namshukuru mungu ndugu msikilizaji kwa ajili yako siku hii ya leo hasa kwa kuwa umechukua hatua hii ya kuweza kujumuika pamoja nami kwenye saa hii ili usikie neno lake mungu na kujifunza yale ambayo mungu akuhitaji uweze kujifunza twaendelea na mafundisho kutoka kwenye kitabu hiki cha ezekieli sura ya 34 hadi ile sura ya 363 jambo ambalo tutaliangalia kwenye sura ya 34 ni kuhusu wachungaji wa uongo wa israeli manabii wa uongo katika israeli hadi wakati huu sasa tayari walikuwa wamaonekana kwamba ni waongo kwa kuwa yerusalemu iliharibiwa kama vile ezekieli alikuwa ametabiri hapo awali na mungu naye sasa ana maneno ya kunena juu ya hawa manabii wa uongo au wachungaji wa uongo katika israeli neno lake bwana latuambia afuatayo kwenye aya ya ya kwanza na pili neno la bwana likanijia kusema mwanadamu toa unabii juu ya wachungaji wa israeli toa unabii uwaambie naam hawa wachungaji bwana mungu asema hivi ole wao wachungaji wa israeli wanaojilisha wenyewe je haiwapasi wachungaji kuwalisha kondoo ezekieli ndugu msikilizaji siye ndiye ambaye aliyasema maneno haya bali mungu alimwamuru ayaseme maneno hayo ndiposa neno la mungu lafungua kwenye sura hii kwa kusema kwamba neno la mungu lilimjia na kumwambia jinsi ambavyo alifaa kunena jambo ambalo lajitokeza kwenye aya hii mara moja ni kwamba mungu alikuwa kinyume na hawa manabii wa uongo kwa kuwa kile ambacho walikuwa wakifanya hakikwa sawa hata kidogo badala ya wao kuwalisha watu wa mungu wao walijitafutia kujinufaisha na kuweza kujipatia faida au kwa njia nyingine kuwala kondoo kwenye aya ya ta na y4 neno lake bwana latuambia hivi mnawala walionona mnajivika manyoya mna wachinja walionona lakini hamuwalishi kondoo wagonjwa hamukuwatia nguvu wala hamukuwaponya wenye maradhi wala hamukuwafunga waliovunjika wala hamukurudisha waliofukuzwa wala hamukuwafuata waliopotea bali kwa nguvu na kwa ukali mmewatawala ndugu msikilizaji andiko hili la tuonyesha hali ya watu wa mungu jinsi walivyokuwa watu ambao walikuwa na mahitaji mahitaji ambayo wakuu wao hawakuyazingatia hata kidogo sisi sote ndugu msikilizaji ni watu wenye mahitaji na kuna kimoja tu ambacho chaweza kukutana na mahitaji yetu nacho hicho siyo kingine bali ni neno lake mungu iwapo mtumishi wa mungu haneni neno la mungu basi huyo hahudumii watu wa mungu ni lazima neno lake bwana linenwe jinsi ambavyo linavyohitajika kwenye aya ya 5 neno lake bwana latwambia hivi nao wakatawanyika kwa sababu hapakuwa na mchungaji wakawa chakula cha wanyama mwitu wakatawanyika ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ni jambo ambalo pia lafanyika katika kanisa kuna hali hiyo ambayo wachungaji wengine hawazingatii mahitaji ya watu wa mungu yani hawawalishi jinsi inavyohitajika kwa sababu hiyo watu wengi wametoka katika makanisa wamekwenda na kuingia katika mafundisho ambayo yamekuwa ya kuwaharibu na hata kuwatoa wengine kutoka kwenye imani ndugu msikilizaji kama mtumishi wa mungu hakuna haja ya kuendelea kuwakaribia watoto wa mungu au kukosa kuwatendea haki yao kwa sababu wao ni wadhaifu au wana walakini fulani kile ambacho wahitaji kufanya kama mtumishi wa mungu ni lazima uyaangalie mahitaji yao na kuwasaidia jinsi ambavyo inavyohitajika kama mchungaji wa kondoo kwenye aya ya hadi 1 mungu ananena na hawa wachungaji akiwaambia waneno yauaay basi enyi wachungaji lisikieni neno la bwana kama mimi niishivyo asema bwana mungu kwa sababu kondoo zangu walikuwa mateka kondoo zangu wakawa chakula cha wanyama mwitu wote kwa sababu apakuwa na mchungaji wala wachungaji wangu hawakutafuta kondoo zangu bali wachungaji walijilisha wenyewe wala hawakualisha kondoo zangu kwa sababu hiyo enyi wachungaji lisikieni neno la bwana bwana mungu asema hivi tazama mimi ni juu ya wachungaji nami nitawataka kondoo zangu mikononi mwao nami na nitawaachisha hiyo kazi ya kuwalisha kondoo nao wachungaji hawa watajiilisha wenyewe tena nami na nitawaokoa kondoo zangu vinywani mwao wasiwe tena chakula chao ndugu msikilizaji neno hili la mungu ulatuonyesha waziwazi kwamba yale ambayo wachungaji hao walikuwa wakifanya mungu alikuwa kinyume nao kabisa na kwamba wao waliwajibika kwa kila kondoo aliyepotea naam hii ni kusema kwamba mungu atawahukumu kwa kuwa iwapo walikuwa na kazi lakini hawakutekeleza kulingana na wajibu wao basi wao wana mbele zake mungu rafiki yangu wewe kama mchungaji ni lazima ujue kile ambacho wawajibika kwalo na kutenda hilo bila ya uzembe wowote ule au kujivuta kwa vyovyote vile twapata kipengele ambacho chanena kuhusu mungu akiwa ndiye mchungaji wa kweli kwenye aya hiyo ya 1 neno lake bwana latwambia hivi maana bwana mungu asema hivi tazama mimi mwenyewe nam mimi nitawatafuta kondoo zangu na kuwaulizia kwa mujibu wa andiko hili msikilizaji twaona picha hiyo ya mungu kama mchungaji haya ni maneno ya mungu ya kufariji hao wana wa israeli waliokuwa uhamishoni ili mradi waweze kumsikia yeye ndiposa anasema kwamba yeye atatafuta kondoo zake na pia ataulizia kondoo zake ndugu msikilizaji kwa mungu kusema kwamba yeye ndiye atakayetafuta kondoo zake ni jambo ambalo daudi alilinena katika zaburi ya 21: akisema kwamba bwana ndiye mchungaji wake na wala hatapungukiwa huyo mchungaji mwema siku moja alisema kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha hivyo ndivyo mchungaji wa ajabu yani yesu kristo alivyosema nam wote ambao humwendea yeye huwatunza na hata huwapa uzima wa milele kwenye aya ya 1nbl neno lake bwana latuambia kwamba kama vile mchungaji atafutavyo kondoo zake siku ile anapokuwa kati ya kondoo zake waliotawanyika ndivyo nitakavyowatafuta kondoo zangu na katika katika mahali walipotawanyika siku ya mawingu na giza rafiki msikilizaji huyo mchungaji mwema ambaye alikuja zaidi ya miaka 20 iliyopita yeye alisema kwamba kondoo wangu husikia sauti yangu msikilizaji neno hilo latuambia kwamba yeye atatafuta kondoo wake kila mahali katika siku ya mawingu na giza hiyo ni ahadi kwa wana wa israeli lakini pia kwenye agano jipya twwapata habari hizo kwenye kile kitabu cha yohana msikilizaji utakaposikia sauti yake bwana yesu kristo na kumfuata yeye utapata huo uzima wa milele kisha kwenye aya ya1 neno lake mungu unatuambia la kwamba nami nitawatoa katika watu wa mataifa na kuwakusanya katika nchi zote nami nitawarudisha katika nchi yao wenyewe nami nitawalisha juu ya milima ya israeli kando ya mifereji ya maji na katika mahali pote pa nchi panapokaliwa na watu msikilizaji kwa mara nyingine tena kama vile tulivyokuwa tumeona kwenye vitabu vingine hasa vile vitabu vya unabii twamwona mungu anazungumza juu ya nchi ya israeli na jinsi atakavyowafanyia katika siku zijazo wao walikwepo kule uhamishoni kwa sababu ya dhambi zao na kwa sababu walisikiliza sauti za manabii wa uongo lakini kwenye aya hii ni kana kwamba anawaambia kuwa yeye hajawatupilia mbali wala hajawaacha kuwa atawarudisha katika nchi yao wenyewe kwenye aya ya15 na 15, neno lake bwana aliendelea kutwambia zaidi kuhusu yale ambayo mungu aliyanena neno lasema hivi nami nitawalisha malisho mema pa juu ya milima ya mahali palipoinuka pa israeli litakuwa zizi lao huko watalala katika zizi jema nao watakula malisho mema juu ya milima ya israeli mimi mwenyewe nitawalisha kondoo zangu nami nitawalaza asema bwana mungu rafiki yangu haya ambayo neno la mungu latuambia mahali hapa ni mambo ambayo bado hayajatimia lakini bwana atayatekeleza hayo kwa wakati wake kwa kuwa jinsi unavyofahamu nchi hiyo kwa wakati huu haina amani amani ambayo twaiona ikinenwa katika aya hizo mbili kisha tunapogeukia aya ya 16 neno lake bwana latuambia kwamba nami nitawatafuta waliopotea nitawarudisha waliofukuzwa nitawafunga waliovunjika nitawatia nguvu wagonjwa nao wanono na wenye nguvu nitawaharibu nitawalisha hukumu ndugu msikilizaji mchungaji akipoteza kondoo moja yeye huenda kumtafuta naye mungu atafanya hivyo kuhusu wana wa israeli na jambo hili pia ndilo ambalo atalifanya kwa kanisa kuna huwo wakati ambapo bwana wetu yesu kristo alitoa mfano wa kondoo aliyepotea yule mchungaji katika mfano huo alikuwa na kondoo na mmoja tu ndiye aliyepotea je huyo mchungaji alifanya nini alisema kwamba kama ni kondoo mmoja hata kwenda kumtafuta la hasha mchungaji huyo aliziacha kondoo zile tisini na tisa na kwenda kumtafuta huyo kondoo mmoja ndugu yangu hakuna mmoja ambaye amemwamini yesu kristo atakayepotea maana kristo atamtafuta na kumwingiza katika ufalme wake kwa wale ambao wananenwa hapa kuwa ni wenye nguvu kwamba wataharibiwa kumbuka kwamba hao ni wale ambao hawaka wakienenda katika neno lake mungu na zaidi ya yote walijilisha kwa kwakondoo wale usisahau kwamba ndugu msikilizaji iwapo wewe ni kiongozi wa tabaka yoyote ile kiwango chochote kile wewe bado huu chini ya mamlaka yake mungu na lolote lile ambalo utawafanya walio chini yako wewe utahukumiwa kwa hilo tunapogeukia aya ya neno la mungu hilotunapogeukia yafuatayo kwa sababu hiyo bwana mungu awaambia hivi tazama mimi nam mimi nitahukumu kati ya wanyama walionona na wanyama waliokonda msikilizaji ni mungu ndiye ambaye atakayehukumu na wala hakuna mtu yeyote ambaye atakayefanya hukumu ndiposa ni vyema wewe kufanya amani na mungu maadamu ungali hai amani hiyo waweza kuifanya tu iwapo wewe utamwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako kwa kuwa neno la mungu natwambia kwamba basi tuwe na amani na mungu kwa imani katika mwana wake yesu kristo hiyo ndiyo njia ndugu msikilizaji ambayo waweza kuwa na amani na mungu na wala hakuna njia nyingine yoyote utakayoweza kuwa na amani na mungu isipokuwa hii peke yake kwenye aya ya 21 hadi 2124 neno la mungu uliendelea kwa kutwambia yafuatayo ya kwa kuwa mmesukuma kwa ubavu na kwa bega na kuwapiga wenye maradhi kwa pembe zenu hata mkawatawanya mbali basi mimi nitaliokoa kundi langu wala hawatakuwa mateka tena nami nitahukumu kati ya mnyama na mnyama nami nitaweka mchungaji mmoja juu yao naye atawalisha nam mtumishi wangu daudi yeye atawalisha naye atakuwa mchungaji wao na mimi bwana nitakuwa mungu wao na mtumishi wangu daudi atakuwa mkuu kati yao mimi bwana nimesema haya maandiko haya ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo kwa hakika yayaonyesha kwamba mungu bado ana mpango kuhusu israeli jambo hili pia ni kwamba huo ulimwengu utakaoumbwa upya ambao twausoma kwenye sura ya 21 katika kile kitabu cha ufunuo ndiyo itakuwa maskani ya israeli na kwamba daudi atatawala ulimwenguni katika umilele wote usisahau kwamba ndugu msikilizaji mungu alimwahidi daudi kwamba ni kutoka kwenye uzao wake ndipo atakuja yule mmoja atakayetawala kwenye kiti chake milele na milele huyo siye mwingine bali ni bwana yesu kristo ambaye alizaliwa katika uzao wa daudi hili litatendeka kwa kuwa bwana amelinena kwenye aya ya neno la mungu lasema hivi nami nitafanya agano la amani nao nami nitawakomesha wanyama wakali kati yao na watakaa salama jangwani na kulala msituni ndugu msikilizaji ni jambo la ajabu kwamba nchi na watu wa israeli huhesabiwa pamoja katika neno la mungu kisha kwenye aya ayaya28 neno la mungu lasema hivi nami nitawainulia miche iwe sifa njema wala hawataangamizwa kwa njaa katika nchi yao tena wala hawatachukua tena aibu ya makafiri kama vile unavyofahamu ndugu msikilizaji maandiko haya bado hayajatimia kwa kuwa kwa sasa hivi israeli bado inakaa kwa usumbufu mwingi nam wao wamefanyika kama vile aibu kwa makafiri lakini neno hili la mungu latuambia kwamba kuna siku hiyo ambayo yaja ambapo hawatakuwa tena aibu ya makafiri yaakafitunapogeukia sura ya35 msikilizaji pamoja na ile sura ya 36 twapata maneno ambayo yanahusu kurejeshwa kwa israeli na kuna mambo mawili ambayo ni lazima yafanyike kabla ya watu hawa kurejeshwa katika nchi hiyo na wawe na amani mambo haya mawili ni kama ifuatavyo ni lazima edomu ihukumiwe na dhambi zile ambazo israeli walikuwa wametenda hapo awali Kukumiwa na kusamehewa neno la mungu la kwenye aya ya hadi nne. tena neno la bwana likanijia kusema mwanadamu kaza uso wako juu ya mlima wa seiri ukatabiri juu yake uwambie bwana mungu asema hivi tazama mimi ni juu yako e mlima seiri nami nitaunyosha mkono wangu juu yako nami nitakufanya kuwa ukiwa na ajabu miji yako nitaiharibu nawe utakuwa ukiwa nawe utajua ya kuwa mimi ndimi bwana ndugu msikilizaji aya hizi ambazo tumezisoma zanena kuhusu seiri seiri ni jina lingine la edomu kwenye aya ya ano neno lake bwana liendelea kwa kutwambia kwamba kwa kuwa umekuwa na uadui usiokoma nawe umewatoa wana waisraeli wapigwe kwa nguvu za upanga wakati wa msiba wao wakati wa mwisho wa uovu kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji hili neno la mungu latupa sababu ya mungu kuhukumu edomu taifa hilo la edomu lilikuwa la watu wa uzao wa esau ambaye alikuwa ni nduguu ya yakobo kama vile unavyosoma kwenye kile kitabu cha mwanzo esau alikuwa na uchungu mwingi sana dhidi yake yakobo kwa kuwa yakobo alimnyang'anya au kumhadaa urithi wake wa mzaliwa wa kwanza edomu ndugu msikilizaji inawakilisha wale ambao ni adui zake mungu katika ulimwengu wetu leo hao ndio ambao watainuka dhidi yake mungu katika siku zile za mwisho wakiongozwa na huyo mpinga kristo ambaye anachukia israeli na wote ambao wanamwabudu kristo kwenye aya ya ayaya tuendelea kupata habari zaidi kuhusu hawa watu wa waedomu neno lake mungu lasema hivi nitakufanya kuwa ukiwa wadaima na miji yako haitakaliwa na watu nanyi na mtajua ya kuwa mimi ndimi bwana ndugu msikilizaji kwenye sura ile 25 12 hadi 14, tayari ezekieli alikuwa ametaja hukumu ya edomu mungu anataka kuonyesha kwamba ana mpango juu ya taifa la israeli watarudishwa katika nchi yenye amani nchi ambayo kila mtu atakaa kwa usalama ijapokuwa adui atakuwepo pale karibu lakini mungu atamuhukumu viwavyo tunapogeukia sura ya6 twapata habari kuhusu dhambi zake israeli na jinsi alivyohukumiwa na hata kusamehewa neno la mungu latwambia yafuatayo kwenye aya ya tano basi bwana mungu asema hivi hakika kwa moto wa wivu wangu nimenena juu ya mabaki ya mataifa na juu ya edomu yote waliojiandikia nchi yangu kuwa milki yao kwa furaha ya mioyo yao yote kwa jeuri ya roho zao ili waitupe nje kuwa mawindo kwa mujibu wa andiko hili rafiki msikilizaji twaona kwamba mungu ameamua kwamba waovu hawatairithi wa nchi na amesema jambo hilo wazi kabisa kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya5:5 aya ya ambayo yasema kwamba heri wenye upole maana hawo watairithi nchi kwenye aya ya6 neno la mungu uliendelea kwa kutuambia yafuatayo basi katika kutabiri habari za nchi ya israeli huiambie milima na vilima mifereji ya maji na mabonde bwana mungu asema hivi tazama nimenena katika wivu wangu na hasira yangu kwa sababu mmechukua aibu ya mataifa basi bwana mungu asema hivi nimeinua mkono wangu kusema hakika mataifa waliokaribu nanyi pande zote wao watachukua aibu yao lakini ninyi enyi milima ya israeli mtachipuza matawi yenu na kuwapa watu wangu israeli matunda yenu maana wa karibu kuja ndugu msikilizaji maandiko haya yaendelea kutuonyesha jinsi ambavyo mungu atawaandalia watu wake mambo mazuri kwelikweli kweli, ili kwamba wanaporudi pale nyumbani wapate matunda pamoja na kivuli kisha kwenye aya ya19 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi nikawatawanya katika mataifa wakatapanyika katika nchi nyingi kwa kadiri ya njia yao na kwa kadiri ya matendo yao naliwahukumu nao walipofikiria mataifa yale waliyoendea walitia unajisi jina langu takatifu kwa kuwa watu walinena wakisema watu hawa ni watu wa bwana nao wametoka katika nchi yake lakini naliwahurumia kwa ajili ya jina langu takatifu ambalo nyumba ya israeli walikuwa wamelitia unajisi katika mataifa waliyoyaendea kwa hiyo waambieni nyumba ya israeli bwana mungu asema hivi sitendi hili kwa ajili yenu e eh, nyumba ya israeli bali kwa ajili ya jina langu takatifu mlilolitia unajisi katika mataifa muliyoyaendea nami nitalitakasa jina langu kuu lililotiwa unajisi katika mataifa mlilolitia unajisi kati yao nao mataifa watajua ya kuwa mimi ndimi bwana asema bwana mungu nitakapotakaswa kati yenu mbele ya macho yao jambo lile ambalo twaliona kwenye aya hii ni kwamba ni mungu ndiye aliyewatawanya katika mataifa lakini kwa ajili ya jina lake ambalo lilikuwa limetiwa unajisi yeye alitaka kutakasa jina lake kuu machoni pa mataifa kwenye aya6 neno lake bwana latuambia hivi nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu nami nitawapa moyo wa nyama ndugu msikilizaji kuna jambo hapa ambalo mungu ameahidi kwamba atalitenda hilo jambo ni kwamba atawapa moyo mpya moyo ndugu msikilizaji unapatikana leo hii mtu anapomwamini yesu kristo kwa kuwa neno hilo latwambia kwamba basi imekuwa mtu akiwa ndani ya yesu kristo yeye ni kiumbe kipya ya kale yamepita na tazama yote yamekuwa mapya neno hili la mungu uliendelea kutwambia yafuatayo kwenye ile aya ya27 nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda rafiki msikilizaji hili ambalo twalisoma kwenye andiko hili ndilo ambalo yoeli alimaanisha katika unabii wake kwamba siku yaja ambapo mungu atamwaga roho yake juu ya wote wenye mwili katika siku ile ya pentekoste ni wachache tu ndiyo ambao roho wake bwana alimwagiwa juu yao mara mtu anapompokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wake basi yeye hujawa na roho mtakatifu na pia hubatizwa katika roho mtakatifu kwenye aya ya 28 hadi 29 neno la mungu ulaendelea kwa kutwambia hivi nanyi mtakaa katika nchi ile niliyowapa baba zenu nanyi mtakuwa watu wangu nami nitakuwa mungu wenu nami nitawaokoeni na uchafu wenu wote nitaiita ngano na kuiongeza wala sitaweka njaa juu yenu tena ndugu msikilizaji andiko hilo tuonyesha waziwazi kwamba mungu atabariki watu hawa kwa baraka za kimwili kama vile ametubariki sisi na baraka zote za kiroho naamini kwamba rafiki yangu iwapo kwa hakika tutatembea mbele zake mungu na kumpendeza yeye hatakosa kutubariki kwa jinsi ambavyo anavyokusudia katika maisha yetu kwa kumalizia sura hii ya 6 msikilizaji neno la mungu latupa unabii mkuu sana ambayo wapatikana kwenye aya ia35 a8nalo nao watasema nchi hii iliyokuwa ukiwa imekuwa kama bustani ya adeni nayo na miji iliyokuwa mahame na ukiwa na magofu sasa ina maboma inakaliwa na watu ndipo mataifa waliobaki karibu yenu pande zote watajua ya kuwa mimi bwana nimejenga mahali palipoharibika nami nimepanda mbegu katika nchi iliyokuwa ukiwa mimi bwana nimesema hayo tena nitayatenda bwana mungu asema hivi tena kwa ajili ya jambo hili nitaulizwa na nyumba ya israeli ili niwatendee nami nitawaongeza kwa watu kama kundi la kondoo kama kundi lililo tayari kutolewa sadaka kama kundi la yerusalemu katika siku kuu zake zilizoamuriwa ndivyo itakavyojazwa watu miji ile iliyokuwa maganjo nao watajua ya kuwa mimi ndimi bwana rafiki msikilizaji sura hii ya 36 yafungia kile ambacho twakiona kuwa ni kilele cha ahadi zake mungu kwa hawa watu wa israeli hili ni jambo ambalo halijatendeka lakini ninauhakika kwamba litatendeka ndugu msikilizaji ahadi za mungu ni kweli kwa kuwa yeye ambaye aliumba israeli ndiye ambaye amenena maneno haya na kwako kwa wewe kile ambacho wafaa kufahamu ni kwamba yale ambayo mungu ameahidi kwa ajili ya maisha yako hayo ndiyo ambayo atayatekeleza lakini msingi ni lazima kwanza tuwe na roho au moyo mpya moyo ambao utafuatilia kutenda kulingana na sheria mungu ndugu yangu sheria hizi za mungu hatuwezi kuzifanya sisi wenyewe ni lazima tuwe na roho huyo wa mungu atakayetusaidia naye huyo roho twampokea mara tu tunapompokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wetu kwa hayo ndugu msikilizaji najua kwamba wewe utafanya uamuzi wa busara wa kumpokea yesu kristo hebu tuombe pamoja mungu wetu uishiye milele na kushukuru kwa ajili ya ahadi zako ambazo umewaahidi watu wako israeli niombi langu kwamba utawafungua macho yao kusudi waweze kuona ahadi zako ambazo bwana umewaahidi hasa kupitia mwana wako yesu kristo namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba bwana hiyo tamaa aliyo nayo ya kukupendeza utamsaidia afahamu kwamba haiwezekani kukupendeza ila kwa njia moja tu njia ya kumpokea yesu kristo ambaye pia anatujaza na roho wako asante bwana najua kwamba utamsaidia kufanya uamuzi wa busara uamuzi ambao utakuwa ni wa kukupendeza wewe uamuzi wa kukutukuza naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men rafiki msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba mwamini yesu kristo nawe na utapokea roho wake mungu roho ambaye atakuendesha katika sheria zake mungu hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea e msikilizaji wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni4 nairobi kenya pyawa wezaa kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo at twr na kama wewe ni shabiki wa hiki kipindi cha neno tafadhali tutembeleye kwenye websaite yetu ambayo ni www africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea