ina la bwana ndugu msikilizaji kwa kuwa kwa mara nyingine tena mungu ametupa fursa ya kukusanyika pamoja na kuendelea kujifunza kutoka kwenye neno lake ndugu msikilizaji lile ambalo ningependa ufahamu ni kwamba muda unaohutumia kusikia neno hili ni muda ambao unafaa kabisa tena wa kukujenga moyo wako maana baada ya mambo yote hapa duniani ni neno hili ndilo ambalo litadumu milele kwa hivyo tega sikio lako na uweze kuyasikia hayo ambayo mungu ananena nawe maana kile ambacho mungu ananena nawe leo hii ndicho ambacho kitasalimisha maisha yako na zaidi yayote kukupa tumaini katika haya maisha na hata maisha ya baadaye rafiki msikilizaji taendelea na somo letu siku hii ya leo kwenye kitabu hiki cha danieli sura ya suaya a kwanzia aaya7 hadi ile aya ya thalathini. waweza kukumbuka kwamba ndugu msikilizaji kwenye kile kipindi kilichopita tuliona jinsi ambavyo mfalme alivyowashurutisha watu ili waabudu ile sanamu ya dhahabu ambayo alikuwa ameisimamisha lakini vijana watatu wa kiyahudi ambao waliamua kutangaza nguvu zake bwana walikataa kuabudu ile sanamu hebu tugeukie aya hiyo ya7 na 18, ili tuendelee kupata maelezo au majibu ya hawa vijana kwake mfalme nalo neno lake bwana lasema hivi kama ni hivyo mungu wetu tunayemtumikia aweza kutuokoa na tanuru ile iwakayo moto naye atatuokoa na mkono wako e mfalme bali kama si hivyo ujue e mfalme ya kuwa sisi hatukubali kutumikia miungu yako wala kuisujudia hiyo sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha ndugu msikilizaji vijana hawa waliweka waziwazi kabisa kwamba iwapo ni mapenzi yake mungu kuwakomboa tokana na mikono yake basi hivyo ndivyo itakavyokuwa lakini iwapo hata waokoa kutokana na mkono wake mfalme jambo ambalo lipo ni kwamba hawatasujudia na kuabudu miungu yake mfalme na wala hawawezi kusujudia ile sanamu ndugu msikilizaji jambo hili laonyesha jinsi ambavyo vijana hao walikuwa wameamua hawataabudu miungu mingine ila huyo mungu mmoja tu mungu wa israeli pamoja na haya ndugu msikilizaji ningependa kukuambia kwamba iwapo wewe unamtazamia mungu yani unamwabudu mungu huyo wa israeli ni vyema ufahamu kuwa jambo ambalo ni la muhimu ni wewe kuwa mwaminifu kwake hawa vijana walikuwa waaminifu kwake iwe kwamba ataokoa kutoka kwa mikono yake nebukadneza au iwe kwamba watauawa katika tanuru ile matokeo hayakuwasumbua hata kidogo maana kile ambacho walikuwa wanajua ni kwamba wana mungu ambaye wanamwabudu mungu ambaye ni kweli mungu ambaye hawezi kuwaachilia bali mungu ambaye atawatetea nia kama hiyo ndiyo nia ambayo wahitaji msikilizaji wangu iwe kwamba mungu atajibu jinsi unavyotarajia au akose kujibu jinsi unavyotarajia fahamu kwamba yeye anajua kile ambacho ni bora kwa maisha yako na hivyo kile ambacho kipo ni wewe kumtegemea lile ambalo ataliamua hilo ndilo bora kwako wewe nam hawa vijana walisema kwamba wao hata iwapo hawataokolewa ama waokolewe kile kilichopo ni kwamba hawataabudu sanamu hizo nasikitika kwamba kwa ajili ya kutaka kupata vitu vingine wakristo wengi wamejipata kuinamia miungu mingine kwa kutoa hongo au kujipendekeza kwa njia fulani ili kwamba wapate mambo yale elewa hili ndugu yangu iwapo wewe wataka jambo lolote fahamu kwamba ulimwengu wote na vyote vilivyomo ni vya mungu kilichopo ni wewe kuendelea katika uaminifu na kuendelea kumtazama huyo mungu ambaye anajali maisha yako ili kwamba kwa wakati wake aweze kukupa hilo ambalo walihitaji tena fahamu hili msikilizaji wangu kwamba wewe umeumbwa kwa utukufu wake mungu kwa hivyo chochote ambacho utapokea hiyo itakuwa ni kwa utukufu wake mungu chochote ambacho mungu hatakupa bado jambo hilo litakuwa ni kwa utukufu wake kwa hivyo ndugu yangu uwe mwaminifu kwake bwana maana yeye ndiye ambaye anajua hicho ambacho ni bora kwako usiwe kama watu wengine ambao wanafikiri kwamba kwa kuwa mungu hajawapa jambo hili yeye hajibu maombi la hasha mungu anajibu maombi iwapo atasema ndiyo au aseme la hayo yote ni majibu ndugu yangu nam hebu tuteremke kwenye aya ile ya 19 na 2 ambayo yatuonyesha jinsi ambavyo mungu aliwahifadhi hawa vijana watatu katika hiyo tanuru ya moto neno lake bwana lasema yafuatayo kwenye aya hii ya 19 na ishiin ndipo nebukadrezar akajaa ghadhabu na sura ya uso wake ikabadilika juu ya shadraka na meshaki na abednego basi akatoa amri watiye moto ile tanuru mara saba kuliko desturi yake ya kutiwa moto kisha akawaamuru baadhi ya watu mashujaa wa jeshi lake kuwafunga shadraka na meshaki na abednego na kuwatupa katika ile tanuru iliyokuwa ikiwaka moto ndugu msikilizaji huyu mtu nebukadreza alikuwa ni mtu mwenye gadhabu kuu sana na hata kwenye aya hizi tuona kwamba gadhabu hiyo ilimfanya uso wake ubadilike juu ya shadraka meshaka na abednego watu ambao alikuwa amewapenda hapo mwanzo nam moto wa ile tanuru ilifanywa kuwaka mara saba zaidi kuliko desturi ilivyokuwa jambo hili aliikuhitajika yani kuongeza moto ule kuwa mara saba bali kile ambacho kipo ni kwamba neno lake bwana latuonyesha moyo wa huyu mtu kwenye aya ya21 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi basi watu hao wakafungwa hali wamevaa suruali zao na kanzu zao na joho zao na mavazi yao mengine wakatupwa katikati ya ile tanuru iliyokuwa ikiwaka moto ndugu msikilizaji kwa mujibu wa andiko hili twaona kwamba hawa vijana walitupwa katika moto huo jinsi ambavyo walikuwa wamevalia kwa maneno mengine hawakuwa na nafasi yoyote ile ya kufanya jambo lingine kwa kuwa amri ya mfalme ilikuwa ni kali mno kwenye aya ya 22 na 222 neno lake bwana aliendelea kwa kutuambia hivi basi kwa sababu amri ya mfalme ilikuwa ni kali na ile tanuru ilikuwa ina moto sana mwaka wa ule moto ukawaua wale watu waliowashika shadraka na meshaki na abednego na watu hao watatu shadraka na meshaki na abednego wakaanguka hali wamefungwa katikati ya ile tanuru iliyokuwa inawaka moto ndugu msikilizaji amri ya mfalme ambayo ilikuwa ni ya haraka mno ilimfanya mfalme kupoteza kati ya mashujaa wa jeshi lake na kwenye aya a na 2 na25 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi ndipo nebukadreza akastaajabu akainuka kwa haraka akanena akawaambia mawaziri wake je hatukutupa watu watatu hali wamefungwa katikati ya moto wakajibu akamwambia mfalme kweli e mfalme akajibu akasema tazama mimi naona watu wanne nao wamefunguliwa wanatembea katikati ya moto hali hawana dhara na sura yake yule wanne ni mfano wa mwana wa miungu ndugu msikilizaji kama vile tunavyosoma kwenye maandiko haya ni wazi kwamba ile tanuru ilikuwa wazi kabisa naye mfalme nebukhadreza alitazamia kwamba watu hao watatu yani shadraka meshaki na abednego waangamie mara moja lakini alishangaa kuwaona wanatembea katika ule moto wakiwa hai jambo lingine ambalo lipo pale ambalo pia lilimshangaza nebukadreza ni kwamba alimwona mtu wanne ambaye huyu mfalme anaelezea kwamba hali yake ilikuwa ni kama mwana wa miungu maneno yake nebukadreza ndugu yangu yaonyesha kwamba huyu mfalme hakuwa na maarifa au ufahamu kuhusu mungu aliye hai mungu wa kweli kwa wakati huu ijapokuwa danieli alikuwa amemhubiri na kumnenea kuhusu huyo mungu wa kweli kwa kuwa hakuwa na hali yoyote ya kiroho yaani ya kupambanua mambo ya kiroho nebukadreza hakuwa na lingine bali kushuhudia tu kuhusu hali ambayo haikwa ya kawaida ya huyo ambaye alionekana kuwa kama mwana wa miungu ndugu msikilizaji naamini kwamba huyo mtu wanne alikuwa ni mwana wa mungu yani yesu kristo kabla hajaja katika mwili jambo ambalo laonekana hapa rafiki yangu lingine ni kwamba hali hiyo ya kuhifadhiwa hawa wachache katika tanuru hiyo ya moto ni jambo ambalo lilikuwa la muujiza kabisa wala hakuna maelezo mengineyo yoyote yale ambayo twaweza kuelezea kuhusu jambo hili aidha ukubali jambo hili au ulikataye aidha kitabu iki cha danieli chanena mambo ya uongo au chanena ukweli kabisa hili ambalo nalisema hapa msikilizaji nalisema kwa kuwa kuna watu ambao wanaamini kwamba haya ambaye yameandikwa katika biblia yaani miujiza ambayo ipo si kweli hata kidogo wengi hata wanasema kwamba yesu kristo hakutembea juu ya maji bali alitembea katika ufuo wa bahari nao wale wanafunzi walifikiri kwamba anatembea juu ya maji ndugu msikilizaji maneno kama hayo au maongezi kama hayo ni maongezi ambayo ni ya udanganyifu na tena yenye unafiki aidha utakubali kwamba miujiza ipo au ukatae kwamba miujiza haipo hakuna watu watatu ambao waweza kutupwa katika tanuru ya moto msikilizaji bila ya kuharibiwa na ule moto ni lazima tu muujiza utendeke naamini kwamba muujiza huu ulitendeka na kwamba yule aliyekuwepa yani yule mtu wa wanne siye mwingine bali ni bwana wetu yesu kristo kuna hili jambo lingine ambalo ningependa ufahamu msikilizaji kwamba haya yote ambayo yamenakiliwa kwenye sehemu hii ni mambo ya historia ambayo yalitendeka pamoja na hiyo ni picha ya kinabii kuhusu wakati huo wa hiki kuu nam ile tanuru ya moto yaakilisha mateso ambayo yatakuwepwa wakati huo wa hiki kuu na huyu mtu nebukadreza yeye anaakilisha yule mnyama aliyetoka katika bahari yaani mpinga kristo ambaye pia atakuwa mtawala wa ulimwengu wa mwisho nayo ile sanamu ya dhahabu aliyoisimamisha katika ule uwanda wa dura ni mfano wa lile chukizo la uharibifu ambalo bwana wetu yesu kristo alizungumza habari zake msikilizaji nao hawa vijana watatu ni mfano wa mabaki yani watu watakaookolewa wakati wa dhiki kuu kitu cha kushangaza ni kwamba danieli hatajwi hapa hakuwepo alikuwa ni msimamizi mkuu na waziri mkuu katika ufalme wa babeli na huenda alikuwa amekwenda kwenye ziara za kiserikali kwa niaba ya mfalme katika maeneo fulani ya nchi ile naye anakuwa ni mfano wa wale wateule ambao wataondolewa hapa duniani kabla ya dhiki kuu ndugu msikilizaji bwana yesu kristo alikuwemo ndani ya tanuru hiyo na ndivyo atakavyokuwepo pia katika siku za dhiki kuu akiwa pamoja na walio wake watakaopitia katika mateso ya wakati huo elewa kwamba rafiki yangu kwamba bwana wetu yesu kristo yu pamoja nasi wakati tunapopitia katika dhiki na mateso anasema hivi kwenye kile kitabu cha yohana sura ile ya16a ya hayo nimewaambia mpate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni mnayo dhiki lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu tena kwenye kile kitabu cha mathayo mtakatifu sura ya 28 ya 2 neno lasema hivi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari ndugu msikilizaji anaahidi kwamba hatawaacha wale walio wake kamwe bali atakuwa pamoja nao kwa mujibu wa haya ambayo tumejifunza msikilizaji wangu ni wazi kwamba iwapo wewe utakuwa mwaminifu kwake mungu mungu hatakuacha wala hatakupungukia bali atakuwa pamoja nawe haya ndiyo ambayo tuyapata kama ahadi kwa watoto wa mungu katika kitabu cha isaya sura ile 4 kwanzia aya ile ya kwanza hadi ile aya ya saba nalo neno lake bwana latuambia maneno yafuatayo lakini sasa bwana aliyekuhuluku ee yakobo yeye aliyekuumba ee israeli asema hivi usiogope maana nimekukomboa nimekuita kwa jina lako wewe uu wangu upitapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawe na katika mito haitakugarikisha uendapo katika moto hautateketea wala mwali wa moto hautakuunguza maana mimi ni bwana mungu wako mtakatifu wa israeli mwokozi wako nimetoa misri kuwa ukombozi wako nimetoa kushi na seba kwa ajili yako kwa kuwa ulikuwa wa dhamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa nami nimekupenda kwa sababu hiyo nitatoa watu kwa ajili yako na kabila za watu kwa ajili ya maisha yako usiogope maana mimi ni pamoja nawe nitaleta wazao wako toka mashariki nitakukusanya toka magharibi nitaiambia kaskazi toa nayo na kusi usizuie waleteni wana wangu kutoka mbali na binti zangu kutoka miisho ya dunia kila mmoja aliyeitwa kwa jina langu niliyemuumba kwa ajili ya utukufu wangu mimi mimi nimemuumba nimemfanya ndugu msikilizaji haya ambayo tuayasoma kwenye sehemu i ya isaya yaonyesha kwamba mungu kwa hakika hawezi kuwasahau waja wake na wala hawezi kuwapungukia wale ambao wamemwamini na kumtumainia kwa hivyo lililopo ni kwamba hali ambayo huu sasa ndugu yangu usikate tamaa wala usife moyo kwa kuwa mungu ameahidi kwamba atakuwa pamoja nawe amekuita kwa jina lako wewe umeitwa kwa jina lake na kwa hivyo yeye atahakikisha kwamba katika hali yako hiyo atajitukuza maishani mwako tunapogeukia aya ile ya 6na7 neno lake bwana aliendelea kwa kutuambia hivi kisha nebukadresa akaukaribia mdomo wa ile tanuru iliyokuwa inawaka moto akanena akasema enyi ee shedraka na meshaki na abednego watumishi wa mungu aliye juu tokeni mje huku ndipo shedraka na meshaki na abednego wakatoka katika ule moto na maamiri na manaibu na maliwali na mawaziri waliokuwa wamekusanyika pamoja wakaona watu hao ya kuwa ule moto ulikuwa hauna nguvu juu ya mili yao wala nywele za vichwa vyao hazikuteketea wala suruali zao hazikubadilika wala harufu ya moto haikuwapata hata kidogo ndugu msikilizaji nebukadreza alikiri kwamba hawa vijana watatu ni watumishi wa mungu aliye juu sana nafikiri kwamba sasa huyu mfalme anakaribia kumjua mungu wa kweli hawa watu walitoka bila hata kuwa na harufu ya moshi wala nywele zao kuteketea huu kua hakika ulikuwa ni muujiza kamili ndugu msikilizaji tunapogeukia aya ile ya 28 hadi ile aya ya 3 neno lake bwana lafungia sura hii ya tatu kwa maneno yafuatayo nebukadreza akanena akasema na naahimidiwe mungu wa shadraka na meshaki na abednego aliyemtuma malaika wake akawaokoa watumishi wake waliomtumaini wakaligeuza neno la mfalme na kujitoa miili yao ili wasimtumikie mungu mwingine wala kumwabudu ila mungu wao wenyewe basi mimi naweka amri ya kuwa kila kabila ya watu na kila taifa na kila lugha watakaonena neno lolote lisilopasa juu ya huyo mungu wa shadraka na meshaki na abednego watakatwa vipande vipande na nyumba zao zitafanywa kuwa ja kwa kuwa hakuna mungu mwingine awezaye kuokoa namna hii kisha mfalme akawakuza shadraka na meshaki na abednego katika wilaya ya babeli ndugu msikilizaji nebkadreza alitambua kwamba mungu ana uwezo wa kuokoa watu wake na zaidi ya hapo ndugu msikilizaji alifahamu kwamba huyo mungu wa israeli yaani mungu wa shadraka meshaki na abednego ni mungu ambaye hawezi akapimanishwa au kulinganishwa na miungu yoyote maana miungu yake nebkadreza tayari ilikuwa imeshindwa hiyo ndiyo iliyokuwa imani yake jinsi tutakavyoona kwenye ushuhuda wake kwenye sura inayofuatia ninaamini kwamba alipata kumjua mungu wa mbinguni kibinafsi na hata kumwamini licha ya kwamba ilimchukua muda mrefu kabla hajaondoka katika hali yake ya upagani na kuabudu sanamu mambo ambayo alikuwa ameyazoea na kudumu ndani yake kwa muda mrefu sana ndugu msikilizaji vijana hao walirudi tena katika hali ya kupendwa na kunehemishwa na mfalme hii ilikuwa ni mara ya pili wao kuhukumiwa kifo na pia ilikuwa ni mara ya pili wao kuokolewa kutokana na kifo na jambo lingine ambalo lipo ni kwamba walipandishwa cheo tena hiyo ni kusema kwamba iwapo wewe ndugu msikilizaji utamwamini mungu katika hali yoyote ambayo utakuwa ndani yeye atahakikisha kwamba amekutetea na kukushughulikia jinsi inavyohitajika na hivyo ndivyo ambavyo bwana wetu yesu kristo iwaweza kuwadumisha watu wake siku hii ya leo katika ulimwengu wa sasa hili ni jambo la kutia moyo sana ambalo pia twaliona katika sura ile ya hile a1ayai a7ya kile kitabu cha yohana ambapo kristo alisema hivi kondoo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wananifuata nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu vilevile vile anasema hivi katika kitabu hicho cha yohana sura ya17:11 aya ya, 17, ya 11. wala mimi simo tena ulimwenguni lakini hawa wamo ulimwenguni nami naja kwako baba mtakatifu kwa jina lako ulilonipa walinde hawa ili wawe na umoja kama sisi tulivyo anaendelea kwenye aya ya15 akisema hivi mimi siombi kwamba uwatoye duniani bali uwalinde na yule mwovu ndugu msikilizaji pamoja na hii twaona kwenye kile kitabu cha webrania neno lake bwana likituambia hivi naye kwa sababu hii aweza kuwaokoa kabisa wao wa mji yao kwa mungu kwa yeye maana yu hai siku zote ili awaombee rafiki yangu sisi tunaishi katika dunia ambayo hatuna budi kupata shida watoto wengine wa mungu ni lazima wataingia katika tanuru yenye moto lakini yeye ana uwezo wa kuwalinda hata katika moto hiyo na pia ana uwezo wa kuwaokoa katika hali hiyo jambo lililopo ni kwamba ni lazima umwamini mungu katika hali yoyote ile na wala usikane imani yako maana imani yako ndugu msikilizaji katika bwana wako yaani katika mungu wako ndiyo ambayo itakuokoa rafiki msikilizaji waweza kusema kwamba hali yangu ni ngumu kabisa na wala sina imani kama wale vijana watatu wa kiyahudi jambo ambalo lipo ndugu yangu ni kwamba hauhitaji kuwa na imani kama ya wale vijana bali wewe wahitaji tu kumwamini mungu katika hali ambayo unayo wakati huu yesu kristo alisema kwamba iwapo imani yako itakuwa kama ile mbegu ya haradai ambayo ni mbegu ndogo kabisa katika miti yote basi wewe utaambia mlima huu ngoka hapa nao huo mlima utaondoka ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo lahitajika yaani yale ambayo unayafahamu yale ambayo mungu amekunenea hasa kupitia kwenye neno lake yani biblia hayo ndiyo ambayo wahitaji kuyashika na kuyatekeleza katika maisha yako unapofanya hivyo mungu atakushughulikia naye atakuokoa maana kile ambacho chahitajika ni hiyo imani ndogo katika huyo mungu mkuu naye huyo mungu mkuu atakuokoa atakushughulikia nawe utamtukuza hilo ndilo ambalo lahitajika katika maisha yako kama mtoto wa mungu lililopo ni uwe na imani kama vile mtoto anavyokuwa na imani kwamba baba yake yoaweza kila kitu na wewe una baba ambaye kwa hakika anaweza kila kitu endelea kumwamini mungu wetu endelea kumtumaini kwa yote ambaye amekuagiza kupitia neno lake na lolote ambalo litakuja katika maisha yako atakupa nguvu ya kusimama wima alisimama na hawa vijana watatu akasimama na danieli na yusufu na ibrahimu na hata na mitume nao wakawa ni mashujaa wa imani yu tayari kusimama pamoja nawe kwa kuwa mungu wetu hana upendeleo bali kila mmoja anayemwamini huyo yeye atamwinua mungu yu tayari kukutendea lolote lile iwapo wewe utaweka imani yako katika yeye ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo lahitajika maishani mwako nawe utauona mkono wake mungu ukifanya kazi katika maisha yako naamini kwamba utafanya hivyo na kwa sababu hiyo hebu tuombe pamoja maana mungu wetu yu pamoja nasi tuombe mfalme mungu huishie milele na kushukuru kwa ajili ya mafundisho haya mema ambayo umetufundisha siku hii ya leo bwana najua kwamba ndugu yangu msikilizaji amepata imani kupitia neno hili kwa kuwa imani huja kwa kusikia na kuendelea kulisikia neno lake mungu naomba kwamba imani hiyo itaendelea kukuwa ndani yake na zaidi ya yote mambo hayo yote ambaye yamempata wakati huu bwana utamwinua kwa kuwa ana imani katika wewe kwamba wewe ndiwe mwokozi wake mungu wangu wewe haumpungukii yoyote yule ambaye amekutumaini na vivyo hivyo hautampungukia huyu ndugu kwa kuwa wewe ni mungu mwaminifu mungu uwezaye kuokoa kikamilifu asante bwana maana anapoendelea kujifunza neno lako na kutenda hayo ambayo umemwagiza atauona mkono wako kama vile wale wapendwa walivyoona mkono wako katika ile tanuru ya moto haya ninaomba nikijua kwamba utamtendea kwa utukufu wa jina lako naomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji jambo ambalo ningependa kukuambia ni kwamba hawa vijana walikuwa na msimamo dhabiti na hivyo ndivyo ambavyo yakufaa wewe uwe na msimamo dhabiti kuhusu yale yote ambayo unayaamini lililopo ni hili iwapo vijana hawa wangelisujudu sanamu hiyo baada ya wao kuletwa mbele za mfalme basi kile ambacho kingelikuwepo ni kwamba wangeliuliwa kwa nini kwa sababu hawakujali neno la mfalme walikuwa ni wakaidi dhidi ya mfalme lakini kwa kuwa walikuwa na msimamo huo mmoja mungu alikuwa pamoja nao nao wakafanya hilo ambalo ni la kumpendeza mungu bila kujali neno la mfalme hii nina maana kwamba wahitaji kusimama wima katika imani yako na wala usijaribu kumpendeza mtu yeyote iwapo jambo ambalo anakuuliza utende ni jambo ambalo ni kinyume na imani yako imani yako katika kristo ni yenye thamani kubwa sana na usiichezee hata kidogo naamini kwamba mungu atakupa hekima na maarifa ya kuendelea kuitunza imani yako hasa kwa kumtegemea hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea shukuru msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuelezea au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi ambacho umekisikiza leo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans radio sanduku la posta ni2 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni owrcoke na hadi wakati mwingine ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omwodo nikikwaga nikikutakia amani teletele neno litaendelea