake katika mioyo ya wale waisraeli waliona kwamba wamempoteza huyo ambaye walimtegemea maana ndiye aliyekuwa pamoja nao katika jangwa na ndiye aliyewafahamu na kuwaelewa vyema kwa sababu ya kifo chake iliwabidi waisraeli wawe na kuhani mwingine ili aendelee kuwaakilisha mbele zake mungu nam wewe pamoja nami ndugu msikilizaji hatuna ukuhani huo ambao wabadilika maana yesu kristo yuaishi milele ili kutufanyia maombezi na hilo ni jambo la kututia moyo ili tuendelee kumtumaini na kuendelea kufanya sala na dua zetu kwake maana tuna huyo kuhani ambaye aiwaishi milele na wala kifo hakiwezi kikamkaribia kwenye aya ya 24, neno lake bwana latuambia hivi bali yeye kwa kuwa akaa milele anao ukuhani wake usioondoka ndugu msikilizaji bwana yesu kristo hawezi akafa tena alikufa mara moja kwa ajili ya dhambi zetu lakini hatakufa tena yeye yupo pale siku zote kwa ajili yako na kwa ajili yangu kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji popote ulipo chochote ambacho kimekupata usiwe na shaka hata kidogo wala usikate tamaa maana huyo ambaye ni kuhani wako mkuu bwana yesu kristo aliahidi kwamba hata kuacha wala kukupungukia tena atakuwa pamoja nawe milele na milele na isitoshe katika hayo yote yeye kama vile nimesema hapo awali anakufanyia maombezi ni jambo la kubariki moyo wako ndugu yangu unapofahamu kwamba licha ya kwamba hali ni ngumu kiasi kipi kuna huyo ambaye ni kuhani wako mkuu naye anakushughulikia katika yote ambayo unayapitia hilo ndilo ambalo ningependa ufahamu maana pasipokufahamu hilo wengi wamekata tamaa na kugeukia njia ambazo si zake mungu ndugu mpendwa fahamu kwamba huyo kuhani wako mkuu yeye yu mkono wa kuume wake mungu ili akufanyie maombezi na kukusaidia katika kila njia maana atamtumia roho wake mungu unapoendelea kulisikia neno la mungu na kutenda jinsi ambavyo neno hilo linavyokuagiza tunapogeukia aya ya25 ningelipenda ufahamu kwamba aya hii ni kama ufunguo wa sehemu yote iliyosalia ambayo pia ni moyo wa injili nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya naye kwa sababu hii aweza kuwaokoa kabisa wao wamjao mungu kwa yeye maana yu hai siku zote ili awaombee rafiki msikilizaji andiko hili ambalo kwa hakika latufungulia mambo makuu laanza kwa hayo maneno kwamba kwa sababu hii hili ni neno ambalo linatuelekeza kwenye maneno mengine ambayo naamini kwamba yatakuwa ni baraka sana maishani mwako maneno haya yaonyesha kwamba bwana wetu yesu kristo hajakufa bali yu hai hata wakati huu ambapo twanena maneno haya kristo huyu ambaye yu hai hata sasa hivi ndiye kuhani wetu mkuu ambaye hutuombea mbele za baba wetu aliye huko mbinguni siku zote alipokuwa hapa duniani alikufa kwa ajili yetu ili tupate uokovu lakini sasa anaishi huko juu ili aendelee kutuimarisha katika uokovu neno laendelea kwa kunena hapa kwamba aweza kuwaokoa kabisa waowa mji ao mungu kwa yeye na huyu bwana wetu aliye kuhani wetu mkuu ana uwezo wa kutudumisha katika uokovu nyakati zote siku zote wakati wowote wa mahali popote maadamu twaendelea kumtegemea ana uwezo wa kuokoa kikamilifu na kwa utimilifu kweli kweli ikiwa wewe uu mmoja wa kondoo zake na unaendelea kuishi ndani yake hakuna uwezo wowote ule au chochote kile ambacho chaweza kukuondoa kwake ni jambo la ajabu tena la kututia moyo na kutufariji kwamba tunaye kuhani ambaye yuhai, yu hai naye yuaweza kutuokoa sisi ambao twamwendea mungu kwa yeye maana yu hai siku zote ili atuombee ndugu msikilizaji haupo peke yako licha ya kwamba watu wanaweza kukuacha na kukusema mambo mengi na kukudhulumu fahamu kwamba hauko peke yako bwana amekuzunguka pande zote maana wewe ni wake kama vile anavyosema kwamba wewe ni mboni ya jicho lake kwenye aya ya ihii6a neno lake mungu liendelea kwa kutwambia yafuatayo maana ilitupasa sisi tuwe na kuhani mkuu wa namna hii aliye mtakatifu asiyekuwa na waa lolote aliyetengwa na wakosaji aliyekuwa juu kuliko mbingu ndugu msikilizaji kwa mujibu wa maandiko haya twaona kwamba kristo alikuwa yule ambaye alihitajika kuwepo kwa ajili yetu maana hatungelimpata mwingine ambaye angelifaa kuwa kuhani wetu kuliko huyu yesu kristo neno la mungu linatwambia kwamba yeye ni mtakatifu jambo ambalo laonyesha kuwa yeye ndiye yule mtakatifu na pia neno hilo linatwambia kwamba asiyekuwa na uovu jambo ambalo pia lathibitishwa kwenye neno hili kwamba hakuwa na uovu wowote wa wala hakufunua kinywa chake kwa hila pamoja na hiyo neno hilo lnatuambia kwamba hakuwa na waa lolote lile na alitengwa na wakosaji na aliyekuwa juu kuliko mbingu unapoyafikiria maneno hayo yote ambalo neno la mungu laelezea kuhusu yesu kristo ni vyema ufahamu hili kwamba kristo alipokuja hapa ulimwenguni hakuna hata mmoja ambaye angeliweza kusema kwamba kristo ametenda dhambi fulani lahasha maana hata mungu anashuhudia na kusema kwamba huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye isitoshe msikilizaji tunaposoma kwenye neno lake mungu twambiwa kwamba yeye ambaye hakujua dhambi alifanyika dhambi ili wewe pamoja nami tufanyike haki kwake mungu kwahakika huyu ndiye kuhani wetu ambaye iwatustahili sisi kisha kwenye aya ya27 neno lake mungu uliendelea kwa kusema hivi ambaye hana haja kila siku mfano wa wale makuhani wakuu wengine kwanza kutoa dhabihu kwa ajili ya dhambi zake mwenyewe kisha kwa ajili ya dhambi za hao watu maana yeye alifanya hivi mara moja alipojitoa nafsi yake kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma hapa rafiki msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba bwana yesu kristo hakuhitaji kutoa dhabihu yoyote ile kwa ajili ya dhambi maana hakuwa na dhambi iwapo ingeliwezekana kwamba bwana yesu kristo arudi na kufa kwa ajili yako yeye angelirudi tena na kufa kwa ajili yako angelirudi leo hii lakini hawezi kurudi ili afe kwa ajili yako maana alikufa mara moja na hiyo ikatosha unapotazama na kusoma agano la kale waona kwamba wale makuhani waliendelea kutoa sadaka hizo na dhabihu kwa kurudia mwaka baada ya mwaka jambo ambalo linaonyesha kwamba zile sadaka au hali hiyo iliyokuwepo hapo awali haingeliweza kufanya chochote kile ili kwamba kiwe kikamilifu nam lakini kwa habari zake bwana wetu yesu kristo neno la mungu ulatuambia afuatayo kwenye aya ya tatu sura ya kwanza hiki kitabu cha wibrania yeye kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake akavichukua vyote kwa amri ya uweza wake akiisha kufanya utakaso wa dhambi aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu ndugu msikilizaji bwana wetu yesu kristo kama sadaka ya dhabihu ya dhambi kwa ajili ya wenye dhambi aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu jambo ambalo laonyesha kwamba dhabihu yake imekubalika na wala hapahitajiki dhabihu nyingine yoyote ile kwa ajili ya dhambi ndugu msikilizaji yesu alimaliza kazi yake pale msalabani na wala hakuna lingine lolote lile ambalo lilihitajika ili kwamba kazi hiyo irudiliwe tena ndiposa nimekuambia hapo awali kwamba iwapo ingeliwezekana kwamba kristo arudi na kufa kwa ajili yako jambo hilo ni jambo ambalo lingewezekana kabisa lakini kwa kuwa alikufa mara moja kwa ajili ya dhambi na akamaliza kazi ile haiwezekani tena yeye kurudi kilichopo ni wewe kumwamini tu maana unapomwamini sadaka hiyo aliyoitoa ili kufanya utakaso wa dhambi ya tosha kikamilifu tangu leo hata milele kwa kumalizia sura ya saba msikilizaji wangu neno lake mungu lasema hivi kwenye aya ya28 maana torati yawaweka wanadamu walio na unyonge kuwa makuhani wakuu bali hilo neno la kiapo kilichokuja baada ya torati limemuweka mwana aliyekamilika hata milele ndugu msikilizaji wale makuhani wakuu katika agano la kale iliwabidi kutoa dhabihu kwa ajili yao wenyewe lakini bwana yesu kristo hakufanya jambo hilo tunaye kuhani ambaye hawezi akaguzwa wala kufikiwa siku hii ya leo yeye yupo ili atusaidie maana anatuelewa naye ni mtakatifu asiyekuwa na uovu asiyekuwa na wa lolote aliyetengwa na wakosaji aliyekuwa juu kuliko mbingu ndugu msikilizaji huyo ndiye kuhani wako mkuu huyo ndiye tegemeo lako katika maisha haya na hata maisha ya baadaye tunapogeukea sura ya nne jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba kuanzia aya hiyo ya25 sehemu hiyo ni sehemu ambayo ni ya manufaa sana tena ya muhimu katika kitabu hiki cha waibrania maandiko haya yanatuambia kwamba naye kwa sababu hii aweza kuwaokoa kabisa wao wa mji wamjao mungu kwa yeye maana yu hai siku zote ili awaombee ndugu msikilizaji maandiko hayo ambayo tumeyasoma kwenye sura ya aya ile saya 25 ni maandiko ambayo yanasema maneno makubwa kumuhusu bwana yesu kristo hasa jambo ambalo lasisitizwa hapa ni kwamba yesu kristo yu hai yeye si mfu na wala hayupo kwenye msalaba na wala hayupo kaburini maana alifufuka toka katika wafu na sasa sisitizo lipo katika huyo kristo ambaye yuaishi milele jambo hilo ambalo twalipata kwenye aya hiyo ya ndilo ambalo la kufaa wewe ili uelewe kwamba huyo kuhani wako mkuu ni kuhani ambaye yuwadumu milele na wala hawezi akafa kama vile wale waliokuwa wa wa mfano wa haruni kwenye sura hii ya nane ndugu msikilizaji neno hili la mungu litatuambia jinsi ambavyo ana hudumu katika madhabahu ambayo ni bora zaidi msingi wake ukiwa kwenye agano lililo bora ambalo limejengeka juu ya ahadi zilizo bora ndugu msikilizaji kipengele cha kwanza ambacho tutakizingatia kwenye sura hii ya nne ni kuhusu madhabahu ama hekalu hiyo ambayo ni ya kweli neno lake mungu lasema hivi aya ya kwanza basi katika hayo tunayo yasema neno lililokuu ndilo hili tunaye kuhani mkuu wa namna hii aliyeketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha ukuu mbinguni kwa maneno mengine kile ambacho neno hili la mungu lunatwambia kwenye aya hii ya kwanza ni kwamba kwa ajili ya yale ambayo tumekuwa tukiyanena kuhusu yaani yale ambayo tumekuwa tukiyazingatia ni vyema tufahamu kwamba tunaye huyo kuhani mkuu ambaye ameketi kule juu mbinguni kwenye mkono wa kuume wa ukuu hili ndugu msikilizaji siyo jambo ambalo kuhani yeyote yule katika agano la kale aliweza kulifanya bali bwana wetu yesu kristo ndiye ameketi katika mkono wa ukuu huko mbinguni kama vile tulisoma kwenye sura ya kwanza aya ya tatu katika kitabu hiki cha waibrania kama vile unavyofahamu ndugu msikilizaji hakuna kuhani hata mmoja katika agano la kale kwa mfano wa haruni aliyechukua kiti na kuketi kwenye hema ya makutano kwamba amemaliza kazi siku zote walifanya kazi hiyo ya ukuhani huku wakiwa wamesimama sababu na maana ni kwamba walikuwa na kazi ya kufanya haya yote ndugu msikilizaji yalikuwa ni mambo yaliyokuwa ishara kwa lile ambalo kristo atakuja kulitenda yaani kufanya utakaso wa dhambi nam na sasa kwa kuwa kristo alikufa na naakafufuka kwa ajili ya sisi kufanyika haki yote yalipata kutimia na wala hakuna haja ya matendo yoyote yale ili kupata uokovu kile ambacho chahitajika kutendeka ni kumgeukia huyo yesu kristo na kumtumaini kama bwana na mwokozi wa maisha yetu na kama vile tulivyosoma kwenye aya ya tatu katika sura ya kwanza ya kitabu hiki neno lake mungu latwambia kwamba huyo kristo aliketi jambo ambalo lamaanisha kwamba alimaliza kazi ya ukombozi na kile ambacho kimesalia kwako pamoja nami ni kukubalia hicho ambacho amekitenda yani kutuokoa kwa damu yake je ndugu msikilizaji utaendelea kutafuta uokovu hadi lini utategemea matendo yako hadi lini wahitaji kufahamu kwamba kristo ameketi kwenye mkono wa ukuu huko juu mbinguni kwa sababu tayari amefanya utakaso kwa ajili ya dhambi zako ili wewe unapomwamini hautahitaji kufanya mambo mengi zaidi bali kumwamini tu nawe utapata uokovu huo kwenye aya ya pili neno lake mungu uliendelea kwa kusema hivi mhudumu wa patakatifu na wa ile hema ya kweli ambayo bwana aliiweka wala si mwanadamu ndugu msikilizaji unaposoma kwenye kitabu cha kutoka utampata mtu aitwaye bazalili naye ndiye aliyetumika katika kutendeza vyombo vile vya hema jangwani haya yote ndugu msikilizaji yalitenezwa na mtu ingawaje roho mtakatifu ndiye aliyewaongoza katika kuteneza hivi vyote lakini kinyume na haya yesu kristo ni mhudumu wa patakatifu na waile hema ya kweli ambayo bwana aliiweka wala si mwanadamu rafiki msikilizaji huyo ambaye wamwamini yaani bwana wetu yesu kristo yeye ni mhudumu wa patakatifu na waile hema ya kweli ambayo bwana aliiweka wala si mwanadamu hiyo ni kusema kwamba yesu kristo yuu mbele zake mungu daima naye kwa kuwa ni kuhani wetu yeye anatufanyia maombezi anatuwakilisha sisi mbele zake mungu siamini kwamba kuna mwingine yeyote yule ambaye ungelipenda akuwakilishe mbele zake mungu isipokuwa huyu ambaye mungu aliapa kwamba atakuwa kuhani mbele zake milele kwa mfano wa melkizedeki ili awe mhudumu wa patakatifu na ile hema ya kweli ambayo i mbinguni na wala si hapa duniani ndugu msikilizaji niombi langu kwamba katika haya ambayo tumejifunza siku ya leo utayatilia maanani hasa kwa kumwamini yesu kristo na kuendelea kumtumaini katika maisha yako siku zote kwa kuwa unapomtumaini yesu kristo kwa njia hiyo wewe utakuwa salama salimini maana yule ambaye umemwamini anaishi milele na isitoshe ywaweza kuokoa hata mwisho je ndugu yangu utaendelea kutumainia nini utaendelea kutumainia matendo yako mema au yale ambayo hata haujui yanakuelekeza wapi mtumaini yesu kristo maana yeye ndiye ambaye amefanyika utakaso wetu kwa kuwa alitufia pale msalabani ili tupate huo uzima wa milele na kutakasika kutokana na dhambi ambazo tumezitenda ndugu msikilizaji karibu kwake yesu kristo nawe utafanyika haki utatakaswa kwa imani katika damu hiyo aliyoimwaga kwa ajili yako ni hilo tu ndilo ambalo laweza kukuokoa na wala siyo jambo lingine kwa sababu hiyo nitaomba pamoja nawe na tuombe ewe mungu uishie milele mungu ambaye ulimtoa mwana wako wa pekee yesu kristo ili afe ulimwenguni kwa ajili yetu niombi langu kwamba katika haya ambayo tumejifunza siku ya leo ndugu yangu msikilizaji atayafahamu kwa undani kabisa nawe bwana utajifunua kwake kwamba wewe ndiye uliyeandaa hiyo dhabihu ili upatanishwe naye katika yote ambayo msikilizaji anayo siku hii ya leo niombi langu kwamba atafahamu kwamba kuna huyo kuhani mkuu anayemwombea kuhani ambaye anaweza kumtegemea siku zote katika maisha yake najua kwamba kwa ufunuo wa roho mtakatifu utamwezesha kuyaona haya na pia anaposoma neno lako kuona yale ambayo tayari umemtendea na makuu ambayo bwana utaendelea kumtendea mradi atadumu katika neno lako na kuendelea kumtumaini huyo ambaye umempeleka yani yesu kristo haya ninayaomba kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila y kukwambia kwamba unaye kuhani mkuu ambaye anakuombea siku zote na huyo kuhani yuaishi milele mtegemee siku zote mtumaini siku zote nawe hautaaibika katika maisha yako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transword radio sanduku la posta ni bmo ao 4 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni wrokni mengojea ya barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuwaga ni kikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea