na kulingana na jinsi ambavyo tumeendelea kujifunza neno lake tumeona kwamba huyu ni mungu anayetujali sisi na kila mmoja ambaye anampenda kila mmoja ambaye anamtegemea huyo kwa hakika rafiki msikilizaji nami kukukaribisha kwenye kipindi hiki chetu kusudi tuendelee kujifunza matakwa yake mungu kwetu katika kitabu danieli sura ya u kwenye kipindi kilichopita ndugu msikilizaji tuliona jinsi ambavyo danieli katika maombi yake mungu aliweza kumtumia malaika au mmoja wa vile viumbe vya mbinguni kusudi amjulishe kile ambacho mungu alimtaka kujua ni katika kipindi hicho kilichopita ndugu msikilizaji ndipo tulisoma na kuona habari za danieli alipoyaona yale maono ya bwana wetu yesu kristo akiwa ametukuka na sasa najua kwamba huu tayari tuendelee na somo letu ambalo leo hii latoka kwenye aya hiyo ya kumi kwenye hiki kitabu cha danieli sura ya kmi hadi aya ya kumalizia ya mwisho ya na moja. kwenye aya hii ya kumi ndugu msikilizaji neno lake bwana latuelezea habari za huyo mmoja ambaye alitumwa kutoka mbinguni ili anene na danieli neno lake bwana lasema hivi natazama mkono ukanigusa ukaniweka juu ya magoti yangu na vitanga vya mikono yangu ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye sehemu hii twaona kwamba kuna huyu kiumbe toka mbinguni aliyekuwa ametumwa na bwana ili kujibu sala ya danieli naam huyu alikuwa ni nani nadhani alikuwa gabrieli kwa sababu yeye ya ndiye aliyetumwa kwa danieli mara nyingi lakini huenda pia yawezekana kuwa ni malaika mwingine ambaye alipewa wajibu huo kwa wakati huo sababu yangu kusema hivyo ni kwa kuwa jina la huyu kiumbe ambaye alitumwa hatujapewa kwenye sehemu hii kisha kwenye aya ya11 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi akaniambia ee danieli mtu upendwaye sana yafahamu maneno ni kuambiayo ukasimame kiwimawima maana kwako nimetumwa sasa na aliponiambia neno hili nalisimama nikitetemeka ndugu msikilizaji danieli alikuwa amelala kifudifudi kisha akapiga magoti na mikono na baadaye akasimama kwa miguu yake tena danieli alikumbushwa kwamba yeye ni mtu anayependwa na mungu najua kwamba jambo hili ni nzuri kweli kweli maana alikuwa na sifa sio tu hapa duniani bali alikuwa na sifa hata mbinguni ndiposa ningependa kukufahamisha hili rafiki yangu kwamba yale ambayo unayatenda usiyatende kwa sababu kuna mtu anayekuona au kwa sababu ya kujipendekeza lakini kile ambacho wafaa kufanya ni kutenda yote kwa ajili ya utukufu wake bwana kama vile neno la mungu linavyotwambia katika kitabu cha wakolosai sura ya tatu, aya ya na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu mkimshukuru mungu baba kwa yeye kwa hili ambalo tumelisoma ndugu msikilizaji katika kitabu iki cha wakolosai mimi ningelipenda kukuuliza swali moja je yale ambayo unayatenda ni mambo ambayo kwa hakika yatakupa sifa mbele za watu na pia mbele zake mungu au wewe unatenda mambo ili watu waone kwamba unaweza kutenda lolote ambalo unalolitenda neno lake bwana latwambia kwamba twafanya hilo au tutende hilo kwa jina la bwana wetu yesu kristo iwapo jambo lolote litatendeka maishani mwako hebu jambo hilo liwe la kumtukuza bwana maana wahitaji kumtukuza bwana kwenye kitabu cha isaya neno lake bwana latwambia kuwa sisi tumeumbwa kwa ajili ya utukufu wake hii ina maana kwamba rafiki msikilizaji lolote ambalo utatenda chochote ambacho tanuia kufanya katika maisha yako ni lazima liwe jambo ambalo litamtukuza mungu kumbuka kwamba wakati unapotenda tendo lolote lile yule anayekuona katika moyo wako ndiye anayeangalia nia yako na kusudi lako la kufanya hivyo iwapo utatenda jambo lolote kwa kusudi lako mwenyewe au kujinufaisha hata kama jambo hilo ni jema elewa kwamba tayari mungu ameona katika moyo wako na dhawabu yako neno la mungu lasema kwamba umekwisha pata msikilizaji ni vyema kutenda chochote kile utendacho ili uweze kumsifu mungu ili maisha yako yawe ni kwa sifa na utukufu wake mungu lakini siyo kwa sifa yako au kwa utukufu wako je ndugu msikilizaji itakufaidi nini watu wakikusifu kwamba wewe ni mzuri lakini katika moyo wako wafahamu kwamba unatenda hayo unayoyatenda ili uweze kupata sifa kwa hakika utakuwa na sifa hapa duniani lakini mbinguni hautakuwa na sifa hata kidogo danieli alikuwa na sifa hapa duniani na pia alikuwa na sifa huko juu mbinguni hivyo ndivyo ambavyo pia maisha yake bwana wetu yesu kristo ilivyokuwa maana hakuna yeyote aliyemwona akitenda jambo bovu na pia mungu akashuhudia kwamba huyu ni mwana wake ambaye anapendezwa naye nami lile ni kwambialo rafiki yangu ni kwamba jambo hilo linawezekana katika maisha yako maana mungu amemtuma roho wake ndani yako ili akusaidie akupe nguvu kutenda lolote ambalo wahitajika kutenda kwa sifa ya utukufu wake wakeposa kwenye kile kitabu cha zakaria sura ya 4 ya aya ile chaaaa neno la mungu linatuambia kwamba sio kwa nguvu wala kwa uwezo bali kwa roho wangu rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo wahitaji katika maisha yako yani umtegemee bwana umtegemee umte roho mtakatifu wa mungu ambaye atakupa nguvu na uwezo wa kushinda yote ambayo yanaweza kukufanya kukosa sifa mbinguni watu wengi wana sifa hapa duniani lakini mbinguni hawana sifa hata kidogo ni heri uwe na sifa mbinguni ndugu msikilizaji kuliko sifa za hapa ulimwenguni mara nyingi katika mazishi watu hupenda kusifu wale watu ambao wamekufa lakini unapomsifu mtu ambaye amekufa unamsaidia nini maana hakuna chochote ambacho waweza kufanya au kusema kitakachoweza kubadili nia yake mungu au nia ya mbingu kile ambacho amefanya hapa ulimwenguni basi hicho cha tosha haijelishi mtasema nini kumuhusu lakini kile ambacho kipo iwapo alikuwa na sifa mbinguni sifa zake zipo hata kama ilionekana kwamba hapa ulimwenguni hakuwa na sifa kwa hivyo wewe ambaye u hai siku hii ya leo ni vyema uwe na sifa mbinguni sifa ambayo mungu mwenyewe ananena ananenakukuusu sifa hii ndugu msikilizaji haiwezi ikaja kwako tu kwa sababu umeamua kutenda mambo mema la hasha sifa hii huja kwa kuamini neno lake mungu ambalo ni yesu kristo mtu anapomwamini yesu kristo neno lake bwana lasema kwamba yeye amefanyika kiumbe kipya tazama ya kale yamepita rafiki yangu kile ambacho maana hapa ni kwamba ndani ya moyo wa huyo ambaye amemwamini yesu kristo yeye amekuwa na asili mpya asili ambayo yaweza kumpendeza mungu haya yote ni kwa njia ya imani ukiwa na imani katika kristo hivyo ndivyo itakavyokuwa nam utakuwa na sifa mbinguni maana umemwamini yesu kristo na pia utakuwa na sifa hapa ulimwenguni licha ya kwamba hapa ulimwenguni kuna wakati ambapo watu watakusema mabaya lakini katika yote hebu ipatikane kwamba mbingu za fahamu kwamba hayo ambayo wanadamu wanayasema ni uongo mtupu rafiki msikilizaji tunapoendelea kwenye somo letu twaingia kwenye aya ya kin bl na kiaat katika sura ya kumi ya hiki kitabu cha danieli neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya hizi mbili ndipo akaniambia usiogope danieli kwa maana tangu siku ile ya kwanza ulipotia moyo wako ufahamu na kujinyenyekeza mbele za mungu wako maneno yako yalisikiwa nami na nimekuja kwa ajili ya maneno yako lakini mkuu wa ufalme wa uajemi alinipinga siku ishirini na moja bali tazama huyo mikaeli mmoja wa hao wakuu wa mbele akaja kunisaidia nami nikamwacha huko pamoja na wafalme wa uajemi rafiki msikilizaji kwa mujibu wa maandiko haya tuwaona kwamba ile pazia inayofunika ulimwengu wa kiroho imefunuliwa kidogo nasi tunaona hali ya vita huko mbinguni na vita hivi bado vyaendelea hadi wakati huu hali hiyo inatuonyesha kwamba kuna mambo mengi sana yanayoendelea hapa duniani tusiyoyaona na hata kujisikia juu yake au kuyahisi wala kuyajua ni machache ambayo tumefunuliwa kuhusu ulimwengu wa roho usioonekana kwa macho ya kibinadamu basi mambo haya yanatufunulia kwamba katika dunia tusiyoiona na macho kuna vita vikali kati ya nuru na giza kati ya uovu na wema na kati ya ufalme wa mungu na shetani twaona kwamba pia kuna hilo jeshi ambalo ni la mungu na jeshi la shetani malaika huyu alimwambia danieli kwamba maombi yake yalisikika mara ile tu alipoanza kuomba na yeye alitumwa ili kumletea jibu lakini njiani alikutana na upinzani mkubwa ndiyo maana hakuweza kumfikia danieli wakati uliotakiwa hilo ni jambo ndugu msikilizaji ambalo ni la kushangaza mno na linatia nuru zaidi kwa yale ambayo mtume paulo aliwaandikia waefeso katika sura ya611 aya ile ya 11 na 12, akiwaambia maneno yafuatayo vaeni silaha zote za mungu mpate kuzipinga hila za shetani kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya nyama na damu bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho ndugu msikilizaji kwa mara nyingine tena hapa twaona kwamba kuna vyeo na utaratibu katika mamlaka ya majeshi ya shetani hayo ambayo twayaona hapa yaweza kutuelezea sababu ya maombi yetu kutojibiwa ukweli wa mambo ni kwamba wakati unapopiga magoti yako na kwanza kuomba wafaa kufahamu kwamba umefungua vita vya kiroho paulo alilisema jambo hili waziwazi wazi kabisa alipowaandikia warumi katika kitabu kile cha warumi sura ya15 ya 15 ile ya akiwaambia hivi ndugu zangu na nawasihi katika bwana wetu yesu kristo na kwa upendo wa roho jitahidini pamoja nami katika maombi yenu kwa ajili yangu mbele za mungu msikilizaji sisi pia tunatakiwa kujitahidi sana katika maombi siku hizi maombi yanachukuliwa kwa mzaa sana yanakuwa ni kama maneno matupu au yanafanywa kuwa kama vile orodha ya kununua vitu kwenye soko maombi ya kweli ndugu yangu ni maombi ambayo huwa na uzito na ni yenye kuumiza moyo wa mtu niya hali ya kupenya na kuingia katika ulimwengu wa roho ili kuingia na kufungua na kuuachilia uwezo wa roho mtakatifu upate kutenda kazi maishani mwa wanadamu na jambo hili haliwezi likatendeka kwa maneno matupu maneno ambayo yamepangika bali jambo hili lilawezekana tu iwapo maombi hayo yatatoka kwenye moyo ambao una mzigo ambao unahusika kwa jambo hilo ambalo lawakilishwa mbele zake mungu katika maombi elewa hili ndugu msikilizaji kwamba wakati ulipoamua kumpokea yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako wewe ulitangaza vita na kwa hivyo kila siku tu vitani kama watoto wa mungu twapigana vita vya kiroho yule malaika alimwambia danieli kwamba siku ile alipoanza kumwomba mungu mungu alimtuma ili kumletea majibu lakini mkuu wa uajemi alipigana naye siku ishirinina moja je ndugu msikilizaji huyu mkuu ni nani kwa kweli hakuna mwanadamu yeyote ambaye angeliweza kuwa kwenye anga ili aweze kupigana na malaika maana malaika ni roho na wala mwanadamu hawezi kumwona ijapokuwa wakati huo ambapo anajidhihirisha kama vile tunavyosoma kwenye neno hili katika mfano wa mwanadamu ndugu msikilizaji muda huo ambapo malaika huyo alipigana ulikuwa ni muda mrefu zaidi basi kama ilivyo ni lazima tufahamu kwamba huyu mkuu ni mmoja kati ya wale watumishi wa shetani yeye ni pepo mbaya twajua kwamba mungu anawapanga malaika zake kwa taratibu na pia shetani amefanya jinsi hiyo kuna majemedari wakuuna wadogo wenye vyao vya kila aina makanali maluteni masajinti hata makoplo katika lugha ambayo ni rahisi sisi kuelewa leo hii yaonekana kwamba huenda huyu malaika alikuwa wacheo ndogo ndiposa twaona kwamba yule mikaeli alikuja ili kumsaidia naye akamfungulia njia ili afike kwake danieli ndugu msikilizaji huenda wajiuliza ni kwa nini malaika huyo alizuiwa asipite sababu ni kwamba alikuwa anamletea danieli habari juu ya waajemi na wayunani tutaona haya yote tutakapoingia katika sura inayofuatia shetani hakutaka habari hizo zifahamike hata kidogo zilikuwa habari za siri ambazo hakutaka wanadamu wajue lakini mungu kwa kuwa ni mungu anayetawala tena ni mungu ambaye ni mwenye uwezo alimtaka danieli ajue habari hizo rafiki yangu mpendwa twahitaji kujua kwamba sisi tuma vitani vita vyetu ni vya kiroho na basi ni lazima tujue kwamba mara nyingi sana shetani atapiga maombi yetu na kujaribu kuyapinga maombi yetu kwa sababu hiyo ni vyema kila mmoja wetu afahamu kwamba tunapokusanyika pamoja kwa sababu ya maombi tufahamu kwamba tu katika vita rafiki yangu kuna vita ambavyo ni lazima upigane na kushinda paulo anasema maneno yafuatayo katika kitabu cha wakorintho wa, wa pili, sura ya kumi, aya ya aya hadi tano. nalo neno hilo lasema hivi maana ingawa twenenda katika mwili hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili maana silaha za vita vyetu si za mwili bali zina uwezo katika mungu hata kuangusha ngome tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka kijinuwacho juu ya elimu ya mungu na tukiteka nyara kila fikira ipate kumtii kristo rafiki yangu maisha ya kikristo ni jukumu kubwa sana kuliko jinsi watu wengi wanavyodhani twahitaji kufahamu kwamba tunahitaji uwezo wa kiroho tena wa roho mtakatifu ili kushinda vita hivi pia jambo lingine ni kwamba twahitaji kabla ya kufanya vita vyetu tuhakikishe kwamba tumekuwa tukitembea pamoja naye kristo katika ushirika wa neno lake pamoja na maombi kwake ni vizuri kukumbuka jambo hili kila mara kwamba tu katika vita vya kiroho na jinsi ambavyo twatembea na mungu wetu yani katika sala na maombi pamoja na kusoma na kutenda neno la mungu hivyo ndivyo ambavyo twahakikishiwa ushindi kwa hivyo iwapo wahitaji ushindi ndugu msikilizaji katika maisha yako ya kiroho ni lazima kwanza umakinike kwa jambo hilo yaani utembee na bwana wako katika njia hizo za sala kusoma na kulitenda neno hilo nawe utaona ushindi mkuu katika maisha yako naamini kwamba hilo ndilo ambalo wahitaji maishani mwako kwa ajili ya ushindi ambao mungu amekuandalia wewe kwenye aya ya1 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi sasa nimekuja kukufahamisha mambo yatakayowapata ya watu wako katika siku za mwisho maana maono hayo ni ya siku nyingi bado ndugu msikilizaji aya hii ndiyo ufunguo wa kuelewa sura hii ambao ni kama ufunguo unaofungua mlango wa kuelewa kitabu hiki cha danieli hasa katika hei sehemu ya pili sehemu ya unabii kuna mambo matatu ambayo yanapenda tuyaangalie kuhusu maono haya jambo la kwanza ni kwamba maono haya ni ya watu wa danieli kwa hiyo twaweza kusema wazi kabisa kwamba maono haya yanawahusu waisraeli maana mungu anasema waziwazi watu wako nawe wafahamu kwamba danieli alikuwa ni myahudi na mungu anaposema kwamba watu wako anamaanisha watu wa danieli na siyo jambo lingine lolote jambo la pili kuhusu maono haya ni kwamba maono haya ni ya siku zijazo hii ina maana kwamba yatatimia katika juma la mwisho juma la sabini huo ndiyo wakati ambao twahuita wakati wa dhiki kuu na kisha jambo la tatu ni kwamba maono haya ni ya siku nyingi bado jambo hili la tatu msikilizaji latilia mkazo kwamba hayo maono yatachukua muda mrefu kabla ya kutimia baadaye kwenye maono haya tutaona sehemu mbili ambazo zimo sehemu ya historia na hiyo sehemu ya unabii ndugu msikilizaji kwenye aya ya1 twaingia kwenye kipengele kingine ambacho chanena kuhusu danieli kupata hakikisho na pia kutiwa nguvu nalo neno la sema hivi kwenye aya ya ka na kast na alipokwisha kusema nami maneno hayo nikauelekeza uso wangu chini nikawa bubu na kumbe mmoja mfano wa wanadamu akanigusa midomo yangu ndipo nikafumbua kinywa changu nikanena nikamwambia yeye aliyesimama karibu nami e bwana wangu kwa sababu ya maono haya huzuni zangu zimenipata tena hata si kusaziwa nguvu kwa sababu ya maono haya yalimgusa sana katika moyo wake hata kuweza kuathiri mwili wake kama vile neno la mungu liendelea kutwambia kwenye aya ya17na1 nalo neno la mungu lasema hivi maana mtumishi wa bwana wangu huyu atawezaje kusema na bwana wangu huyu kwa maana kwangu mimi mara hazikusalia nguvu ndani yangu wala pumzi haikusalia ndani yangu kisha mmoja mfano wa mwanadamu akanigusa tena akanitia nguvu ndugu msikilizaji neno hili la mungu ambalo twalisoma hapa laonyesha kwamba kwa hakika mtu anapoona maono ambayo yanatoka kwa mungu hatabakiwa na nguvu au hali yake ni lazima itabadilika siku hizi unawasikia watu wakisema kwamba wameona maono ya malaika lakini hakuna jambo lolote lililowatokea unapomsikia mtu akisema jambo hilo na maisha yake hayaja badilika fahamu kwamba huyo mtu hakumwona malaika hata kidogo hali ya kumuona malaika ilimwacha danieli akiwa bubu aliyezimia na hata kukosa nguvu katika maisha yake na waweza kuniambia kwamba mchungaji jambo hilo ni jambo ambalo lilimpata danieli mimi ni tofauti na nilimwona malaika yawezekana kwamba ni hivyo lakini kile ambacho wafaa kufahamu ni kwamba iwapo katika maisha yako hakutakuwepo na utofauti wowote basi nasikitika sijui uliona malaika wa aina gani na alikuja kukwambia nini jambo hili nalisema kwa sababu ndugu yangu ni lazima wakati wowote wa ambapo umemwona malaika au umepokea mjumbe kutoka mbinguni maisha yako hayawezi yakabakia jinsi yalivyo hiyo ndiyo sababu lina tashwishi na mtu yeyote anayenena neno kama hilo bila ya kuwepo na mabadiliko katika maisha yake nami najua kwamba unakubaliana nami katika jambo hilo tunapoendelea ndugu yangu kwenye ile aya ya 19 na 2 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia akasema e mtu upendwaye sana usiogope amani na iwe kwako uwe na nguvu naam uwe na nguvu aliposema nami nikapata nguvu nikasema e bwana wangu na aseme bwana wangu kwa maana umenitia nguvu ndipo akasema je unajua sababu hata nikakujia na sasa nitarudi ili nipigane na mkuu wa uhajemi nami nitakapotoka huku tazama mkuu wa uyunani atakuja kwa mujibu wa andiko hili ndugu msikilizaji ni vyema uone katika maandiko haya kwamba huyu malaika anasema kwamba mara tu atakapomaliza kuwasilisha ujumbe wake kwa danieli atarudi huko juu ili kupigana atakaporudi huko atakaporudi huko kutakuwepo na mkuu mwingine ambaye atakuja naye atakuwa ni mkuu wa uyunani huyu mkuu mwingine yu katika utaratibu wa utawala wake shetani naye ni mkuu wa uyunani kisha kwenye aya ya neno lake bwana lamalizia sura hii ya ki kwa maneno yafuatayo lakini nitakwambia yaliyoandikwa katika maandiko ya kweli wala hapana anisaidiaye juu ya hao ila huyo mikaeli mkuu wenu ndugu msikilizaji malaika huyu anamwelekeza danieli ili kuliangalia neno lake mungu na kulisoma yaani ni kama anamwambia hivi hutasikia wala kuona jambo lolote ambalo si sambamba na neno lake mungu kwa ajili ya hili ambalo twalisoma hapa msikilizaji ni vyema kuona kwamba neno la mungu ni silaha ya muhimu sana ambayo mkristo anatakiwa kuitumia siku zote katika vita vyake vya kiroho silaha hii inaitwa upanga wa roho tena ndilo neno lake mungu kuna wengine wetu wasiojua jinsi ya kuutumia upanga huo na ni vyema ndugu msikilizaji ufahamu jinsi ya kuhutumia upanga huo ningependa ufahamu kwamba lile ambalo lipo ni kwamba katika kila ufalme kuna huo utaratibu wa mashetani ambao upo ili kwamba uweze au kupinga neno lake mungu ndiposa maombi yako ndugu msikilizaji na msaada wowote ambao ungelipenda kuutoa kwa ajili ya kipindi hiki unakaribishwa kwelikweli nam unapotuombea unapotuma msaada wa fedha zako basi wewe unahakikisha kwamba injili inaendelea mbele na zaidi ya yote twaendelea kushinda vita hivi katika roho na majibu yake twayaona katika mwili rafiki msikilizaji unajukumu katika maisha yako kuombea nchi yako kama vile tumeona kwamba kuna wakuu ambao hawatutakii mema wewe pamoja nami tunapoombea nchi yetu tutakuwa washindi maana mungu kama vile ameagiza mikaeli kuwa juu ya watu wa danieli vivyo hivyo najua kwamba ameagiza malaika wawe juu ya taifa hili nam nasi tunapoomba basi tunakuwa salama mikononi mwake mungu ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo mungu yunataka tujifunze na tuweze kulifahamu kusudi kutekeleza majukumu yetu jinsi inavyotupasa nitaomba sasa pamoja nawe maana najua kwamba umebarikiwa na huu tayari kabisa kupiga vita vya kiroho kwa njia inayohitajika hebu tuombe pamoja baba wetu tena mungu uishie milele nakushukuru tena siku hii njema ambayo umetupa na hasa kwa ajili ya siku hii bwana tumefahamu kuwa wewe umetupa neno lako ambao ni upanga wa roho ukatao kuwili na kutenda mambo makuu bwana tazama tu katika vita vita ambavyo wewe hupamoja nasi maana wewe ndiwe bwana wa majeshi niombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu mpendwa ataishi katika kichwa cha bwana na kutenda yale ambayo umemwagiza kwa sifa ya jina lako na enzi yako katika vita vyote ambavyo atapigana vya kiroho hebu iwe kwamba atakuwa ni mshindi maana huyu ni mtoto wako ambaye kristo alimfia pale msalabani ili awe mshindi juu ya vyote ambavyo ni vya dunia pamoja na vyote vilivyomo najua kwamba utampa ushindi maishani mwake maana amekusudiwa kushinda kwa kuwa wewe mungu huu pamoja naye na kushukuru kwa ajili ya ushuhuda mwema ambao atakuwa nao kwa ajili ya hili ambalo tumejifunza maana tumeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji wewe ni zaidi ya mshindi katika kristo aliyekupenda lililopo ni wewe kuendelea kuchukua neno hili yani upanga wako wa roho tumia upanga huu katika maombi yako nawe na utaendelea kuona ushindi wake mungu maishani mwako na kutakia baraka zake mwenyezi mungu na ushindi mwingi katika maisha yako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2 m nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni rokni nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea