jina la bwana ndugu msikilizaji hasa nikiwa na ufahamu hu kwamba mungu amezidi kuwa pamoja nawe na katika haya ambayo tumekuwa tukisoma kwenye kitabu hiki cha danieli umezidi kujifunza yale ambayo ni ya mwafaka katika maisha yako ya imani na zaidi ya yote kufahamu kwamba waweza kusimama jaribio lolote lile ndugu msikilizaji leo hii tuendelea kwenye somo letu hili ambalo latoka kwenye hiki kitabu cha danieli sura ya3 kwanzia aya ya 16. kwenye kipindi kilichopita tuliona jinsi ambavyo huyu mfalme nebukadreza alijifanyia sanamu ya dhahabu ambayo aliwataka watu wote waweze kuiabudu na jambo hili ndilo ambalo twaendelea kuliangalia katika somo letu siku hii ya leo hasa kwenye somo letu tutazingatia kuhusu kuzinduliwa kwa sanamu hiyo nitasoma kuanzia aya ya kwanza hadi tatu kusudi tuweze kupata lile ambalo neno lake bwana latwambia na pia kutupa msingi wa somo letu siku hii ya leo nalo neno lasema hivi nebukadreza mfalme alifanya sanamu ya dhahabu ambayo urefu wake ulikuwa ni dhiraa 60 na upana wake dhiraa 6 akaisimamisha katika uwanda wa dura katika wilaya ya babeli ndipo nebukadreza akatuma watu kuwakusanya maamiri na manaibu na maliwali na makadhi na watunza hazina na mawaziri na mawakili na wakuu wa wilaya zote ili wahudhurie wakati wa kuzindua ile sanamu mfalme nebukadreza aliyoisimamisha ndipo maamiri na manaibu na maliwali na makadhi na watunza hazina na mawaziri na mawakili na wakuu wa wilaya zote wakakusanyika ili kuzindua ile sanamu mfalme nebukadeza aliyoisimamisha wakasimama mbele ya ile sanamu mfalme nebukadreza aliyoisimamisha ndugu msikilizaji hapo kwenye aya ya kwanza neno lake bwana latuambia kuhusu sanamu hiyo ya dhahabu ambayo mfalme huyu aliiteneza kwa hakika sanamu hii ambayo ilikuwa ni ndefu kabisa iliwekwa mahali ambapo panaitwa dura sehemu ambayo ilikuwa ni tambarare kabisa kwa hivyo kutoka upande zote za mji huwo wa babeli sanamu hiyo ingelionekana viwavyo ndugu msikilizaji usisahau kwamba kwenye sura ya pili ya kitabu hiki cha danieli tayari tuliona jinsi ambavyo mungu alikuwa amemnenea nebukadreza na kumwambia kwamba yeye ndiye anayeakilisha hicho kichwa cha dhahabu katika sanamu ambayo aliiota lakini katika haya yote fahamu kwamba pia mungu alikuwa amemwonyesha waziwazi kupitia kwa tafsiri ambayo danieli alimpa nebukadreza kwamba mungu ndiye anayetawala katika tawala za wanadamu na kwamba humpa mtu yeyote yule utawala kama vile apendavyo pamoja na hiyo ndugu msikilizaji jambo lingine ambalo mungu alimwonyesha huyu nebukadreza ni kwamba wakati utatimia wakati ambapo mataifa yote au tawala zote za ulimwengu hazitakuwepo maana ufalme wake mungu ndiyo utakaotawala ulimwengu milele na milele kwa hivyo kwa kufanya jambo hili huyu nebukadreza alikuwa na mambo matatu ambayo tunaweza kuyaona mahali hapa jambo la kwanza ni kwamba kwa kutengeneza sanamu hiyo alionyesha uwasi na kiburi dhidi yake mungu wa mbinguni ambaye alikuwa amempa ulimwengu wote ili atamalaki badala ya kuwa mwenye shukurani na kunyenyekea yeye alijiingiza katika tendo hilo ambalo laonyesha uwasi nalo jambo la pili ndugu msikilizaji ni kwamba katika kufanya jambo hili yeye alijitengenezea sanamu hiyo ambayo ilikuwa kwa mfano wake mwenyewe hali ya kujifanya kwamba yeye ni mungu munguna jambo hili ndilo ambalo wale watawala wa kirumi walijaribu kulitenda baadaye na jambo la tatu ambalo pia ni la muhimu kwako kuona ni kwamba nebukadreza alikuwa akitafuta kanuni ya kuwaunganisha watu pamoja alitaka makabila pamoja na lugha pamoja na watu wote wa ufalme wake wawe chini ya utawala mmoja pamoja na kuwa na dini moja ambayo inatambulika na utawala kwa maneno mengine kile ambacho huyu mfalme nebukadreza alikuwa akifanya alikuwa anajaribu kuteneza dini ya ulimwengu mzima hili siyo jambo lingine bali ilikuwa ni kurudia yale ambayo yalikuwa yametendeka hapo awali katika kile kitabu cha mwanzo sura ya tisa kuhusu mnara wa babeli nam hiyo ilikuwa ni namna ya kuteneza dini moja kwa ulimwengu wote kuna mambo mengi kama hayo ambayo yanaendelea siku hii ya leo yaani kutafuta kuwa na dini moja ulimwenguni kote kama vile ilivyo katika kongamano la la makanisa la ulimwengu nam watu hawa ndugu msikilizaji wanaelekea kutendeza dini moja kwa ulimwengu mzima nami ningependa kukufahamisha kwamba yesu kristo hapatikani katika mipango yao haya yote ndugu msikilizaji hayata kuwa na mwelekeo wa kumwabudu mungu wa kweli mungu aliye hai bali wao watasimama kinyume na ibada ambayo inakubalika mbele zake mungu. mwelekeo huo ndiyo ambao utawaongoza watu hawa hata kufikia siku hiyo ya dhiki kuu wakati ambapo mtu wa dhambi atafunuliwa pamoja na yule nabii wa uongo jambo hili litakapokuwa likitendeka fahamu kwamba kanisa litakuwepo hapa ulimwenguni yani wale ambao ni waumini katika kristo yesu tayari kila mmoja wao atakuwa amenyakuliwa haijalishi atakuwa wa rangi ya namna gani au wa kabila ipi bali kilichopo ni kwamba iwapo amemwamini kristo huyo atakuwa amenyakuliwa ndugu msikilizaji wakati huo kwa hakika hatufahamu ni wakati upi lakini kile ambacho ningependa kukuimiza ni kwamba ya kufaa wewe kumwamini yesu kristo ili iwapo utapatikana wakati huo wewe utanyakuliwa na utapatikana katika viki kuu baada ya kuona hayo ndugu msikilizaji sasa tunaingia kwenye kipengele hiki cha kuzinduliwa kwa sanamu sanamuna tuliposoma kwenye aya hizo za kutangulia siku hiyo ya kuzinduliwa kwa sanamu ilipofika kila mtu alikuwepo kusanyiko kubwa sana isipokuwa danieli huenda danieli alikuwa na sababu nzuri ya kutokuwepo na kama vile unafahamu kwamba yeye kama waziri mkuu bila shaka huenda alikuwa amemwakilisha mfalme nebukhadreza kwa shughuli nyingine rasmi nam sanamu hiyo ya dhahabu ambayo ilikuwa katika uwanda huo wa dura ilipendeza sana na kuvutia macho kwa kuwa ilikuwa ni dhahabu jambo ambalo llaonyesha ustadi na maarifa ya hawa wakaldayo ndugu msikilizaji kwenye aya ya 4 hadi 6 neno lake bwana liendelea kutuambia hivi kwenye sura hii ya tatu ya kitabu hiki cha danieli nalo neno lasema hivi ndipo mpiga mbiu akapiga kelele akisema enyi watu wa kabila zote na taifa na lugha mmeamuriwa hivi wakati mtakaposikia sauti ya panda na filimbi na kinubi na zeze na santuri na zomari na namna zote za ngoma lazima kuanguka na kuiabudu sanamu ya dhahabu mfalme nebukadreza aliyoisimamisha na kila mtu asiyeanguka na kuabudu atatupwa saa hiyo hiyo katika tanuru ya moto uwakao kwa mujibu wa maandiko hayo ndugu msikilizaji ni wazi kwamba wakati wa kuzindua sanamu hii ilipofika hakukuwepo na uhuru wa kuabudu wala aikukubaliwa kufuata imani ya mtu binafsi mziki ulipoanza wote walitakiwa kuanguka chini na kuiabudu ile sanamu ya dhahabu mpango ulikuwa ni huo na wala hakuna mpango mwingine wowote ule ambao ungefuatwa mahali pale ndugu msikilizaji ni lazima ufahamu kwamba katika kuzinduliwa kwa sanamu hii watu walilazimishwa kuiabudu ila twajua vyema kwamba ibada ya kweli ni ile inayotoka moyoni hamna njia hata kidogo ambayo waweza kumlazimisha mtu kuabudu bali yeye mwenyewe atake toka moyoni mwake basi jambo ambalo laonekana ni kwamba hawa watu waliabudu kwa nje tu huku mioyo yao ikiwa mbali kabisa na sanamu hiyo tawala hiyo ilitumia mziki ili kusisimua mwili lakini mziki ambao ni wa kiroho husaidia sana katika ibada rafiki msikilizaji paulo alikuwa na haya ya kusema kuhusu mziki, unaposoma kwenye kitabu cha waefeso sura ya aya sa19 ambayo yasema hivi mkisemezana kwa zaburi na tenzi na nyimbo za rohoni huku mkiimba na kumshangilia bwana mioyoni mwenu tena kwenye kile kitabu cha wakolosai sura ya tatu, aya ile a3:6 neno hili lake bwana alaendelea kwa kutwambia hivi neno la kristo na kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni mkimwimbia mungu kwa neema mioyoni mwenu kwa mujibu wa maandiko hayo ndugu msikilizaji ni vyema kuelewa kwamba wakati wowote wa ambapo mziki unakuwa wa kuvutia mwili tu basi jambo hilo humfanya mtu kutotosholeka katika moyo wake maana jambo hilo halimsaidii hata kidogo katika ibada lakini mziki unaweza kuinua ibada na hasa husaidia sana katika huduma na kazi ya roho na kuwa baraka kubwa kwa kuwa ni mziki ambao unainua roho na zaidi ya yote kumsogeza huyo ambaye ni muumini karibu na mungu wake kwa hivyo ndugu msikilizaji hasa wewe ambaye ni mchungaji au kiongozi wa ibada ni vyema ufahamu kwamba lolote unalolifanya kuhusu mziki ni vyema liwe katika roho maana mziki wa kiroho ndiyo ambao wainua na kujenga na kumsogeza mtu hata kufikia kumwabudu mungu katika roho na katika kweli ni katika mziki ndugu msikilizaji au wakati huo wa kumsifu bwana na kumwabudu ndipo muumini hupata nafasi ya kusemezana na mungu na kutoa moyo wake kwake na hata kunena maneno makuu ambayo ni akina toka moyoni mwa muumini hadi kwake mungu na pia kutoka katika kiti cha enzi cha mungu hadi moyoni mwa muumini nam katika hali yoyote ile ndugu msikilizaji chochote ambacho waweza kufanya au lolote ambalo waweza kufanya wakati huo wa ibada ni vyema ufahamu kwamba ibada hiyo ya kusifu na kumwabudu mungu kwa nyimbo za rohoni na zaburi na tenzi ni ibada iliyo maalum kabisa maana watu wa mungu hubarikiwa na kuinuliwa kwa jinsi hiyo rafiki msikilizaji hilo ndilo ambalo nahitajika katika ibada zote mara tu watu wanapokusanyika ili kumwabudu mungu tunaporudia somo letu hilo ndilo ambalo nebukadrezar aliwataka watu wafanye alijua kwamba mziki utawaandaa watu hawa ili waweze kufanya jambo hilo lakini katika haya yote tutaona jinsi ambavyo mambo yalivyokuwa yakiendelea katika ibada hiyo ambayo nebukadrezar aliiandaa kwenye aya ya 7 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi basi wakati huo watu wa kabila zote walipoisikia sauti ya panda na filimbi na kinubi na zeze na santuri na zomari na namna zote za ngoma watu wote na mataifa na lugha wakaanguka wakaiabudu ile sanamu mfalme nebukadreza aliyoisimamisha ndugu msikilizaji hali hii ambayo twaiona hapa ni hali ambayo ilikuwa ya nje tu watu hawo walipoanguka na kusujudu ile sanamu kuna watu wengi sana ambao hawakukubaliana na tendo hilo lakini walinyamaza tu wao wakaanguka mbele ya ile sanamu lakini mioyo yao ilikuwa mbali pengine hata walijaribu kujifariji na kujihesabia haki mioyoni mwao na kusema kwamba hali jinsi ilivyokuwa ilihitaji wao kufanya hivyo na jambo hili ndilo ambalo lawapata wengi sana hapa duniani ambao hawamwabudu mungu kwa ukamilifu lakini hujaribu kujihesabia haki kwa njia nyingi au kujipatia udhuri wa namna fulani kwa ajili ya hilo ambalo wamelitenda huku wakifahamu kwamba hilo wanalolitenda si sawa hata kidogo na kwamba halimpendezi mungu kwa njia yoyote ile rafiki msikilizaji tunapogeukia aya ya kwenye kipengele hiki ambacho vijana watatu wa kiyahudi, waliokataa kuiabudu ile sanamu nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya hii ya nane hadi kumina bili basi baadhi ya wakaldaya wakakaribia wakaleta mashitaka juu ya wayahudi wakajibu wakamwambia mfalme nebukadreza e mfalme uishi milele wewe e mfalme ulitoa amri ya kwamba kila mtu atakapoisikia sauti ya panda na filimbi na kinubi na zeze na santuri na zomari na namna zote za ngoma ni lazima aanguke na kuiabudu ile sanamu ya dhahabu na kila mtu asiyeanguka na kuabudu atatupwa katika tanuru ya moto uwakao wako wayahudi kadhaa wakadha uliowaweka juu ya mambo ya wilaya ya babeli yani shadraka na maishaki na abednego watu hawa e mfalme hawakukujali wewe hawaitumikii miungu yako wala kuiabudu ile sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha kutokana na maandiko haya ndugu msikilizaji ni wazi kwamba mfalme alikuwa amewaagiza watu fulani kuangalia iwapo kutakwepwa na mtu yoyote atakayekiuka ile amri yake na mashtaka haya ya wakaldayo yalilingana na pia yalifuata utaratibu na mpango mzuri waliwashtaki vijana hawa wa kiyahudi wakiwataja majina yao mashtaka yao yalikuwa kwamba vijana hawa hawakumjali mfalme ila jambo hilo lilikuwa la uongo walipokataa kuabudu sanamu ile haikumaanisha kwamba wao walikuwa hawamheshimu mfalme hata kidogo bali lile ambalo lilikuwa ni kwamba walitambua na kuheshimu hayo mamlaka ambayo yalikuwa ni ya juu zaidi kuliko mamlaka ya mfalme wao walimtii mungu wao na jambo hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo lnaonekana katika majibu waliyoyatoa kuhusu mashtaka hayo dhidi yao ni vyema ufahamu kwamba ndugu msikilizaji kulikuwepo na wayahudi wengi sana ambao walikwepo wakati huo lakini vijana hawo walisimama wimawima wima na kutetea imani yao ndugu msikilizaji kumbuka kwamba kwenye sura ya kwanza ya kitabu hiki cha danieli tuliona jinsi hawa vijana walivyosimama na kukataa kula chakula hicho cha mfalme ambacho kilikuwa na jisi kwa sababu tayari kilikuwa kimetolewa dhabihu kwa miungu hiyo ya kigeni na hiyo ni kusema kwamba mara mtu anapotangaza msimamo wake mara ya kwanza atapata nguvu zaidi ya kuendelea kusimama wima na imara katika imani yake ndugu msikilizaji hapo ulipo leo hii simama wima tangaza msimamo wako nawe utakuwa imara wakati wowote wa ule tunapogeukia aya ya 1atau twaona jinsi vijana hawa watatu walionyesha imani yao katika uwezo wa mungu waliyemwamini neno lake bwana latwambia yafuatayo hawa neno la sema hivi basi nebukadreza akatoa amri kwa hasira na ghadhabu waletwe hao shadraka na meshaki na bednego basi wakawaleta watu hao mbele ya mfalme rafiki msikilizaji mfalme nebukhadreza kama vile itakavyoonekana baadaye nafikiri kwamba alikuwa na ugonjwa wa akili wakati fulani angegadhabika mno na kuwa na hasira kali sana na wakati mwingine angecheka na kufurahi na hata kutunza watu na na tunzo nyingi nyingi heshima hili ndilo ambalo twalipata kwenye sura ya tano ndugu msikilizaji ambalo lnathibitisha jambo hili kwenye aya ya 1 na 19 ambayo yasema hivi kwa habari zako e mfalme mungu aliye juu alimpa nebukadreza baba yako ufalme na ukuu na fahari na utukufu na kwa sababu ya ule ukuu aliyompa watu wa kabila zote na mataifa na luga wakatetemeka na kuogopa mbele yake aliyetaka kumuua alimuua na aliyetaka kumwacha hai alimwacha hai aliyetaka kumtukuza alimtukuza na aliyetaka kumshusha alimshusha ndugu msikilizaji hiyo ndiyo iliyokuwa hali ya huyu nebukadreza mfalme wa babeli tunapoendelea kwenye aya ya kumi na nne tuendelea kupata habari kuhusu huyu nebukadreza na jinsi alivyokuwa na gadhabu na hasira kwa sababu ya shitaka hilo lililowahusu wahusu shadraka meshaki na abednego nam neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya hii ya 14 nebukadrezar akajibu akawaambia enyi shadraka na meshaki na abednego je ni kwa makusudi hata hammtumikii mungu wangu wala kuisujudia sanamu ya dhahabu niliyoisimamisha kulingana na swali hili ndugu msikilizaji waweza kuona kwamba nebukadrezar alitaka kujua iwapo mambo hayo au mashtaka yale yalikuwa na msingi wowote ule alitaka kujua ikiwa kweli wao wamekataa kuabudu miungu yake na hiyo sanamu aliyoisimamisha nam neno la mungu liendelea kutuambia maneno hayo ambaye nebukadreza aliendelea kuambia hawa vijana kuhusu jambo hili nalo neno lasema hivi basi sasa kama mkiwa tayari wakati mtakapoisikia sauti ya panda na filimbi na kinubi na zeze na santuri na zomari na namna zote za ngoma kuanguka na kuisujudu sanamu niliyoisimamisha ni vema bali msipoisujudia mtatupwa saa iyo hiyo katika tanuru iwakayo moto naye ni nani mungu yule atakaye waokoa ninyi na mkono yangu ndugu msikilizaji mfalme aliwapa nafasi hii ili wageuze niya yao na mafikira yao na kusujudu ile sanamu alirudia tena kuwatisha na adhabu ile kali kwamba watatupwa katika hiyo tanuru iwakayo moto kumbuka kwamba mfalme huyu alikuwa amesikia juu ya mungu wa vijana hawa wa kiyahudi lakini hata hivyo anadai na kuhakikishia kwamba huyo mungu asingeliweza kuwaokoa toka kwenye mkono wake kwenye aya ya16 twapata jibu kutoka kwenye awa vijana nalo na jibu lao ndilo hili ndipo shadraka na meshaki na abednego wakajibu wakamwambia mfalme e nebukadreza hamna haja kukujibu katika neno hili ndugu msikilizaji kutokana na jibu la hao vijana kwa huyu mfalme ni rahisi kuona kwamba wao walinena na huyu mfalme jinsi ambavyo wakaldayo hawakuwa wakinena naye wao hawakutumia fungu la maneno yale ya kuanza kwa kusema kwamba ee mfalme uishi milele tena walipokuwa wanamjibu mfalme walimwambia kwamba hawakuwa na haja ya kumjibu katika neno hilo jambo ambalo linaonyesha kwamba walikuwa tayari wamekwisha hesabu gharama ya tendo lao hawakujali juu ya mambo ya mambo yatakayotokea baada ya majibu yao watu wenye hekima ndugu msikilizaji wangeliwashauri vijana hawa waanguke na kuisujudia ile sanamu lakini mungu alikuwa amewaagiza hapo awali kwamba wasiwe na miungu mingine ila yeye peke yake wala wasijifanyie sanamu ya kuchonga kwa mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia wala wasivisujudie hivyo wala kuvitumikia kwa kuwa bwana mungu wao ni mungu mwenye wivu naye huwabatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wao wanaomchukia na huwarehemu maelfu wa mpendao na kuzishika amri zake ndugu msikilizaji hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha kutoka sura ya 20, ile ya bu hadi kitau uhawa vijana kama vile inavyoonekana waziwazi walikuwa waaminifu kwa mungu wao na walionyesha ujasiri mkubwa sana katika tendo hilo la kutomtii mfalme ndugu msikilizaji iwapo wamjua mungu wako ni lazima utasimama wimawima wima, na kufanya lolote lile ambalo lipo ili kwamba uaminifu wako kwa mungu huyo uendelee kuonekana mbele zake nam hilo ndilo vijana hao walifanya na hilo ndilo ambalo wewe kama muumini wastahili kufanya fahamu kwamba haya yote hayawezekani kwa nguvu zako bali yanawezekana tu iwapo wewe mwenyewe utamtegemea roho mtakatifu wa mungu ili akuwezeshe kutenda hicho ambacho unahitajika kutenda jambo lingine pia ambalo lajitokeza hapa ni kwamba hilo ambalo walilitenda lilikuwa katika mapenzi yake mungu kama vile neno hilo la mungu latwambia katika kitabu hicho cha kutoka sura ile ya aya hiyo ya t hadi 6 kwa hivyo ndugu msikilizaji lolote ambalo unalitenda lolote ambalo unalifanya iwapo waweza kujipata katika hali ngumu kama vile hawa vijana walivyojipata wewe mtumaini mungu endelea kuwa mwaminifu kwake mungu naye mungu huyo ambaye anakujali ni lazima atakushughulikia nam tutaona jambo hili katika kipindi kijacho maana najua kwamba tayari umebarikiwa kwa kufahamu kwamba msimamo unaokuwa nao katika kristo ni msimamo ambao utakusaidia kusimama imara katika mapenzi yake mungu ili kwamba mungu huyo abarikiwe na kutukuzwa kwa maisha yako kwa hayo ndugu msikilizaji nitaomba pamoja nawe ili mungu azidi kukusaidia uendelee kusimama wima katika imani yako katika kristo natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kuajili wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe ni furaha yetu kufahamu kwamba twaweza kujifunza mambo makuu mambo ya ajabu ambayo ni ya kututia moyo hasa kusimama wima katika imani na katika mapenzi yako hata wakati wa hatari ni ombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji atakuwa mwenye ujasiri katika yote magumu yanayoweza kumpata hasa kwa kuisimamia imani yake katika mwana wake yesu kristo nami najua kwamba mungu wangu yeyote anayetenda mapenzi yako huyo wewe utasimama naye na utampa nguvu za kuendelea kusimama wima kwa nguvu za roho mtakatifu ambaye umemtuma ili aje na kukaa pamoja nasi nalo na hilo lanipa ujasiri kwamba ndugu yangu msikilizaji atasimama wima anapoendelea kukutegemea wewe maishani mwake katika kila hali na mali haya yote nayaomba kwa imani nikijua kwamba uu pamoja na ndugu yangu maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. rafiki msikilizaji hili ambalo tumejifunza siku hii ya leo ni jambo ambalo ninauhakika kwamba limekuinua katika maisha yako na zaidi ya yote popote ambapo utakwepo rafiki yangu utasimama wima katika imani yako naye yesu kristo jinsi alivyotuahidi atakuwa pamoja nawe hadi kipindi kijacho tutakapokutana tena mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu ninaamini umepata hizo baraka vyema na iwapo ungependa kuwasiliana nasi tafadhali tumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la lapo stani 2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya emeil ambayo ni pomodotwr k na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la umodo nikikwaga nikikutakia mema mchana wa leo mneno litaendelea