mambo mengi ambayo yamekuwa yakitendeka ulimwengune ndugu msikilizaji kumekuwepo na hao ambao wamesema kwamba mungu amenena pamoja na wao lakini kwenye biblia twapata jambo ambalo ni tofauti kabisa jambo ambalo lnatuonyesha kwamba kwa hakika mungu amenena pamoja nasi ndugu msikilizaji kwenye kipindi kilichopita tuliona jinsi ambavyo mungu alinena pamoja na baba zetu kwa njia tofauti kumbuka kwamba naposema baba zetu ninamaanisha kwenye hiki kitabu cha webrania kuhusu wale wayahudi ambao na na huo wa ibrahimu isaka na yakobo napenda kukukumbusha kwamba hiki kitabu cha webrania ni kitabu ambacho hasa kiliandikiwa wale waebrania lakini kuna mengi sana ambayo tunaweza kujifunza kutokana na hiki kitabu maana kama vile mungu alivyo mungu wao ndivyo alivyo mungu wetu kwa imani katika yesu kristo isitoshe msikilizaji kitabu hiki kiliandikiwa wale waebrania ambao walikuwa wamempokea bwana yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yao kwa hivyo tuendelea na somo letu siku hii ya leo ambalo linatoka kwenye sura hii ya kwanza ya kitabu cha aya ile ya pili na aya ya tatu nakumbuka kwamba tulipo kwenye kipindi kilichopita tulikuwa tumeanza kuangalia jinsi ambavyo kristo ni mkuu kuliko manabii hebu sasa tuingie kwenye aya ya pili kusudi tuendelee kuona kile ambacho mungu yahitaji tuone na zaidi ya yote kujifunza kuhusu huyu ambaye ni kristo mwokozi wetu neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hii ya pili mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye alihufanya ulimwengu ndugu msikilizaji andiko hili ambalo twalisoma sehemu hii ni andiko ambalo natuonyesha kwamba siku za pale awali mungu alisema zamani katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi lakini mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana naam mungu sasa anazungumzia katika mwana wake ambaye ni bwana wetu yesu kristo na kwa taarifa yako iwapo angelirudia kunena kutoka mbinguni wakati huu angelirudia maneno yale ambayo tayari alikwisha yasema kwa kuwa rafiki yangu tunalo neno la mwisho ambalo natoka kwa mungu kwa ulimwengu huu katika bwana wetu yesu kristo kwa neno hilo kutwambia kwamba mwisho wa siku hizi mungu amesema na sisi jambo hilo ni lenye umuhimu sana yaani neno lile sisi maana neno hili llanena kuhusu wale ambao mungu alinena pamoja nao kupitia kwa manabii katika nyakati zilizopita nao sio wengine bali ni hawa wayahudi ambao waliamini waweza kukumbuka kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya175 aya ile ya mungu baba alinena toka mbinguni akisema hivi huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikieni yeye rafiki msikilizaji kwa hivyo sasa mwana ndiye yuko mbele yetu naye ndiye ambaye ananena nasi na kutujulisha hayo ambayo mungu tuyafahamu kwa kuwa mungu amenena neno lake la mwisho kupitia kwa bwana wetu yesu kristo basi fahamu kwamba neno hilo ndilo la mwisho kwako wewe pamoja nami mwana ndiye ambaye yu mbele yetu naye ndiye ambaye anatunenea neno hilo laendelea kwa kutwambia kwamba amesema na sisi katika mwana kwa hivyo jambo hili ambalo twaliona hapa twaona kwamba yesu kristo ni juu zaidi au ni bora kuliko waandishi wote wa agano la kale kwa kuwa ufunuwa wa mungu Ulikuwa ndani yake yeye ndiye anayetimiliza yote ambayo yameandikwa kwenye agano la kale na pia yeye ndiye ambaye anatoa neno la mungu la mwisho kwa mwanadamu yesu kristo alisema maneno yafuatayo yapata miaka 20 iliyopita kwenye kile kitabu cha yohana sura ya16 aya ile y15 akisema hivi na yote aliyonayo baba ni yangu kwa hiyo nalisema ya kwamba atatwaa katika yaliyo yangu na kuwapasheni habari na hapo ndipo twaona kwamba roho mtakatifu wa mungu alinena kupitia yohana na yakobo pamoja na luka na paulo na petero na waandishi wengi ambao wameandika neno la mungu kwenye hili agano jipya hayo yote ambayo twyasoma katika agano jipya yanatupa utimilifu wa ufunuo unaotoka kwake mungu kama vile tumeonyeshwa tayari ndugu msikilizaji ni wazi kwamba kristo ni mkuu kwa kila njia na kuna mambo saba ambayo yapo hapa ambayo yanaonyesha kwamba kristo kama mwana ni mkuu kuliko wote jambo la kwanza ni kwamba mungu alimweka huyu mwana awe mrithi wa yote bwana yesu kristo ndiye mrithi wa mambo yote kulingana na neno hilo na pia twaona kwenye kile kitabu cha yohana sura ya kwanza, ya aya ile ya:a neno la mungu lasema kwamba vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndugu msikilizaji vitu vyote vilivyoumbwa ni vyake kwa sababu yeye ndiye aliyeviumba vyote wakati ambapo bwana yesu kristo alikuja hapa ulimwenguni alifanyika mwanadamu yeye alifanya miujizo ya kila aina alikuwa na uwezo wa kuutawala mwili akatawala maumbile akatawala mawimbi na pia aliwalisha watu 5 ndugu msikilizaji bwana wetu alirudisha yale ambayo yalikuwa yamepotea kutokana na adamu bwana wetu atakuwa mrithi wa vitu vyote na hilo ndilo ambalo twambiwa katika maandiko kwamba pia sisi tu warithi pamoja naye maana tumemwamini yeye maandiko hayo yanapatikana kwenye warumi sura ya 8 ya 16 na 1617 ambayo yatwambia hivi roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu na kama tu watoto basi tu warithi warithi wa mungu warithiwa pamoja na kristo ndugu msikilizaji maandiko hayo ambayo tumeyasoma yanatuonyesha jambo ambalo ni la ajabu jambo ambalo ni nzuri kwelikweli kweli. neno hilo la kwamba tu warithi wa mungu warithio pamoja na kristo hiyo haina maana kwamba tutakuwa sawa kabisa na kristo maana hakuna siku ambayo tutakuwa sawa na kristo jinsi kristo alivyo hii nina maana kwamba kristo anaabudiwa wewe pamoja nami hatuwezi kuabudiwa kristo ni mwana wa mungu aliyekwepwa na mungu tangu mwanzo wewe pamoja nami hatujawa na mungu tangu mwanzo kwa hivyo ni jambo ambalo ni wazi kabisa kwamba hili ambalo kristo ananena hapa au neno la mungu linatuambia hapa ni kuhusu yale ambayo kristo ataturuhusu tufanye katika ufalme wake yeye ndiye atakayekuwa kwenye usukani naye ataturuhusu tufanye yale ambayo yatakuwa ni kwa utukufu wake na kwa ajili ya sifa yake ndugu msikilizaji ni kwa njia hiyo ndivyo twapata huo urithi pamoja na kristo jambo lingine ambalo pia napenda kutajia ni kwamba urithi ambayo twaupokea ni urithi usiyoharibika usiotiwa unajisi usiyonyauka ambao umewekwa mbinguni kwa ajili yetu urithi huu wa ajabu ambao tunao ambao watupa mambo mazuri tena ya ajabu ni urithi ambao unatokana na yale ambayo kristo alitutendea nam yeye alirejesha kila ambacho adamu alipoteza na zaidi ya hiyo akatufanya tuwe warithi pamoja naye kristo ndiye ambaye atarithi kila kitu na kama vile tunavyofahamu hakuna nabii yeyote katika agano la kale ambaye kitu kama hicho ndiposa mwandishi wa kitabu hiki anatuonyesha kwamba kristo ni mkuu kuliko manabii jambo la pili ambalo laonyesha kwamba kristo ni mkuu kuliko manabii ni kwamba kwa yeye ulimwengu wote ulifanyika rafiki yangu watu wengi wanaamini kwamba maneno haya yananena kuhusu hali hiyo ya kuumba ulimwengu kama vile imeandikwa katika kitabu cha mwanzo sura ya aya ya ambayo yasema hivi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi neno hilo linaponena kuhusu kuumbwa kwa mbingu na nchi halina maana tu ya kuumba vile ambavyo vyaonekana bali lina maana ya nyakati yeye ndiye ambaye ametendeza nyakati kwa hivyo neno hilo ambalo latumika hapa ni neno ambalo laenda juu zaidi ya yeye kuwa muumba jambo hili ni jambo ambalo laleta kusudi katika kila kitu yeye ndiye mrithi ambaye ana taratibu kuhusu mambo yote yatakayo kuwepo ameteneza nyakati na kuzipa kusudi kwa kila kitu hakuteneza tu kila kitu bali pamoja na kukiteneza alikipa kusudi la kuwepo biblia ndugu msikilizaji ni neno la mungu ambalo natuonyesha jinsi ambavyo mambo yalivyo na jinsi ambavyo mambo yatakavyo kwa hivyo neno hili ni neno ambalo lnahitajika kuzingatiwa zaidi ya jambo lingine lolote rafiki yangu tunaposoma kwenye kitabu cha injili ya yohana neno lake bwana latuambia maneno ya fuatayo kwenye aya ya kwanza hadi tano nalo neno lasema hivi hapo mwanzo kulikuwako na e neno naye neno alikwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake ndimo ulimokuwa uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu nayo nuru yang'aa gizani wala giza alikuiweza kisha kwenye aya ya1 neno lake bwana liendelea kwa kutuambia hivi naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli ndugu msikilizaji tayari neno hilo ambalo mungu anatunenea kupitia kwenye kitabu hiki cha yohana latuonyesha kwamba kristo ndiye muumba wa kila kitu naye anamiliki kila kitu kwa hivyo hakuna lolote ambalo lipo ambalo kristo hakulifanya ndugu yangu tunapoendelea twaingia kwenye jambo la tatu ambalo latuonyesha kwamba kristo ni zaidi ya wale manabii jambo hili lapatikana kwenye aya ya tatu ambayo yasema hivi yeye kwa kuwa ni mng'awo wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake akivichukua vitu vyote kwa amri ya uweza wake akiisha kufanya utakaso wa dhambi aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu maandiko haya ambayo ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo yananena yananenakumuhusu yesu kristo neno hili la mungu unatuambia kwamba yeye ni mng'ao wa utukufu wake jambo hili ambalo la neno hapa kuwa ni mngao mng'ao huo twaweza tu kupata mfano mzuri tunapoangalia jua jua hili ndugu msikilizaji lina utukufu wake na hauwezi ukajua utukufu wa jua kwa kuliangalia moja kwa moja maana ukijaribu kufanya hivyo huenda waweza kuwa kipofu lakini jambo ambalo lipo ni kwamba twaona kuwa kuna hiyo miala ya jua ambayo yatupa mwangaza pamoja na manufaa katika mwili wetu nam hilo ndilo ambalo twajua kuhusu jua kwa njia kama hiyo ndugu msikilizaji ndivyo ambavyo twaweza kueleza kidogo tu kuhusu ufunuo ambao mungu ametupa kupitia mwana wake bwana wetu yesu kristo ndiyo ule mung'ao wake mungu ambao tunauona hakuna mmoja ambaye amemwona mungu lakini twamjua kupitia kristo yesu hii ni kama vile ndugu msikilizaji ma hiyo ya jua yatupa ule mwangaza pamoja na joto ndivyo ambavyo bwana yesu anavyomdhihirisha mungu kwetu leo neno hilo la mungu laendelea kwa kutwambia kwamba yeye ni chapa ya nafsi yake hayo maneno yanatuambia kwamba bwana yesu kristo ndiye ufunguo wa mungu kwa kuwa yeye ni mungu usisahau kwamba ndugu msikilizaji tuliposoma kwenye kile kitabu cha yohana mtakatifu sura ile ya kwanza tulipata kwamba yesu kristo ndiyo lile neno ukwa hivyo ni wazi kwamba tunaponena habari za yeye kuwa chapa ya mungu twanena kwamba yeye ndiye mungu jambo hili twalipata pia kwenye kitabu cha wakolosai sura ya pili, ya aya ile 9 ambayo yasema hivi maana katika yeye unakaa utimilifu wote wa mungu kwa jinsi ya kimwili kwa maandiko kutwambia jinsi hiyo ndugu msikilizaji ni wazi kwamba huyu bwana wetu ni waajabu kweli kweli kwa maneno mengine tunapomwona bwana yesu Tumwona baba pia hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo bwana wetu yesu kristo alinena pamoja na wale wanafunzi wake alipozungumza na filipo akimwambia maneno yafuatayo kwenye kile kitabu cha yohana sura ile l14 kwanzia aya hiyo ya 6 hadi ile aya ya 1 nalo neno la bwana lasema hivi yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi kama mgalinijua mimi mgalimjua na baba tangu sasa mnamjua tena mmemwona filipo akamwambia bwana tuonyeshe baba yatutosha yesu akamwambia mimi nimekwepa pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijue filipo aliyeniona mimi amemwona baba basi wewe wasemaje utuonyeshe baba usadiki ya kwamba mimi ni ndani ya baba na baba yu ndani yangu hayo maneno niwaambiayo mimi siyasemi kwa shauri langu lakini baba akaaye ndani yangu Huzifanya kazi zake jambo hili ambalo tumelisoma kwenye hiki kitabu cha yohana ni jambo ambalo latuonyesha kwamba yeye kristo kwakika ni chapa au muhuri wa nafsi yake mungu hakuna nabii yeyote ambaye ametajwa kuwa ni chapa ya nafsi yake mungu au kwamba utimilifu wa mungu umekaa ndani yake la hasha hakuna hata mmoja jambo ambalo lamfanya kristo kuwa bora kuliko manabii wote kisha jambo la nne ambalo lajitokeza hapa ambalo lamfanya kristo kuwa juu au bora kuliko manabii wote ni kwamba yeye amevichukua vitu vyote kwa amri ya uweza wake nam mtoto huyo mdogo yesu ambaye alilala pale kifuani mwa mama yake mariamu huko betlehemu alikuwa na uwezo wa kusema ulimwengu huu utoweke na ulimwengu huu ungelitoweka mara moja kwa kuwa yeye ndiye ambaye amevichukua vitu vyote kwa amri ya uweza wake elewa kwamba ndugu msikilizaji hakuviumba tu vitu vyote kwa uwezo wa neno lake bali yeye kwa njia iliyowazi kabisa yeye huyashikilia mambo yote na kuyafanya yawe pamoja jinsi unavyoona sijui kama wakati mmoja umewahi kufikiri kuhusu kiasi cha uwezo ambao unahitajika ili kuushikilia ulimwengu pamoja mwanadamu amejifunza machache sana kuhusu uwezo huo lakini huyu bwana yesu kristo ndiye anayeufanya ulimwengu huu kuendelea kuwepo kwani akiuachilia kidogo tu kila kitu kitasambalatika na kwenda upande upande na linakuwa ni jambo la muhimu kwelikweli tunapoelewa mambo kama haya kwamba bwana yesu kristo ndiye anayeushikilia ulimwengu huu jinsi ulivyo pamoja na mwili wako na uhai wako kwa hivyo ni vyema umpe heshima umwabudu na kumtukuza huyo ambaye uwezo wote uu mikononi mwake jambo la tano ambalo kwamba huyu kristo kwa hakika ni mkuu kuliko manabii wote ni kwamba alitoa msamaha wa dhambi neno hilo natuambia kwamba alifanya utakaso wa dhambi rafiki msikilizaji bwana wetu yesu kristo ndiye aliyeleta utakaso wa dhambi zetu jambo hili liliwezekana wakati alipokwenda pale msalabani na kufa kwa ajili yako na kwa ajili yangu hili ndilo ambalo twalipata kwenye kitabu cha mathayo sura ya 26: ya 26 hadi 28, habari zake kristo, kuhusu kutoa msamaha nalo neno la mungu hivi nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mle huu ndiyo mwili wangu akakitwa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi rafiki msikilizaji maandiko haya ambayo toyasoma yaonyesha kwamba kwa hakika kristo ni mkuu zaidi ya wale manabii pamoja na watu wengine wote maana yeye ndiye ambaye hutoa msamaha wa dhambi naam kumekuwepo na watu ambao ni shupavu kabisa watu ambao wamenena mambo makuu wameanzisha madini ambayo ni makuu kabisa lakini hakuna hata mmoja wao ambaye amesema kwamba hili ambalo nawatendeeni ni kwa ajili ya ondoleo la dhambi ni mmoja tu naye jina lake ni yesu kristo ambaye ni mwana wa mungu aliyekufa pale msalabani ili tupate ondoleo la dhambi ndugu msikilizaji iwapo ulikuwa unafikiri kwamba kuna sehemu nyingine ambayo waweza kupata ondoleo la dhambi basi mimi na kualika kwake kristo maana yeyote anayemwamini kristo huyo dhambi zake zimeondolewa kama vile tumesoma kwenye neno hilo hivyo ndivyo ilivyo ndugu msikilizaji maana dhambi inapokuwa katika maisha ya mtu huyo huwa amehukumiwa lakini neno lake bwana kwenye kitabu cha warumi sura ya nane, ile ya ayaila hadi a neno lake bwana latwambia hivi sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti maana yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa, kwa sababu ya mwili mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili ulio wa dhambi na kwa sababu ya dhambi dhambi katika mwili ndugu msikilizaji hilo ambalo twalisoma ni jambo ambalo la tuonyesha waziwazi kwamba iwapo wahitaji kufanyika haki au kutakaswa kutokana na dhambi zako hauna mahali pengine pa kwenda isipokuwa kwa bwana yesu kristo nam waweza kuniambia kwamba wewe unatenda matendo mema au unafanya mambo fulani fulani ambayo ni mazuri hayo yote sina upingamizi hata kidogo kwa maana kwa hakika ni mambo mazuri unayoyatenda lakini lakini mungu anasema kwenye kitabu cha isaya sura ya6:6 aya ile ya 6 kwamba matendo yetu ya haki ndugu yangu ni kama vitambaa vyenye unajisi mbele zake mungu nikuulize swali hili rafiki yangu je wewe waweza kubeba kitu ambacho ni najisi mbele za mtu yeyote kwa mfano waweza kuleta matunda ambayo yameharibika matunda yaliyooza mbele ya mtu yeyote hauwezi hata kidogo na kwa njia hiyo ndugu yangu ndivyo yalivyo matendo yetu ya haki mbele zake mungu kumbuka kwamba kuna haki ya bure ambayo inapatikana kwa imani katika kristo yesu unapomwamini yesu kristo neno la mungu lasema kwamba kristo anafanyika haki kwako mbele zake mungu kwa hivyo unaposimama mbele zake mungu hautasimama kwa hofu yoyote wala hautakuwa na hofu yoyote ile maana kristo ambaye ni haki yako ndiye ambaye atasimama mbele zako rafiki msikilizaji kuna haki ambayo waweza kuipata nayo haki hiyo yapatikana katika kristo yesu jambo la sita ambalo laonyesha kwamba kwa hakika kristo ni mkuu kuliko manabii wote ni jinsi ambavyo hali yake ilivyo wakati huu neno hilo la mungu natuambia kwamba ameketi kwenye mkono wa kuume wa ukuu huko juu jambo hili ndugu msikilizaji ni kweli ambayo hasa ya wa waibrania bwana wetu yesu kristo alipokea utukufu na mamlaka wakati aliporudi uweponi mwake baba maana alipokea utukufu ambao hakuwa amepokea hapo awali kuna kitu ambacho ndugu msikilizaji chaendelea mbinguni leo hii ambacho hakikuwepo hapo awali kitu hicho hakikuwepo miaka 25 iliyopita wala akikuwepo katika umilele uliopita kwa kuwa sasa hivi kuna mtu ambaye kwenye mikono yake na miguu yake pamoja na ubavuni mwake kuna makovu makovu ya mikononi na miguu ni makovu ya misumali na kovu lililopo ubavuni mwake ni kovu lililosababishwa kwa mkuki na wakati ambapo tutamwona tutamfahamu kwa kuwa tutaona hayo makovu mikononi mwake kwa jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo kuhakika ni la ajabu kabisa jambo ambalo litatufanya milele kumshukuru huyo ambaye alikufa kwa ajili yetu lingine ambalo lipo hapa ni kwamba kristo aliketi baada ya kumaliza kazi yake kumbuka kwamba ndugu msikilizaji neno hilo la mungu linapotwambia kwamba ameketi katika mkono wa kuume ina maana kwamba kristo amemaliza kazi yake kazi ya ukombozi kazi ya kutenda hayo ambayo mungu alimwagiza kutenda ndugu msikilizaji hayo ni mambo sita ambayo yaonyesha jinsi ambavyo kristo alivyo mkuu kuliko wale manabii elewa kwamba katika haya ambayo tunajifunza ni kweli kwamba hakuna nabii yeyote ambaye ywaweza kudai kuwa ni mkuu kumliko kristo hamna hata mmoja maana wote walinena kuhusu kristo naye kristo mwenyewe alipokuja basi yeye kama vile ilivyo haki yeye ndiye mkuu kuliko wote ndugu msikilizaji kristo unayemwamini ni mkuu na yeye ndiye mkuu kuliko wote wenye mwili na kuliko vitu vyote mbinguni kwa hivyo endelea kudumu ndani yake nawe utabarikiwa na kwa sababu hiyo sinabudi ndugu msikilizaji ya kukwambia kwamba ni vyema tuombe pamoja sasa maana huyo ambaye twamwamini ni mungu mkuu mungu ambaye anatupenda upeo natuombe baba wetu tena mungu huishiye milele nakushukuru tena siku hii njema siku ambayo umetupa kwa ajili ya utukufu wa jina lako nakushukuru hasa kwa ajili ya haya ambayo tunajifunza mambo ambayo yanatuonyesha kwamba kristo ni mkuu kuliko wote na kwamba huyu ambaye tumemwamini daima ni mkuu maana umemwinua na kumpa jina ambalo li juu ya majina yote jina hilo ambalo kwalo twapata uokovu niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapoyasikia maneno haya na kuendelea kujifunza kumuhusu kristo atatambua kwamba hakuna njia nyingine yoyote ile ambayo tunaweza kukufahamu wewe zaidi isipokuwa kwa njia hii ambayo umechagua njia ya yesu kristo kwa hivyo ni shauku langu kwamba anaposoma neno lako atazidi kukuona wewe kupitia kwake kristo ambaye ni mkombozi wetu naomba haya nikiamini kwamba utamtendea maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men rafiki msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba kristo ambaye umemwamini ni mungu mkuu mungu ambaye ufalme wake utakapofika hautaharibika au kuondolewa milele na milele endelea katika kristo huyo maana dhawabu yako katika yeye ni dhawabu ambayo hakuna mtu yiaweza kukunyang'anya na isitoshe haitaona uharibifu hata milele hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transword radio sanduku la posta ni 2 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni ni nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea